Trang 983 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 483883933973981982983984985993 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,821 đến 9,830 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Đã xem feedback seller đã bán hàng nhiều lần tin tưởng, giá 1ds2 trong link là OK trong khi shot thấp ai thích loại này thì xem thừ bây giờ kiếm cái này đẹp khó lắm.

https://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1...temCondition=4

Plantronics là hiệu tốt mua của nó không hối hận đâu chỉ là ít tiền thì ít chức năng chứ bluetooth của nó mình dùng nhiều rồi nó tốt lắm, cái stereo trong link là giá tốt nên mua chỉ 20 đồng seller tốt vậy thì không nên phải lo lắng về tình trạng nó mô tả đâu https://www.ebay.com/itm/Plantronics...9%3A6000001691
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

1. Về vấn đề các bạn đang tranh luận ở trên, mình post ra post mới cho dễ đọc.

2. Nếu ai đã chưa biết thì mình thấy là nhiều bạn đọc topic này đã bỏ qua vấn đề đã nêu một thời gian dài nhưng càng ngày nó chất chứa trong lòng đến mức hết chịu nỗi và đồng loại nói lên như ở trên sau khi có một bạn lên tiếng.

3. Về đề nghị mình phải bỏ topic, mình cho bạn biết là mình xây dựng nó đã nhiều năm, bạn hãy xem ở box này chỉ bài viết không hình sang trang (so với post hình là rất chậm) và nó đã hơn một triệu view. Bây giờ bỏ đi sang topic khác là phải lấy lại bài đầu tiên lại phải làm lại, mình không muốn như vậy. Nhưng thật tiến thoái mình thì không muốn cấm bạn nào post vào topic cả. Mình đã nói với bạn, bây giờ không phải thời đại forum, làm ra bao khó khăn post bài thì chẳng ai nào thèm quan tâm post bài cả. Nhưng nhiều bạn đọc topic lâu dài lại lên tiếng bỏ đi thì mình thật sự không biết sao.

4. Bạn NH không cần phải vì việc này bỏ đi mình không ý như vậy bạn thích làm bạn cứ làm. Với các bạn khác, hôm qua mình đã thử ignore list mình thấy cũng OK. Bạn click vào nick trong bài sau đó vào profile của người đó (mình nói chung) ở bên trái cho links send to ignore list ban nhấn vào đó rồi xác nhận.

5. Sau khi làm xong bạn vào topic post người đó bạn sẽ thấy nhưng không thấy nội dung. Nếu như từ bên ngoài box bạn nhìn vào bạn thấy họ post bài mới nhất thì đừng vào. Nếu người khác mà quote bài bạn đó thì bạn vẫn đọc được ở phần đó quote, còn lại bài gốc người đó viết thì không thấy.

1. Mình viết ra riêng post, bài này mình giúp cho những ai muốn post link vào topic mà tránh bị phản ứng của người đọc. Người đọc họ có quyền phản ứng chúng ta không cấm họ điều đó, cũng như không cấm ai post bài.

2. Khi mình nhiệt tình mà không hiểu người xem muốn xem gì thì mình đang hướng về phía phá hoại chứ không phải giúp ích cho nên đầu tiên là bạn phải hiểu người xem họ muốn xem gì đã. Nếu bạn post mà bị phản ứng là bạn chưa hiểu họ cần phải về nhà làm homework lại và không nên post nếu không muốn bị nói. Người nghe họ nhịn tạm nhưng lâu dài họ hết chịu nỗi là họ không nhịn nữa đâu.

3. Với VN mình tiêu chí:

- Giá thấp, bạn hãy để ý có bao giờ mình quote lên hàng đồng hồ Thụy Sĩ đắt tiền mà sale giá rẻ không? Mình rất hay thấy seller tốt ở ebay sale đồng hồ TS loại hạng sang giá sale tốt nhưng mình không quote. Cái đó không phải cho bình dân. Nên bạn quote một cái túi Thinktank giá gần 200 đồng cho dù hàng đã sale bạn nghĩ là đại đa số người Việt mình sẽ mua túi đó? Đa số người Việt mình nghèo lắm, ví dụ với người ở nước phát triển mua iphone 30-40 triệu là bình thường nhưng ở VN số tiền đó lớn lắm, cho nên đừng post mấy cái link hàng đắt tiền lên đây cho dù giảm giá.

- Post món gì mà đại đa số người Việt bình dân họ sẽ hay mua, để hiểu cái này cần phải đi và đọc ở những nơi khác rất nhiều để hiểu rõ. Mình ví dụ, mình thấy Levis giảm giá một ngày ở Amazon, đây là cái nên post. Hay BH giảm giá pin Eneloop đây là cái nên post vì rất nhiều người cần.

4. Mình ở trên chỉ nói chung thôi, để hiểu đòi hỏi phải có kinh nghiệm rất lâu mà cái này thì không chỉ rõ ràng được, đòi hỏi phải có trình độ và bản thân phải dùng nhiều loại thì mới giúp ích người khác được.

Các bạn khác theo dõi topic rất nhiều website lớn ở Mỹ hiện tại đều cho bạn đăng ký email mình ví dụ ngoài mấy CH camera lớn thì bạn đăng ký bestbuy hay newegg họ sẽ sale tốt rất nhiều thứ trong năm nhất là BF đang đến cuối tháng 11 mua offline không được thì mua online cũng ok và bạn thấy không rẻ thì không mua không ai bắt bạn phải mua ngay cả. Cho nên bạn thấy sau này mấy nơi đó sale mình không quote link nữa là vậy, bạn tự lên đó kiếm nhe rất dễ dàng kiếm ra. Khi nào gặp khó khăn ở đâu thì post lên topic hỏi kinh nghiệm. Mua hàng cũ camera/phone thì đi lên Fred mà xem. Bây giờ mà ở VN chỉ cần hiểu chút là tự đi mua online ở Mỹ dễ dàng đâu phải như lúc mình mới mở topic cho bạn đâu.

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - đúng là mua hàng từ MỸ về thì chả có cái gì là rẻ hết bạn ...bởi vì rẻ quá nó thành ĐỒ HÔI !
    bạn có thể kg mua link của tôi đưa mà chả sợ ai cò thể bắt phạt bạn cả , bán có công cụ INOGE để làm việc đó ..
    tôi mua hàng từ các site mỹ về + phí ship về VN = vẫn có lời thì tại sao bạn kg thể làm việc đó được nhỉ ?
    nói chung , với riêng bạn tôi có 1 câu tham vấn riêng : trước khi mua hàng từ MỸ thì bạn phải nhết não vào cái đầu của bạn trước đã !
    hàng mua từ mỹ là phải chấp nhận rủi ro và cái rủi ro đó nếu có bạn phải chịu 1 mình chứ kg BẮT TỘI người đưa link được dù bất cứ ngươi đó là ai - bạn hiểu kg ?
    Thật sự hơi bất ngờ với cách trả lời của chị, trong topic này em nghĩ chắc tất cả mọi người đều có tuổi nên em viết vào đây với từ ngữ trân trọng, không hề có ý gì chửi bới chị mà chị dùng ngôn ngữ trẩu vào đây.
    Không phải chỉ có mình chị là biết cách mua hàng từ MỸ đâu ạh mà chị kêu em nhét não vào cái đầu. Chị nên dành câu này cho chị để chị tỉnh táo hơn trước khi comment vào một diễn đàn cộng đồng như vầy.
    Em tham gia mua hàng trên ebay cũng khá lâu rồi, lúc trước rất thường vào topic này để hóng link từ anh Nikonian, đa số nếu link nào vào xem trễ thì món hàng đã bán, điều đó chứng tỏ món hàng rất rẻ và tốt. Nhưng khoảng hơn năm nay không còn vào xem thường xuyên nữa, thỉnh thoảng mới vào và lướt lướt tìm bài của anh Nikon, BỞI VÌ: link chị post rất nhiều và nhàm, mấy link chị post đa số là lâu lâu sẽ có đợt giảm giá như vậy, không có gì là thật sự hot.
    Điều này bực bội cũng đã lâu nhưng em không nói, mấy hôm trước có anh em phản ánh nên em cũng vào ủng hộ, nhưng càng viết thì thấy chị phản ứng nên em nói thẳng luôn.
    Dưới đây là hình ảnh em chụp lại lịch sử mua hàng và giao dịch của em từ ebay, để chị thấy không phải chỉ có mình chị là biết cách mua hàng từ MỸ.

Được sửa bởi MayHaBuoi lúc 05:17 PM ngày 01-11-2018

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    2. Nếu ai đã chưa biết thì mình thấy là nhiều bạn đọc topic này đã bỏ qua vấn đề đã nêu một thời gian dài nhưng càng ngày nó chất chứa trong lòng đến mức hết chịu nỗi và đồng loại nói lên như ở trên sau khi có một bạn lên tiếng.
    Anh Nikonian2006, em và nhiều người vẫn thường xuyên xem các bài post của anh. Còn những post không muốn xem thì em đã bấm chọn người đó không có trên đời nên chẳng phải thấy những bài nhảm nhí của họ từ lâu rồi.

Quote Được gửi bởi jump View Post
    Anh Nikonian2006, em và nhiều người vẫn thường xuyên xem các bài post của anh. Còn những post không muốn xem thì em đã bấm chọn người đó không có trên đời nên chẳng phải thấy những bài nhảm nhí của họ từ lâu rồi.
    Nick "ngọc_hương" lúc đầu hay post nhiều link không cần thiết đã có nhiều người ý kiến nhưng lại không tiếp thu. Theo mình đối với người không thiện chí thi góp ý chỉ phí lời thôi. Tốt nhất nếu bạn không thích xem bài của ai thì cứ cho vào ignore list là xong. Đỡ mất thời gian tranh cãi.

- Gửi bạn NgocHuong : một người nói thì không sao, 2 người nói không sao, nhưng quá nhiều người nói thì phải xem lại mình thế nào. Chứ ở đó mà cố biện minh cho mình đúng và nhiều nguoi khác cần link của bạn. Còn muốn biết có bao nhiêu nguoi cần và thích cái link mình bạn co thể làm cái vote. Và mình tin rằng không quá 10% là vote cho bạn. Còn với suy nghĩ của mình mình nghĩ rằng bạn post nhiều để tăng số comment và tao tiếng để có thể post hàng bên bán hàng. Nên bạn đừng biện minh là link của anh Nikonman là đủ, đủ là đủ cho ảnh chứ không phải cho bạn. Mình tin rằng nếu bạn lập topic share link thì cũng chả may người vào xem. Môt chút đóng góp ý kiến mong bạn hiểu.

Quote Được gửi bởi doremon_b1 View Post
    - Gửi bạn NgocHuong : một người nói thì không sao, 2 người nói không sao, nhưng quá nhiều người nói thì phải xem lại mình thế nào. Chứ ở đó mà cố biện minh cho mình đúng và nhiều nguoi khác cần link của bạn. Còn muốn biết có bao nhiêu nguoi cần và thích cái link mình bạn co thể làm cái vote. Và mình tin rằng không quá 10% là vote cho bạn. Còn với suy nghĩ của mình mình nghĩ rằng bạn post nhiều để tăng số comment và tao tiếng để có thể post hàng bên bán hàng. Nên bạn đừng biện minh là link của anh Nikonman là đủ, đủ là đủ cho ảnh chứ không phải cho bạn. Mình tin rằng nếu bạn lập topic share link thì cũng chả may người vào xem. Môt chút đóng góp ý kiến mong bạn hiểu.

Sau này em vô mục mua bán nhìn nản luôn. Không bít topic có đóng tiền sticky không nhưng luôn ở top đầu ( lượt up, lượt xem ) nhưng vào chả có gì mới mẻ để xem
    Được sửa bởi piratevn lúc 11:50 AM ngày 01-11-2018
    American Dream!

Quote Được gửi bởi piratevn View Post
    Sau này em vô mục mua bán nhìn nản luôn. Không bít topic có đóng tiền sticky không nhưng luôn ở top đầu ( lượt up, lượt xem ) nhưng vào chả có gì mới mẻ để xem
    Theo anh xem qua thì anh đoán rất có thể là không đóng tiền. Em xem thử topic em đề cập em sẽ biết nếu như khoảng 30 ngày sau mới up lên thì không phải sticky còn nếu không ngày nào cũng up thì phải là mua chỗ thì mới được phép up liên tục.

Anh không có ý để nói thấp về một người khác, anh chỉ nói ở một vấn đề mang tính sự thật. Anh ví dụ nếu như em mua hàng online xa về bán, khả năng em hiểu thị trường cần đi mua để em mua cái gì và không mua cái gì là quan trọng lắm bởi vì nếu không em sẽ không bán hàng chạy nhanh được và hồi vốn chậm. Tính hiệu quả của em không có, tuy nhiên, như em biết đôi lúc bản thân chúng ta có giới hạn nào đó thì chúng ta không thể nào làm tốt hơn ở lĩnh vực mà chúng ta không giỏi được. Kể cả với anh (nhưng anh không buôn bán gì cả).

Trang 983 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 483883933973981982983984985993 ... Cuối cùngCuối cùng