Trang 903 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 403803853893901902903904905913953 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 9,021 đến 9,030 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...e_usb_3_0.html

HDD-2TB - giá = $64.99 sale 14h nữa - BHphoto

Về vấn đề dùng bản CS6 crack mà không cần phải mua thì mình tin rằng bạn langthang hiểu rõ chuyện này ở VN và bạn ấy hoàn toàn có thể lấy dùng chứ không phải bạn ấy cho bằng bản crack không tốt. Vấn đề bạn ấy đã hỏi mình là vì bạn ấy thấy ở trên ebay rao bán license cho CS6 sao mà rẻ quá cho nên đã hỏi không biết seller có tin tưởng hay không và hàng đó có phải thật không. Nếu mà license đúng chính hãng mà rẻ vậy thì bạn ấy sẽ mua thay vì dùng bản lậu ăn cắp không xin phép. Thực tế là nếu bản quyền thật thì không rẻ đâu, phải vài trăm USD, và những người bán bậy bạ trên ebay sẽ có ngày không sớm thì muộn luật sư Adobe nó sẽ tìm đến hỏi thăm nếu người đó đang ở Mỹ hay ở những nước mà hệ thống chế tài luật pháp tốt.

Nếu ai đang dùng một trong những đồng hồ (hay tracker) Fitbit mới vừa ra sau này như mình thì vào đây xem, Adorama giảm giá 50% các loại dây cho nó và giá cả cái này mình biết rất rõ và rẻ thật sự https://www.adorama.com/g/FathersDay...dbrand_Fitbit/

Samsonite chính hãng sale, bạn vào bạn xem cái túi có bánh xe loại Duffle giá 39 đồng là giá rẻ vào xem tự chọn balo http://shop.samsonite.com/backpacks/...&sz=12&start=0

Theo mình theo dõi mình biết ở VN số bạn (đây là nói chung) dùng tai nghe loại Noise Cancelling của Bose không nhiều bởi vì nó rất đắt so với mức sống ở đó, tuy nhiên, với một ít bạn nào mà có khả năng và từ lâu đã mua tai nghe Bose QC25 thì bạn có thể không cần phải bán nó để mua cái 35 wireless. Bạn có thể lên Amazon mua một cái bluetooth gọi là Airmod chỉ sx chuyên dành cho QC25 (lưu ý là nó không dành cho bất cứ sản phẩm nào khác). Bạn gắn vào nó sẽ biến cái 25 có dây trở thành bluetooth không dây. Lên đó đọc review người dùng qua rồi sẽ hiểu, đây là cái đang bán chạy vì nhiều người dùng 25 không muốn bỏ ra một đống tiền để mua cái 35 và phải bán đi thật rẻ cái 25.

Với kiểu bluetooth này khi mua phải hiểu, với ai cho rằng giá 69 đồng là đắt thì có rất nhiều thằng China nó làm cái unit này giá rất rẻ 5-10 đồng thôi nhưng mà quan trọng của unit là phải không làm mất chất lượng âm thanh cái này là rất khó làm cho nên không thể nào mua chất lượng cho thật tốt mà giá chỉ 10 đồng trên ebay.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Em định mua cái iphone 6s plus cho bà xã trên ebay, nhưng nhiều seller quá không biết nên mua anh nào

Em chỉ rành về camera, còn điện thoại em mù tịt, bác nào rành chỉ cho em biết với, em định mua loại 64G:

- Có nên mua loại New Open không ?

- Có bảo hành của Apple ?

- Em dùng mạng Cricket thì mua loại mạng nào ?

Em xin cám ơn các bác trước

Mình không biết bạn có theo dõi topic này từ lâu không. Từ rất lâu trong topic mình đã có nói, nếu như mua ở Mỹ seller có hàng tại Mỹ mà họ có feedback rõ ràng trong account họ bán cho dù họ là private seller không phải chuyên nghiệp, họ không bao giờ luộc hàng để bán cho bạn. Nếu họ đã luộc hàng để bán, feedback của họ sẽ thể hiện điều đó và tất cả những người mua họ sẽ xem feedback trước rồi họ mua cho nên nếu họ thấy không bao giờ họ mua. Bạn có thể lên website bán hàng private như fredmiranda để kiểm tra, nếu bất cứ ai có feedback xấu hay bán hàng không bao giờ có feedback không ai mua. Vì vậy, ngược lại, nếu đã kiểm tra feedback rồi và chọn người có nhiều feedback thì không bao giờ họ lừa dối bạn. Cho nên bạn hoàn toàn yên tâm mua cả hàng cũ đã dùng rồi, chứ đừng nói đến hàng còn mới mà chỉ mở box. Những seller chuyên nghiệp như Keh hay Adorama trên ebay chẳng hạn, họ chuyên bán hàng cũ đã dùng rồi và không bao giờ họ luộc hàng để bán.

Cho nên cái hay của mua ở Mỹ là không cần phải có trình độ kiếm tra hàng cũ, và đa số khi mua đều không có cơ hội để kiểm tra hàng cũ đâu vì ở quá xa nhau, chỉ xem mô tả hàng thích thì mua thôi, không ai lừa đảo luộc hàng của ai cả.

Những hàng mua ở ebay đã số là không có bảo hành Apple, nhưng nếu mua hàng cũ ở Keh/Adorama/BH thì họ có bảo hành đàng hoàng nhưng không phải bảo hành của Apple. Theo mình biết là chỉ có mua ở Apple website thì mới có bảo hành của Apple thôi, còn ipad hình như là bảo hành toàn cầu thì phải cho nên cho dù mua ở Mỹ thì mang về VN trong thời gian còn bảo hành nếu người bán cho bạn có còn hóa đơn họ mua từ Apple đàng hoàng thì Apple họ vẫn bảo hành ipad ở VN. Iphone mình biết hình như không có. Cho dù vậy, xét đến seller ở Mỹ không luộc hàng để bán như VN, bạn có thể mua hàng cũ mà không phải lo lắng. Rủi ro vẫn có nhưng ít.

Mình ví dụ như mình nghe nói ở VN cứ hay bị lỗi nút home trên iphone hoài, cả gia đình mình dùng rất nhiều máy iphone tất cả mọi đời máy chưa bao giờ mình bị lỗi kỹ thuật gì trên máy kể cả nút home. Nếu bạn muốn mua hàng cũ ở ebay, cũng sẽ OK nếu bạn phải kiểm tra seller kỹ càng ở đó. Nếu có người ở Mỹ hay nhờ xách tay đã có feedback tốt mua hàng ở fred thì lên đó xem và mua, ở đó toàn bán hàng đã dùng rồi nhưng họ đều là người đàng hoàng thể hiện qua feedback của họ. Bạn phải xem nó hoặc kêu xách tay có trình độ và kinh nghiệm ở trên đó như anh Victory xem và mua cho.

Về mạng thì mình không mua hàng unlocked nên mình không có kinh nghiệm, mình chỉ nghĩ là nếu mua unlocked thì sẽ OK dùng mạng nào cũng được cho nên phải xem mô tả hàng. Mình toàn mua hàng mới 100% khi iphone mới ra theo plan từ nhà mạng cho nên mình không cần có kinh nghiệm mua ebay unlocked.

Iphone 7 128 Jet Black ??? chắc chỉ dành cho ai ở US cho tiện complain và return
    https://www.dailysteals.com/products...c1acd-75772863
    Được sửa bởi piratevn lúc 08:27 AM ngày 20-06-2017
    American Dream!

Adorama sale, ở bên trái màn hình bạn sẽ chọn hiệu nào bạn muốn xem https://www.adorama.com/g/EndOfSprin...pringClearance

Wenger này đẹp chỉ 67 đồng http://www.ebay.com/itm/Wenger-Silve...9%3A6000000567, sáu kim dây da 100mm loại 41mm.

Amazon giảm giá balo túi xách ở bên trái màn hình bạn sẽ chọn loại nào bạn muốn xem https://www.amazon.com/s/browse/ref=...HXVSH7GT2539MT, chỉ một ngày hôm nay thôi.

Dành cho một số ít bạn ở VN mà đã dùng tai nghe Bose QC25 như mình, đêm hôm qua cách 12 giờ trước Amazon tự nhiên sale cái bluetooth adapter Airmod này mà hôm qua mình đã nói với các bạn, giá website chính hãng bạn xem ở website Bolle & Haven nhà sx nó bán là 79 đồng. Amazon seller ngoài Encased Ltd nhưng Amazon phục vụ là 69 đồng. Đêm hôm qua, nó sale xuống còn 49 đồng và mình mua ngay không suy nghĩ. Bạn đọc review sản phẩm sẽ hiểu đây là sản phẩm best seller ở Amazon, bạn nhìn số review sẽ thấy tại sao.

Mình đã xem rất nhiều loại này của các nhà sản xuất trước đó là Maceton và Reytid nhưng không ai làm đẹp bằng cái Airmod này bởi vì nó gắn vào trong tai nghe làm cho bạn không có cảm giác bạn gắn cái gì vào thêm và biến loại 25 có dây thành không dây như QC35. Cái này chỉ dành cho ai đã có 25 rồi và không muốn phải tốn tiền 350-400 đồng để mua lại cái QC35 và sự khác biệt chỉ là wireless không dây. Theo mình biết, nếu như vài năm sau hay dùng 35 nhiều quá pin nó chai rồi, Bose nó không thay pin, nó sẽ thay cả phần bên tai nghe và giá thay của nó chính hãng là bằng 1/2 giá mua cái 35.

Cho nên nếu ai chưa có, và có khả năng thì mua luôn 35 nếu muốn vì sự khác biệt giá của hai cái chỉ dưới 100 đồng, còn nếu đã dùng QC25 rồi thì khi thấy sale cái Airmod thì có thể suy nghĩ để mua vì nó thay vì phải bán rẻ cái QC25 đi không cần thiết. Sau khi mình nhận về mình dùng thử mình sẽ feedback lên topic cho biết sau này, dành cho một số ít bạn quan tâm.

Những ai ở VN mà cần làm việc hay đi máy bay thường xuyên mà không chịu được tiếng ồn xung quanh, thì hãy suy nghĩ đến tai nghe Bose này và hiệu quả nó mang lại khi dùng, không tai nghe nào tốt hơn nó về mặt NC. Không cần phải nghe nhạc, chỉ cần bật NC của nó lên.

https://www.amazon.com/Wireless-Blue...7919396&sr=8-1

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Mình không biết bạn có theo dõi topic này từ lâu không. Từ rất lâu trong topic mình đã có nói, nếu như mua ở Mỹ seller có hàng tại Mỹ mà họ có feedback rõ ràng trong account họ bán cho dù họ là private seller không phải chuyên nghiệp, họ không bao giờ luộc hàng để bán cho bạn. Nếu họ đã luộc hàng để bán, feedback của họ sẽ thể hiện điều đó và tất cả những người mua họ sẽ xem feedback trước rồi họ mua cho nên nếu họ thấy không bao giờ họ mua. Bạn có thể lên website bán hàng private như fredmiranda để kiểm tra, nếu bất cứ ai có feedback xấu hay bán hàng không bao giờ có feedback không ai mua. Vì vậy, ngược lại, nếu đã kiểm tra feedback rồi và chọn người có nhiều feedback thì không bao giờ họ lừa dối bạn. Cho nên bạn hoàn toàn yên tâm mua cả hàng cũ đã dùng rồi, chứ đừng nói đến hàng còn mới mà chỉ mở box. Những seller chuyên nghiệp như Keh hay Adorama trên ebay chẳng hạn, họ chuyên bán hàng cũ đã dùng rồi và không bao giờ họ luộc hàng để bán.

Cho nên cái hay của mua ở Mỹ là không cần phải có trình độ kiếm tra hàng cũ, và đa số khi mua đều không có cơ hội để kiểm tra hàng cũ đâu vì ở quá xa nhau, chỉ xem mô tả hàng thích thì mua thôi, không ai lừa đảo luộc hàng của ai cả.

Những hàng mua ở ebay đã số là không có bảo hành Apple, nhưng nếu mua hàng cũ ở Keh/Adorama/BH thì họ có bảo hành đàng hoàng nhưng không phải bảo hành của Apple. Theo mình biết là chỉ có mua ở Apple website thì mới có bảo hành của Apple thôi, còn ipad hình như là bảo hành toàn cầu thì phải cho nên cho dù mua ở Mỹ thì mang về VN trong thời gian còn bảo hành nếu người bán cho bạn có còn hóa đơn họ mua từ Apple đàng hoàng thì Apple họ vẫn bảo hành ipad ở VN. Iphone mình biết hình như không có. Cho dù vậy, xét đến seller ở Mỹ không luộc hàng để bán như VN, bạn có thể mua hàng cũ mà không phải lo lắng. Rủi ro vẫn có nhưng ít.

Mình ví dụ như mình nghe nói ở VN cứ hay bị lỗi nút home trên iphone hoài, cả gia đình mình dùng rất nhiều máy iphone tất cả mọi đời máy chưa bao giờ mình bị lỗi kỹ thuật gì trên máy kể cả nút home. Nếu bạn muốn mua hàng cũ ở ebay, cũng sẽ OK nếu bạn phải kiểm tra seller kỹ càng ở đó. Nếu có người ở Mỹ hay nhờ xách tay đã có feedback tốt mua hàng ở fred thì lên đó xem và mua, ở đó toàn bán hàng đã dùng rồi nhưng họ đều là người đàng hoàng thể hiện qua feedback của họ. Bạn phải xem nó hoặc kêu xách tay có trình độ và kinh nghiệm ở trên đó như anh Victory xem và mua cho.

Về mạng thì mình không mua hàng unlocked nên mình không có kinh nghiệm, mình chỉ nghĩ là nếu mua unlocked thì sẽ OK dùng mạng nào cũng được cho nên phải xem mô tả hàng. Mình toàn mua hàng mới 100% khi iphone mới ra theo plan từ nhà mạng cho nên mình không cần có kinh nghiệm mua ebay unlocked.
    Cám ơn anh đã trả lời, em hiện đang sống ở Mỹ nên cũng dễ mua trên ebay

Do nhiều seller quá & nhin feedback thấy toàn dưới 100% làm mình hơi do dự.

Em nghĩ nếu mua phone thì ko nên mua ebay, hoặc có ebay của Mỹ uy tín thì có thể thử. Em toàn mua trên amazon, chọn hàng do họ bán hoặc fullfill bởi amazon vì có thể trả lại trong 30 ngày.
    bestbuy cũng là nơi bán uy tín, họ bảo hành 1 năm cho hàng open box.

Nếu mua ebay thì hỏi kỹ vì hàng TQ mông má rất nhiều. Phiền nhất là đổi trả rất khó khăn.

Quote Được gửi bởi Quang-Huy View Post
    Cám ơn anh đã trả lời, em hiện đang sống ở Mỹ nên cũng dễ mua trên ebay

Do nhiều seller quá & nhin feedback thấy toàn dưới 100% làm mình hơi do dự.
    Anh đã đọc câu trả lời của anh Accord bên trên và anh trả lời thêm cho em. Nếu như em đã ở Mỹ và giả sử là có tài khoản paypal confirmed bằng địa chỉ ở trong Mỹ thì thật sự rất dễ dàng cho em mua không khó khăn gì cả. Anh chưa bao giờ phải mua iphone/ipad ở ebay cho nên thật sự là anh không có kinh nghiệm cho em nhưng anh thấy mọi người nói (như anh Accord) nên anh không muốn chỉ em ở nơi mà có rủi ro cho em.

Anh đã viết một bài hướng dẫn chi tiết mua hàng ở Fred em chỉ cần dò lại em sẽ hiểu vì có thể em mới biết topic sau này nên em không biết. Em đọc lại, dùng paypal để trả tiền (sẽ cộng thêm 3% phí đây là nói chung, phải xem mô tả món hàng họ sẽ nói rõ cho em biết đa số là phải trả thêm 3% vào tiền họ rao vì giá họ nói là giá tiền họ lấy vào), em lên trang tech bán hàng cũ của fred em mua đi. Chỉ cần em làm đúng theo hướng dẫn anh đã ghi khi em ở Mỹ, không ai lừa em cả, có vài bạn trong topic này đã mua hàng ở Fred, anh Victory trong topic hay mua hàng Fred có ai lừa em đâu, anh Blurrist mua biết bao lần không ai lừa cả. Đọc feedback rõ ràng, trả tiền bằng paypal để có gì khiếu nại paypal lấy lại tiền nếu nó không ship cho em hay hàng không đúng như mô tả, tất cả anh đều ghi rõ.

Nếu như em vẫn còn ngại mua hàng cũ thì em lên Bestbuy, Amazon, Adorama, BH em mua đi anh nghĩ là họ có hàng không phải brand new để bán, ở những nơi này họ không bao giờ lừa dối em. Khi em mua ở đó em phải xem nếu em ở CA thì phải đóng thêm thuế cho nên tùy em quyết định mua ở Fred private sale hay mua ở nơi kia, trả thêm thuế nhưng rủi ro hầu như không có. Như em mua Adorama/Keh/Amazon nếu em mang về có gì hỏng nó còn cho em free shipping trả lại không tốn chút nào cả.

Mua ở đâu là tùy em cảm thấy muốn có rủi ro ít hay không có rủi ro nào trong những nơi em nói. Anh thì anh biết coi seller cho nên anh mua Fred anh OK, anh mua đồ audio ở mấy nơi private seller họ đàng hoàng lắm không có bậy bạ luộc hàng như em thấy ở VN đâu và số tiền còn cao hơn em mua phone rất nhiều lần. Không ai lừa ai, có người anh toàn trả tiền mặt chuyển khoảng, cũng chẳng ai lừa không ship. Chỉ là anh theo dõi họ họ hay hoạt động trên forum là họ đàng hoàng lắm, chứ ai mới vào mới tinh thì anh không chuyển khoản mà anh sẽ dùng paypal cho có buyer protection. Nhớ là không dùng paypal gift nếu không tin tưởng seller.

Trang 903 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 403803853893901902903904905913953 ... Cuối cùngCuối cùng