Trang 738 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 238638688728736737738739740748788838 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,371 đến 7,380 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Shaolin, vẫn về việc em nói về giày leo núi đi rừng:

1. Dựa trên link em gửi, và do em đã không nói trước đó, anh nghĩ rằng em mua ngay từ link gửi và seller ngoài bán phải không? Nếu đúng như vậy thì good luck em khi báo cho seller biết với hy vọng nó bồi thường lại giày mới hay trả tiền lại cho em nhe. Hy vọng là em đã không nói với Amazon vì nếu đã có Amazon sẽ từ chối trả lời câu hỏi của em.

2. Anh có xem qua review trong link gửi, trong review đã có người nói rõ ràng là giày này không thích hợp đi đường đá nhọn chỉ thích hợp đi nước và đường bằng phẳng. Dựa trên toàn bộ hình giày với vải mesh và đế giày, rõ ràng là đôi này không thích hợp cho đi đá nhọn hoặc cứng. Em hãy để ý xem, đôi của em, vải mesh dùng rất nhiều xung quanh, cái đó mà đụng cây nhọn hay đá cứng trong rừng là nó sẽ bị rách, giày đúng cho đi rừng và leo núi không dùng nhiều như vậy nó dùng cao su bao quanh rất nhiều.

3. Cho dù thế nào đi nữa, vết rách giày của em là do chất lượng không tốt (tốt nhưng không đủ tốt) gây ra và nếu mua 80 đồng cho đôi đó, anh cho rằng không đáng. Như anh đã nói, khi anh mua đôi Rockport của anh nó chỉ 20 đồng thôi (sale khủng) nên anh mua hai đôi cùng lúc. Năm trước anh mua Dr cũng vì sale mua luôn hai đôi. Bao nhiêu năm qua chưa bao giờ biết rách vì lỗi kỹ thuật keo dở như giày của em. Một phần là do em dùng chưa đúng mục đích chính xác nhưng nếu như giả sử lẽ ra Amazon bán nó đã phải bồi thường cho em.

4. Nếu chọn đi rừng, ngoài việc chắc chắn không rách bậy, nó còn phải nhẹ. Đôi giày của anh blurrist ghi dành cho lao động nó hay làm cứng đầu giày có loại nó cho cả thép vào trong đó vì sợ thép rớt vào chân cho nên rất nặng khi nói chung, không thích hợp để di chuyển dài và lâu như hiking hay tracking. Mỗi loại giày nó có mục đích khác nhau, không nên dùng lẫn lộn. Anh không có dùng giày Columbia nên không biết.

5. Nhân tiện anh nói luôn, anh mua giày Dr từ Amazon bán đã hơn 1 năm qua, anh đi bình thường đường trải nhựa và thảm, hơn một năm rồi mà giày Thailand sx (giày này Anh sx đắt gấp đôi toàn phải hơn 100 mới có cho dù sale) mà nó mòn cực ít không hề có dấu hiệu gì hỏng hóc, cho nên nó đúng là giày cực tốt nổi tiếng từ lâu nay. Anh mua màu đen đế đen luôn ôi cái đế của nó mà muốn thật mòn chắc lâu lắm mới thấy. Cái khổ của anh là mua những loại này phải dùng nhiều năm mới mua lại cái mới cho nên cứ phải mang hoài.
    Hi anh,

Cảm ơn anh đã góp ý cho em.

1. Em biết hàng do seller ngoài bán, em không có nói với AMZ về viêc này. Em mua vì thương hiệu tốt hơn Salomon ( như có anh giới thiệu) và giá lúc đó khoảng $53.

2. Em đã coi qua các review ít * về đôi giày trước khi em mua. Em cũng biết trước địa hình mà em sắp đi, và khi đi bộ với địa hình chỉ là đường mòn và lội suối, em nghĩ nó phù hợp.
    Nhưng nó bị tách ra như vậy ngay từ chuyến đi đầu tiên thì em cũng buồn. Chỉ là nó thích hợp lội suối và đi đường mòn, nhẹ hơn các loại giày khác em xài trước đó. Cho nên em nghĩ, em vẫn dùng sản phẩm đúng mức độ.

Em đã từng đi băng rừng và leo núi đá nên em có biết phải dùng giày nào cho địa hình nào.

Có thể do em xui, trúng đôi bị lỗi ;)

3. Về đôi giày do anh Blurrist giới thiệu, em có cùng nhận định như anh, vì em cũng đã dùng rồi ;) chân bị ê ẩm vì đi đường dài và nếu không may, bị ướt thì coi như đeo tạ và chân bị ngâm nước. Đôi đó dùng đi công trường xây dựng rất OK.

4. Em cũng có đôi Dr mua trong đợt sale năm trước, đi cũng rất êm và em chỉ dùng để đi họp hay làm office nên chắc 5 năm nữa mới cần phải mua đôi mới.

Vì mỗi loại đường có loại giày thích hợp nên em cũng phải thử từ từ để chọn được đôi ưng ý.

Em có đam mê giày nên sẽ tìm hiểu thêm từ từ.
    R được 1 giây, R được 2 giây, R được 3 dây

Em thấy có mấy sản phẩm của HH đang sale off

http://www.amazon.com/gp/product/B00...=ATVPDKIKX0DER áo gió còn $54.65

http://www.amazon.com/gp/product/B00...=ATVPDKIKX0DER áo mặc trong còn $21.69

https://www.amazon.com/gp/product/B0...=ATVPDKIKX0DER áo nữ còn $31.25

Em size XL tính mua cho nhà em xài, chủ yếu mặc từ 15 độ C trở lên.

Giá như vậy có hợp lý không các anh?

Quote Được gửi bởi shaolinD80 View Post
    Hi anh,

Cảm ơn anh đã góp ý cho em.

1. Em biết hàng do seller ngoài bán, em không có nói với AMZ về viêc này. Em mua vì thương hiệu tốt hơn Salomon ( như có anh giới thiệu) và giá lúc đó khoảng $53.

2. Em đã coi qua các review ít * về đôi giày trước khi em mua. Em cũng biết trước địa hình mà em sắp đi, và khi đi bộ với địa hình chỉ là đường mòn và lội suối, em nghĩ nó phù hợp.
    Nhưng nó bị tách ra như vậy ngay từ chuyến đi đầu tiên thì em cũng buồn. Chỉ là nó thích hợp lội suối và đi đường mòn, nhẹ hơn các loại giày khác em xài trước đó. Cho nên em nghĩ, em vẫn dùng sản phẩm đúng mức độ.

Em đã từng đi băng rừng và leo núi đá nên em có biết phải dùng giày nào cho địa hình nào.

Có thể do em xui, trúng đôi bị lỗi ;)

3. Về đôi giày do anh Blurrist giới thiệu, em có cùng nhận định như anh, vì em cũng đã dùng rồi ;) chân bị ê ẩm vì đi đường dài và nếu không may, bị ướt thì coi như đeo tạ và chân bị ngâm nước. Đôi đó dùng đi công trường xây dựng rất OK.

4. Em cũng có đôi Dr mua trong đợt sale năm trước, đi cũng rất êm và em chỉ dùng để đi họp hay làm office nên chắc 5 năm nữa mới cần phải mua đôi mới.

Vì mỗi loại đường có loại giày thích hợp nên em cũng phải thử từ từ để chọn được đôi ưng ý.

Em có đam mê giày nên sẽ tìm hiểu thêm từ từ.
    Giày anh mua là bảo hộ lao động mà. Trèo núi đá vô tư, lội nước là chuyện thường. Nước vào thì tuột giày dốc nước ra rồi đi lại. Sân bay thì cứ tự động cởi giày bỏ vào máy scanner, khỏi cần nhắc.
    Ô Mai Gát

Hôm nay em lại có chuyện kể về amazon, chuyện là em mua chai nước hoa từ 1 seller trên amazon , ship về tới nó bị gãy chân đế để dựng đứng chai nước hoa. Nếu nó là hộp bình thường chăc em cũng không khiếu nại làm gì, nhưng ko có nó chai nước hoa ko đứng được. Em đã chat với Amazon và seller đã mail cho em. Họ refund đủ tiền chai nước hoa , cả tiền ship. Em mail lại nói là chỉ cần discount lần sau, không muốn nhận như vậy . Thực sự chai nước hoa vẫn rất okie , nhưng bọn nó không chịu, vì sản phẩm không hài lòng nên refund và tặng luôn chai nước hoa . Thực ra nhận tiền như vậy em cảm thấy không vui , vì hàng hóa vẫn xài được , lỡ như nó nói người Việt Nam nên hay vậy đó , em sợ chuyện vậy làm ảnh hưởng tới người Việt mình :( .Theo mọi người vụ này sao giờ. Seller đã refund rồi .

Sonkinlam, chuyện mà trả tiền lại như em nói thì cũng bình thường bởi vì nếu như em mua chai đó mà làm quà tặng thì thật sự là không dùng được, miễn là nó đã có lỗi thì không cần phải lo lắng chuyện đó. Nếu seller tốt thì sau này quay trở lại mua cho nó coi như đền bù và khi nó bồi thường cho em nó chỉ muốn như vậy thôi.

Shaolin, anh nghĩ là sau này em không nên mua của seller ngoài bán và ship nữa, anh quên một việc là seller của em negative trong một tháng rất nhiều. Nếu như đã mua đôi đó từ Amazon thì chắc chắn đã không bị thiệt thòi mới mang mà bị rách như hình phải là lỗi kỹ thuật sx. Anh vẫn khuyên mọi người là không nên vì hàng rẻ mà mua của seller ngoài Amazon bán trên website đó. Phải nên mua hàng của Amazon bán hoặc phục vụ mà thôi khi mang về VN vì sẽ không bao giờ biết hàng có bị lỗi hay không. Nếu như ở Mỹ thì đã quá dễ dàng vì seller sẽ yêu cầu gửi lại cho nó rồi nó gửi lại đôi khác ngay sau khi đã bị lỗi khi mới mua trong tháng.

Pin Canon LP-E6 hoặc Nikon EL-E15 gốc giá rẻ chỉ 25 đồng bạn lên Adorama xem viên E6 kia bạn sẽ thấy đắt hơn nhiều hàng gốc, đọc thử feedback xem tại sao seller chỉ còn 99.6% rồi mua, không có hộp gốc, seller bảo đảm pin thật http://www.ebay.com/itm/ORIGINAL-Can...item3d0914c67f

5D còn rất đẹp http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...gAAOSwwPhWlSLf

1d4 shot thấp 65K chào 1125 ship về cali phải đóng 8.5% thuế ship về nơi khác không đóng http://www.ebay.com/itm/Canon-1D-Mar...EAAOSwwPhWlFpT cái này thích hợp cho ai cần dùng để chụp action cho công việc làm

1ds3 shot thấp hàng còn rất đẹp cho thêm RRS L plate chào 1268 phải xem feedback seller http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...MAAOSwaA5WlEf2
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Adorama sale chỉ 48 giờ vào tự chọn rất nhiều hàng http://www.adorama.com/als.mvc/nspc/...ink=t&svfor=5m

Pin gốc D4 không hộp còn mới chỉ 46 đồng phải đọc feedback xem người mua trước nói gì http://www.ebay.com/itm/Genuine-Orig...gAAOSwwPhWi3Yq đây là giá rất rẻ với pin này còn mới

Quote Được gửi bởi sonkimlam View Post
    Hôm nay em lại có chuyện kể về amazon, chuyện là em mua chai nước hoa từ 1 seller trên amazon , ship về tới nó bị gãy chân đế để dựng đứng chai nước hoa. Nếu nó là hộp bình thường chăc em cũng không khiếu nại làm gì, nhưng ko có nó chai nước hoa ko đứng được. Em đã chat với Amazon và seller đã mail cho em. Họ refund đủ tiền chai nước hoa , cả tiền ship. Em mail lại nói là chỉ cần discount lần sau, không muốn nhận như vậy . Thực sự chai nước hoa vẫn rất okie , nhưng bọn nó không chịu, vì sản phẩm không hài lòng nên refund và tặng luôn chai nước hoa . Thực ra nhận tiền như vậy em cảm thấy không vui , vì hàng hóa vẫn xài được , lỡ như nó nói người Việt Nam nên hay vậy đó , em sợ chuyện vậy làm ảnh hưởng tới người Việt mình :( .Theo mọi người vụ này sao giờ. Seller đã refund rồi .
    Bạn lo ngại như vậy cũng đúng, nhiều khi thấy ngại với dịch vụ quá hoàn hảo của amazon.
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Quote Được gửi bởi sonkimlam View Post
    Cái này em cũng bị, giờ áy náy thì bác rate 5 sao, rồi inbox nói là rất hài lòng, lần sau chắn chắn sẽ mua tiếp

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Shaolin, anh nghĩ là sau này em không nên mua của seller ngoài bán và ship nữa, anh quên một việc là seller của em negative trong một tháng rất nhiều. Nếu như đã mua đôi đó từ Amazon thì chắc chắn đã không bị thiệt thòi mới mang mà bị rách như hình phải là lỗi kỹ thuật sx. Anh vẫn khuyên mọi người là không nên vì hàng rẻ mà mua của seller ngoài Amazon bán trên website đó. Phải nên mua hàng của Amazon bán hoặc phục vụ mà thôi khi mang về VN vì sẽ không bao giờ biết hàng có bị lỗi hay không. Nếu như ở Mỹ thì đã quá dễ dàng vì seller sẽ yêu cầu gửi lại cho nó rồi nó gửi lại đôi khác ngay sau khi đã bị lỗi khi mới mua trong tháng.
    Đúng y như anh nói! Seller trả lời em như vậy

Sách dạy cách dùng backdrop free nếu không thấy free là hết http://www.amazon.com/Photo-Backdrop...664169&sr=1-12

Hai cái Nikon 28-70mm đều đẹp focus không kêu còn mới một cái ở Mỹ không box chào 669 cho trả một cái ở Nhật như mới khoảng 730 thì bạn bỏ thêm tiền là mua thêm cái box tùy thích

http://www.ebay.com/itm/EXC-Nikon-AF...sAAOSwAKxWZ6cT

http://www.ebay.com/itm/Nikon-Nikkor...gAAOSwa-dWlaM5

Nói chung hàng này còn như mới đa số phải mua từ Nhật mới được và seller Nhật rất thành thật không lừa dối khi mô tả cho nên không cần phải đọc feedback nói chung khi thấy có vài trăm lần bán và seller cho thấy là dân bán chuyên nghiệp trên ebay.

Shaolin, nếu em nói vậy thì seller của em là người tốt nhưng nếu mua về VN thì vẫn không nên mua, bây giờ chỉ vì chọn lựa sai seller thì mất cả 100 mà lẽ ra đã được bồi thường đầy đủ.

Trang 738 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 238638688728736737738739740748788838 ... Cuối cùngCuối cùng