Trang 209 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 109159199207208209210211219259309709 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,081 đến 2,090 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Nếu có email edu sẽ được bớt thêm $100 =$750 !!!

email edu là sao bạn?
    XT1 + 23.

Quote Được gửi bởi smith1604 View Post
    email edu là sao bạn?
    Chắc là nó giảm giá cho người làm công tác giáo dục và hs-sv. edu=education
    Tuổi 30 mà ngỡ như trẻ thơ.

pác có email đuôi edu là ok, mà hình như chỉ ở mỹ thôi.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Trước khi em post link mới em viết riêng giải thích về việc giảm giá của Apple dành cho ai đang trong ngành giáo dục kể cả học sinh và sinh viên bởi vì các bạn đang hỏi. Em nghĩ là mọi người đã biết nên không nói.

1. Đầu tiên, em không tin là bạn có thể mua giá sinh viên ở trên bestbuy. Đó là nơi giá luôn rẻ khi mua trong Mỹ cho nên em đã xem và không thấy ở đâu nói là mua ở đó sẽ giảm thêm giá nếu là sinh viên. Bạn nào biết em nói sai vui lòng đính chính.

2. Đây là link chính thức Apple US nếu bạn chứng minh trong ngành giáo dục kể cả sinh viên (ở Mỹ) khi mua máy vi tính nó sẽ cho lại 100 gift card để mua ở một số cửa hàng nào đó ghi rõ trong link http://store.apple.com/us-hed chứ không phải là cho lại free 100 cash.

3. Ở các nước lớn khác đều có chính sách này Úc, Canada và UK đều có. Ở VN em không biết phải ra hỏi.

4. Như vậy, em xem giá macbook air trên store ở trên, giá 946 trả lại 100 qua card thì giá cũng rẻ và nên mua của Apple bởi vì thằng này phục vụ cực kỳ tốt. Nếu không phải trong ngành giáo dục ở nước mà có chính sách trên thì giả sử ở Mỹ mua bestbuy là một trong những nơi rẻ.

5. Khi nào em biết ebay bán rẻ em sẽ cho biết em rảnh em mới dò tìm được cho anh BinhBT.

Free cho IOS và Android gọi là CloudMagic nó có thể kết hợp với bất cứ loại mail nào bạn dùng trên phone. Bạn check thử.

Ipad Air mới 100% loại 64 nhưng không có bảo hành Apple giảm 120 đồng còn 579 đã kiểm tra giá Apple Store chính xác nghĩa là ai không cần warranty ở Mỹ thì giảm 120 chỉ còn gray http://www.ebay.com/itm/Apple-iPad-A...item5668b17ca4 bạn nào cần mua nhanh kẻo hết.

Nikon J1 hàng refurbished với lens 10-30mm VR mà chỉ 189 bạn mua cái này hãy nghĩ là mua hàng đã dùng mà còn như mới đừng lo lắng về chữ kia seller tốt http://www.ebay.com/itm/Nikon-1-J3-1...item2ed5a11722

Dành cho ai muốn mua 5D

5D với lens 50mm 1.8 v2 còn đẹp hầu như trầy rất nhẹ chỉ 620 mấy lens này mình không rành đâu nhưng mình nghĩ ở VN mua lens cũng phải gần 80-90 USD cho nên giá này hợp lý http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...item233f5a3b54

Có rất nhiều bạn trong forum muốn dùng FF và ít tiền nên muốn mua 5D nhưng lại không biết xem máy và mua ở VN gặp nhiều rủi ro bởi vì hàng luộc phổ biến và bạn nói giá khoảng 10 triệu. Em tin rằng với giá kia ở VN là hàng cũ dùng nhiều không còn mới. Em chỉ có lời khuyên là nếu bạn muốn mua ở VN phải kiếm người tin tưởng mà mua. Vấn đề không phải là kiếm tra hàng bởi vì bạn mới vào nhiếp ảnh làm sao có kinh nghiệm. Nến chọn đầu tiên là anh bán có lịch sử mua bán tốt và nhiều lần. Đàng hoàng, các bạn khác đã mua nhiều lần và cho biết là tin tưởng. Những người này ở VN có không phải không có chỉ là ít không đại trà như ở Mỹ.

Nếu bạn không cảm thấy tin tưởng thì bạn nên mua online từ Mỹ và nhờ anh xách tay mang về tận VN. Cái hay của việc làm này là bạn không cần biết seller kia là ai, bạn không cần phải bỏ thời gian ra hoặc phải có kiến thức cần phải kiểm tra máy trước khi mua. Miễn là bạn làm như em hướng dẫn mua đúng seller có feedback nhiều và tốt, bạn không bao giờ phải lo lắng về chất lượng máy. Những seller em chọn lựa trên topic này gửi links cho 5D là những seller mà nó không bao giờ tân trang hàng để bán cho bạn và không bao giờ nói láo. Có sao nó sẽ nói vậy. Không rõ thì hỏi nó. Nếu như nó nói sai, mua xong không đúng báo cho paypal biết lấy lại tiền. Khi bạn chọn seller 100% nhiều feedback khả năng nó nói láo là hầu như không có.

Mua như vậy bạn sẽ không bao giờ phải ngồi đó mua xong rồi lo sợ có bị luộc hàng không. Bản thân em cũng không có kinh nghiệm gì đi kiểm tra hàng cũ đâu. Bởi vì em được may mắn sống ở nơi mà không cần phải có kiến thức đó khi mua hàng cũ. Thích giá là mua mua xong về dùng bị hỏng từ máy không phải lỗi cá nhân trả lại lấy cái khác.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 06:59 AM ngày 20-08-2014 Reason: Sửa link bị sai

hi xin đính chính giùm nikonian là cái nikon J3 chứ ko phải J1 hihi ngon hơn J1 .
    besbuy có bán giảm giá 100 usd cho edu . năm nay nó có giảm 4 đợt rồi . nó tùy theo đợt chứ ko giảm thường ngày !! khi nào apple đồng ý thì nó sẽ giảm !! mình cũng đã mua 1 cái mac air giùm người bạn tại besbuy bằng email của con gái mình .rất dễ dàng . nói chung là muốn mua thì mượn email là ok
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

1. Anh yashicanon, cám ơn anh đã đính chính và giải thích thêm giúp em ở trên.

2. 1ds3 phải nói là cực đẹp mình đã để ý seller này rất nhiều lần đây là private seller nhưng bán rất nhiều máy pro đã có lần mình giới thiệu bán hai cái D3 mà chỉ 2400 ai đã mua mất full box cho thêm một viên pin mới bản thân nó đã hơn 100 đồng rồi cái này hình thức hơn cái mình đang có ở chỗ LCD không bị vết trầy nhỏ mình mua ở Keh giá còn cao hơn giá bán ở đây bạn nên mua ngay kẻo mất http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item4d229ff8c3

Đây là seller rất tin tưởng bạn cứ mua và đừng phải lo lắng vì về mô tả hàng hóa láo chỉ đọc thông tin thích giá mua ngay. Nhớ quan trọng là seller này có kinh nghiệm cho nên phải có verified address ở ebay nó mới bán. Không nó sẽ từ chối.

Amazon sale balo High Sierra đây là loại balo có tiếng bạn vào xem thích cái nào mua cái đó:

http://www.amazon.com/s/ref=gb1h_img...d_p=1827254902

http://www.amazon.com/dp/B000H8250S/...d_p=1827254902

http://www.amazon.com/dp/B004P0ZJBG/...d_p=1827254902

Về macbook air, bestbuy luôn luôn bán rẻ vào lúc sale nếu họ hết hàng thì bạn có thể mua của seller này đây là seller tin tưởng nên nói mới 100% là đúng như vậy còn wrap cho trả lại đàng hoàng trừ phi bạn đã mở wrap ra là không cho trả lại giá 870. Bestbuy ship free nhưng 7 ngày đến seller này ship free nhưng ship nhanh hơn khoảng 3 ngày đến cho nên giá 870 cũng OK http://www.ebay.com/itm/Apple-MacBoo...item3f3b7bdef0

Cả hai thằng bán đều giống loại nhau 2014 và cùng specs như nhau, mình đã kiểm tra.

Về sách free nhiếp ảnh

Hôm qua, như đã nói, mình lấy xuống Photo Composition Master ebook để xem, free. Đây là cuốn sách rất hay dành cho những ai mới bước vào chụp ảnh mà ảnh còn chưa đẹp.

Mình đã đọc và thấy nói rất chính xác. Ngày xưa năm 2006 mình chụp y lỗi chang như trong sách đã nói. Mình thấy có nhiều bạn trong topic máy 1ds2 box canon post hình lên giống y như mình ngày xưa. Những bạn trong trường hợp đó, nếu muốn tốt hơn, hãy đọc những sách free như thế này. Không có ai ép buộc bạn phải đọc sách hay chụp tốt hơn. Nếu bạn muốn VNPHOTO công nhận ảnh của bạn ở trình độ cỡ POW thì bạn phải rèn luyện. Không dễ gì được POW ở đây đâu.

Bạn cũng biết là mình đang học khóa photography do RMIT dạy. Khóa đó cũng nói khái niệm vantage point, framing và composition y chang như cuốn sách.

Trong cuốn sách đó có một câu như thế này rất hay. Vào thời đại digital hóa hiện nay, bạn hay nói câu "không sao lỗi đó tao sửa bằng photoshop". Ông ta nói, chính suy nghĩ đó (nghĩa là không sao cứ chụp, sai về sửa photoshop) đã làm cho photographer mất đi kỹ năng lẽ ra cần phải có. Nó làm cho những người này ỷ lại vào software mà quên đi nên rèn luyện kỹ năng của mình tốt hơn. Ông ta không phủ nhận photoshop ông ta chỉ nói là phải rèn luyện kỹ năng nhìn và hình tượng nội dung bức ảnh chụp trước khi chụp chứ không phải bước vào là bấm máy. Mình xem ảnh một số bạn mới vào NA ở đây mình nghĩ là phải đọc (và thực tập) theo những gì sách đó giúp. Nó free mà nó tốt chứ không phải đồ bỏ.

Cái thứ hai ông ta nói rất hay là nên có một cuốn sách riêng ghi lại những gì cần học và nên đem sách đó theo để thực tập. Bạn đọc sách đi rồi sẽ hiểu hơn.

Cái lỗi ngày xưa mà mình bị nhiều nhất là không biết nhìn background và không biết chọn lọc nội dung gì cho vào ảnh và nội dung gì phải bỏ ra. Cuốn sách này đã nói đúng ngay cái đó. Thứ hai là chụp nhất là con người phải dùng bố cục đơn giản.

Cho đến giờ mình đã đọc 4 cuốn sách ebook của Dan Eitrem viết rồi đó. Có free mình sẽ lấy thêm. Mình đang chờ cuốn ông ta dạy về studio light mà đang không free nhưng mình tin rằng sẽ lại free.

Mình post sang bài mới luôn nhe bạn.

Link này dạy bạn free đọc nhanh hơn 30% nó bảo đảm điều đó cho bạn nếu bạn làm theo sách nếu không trả lại phần tiền học (nếu không học free) https://www.udemy.com/programmer/?couponCode=robot

Em đang muốn kiếm canon 1D mark IV hoặc 1Ds mark III, bác kiếm giúp em với ạ. Em có người nhà bên Mỹ để ship đến nhà. Thanks bác nhiều.

Trang 209 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 109159199207208209210211219259309709 ... Cuối cùngCuối cùng