Trang 885 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 385785835875883884885886887895935985 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,841 đến 8,850 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Em cám ơn anh yashicanon và anh Nikonian2006.
    Sau khi đọc review thì em đã nhờ đặt mua cái này.

https://www.amazon.com/Oral-Vitality...ral+b+electric

Loại xài pin AA vẫn còn bán anh Nikonian2006, nhưng review của người dùng chê vụ mở ra thay pin khó khăn, pin chảy hỏng khi mình làm ướt bàn chải nên thôi em không lấy.
    https://www.amazon.com/Pro-Health-Pr...Belectric&th=1
    Được sửa bởi jump lúc 10:41 AM ngày 19-04-2017

Quote Được gửi bởi jump View Post
    Em cám ơn anh yashicanon và anh Nikonian2006.
    Sau khi đọc review thì em đã nhờ đặt mua cái này.

https://www.amazon.com/Oral-Vitality...ral+b+electric

Loại xài pin AA vẫn còn bán anh Nikonian2006, nhưng review của người dùng chê vụ mở ra thay pin khó khăn, pin chảy hỏng khi mình làm ướt bàn chải nên thôi em không lấy.
    https://www.amazon.com/Pro-Health-Pr...Belectric&th=1
    Giờ mới vào thấy bài của M viết!
    Nếu M đặt mua rồi thì thôi, chứ chưa mua thì khuyên nên mua của Philips và khi đặt mua nên đặt mua nhiều đầu bàn chải (vì ở VN bán rất mắc và nhiều đầu bàn chải có thể gia đình dùng chung thân máy).
    Vì sao mình khuyên dùng Philips vì thiết kế đẹp hơn OralB, tiện dụng khi đi xa và thấy có thêm bộ phận vừa sạc vừa khử trùng đầu bàn chải. Mặt khác lúc mua dùng hơn 1 năm bị trục trặc gởi qua lại thì được bảo hành đổi cái mới và dùng tới giờ gần 6 năm chưa phải thay pin, dùng khoảng 3-4 tuần mới báo yêu cầu sạc.
    Hiện nay dùng 2 cái:
    Giống cái này mà đời đầu
    https://www.amazon.com/Philips-Sonic...BSonicare&th=1
    Còn cái này lúc mới ra giảm giá khoảng $100, chị thấy rẻ nên mua cho
    https://www.amazon.com/Philips-Sonic...BSonicare&th=1

Jump

Anh không có ý nói là em không nên mua nhưng anh chỉ lưu ý em là loại em mua đầu nó có hai bàn chải. Nếu như ở VN mà em mua đầu chính hãng của nó là đắt tiền lắm không rẻ đâu, như anh đã nói hôm qua bàn chải điện (và nhất là loại giá cao khoảng 150-200) là tốt hơn bàn chải thường rất nhiều về tính hiệu quả khi clean nhưng mà dùng đầu khoàng chừng 2-3 tháng là phải thay và mua đầu không rẻ. Anh đã nói hôm qua nếu chỉ chải răng không không thể nào đủ cho nên anh đã không còn dùng nữa, cái ở nhà chỉ để để đó lâu lâu mấy nhóc nó thích nó dùng.

Em có thử hỏi tại sao bàn chải này (bất kể hiệu nào) tại sao có cái như em mua chỉ 25 đồng một cây trong khi có loại 150-200 không? Đó là vì nó cần phải mạnh xoay càng mành thì clean càng sạch. Những loại bạn guess nói với em ở trên đó anh chưa bao giờ dùng Philips anh không rõ nhưng nó đắt hơn cái em mua khoảng 6-7 lần thì chắc chắn nó phải tốt hơn.

Khi em dùng bàn chải này, em phải nhớ là nếu em muốn pin lâu dài, khoảng 6 tháng em phải để cho nó tự xoay (không gắn bàn chải cho đến khi nào nó chết hẳn, sau đó sạc lại 100%, làm như vậy pin sẽ thọ lâu hơn. Ở bên anh anh chỉ mua offline vì nó bảo hành 2 năm trong 2 năm đó mà pin chết đem ra nó cho lại cái mới. Với cái dùng pin AAA em gửi link, anh không bao giờ mua bàn chải điện mà chỉ 10 đồng theo anh cái đó chỉ nên cho con nít vì nó xoay rất yếu chỉ thích hợp cho con nít nhỏ 4-5 tuổi. Như anh đã nói hôm qua, để cho tự thay pin là sẽ xảy ra việc nước vào hỏng hết tất cả bàn chải, cho nên anh sẽ không bao giờ mua loại cho thay pin.

Bất kể em dùng hiệu nào và đắt tiền ra sao, nó không bao giờ thay thế cho floss răng mỗi đêm và đi nha sĩ mỗi sáu tháng. Đây là hai điều rất quan trọng mà anh biết ở VN hay xem thường nó.

Nếu em đã chưa có, và nếu muốn, vì bàn chải em mua là điện 110v nếu em không có biến điện ở VN thì em có thể mua cái này, nó tự động đổi dòng 220 thành 110 cho em khi em gắn vào ở VN, đây là hàng best seller ở Amazon và hoàn toàn thích hợp cho ai đi du lịch sang nơi có dòng điện thay đổi đọc review sẽ thấy https://www.amazon.com/Poweradd-2-Ou...JZ900RWYM47H25

Chỉ một ngày hôm nay, sale giày Skechers hiệu này anh đang mang loại chống nước hoàn toàn dùng để đi bộ hàng ngày https://www.amazon.com/s/browse/ref=...WGEWB4QAMKD1C0, giày này mà loại mới ra không rẻ đâu phải trên 100 mới có.

5D này là còn rất đẹp, seller bảo hành cả 6 tháng, series 3 seller thế này ở Mỹ không bao giờ luộc hàng để bán, so với mua 5D này ở VN hiện tại rất dễ dàng mua hàng luộc lại http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...wAAOSwSypY9mlF
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh quên nói thêm cho Jump biết một điều là em không nên dùng Listerine lâu dài hoặc bất cứ loại nước súc miệng nào mà có cồn trong đó Listerine là nổi tiếng cái này cho nên em thấy một số người không dùng được nó vì nó mạnh quá nọ uống vào không chịu được. Trước đây anh đã không hề biết nhưng anh không dùng lâu dài hiệu này. Nếu em dùng thỉnh thoảng một vài lần lâu lâu dùng thì nước này đúng là rửa sạch miệng không hôi. Đây là chính xác.

Tuy nhiên, nếu em dùng loại nào mà có cồn này mỗi ngày hay lâu dài và thường xuyên, em sẽ có thể bị ung thư vòm miệng do cồn gây ra. Nó xử lý được vi khuẩn sâu răng nhưng lại gây ra cái khác nguy hiểm hơn. Cho nên nếu em đọc website Colgate chính ở Mỹ em thấy nước fluoride của nó ghi rõ ràng là không có cồn và đây là loại mà anh dùng theo lời khuyên của nha sĩ riêng của anh và anh đã kiểm chứng thông tin rõ ràng. Nói đây không phải là bài Listerine mà nếu em muốn em cần phải đọc thông tin của nha sĩ viết về tác hại của nước rửa miệng có cồn. Phải tuyệt đối dùng loại không cồn.
    Hi, Nikonian!
    1. Vấn đề răng miệng đúng là một câu chuyện dài và sau khi xảy ra thì mới tiếc dù đã muộn! Qua bài viết của em thì rõ hơn một số việc nhất là với các sp súc miệng tại thị trường Việt Nam, thanks!
    2. Anh đang cho tụi nhỏ dùng bàn chải máy Oral B và tụi nó rất thích thú với việc này. Mua thêm đầu chải để thay khi thấy bạc màu là phải làm và cũng dễ dàng khi tham gia topic này, thanks em lần nữa!
    3. Nhân tiện khi em đã nói về sp súc miệng, anh cũng đang sử dụng sp của Colgate nhưng là của Colgate VN và không thường xuyên. Ngoài ra, anh còn dùng tinh dầu Đinh hương pha với nước (vài giọt cho 01 lít nước) để súc miệng. Cái này ai đã từng đi nhổ răng lúc trước sẽ nhớ mùi của nó (như ete, nồng nồng), lúc đầu cũng không quen nhưng riết rồi thấy ok. Đây là cá nhân anh sử dụng.
    4. Nhờ em cho anh link bán sp súc miệng của Colgate như em mô tả, nếu được thì cả loại cho trẻ con vì lo cho tụi nó từ nhỏ là vừa. Thanks!
    5. Cuối cùng, liên quan đến đồng hồ. Anh đã nhận và sử dụng đồng hồ Victorinox mà anh có trao đổi với em lúc trước. Nhận xét: tổng quan thì đồng hồ đơn giản, không có các chi tiết cầu kỳ hay rườm rà, các chi tiết cơ bản như số, kim ... thì rõ ràng, sắc nét, dạ quang, độ nặng của đồng hồ vừa phải. Có đèn led báo tình trạng pin,có một nút nhấn bên trái để chiếu sáng màn hình trong 05 giây. Còn cái khóa dây thì cực kỳ chắc chắn. Đồng hồ phù hợp với đồ công sở, lịch sự hoặc tiệc lớn. Bạn anh khi đem về cũng bất ngờ với giá mà anh mua được, nó nói là "good deal"! KL: rất hài lòng! Thanks em!
    6. Cuối cùng thiệt nè! Liên quan đến bài viết về đồng hồ Thụy Sĩ giá rẻ, rồi made in China ...gì đó. Anh đọc thấy là em sẽ không giới thiệu các link như vậy nữa. Đây là ý kiến của cá nhân anh với em: em không cần thiết phải làm như vậy. Đây là topic giới thiệu, tham khảo chứ không phải mua bán. Người mua phải tư duy và chịu trách nhiệm về quyết định của mình! Anh mong em vẫn giới thiệu như bình thường, cụ thể như anh A Phạm đã mua: mục đích để làm quà tặng hay sử dụng đều ok mà! Anh muốn nói thêm nhưng thôi vì loãng topic, anh biết em là người có trách nhiệm nên đã viết như vậy: rất trân trọng! Thanks!

Nhân vụ nói về bàn chải điện thì nhà em sài 5-6 cái Oral B. Chắc cũng gần chục năm nhưng vẫn còn tốt. Về floss thì có loại bằng nước, nha sĩ họ cũng khuyên dùng. Mấy bác quan tâm thì tìm thử trên amazon.

Nước xúc miệng bây giờ hình như hãng nào cũng có loại ko dùng cồn, nhưng ít hãng dùng fluoride. Nếu có thể mua theo lời gợi ý của bác Nikonian thì rất tốt. Đừng sài loại thường vì fluoride giúp chắc răng. Tuy nhiên cũng nói rõ là có 2 trường phái ở đây, có 1 phái họ nói fluoride ko có lợi, còn nói trẻ em ko nên sài.

Ngày xưa, tầm 20-30 năm trước, những nước phát triển họ thêm fluoride vào nước máy, để dân uống. Nhưng sau này có vẻ như là ko có lợi và có thể quá liều thì ko tốt nên họ ko dùng nửa. Hồi ấy họ thống kê là tỷ lệ sâu răng giảm đáng kể. Ở SG nghe nói cũng có chương trình này, ko biết hiện còn ko vì cũng tốn tiền lắm.

Quote Được gửi bởi lamlam View Post
    Hi, Nikonian!

6. Cuối cùng thiệt nè! Liên quan đến bài viết về đồng hồ Thụy Sĩ giá rẻ, rồi made in China ...gì đó. Anh đọc thấy là em sẽ không giới thiệu các link như vậy nữa. Đây là ý kiến của cá nhân anh với em: em không cần thiết phải làm như vậy. Đây là topic giới thiệu, tham khảo chứ không phải mua bán. Người mua phải tư duy và chịu trách nhiệm về quyết định của mình! Anh mong em vẫn giới thiệu như bình thường, cụ thể như anh A Phạm đã mua: mục đích để làm quà tặng hay sử dụng đều ok mà! Anh muốn nói thêm nhưng thôi vì loãng topic, anh biết em là người có trách nhiệm nên đã viết như vậy: rất trân trọng! Thanks!
    - ý kiến bạn rất chính xác ! đồng hồ đó cho dù có cái võ là CHINA cũng OK thôi ...người mua sẽ kg thắc mắc gì vì cái giá đã rẻ hơn 1 cái ĐH - china chính hiệu bán tại VN ....mình thấy bạn nikonio2006 kg nên bỏ giới thiệu những món hàng ĐH như vậy vì mình biết có nhiều bạn ít tiền , rất cần những món hàng như thế ....rất ủng hộ bạn !
    Được sửa bởi ngọc_hương lúc 10:22 PM ngày 20-04-2017

Mình đã xem qua hôm nay không có sale gì cả, chỉ có một link là pin gốc cho Canon pro này chỉ 60 đồng cho bid mình thấy giá này là rẻ mình tin rằng viên này còn 3 vạch bạn chỉ cần hỏi lại seller rồi bid vì giá này là rẻ chắc chắn là pin gốc http://www.ebay.com/itm/Genuine-Cano...EAAOSwVm5Y-EOo, mình rất thích loại pin này vì mình dùng máy cả ngày chưa thấy hết pin rất it khi nào mình dùng khi đi một chuyến đi xa mà phải thay pin vào.

1. Về nước nha khoa anh lamlam hỏi, như mình đã nói trong bài trước, mình đã xem qua Colgate ở Vietnam và mình không thấy họ sản xuất ở đây. Theo dự đoán của mình là ở VN họ không bán được vì không ai quan tâm đến sản phẩm này cho nên họ không thể nào sx ở vn, cái này mình không rõ bạn ở vn bạn có thể gọi lên đó hỏi nó hoặc ra siêu thị lớn xem, có thể hàng nhập về thì giá không rẻ đâu. Ở bên mình chỉ khoảng hơn 10 đồng một chai bạn dò thử ebay bạn sẽ thấy giá bán ở bên này ngay. Mình co hai link hai chai mình dùng một chai cho trị trường Úc một chai cho trị trường Mỹ mình gửi link có hiệu cho bạn có quan tâm thì đi ra ở VN xem thử coi.

https://www.colgateprofessional.com/...-only/overview
    http://www.colgateprofessional.com.a...hwash/overview

2. Chai mà mình dùng là chai Neutrafluor 900. Vì đây là hóa chất co nên không phải ai cũng dùng được mà phải tùy vào hoàn cảnh của bạn. Mình không có dùng cho con nít vì con nít nhất là còn nhỏ súc miệng, đi nha sĩ đúng thì khả năng sâu răng rất thấp. Cách dùng là trước khi ngũ mỗi 7 ngày uống 10ml (nắp chai có vạch cho bạn 10ml) ngậm hơn 1 phút nhả ra và đi ngủ luôn nếu dùng ban ngày thì trong khoảng 1 tiếng không ăn uống gì cả. Nên dùng ban đêm vì nên để thuốc này lâu trong miệng sẽ tốt hơn vì nó tạo ra môi trường dung hòa mà vi khuẩn nó không sống được (cho dù floss xong lỡ còn thức ăn nào đó trong kẻ răng).

3. Bạn chỉ cần google web nước ngoài sẽ thấy ngay mọi người khuyên không bao giờ dùng nước mà có cồn (nhất là mấy loại Listerine). Bạn dùng thỉnh thoảng vài lần OK nhưng nếu dùng hoài thì sẽ bị rủi ro ung thư miệng do cồn gây ra. Mình biết là ở VN Listerine có tiếng ai cũng biết nhưng số người biết về hại của cồn trong đó rất ít.

4. Là con nít đánh răng tốt (không cần phải dùng bàn chải điện) và đi nha sĩ 6 tháng là chuyện rất quan trọng. Nó còn nhỏ nó chưa biết floss và lại răng nó sẽ thay. Bạn cần phải theo dõi khi đi nha sĩ, nếu thấy nó hay bị sâu răng thì phải xem có nên dùng nước flouride hay không, cái này là phải thử trial and error chứ không phải bạn áp dụng mà không hiểu.

5. Đối với người lớn nhất là càng lớn tuổi, đánh răng sau khi ăn trước khi ngủ, floss mỗi đêm (vì vi khuẩn nó cần 24 giờ để phát triển) không cần floss nhiều, phải đi nha sĩ mỗi 6 tháng. Nếu như trong thời gian giữa 6 tháng mà nướu chảy máu do vi khuẩn gây ra, miệng hay hôi, hay bị sâu răng nhất là chảy máu nướu là cực kỳ nguy hiểm là phải nên dùng nước như mình dùng và tiếp tục theo dõi. Trong hoàn cảnh của mình, nó hoàn toàn giúp và giảm tiền phải đi chữa răng mỗi 6 tháng khám. Cho nên dùng nước là optional và tùy thuộc vào răng của từng người lớn, không phải áp dụng cho tất cả.

6. Đây là việc quan trọng nhưng không khẩn cấp và mình đã nói, do VN từ nghèo quá đi lên cho nên ý thức này ở VN rất kém đây là nói chung, cho dù giá nha sĩ ở VN rất rẻ. Ở nước ngoài mà đụng đến luật sư, bác sĩ, nha sĩ, bác sĩ mắt là không rẻ đâu nhưng phải làm vì chảy máu nướu răng chỉ khoảng 1-2 tháng không chữa là sẽ mất chân răng và mất răng ngay.

7. Colgate nước ngoài còn có loại dùng cho mỗi đêm chai cũng 9 đồng nhưng khoảng một tháng là hết ngay và chi phí sẽ tốn hơn nhiều dành cho ai rất hay bị sâu răng. Loại nước này là cực kỳ hiệu quả mình đã dùng thử trước đây và sau này không dùng nữa vì chi phí cao chuyển sang tuần.

8. Khi mình còn nhỏ ở VN, không ai nói cho mình biết về vệ sinh răng miệng thế nào, mình rất nhiều lần bị đau răng đau nướu may mắn là sao không bị mất răng lúc đó. Cho nên, nếu bạn quan tâm, chuẩn của bạn là bạn phải xem răng bạn hàng ngày. Nếu bạn đánh răng mà thấy chảy máu là bạn đã có vấn đề. Bạn phải đi nha sĩ ngay lập tức không chậm trễ. Sau đó bạn theo dõi, trong 6 tháng mà bạn lại bị chảy máu trở lại là lúc bạn phải nên nghĩ đến flouride nếu như bạn đã floss mỗi đêm.

9. Bất kể dùng bàn chải nào đắt bao nhiêu tiền, không bao giờ thay thế cho floss răng bằng chỉ nha khoa. Đây là một bước rất quan trọng mỗi đêm. Mình bất kể đi đến nơi nào trên thế giới, mình phải có floss không có là mình không chịu được vì để thức ăn dính trong kẻ răng là rất nguy hiểm. Sau khi mình sống ở nước ngoài thời gian dài, mình về lại VN mình thấy có rất nhiều bạn của mình tối đi ngủ không hề floss răng, chưa nói đến đôi lúc nhậu xong lăn ra ngủ luôn. Good luck khi 50-60.

Cám ơn guesswho và anh Nikonian2006.
    Mình đã đặt mua cái Oral B Vitality Dual Clean rồi, thấy có tới 878 reviews nói OK:

https://www.amazon.com/Oral-B-Vitali...ustomerReviews

Về đồng hồ Wenger em nghĩ giống ý anh lamlam, em cũng đã mua 1 cái và thấy đẹp, giá rẻ. Muốn mua sản xuất ở Thũy Sỹ luôn thì giá sẽ cao chưa phù hợp với đa phần người dùng VN hiện nay nên mong anh Nkonian2006 tiếp tục giới thiệu đồng hồ này.
    Được sửa bởi jump lúc 08:34 AM ngày 21-04-2017

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Ngày xưa, tầm 20-30 năm trước, những nước phát triển họ thêm fluoride vào nước máy, để dân uống. Nhưng sau này có vẻ như là ko có lợi và có thể quá liều thì ko tốt nên họ ko dùng nửa. Hồi ấy họ thống kê là tỷ lệ sâu răng giảm đáng kể. Ở SG nghe nói cũng có chương trình này, ko biết hiện còn ko vì cũng tốn tiền lắm.
    Bài này làm em nhớ hồi cấp 1, tuần nào trường cũng bắt súc miệng nước fluoride, cái nước mà đứa nhỏ nào cũng ghét, bảo đứa lớp trưởng rót ít ít thôi, xong rồi vừa cho vào miệng là mấu đứa cuối hàng phun ngay vào xô :D hồi nhỏ chỉ thấy nó ghê ghê chứ đâu có ngờ là nó tốt như vậy
    Cục sắt 7D + K1000 + Ricoh Kr-5 super II + Pentax LX....hoài niệm
    Pancake canon + pentax lens

Mình thật sự là không biết dùng cái converter này của Tiffen ra sao nhưng mình nghĩ là nó dùng gắn vào máy compact digital để phóng lớn ra và đầu lens của máy bạn phải là 37mm mình nghĩ vậy. Nếu bạn nào không rõ chắc là google nó sẽ chỉ ra cách dùng hay bạn nào biết dùng ra sao thì chỉ bạn khác. BH sale chỉ hôm nay chỉ còn 5 đồng, hàng ghi rõ ràng Made in Japan.

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...onversion.html

Trang 885 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 385785835875883884885886887895935985 ... Cuối cùngCuối cùng