Trang 531 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 31431481521529530531532533541581631 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,301 đến 5,310 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Mình nghĩ là account sony trên amazon bị hack nên chắc là cũng chỉ hoàn tiền thôi bạn ơi.
    Hôm qua mình cũng tính mua, nhưng nghĩ lại....cái gì của mình thì cũng sẽ của mình nên tự cancel order luôn :D :D :D

Quote Được gửi bởi Cây Dừa View Post
    Mình nghĩ là account sony trên amazon bị hack nên chắc là cũng chỉ hoàn tiền thôi bạn ơi.
    Hôm qua mình cũng tính mua, nhưng nghĩ lại....cái gì của mình thì cũng sẽ của mình nên tự cancel order luôn :D :D :D
    Em tán gẫu chơi cho vui thôi bác, nếu thật sự sale không mua đc thì tiếc chứ cái này là lỗi mà nó bán kiểu đó chắc lỗ chết mỗi người lợi 1 ít nhưng Sony với Amazon dẹp tiệm.

Với lại,... canh sale mới dzui :D.

1. Đêm qua có một em pm cho anh hỏi về vấn đề luật pháp liên quan đến việc mua hàng mọi người đang nói ở trên từ Sony và câu hỏi là em đã mua hàng xong rồi và họ hủy vì vấn đề lỗi website (hoặc là lỗi hành chính nhân viên sai hoặc là lỗi bị hacked vào website đổi giá mà họ không lường trước). Câu hỏi là luật pháp common law nó "xét xử" chuyện này như thế nào. Anh nghĩ rằng anh nên nói ở trên đây bời vì anh viết trong pm là mất thông tin luôn.

2. Về câu hỏi của em và các bạn, cái này luật pháp tụi tư bản gọi là unilateral mistake trong contract law luật hợp đồng dân sự giữa hai bên nghĩa là hai bên vào hợp đồng với nhau từ lỗi cá nhân của một bên. Anh dẫn chứng thêm để các em kiểm tra với lời anh nói trong link http://islandia.law.yale.edu/ayers/mutual.htm.

3. Có nhiều tình huống xảy ra các em xem link, tình huống liên quan gần nhất với chuyện các em/bạn mua hàng ở trên là lỗi đơn phương nhưng đối phương các em cảm thấy điều khoản đó (giá bán) là khó có thể tin được nếu đặt các em vào tình huống một người bình thường reasonable person. Anh ví dụ đơn giản, một đĩa bluray mới ra phải 25 đồng tự nhiên trên website để còn 1 đồng mà không hề có thấy nó quảng cáo sale gì cả. Một người bình thường phải tin rằng đó là khó có thể.

4. Ở điểm thứ hai anh còn nhớ khi học mà link anh đính kèm không nói là vấn đề thiệt hại. Nếu như họ hủy hợp đồng mà các em không bị thiệt hại gì cả thì khả năng rất lớn là tòa án sẽ đồng ý việc hủy hợp đồng đơn phương. Chỉ khi nào vì offer của nó (giá quá rẻ) các em vào hợp đồng và các em bị thiệt hại vật chất vì làm theo hợp đồng đó thì thẩm phán sẽ xem xét và yêu cầu bên bán bồi thường cho các em ở phần các em đã bị thiệt hại.

1dx còn đẹp ít shot 3800 http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item2a5185b786

Cái này 1d3 đã cho Canon CPS kiểm tra tất cả OK shot thấp 52K ít khi nào các em biết shot của 1d3(s) giá chỉ 700 anh thấy là rẻ, như anh Trung đã nói hôm qua các em muốn mua hãy gọi / msg anh Trung và hỏi anh ấy mua ở đây cho các em. Nếu anh ấy còn quota mua với anh ấy rất dễ dàng mua ở đây như trở bàn tay cho các em http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1366962 seller tốt anh đã check. Anh Trung biết cách mua các em phải trả thêm 3% phí 7 x 3 = 21 cho người bán.

Anh không rành giá Sony nhưng anh mới xem A7 giá gần 2000 mà bán còn 250 thì anh nghĩ chắc ai hack vào phá website đó.

anh Ba Messi cũng giống em, nếu thấy amz thì đã order rồi, bên web Sony không cho thanh toán :D , vậy mà vẫn thấy nhiều bạn xài thẻ master VCB thanh toán được trên Sony. không biết là làm sao nữa. chắc xài Paypal có địa chỉ Verify ở Mỹ.

Quote Được gửi bởi Cây Dừa View Post
    Vấn đề là Amazon cũng bán giá đó luôn mới ghê chứ :D.
    amazon bán hay 3rd party bán?

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    em cũng thử lại và odered 2 cái .Và bây giờ nó gửi mail canceled hahaha
    sony hồi này làm ăn bết bát quá ,thật là tiếc nưối cho 1 cty lừng lẫy 1 thời !!!!!

Hi Thinh phan,
    Your order with Sony Store has been canceled.
    We apologize for the inconvenience.

If you have any questions or if you believe this cancellation was in error, please visit Sony Support or contact Sony Customer Care at 877-865-7669 FREE.
    Thank you for shopping at Sony Store.
    Sincerely,
    Sony Customer Care
    tới giờ vẫn chưa thấy mail cancel.

Quote Được gửi bởi sonkimlam View Post
    anh Ba Messi cũng giống em, nếu thấy amz thì đã order rồi, bên web Sony không cho thanh toán :D , vậy mà vẫn thấy nhiều bạn xài thẻ master VCB thanh toán được trên Sony. không biết là làm sao nữa. chắc xài Paypal có địa chỉ Verify ở Mỹ.
    mình xài paypal, tới giờ vẫn chưa thấy gì.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Quote Được gửi bởi tien113 View Post

mình xài paypal, tới giờ vẫn chưa thấy gì.
    Mình dùng Paypal đăng ký địa chỉ VietNam, nên khi mua bằng Paypal chỉ ship trực tiếp ở VN, chắc bạn đăng ký paypal ở U.S , mà mình thì không có người thân ở đó nên ko xác nhận địa chỉ được.

Có một số bạn mới vào chưa biết, mình dùng Florsheim lâu lắm rồi phải hơn 10 năm có cho đến hiện tại vẫn có hai đôi Amazon sale vào xem, muốn thì ở bên trái có size chọn trước rồi xem cho tiện http://www.amazon.com/s/ref=gb1h_img...d_p=2050492462

Mình ví dụ đôi này size 7.5 còn một đôi mà chỉ 85.21 dành cho nhân viên văn phòng đôi này mang là lâu phải biết và chất lượng cực tốt, giày này mà 60-70 là rất rẻ loại mình mua thuộc loại Royal Imperial của nó không có rẻ giá đó đâu (mình không có ý khoe khoang với các bạn vì mình đi làm cần phải có giày như vậy đây là công việc mình chỉ muốn nói là giá loại đó rất cao cho nên giày trong link rẻ. Với loại giày Imperial Roytal của hiệu này bạn đi trên sàn gạch bạn sẽ thầy là bước đi có "authority" và vì sao nó lại dành cho dân formal wear build 10 năm chưa hỏng.

Timberland là hiệu tốt giày sandal thích hợp cho VN cho trẻ con ai lớn nhưng chân nhỏ mang sẽ OK http://www.amazon.com/gp/product/B00...=ATVPDKIKX0DER

Hihi, mình xin lỗi vì quên link đôi giày ví dụ bạn xem http://www.amazon.com/Florsheim-Cons...142973&sr=1-40

Anh Nikonian
    Cám ơn anh về link giày Florsheim. Em đã chọn mua 1 đôi cỡ 9( tương đương 42) giá chỉ 39.10 đồng. Freeshipping. Em sẽ chờ đến khi nhận hàng rồi sẽ cho mọi người biết thực tế nó như thế nào
    http://www.amazon.com/gp/aw/d/B00BEL...6L&ref=plSrch#

Trang 531 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 31431481521529530531532533541581631 ... Cuối cùngCuối cùng