Trang 653 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 153553603643651652653654655663703753 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,521 đến 6,530 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

Hiện tại mình thử cho contacts lên google mà nó chỉ nhớ số email nó không nhớ số phone và mình phải đánh vào mỗi cái bằng tay mình muốn nó upload và sync cả số phone lên đó.
    Anh Vũ có thể nói rõ quá trình anh đưa contacts lên google không, để xem mình có giúp được gì không. Mình trước kia cũng khổ với vụ contacts này khi thay đổi điện thoại nhưng từ khi đưa contacts lên google thì khỏe re. Mình chỉ sử dụng điện thoại android hoặc điện thoại của Sony(vì điện thoại của Sony hỗ trợ sync với google accounts) từ khi đưa contacts lên google và chưa bị vấn đề gì cả. Qui trình đưa contacts lên google của mình hơi bị ngược, có nghĩa là mình phải tự nhập contacts từ sim điện thoại vào computer sau đó định dạng file cho đúng với format của google. Từ google account mình import file contacts vào rồi sync contacts vào điện thoại(sony hoặc android). Sau này mỗi khi thêm contact vào điện thoại mình chỉ việc sync contacts với google account là xong. Mình không sử dụng iphone nên không biết thằng Apple nó hỗ trợ sync contacts với google account như thế nào.

Quote Được gửi bởi HAT View Post
    Anh Vũ có thể nói rõ quá trình anh đưa contacts lên google không, để xem mình có giúp được gì không. Mình trước kia cũng khổ với vụ contacts này khi thay đổi điện thoại nhưng từ khi đưa contacts lên google thì khỏe re. Mình chỉ sử dụng điện thoại android hoặc điện thoại của Sony(vì điện thoại của Sony hỗ trợ sync với google accounts) từ khi đưa contacts lên google và chưa bị vấn đề gì cả. Qui trình đưa contacts lên google của mình hơi bị ngược, có nghĩa là mình phải tự nhập contacts từ sim điện thoại vào computer sau đó định dạng file cho đúng với format của google. Từ google account mình import file contacts vào rồi sync contacts vào điện thoại(sony hoặc android). Sau này mỗi khi thêm contact vào điện thoại mình chỉ việc sync contacts với google account là xong. Mình không sử dụng iphone nên không biết thằng Apple nó hỗ trợ sync contacts với google account như thế nào.
    contacts lưu trên google có thể sử dụng được cho cả android hay ios vì 2 thằng này support sync rất tốt.

pác vào contacts.google.com để add hay remove contact, nó kèm rất nhiều thông tin để lưu như số phone, địa chỉ, email, birthday,...

trên android thì vào cái account google của nó, điền username và password vào là nó tự sync.

trên ios thì add cái google acc trong phần settings->mail->add account, chọn google, là nó tự sync.

nó sync 2 ways nên khỏi phải lo bị thiếu hụt nếu add trên web hay trên phone.

mình ngay từ đầu chưa có icloud đã dùng cách này và sau này có icloud vẫn dùng vì thằng icloud mới ra, vẫn còn khá nhiều lỗi. với lại nếu xài icloud thì android đâu có xài được.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Chỉ 2 giờ sale từ giờ post balo High Sierra rất tốt 29 đồng cho 15 inch laptop http://www.amazon.com/gp/product/B00...=ATVPDKIKX0DER

Mua bất cứ Citizen nào trong link Amazon sẽ cho 25 đồng gift card để mua tiếp hàng của nó sau này vào chọn http://www.amazon.com/s/ref=amb_link...d_i=B005BS2ENC

5D đẹp có grip box vào bid hàng Canada http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...item3f540e7238

Mong là có một bạn mua ngay cái máy này vì mình không tin nó còn sống lâu, 1ds3 chỉ 1200 cho bid mình khuyên là không bid mình đã xem mô tả và FB của seller nên mình mới post link nếu không đã không post đọc thử mô tả xem nếu mình đang cần mua mình sẽ mua ngay không post link cho bạn xem và mình mới bán xong 1ds3 của mình không cần mua nữa http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item2102d5a6d2, good luck

Mình xem cái 1ds3 trên hoài mình rất muốn mua nó nhưng lại không cần chỉ 1200 là mình mua không suy nghĩ.

Cám ơn các bạn và hat đã giúp ở trên về ios. Để mình nói rõ:

1. Mình nghĩ là cách các bạn nói là mình nhập bằng tay vào google rồi sync sang phải không.

2. Mình đang có số phone trên iphone và mình muốn backup sang google. Như đã nói, mình không thấy nó backup số phone trong google contact của mình cho nên mình chưa tìm ra cách. Rất có thể là bạn nó là phải nhập vào google bằng tay và sync qua.

4. Hôm qua mình thấy trong icloud trên website có cho xuất file ra dạng vcard mình dùng FF nó không cho export ra hết cho nên mình sẽ thử install safari cho windows và thử lại. Đã thử chrome, nó chỉ cho xuất ra từng cái. Nếu như mình kiếm ra được giải pháp này thì mình không cần google.

5. Bạn sẽ phải nhớ là khi bạn save ra quá nhiều nơi online như vậy bạn sẽ gặp rủi ro mà rất phổ biến ở VN là nạn ăn cắp tài khoản gmail và paypal. Nếu bạn bị mất nghĩa là nó biết số phone nó sẽ dùng cái đó gửi virus link cho bạn của bạn và người khác sẽ bị liên lụy cho nên cách tốt nhất hiện tại là export ra file và lưu nó lại trước khi upgrade ios.

6. Thằng Apple nó rất hay (hay lắm). Bạn upgrade nhảy iso cho dù trong contacts của bạn trước đó nó save đầy đủ trong icloud (mình luôn save trong đó) nếu bị hỏng slide to upgrade là nó xóa luôn mấy cái contact trong icloud vào kiếm ra không thấy mất sạch hoàn toàn. Cho nên vào lúc đó có vcard file chứa hết thì import nó vào lại rồi nó sẽ vào lại trong iphone mới by sync.

7. Mình cần thời gian tìm hiểu cái export này.

8. Mình cũng nhắc các bạn một lần nữa là cho dù người thân của bạn gửi link cho bạn xem bạn cũng phải nhìn xem nó là gì và nếu gửi link mà trong email / msg không nói gì hết hay nói đơn giản như "hay lắm vào xem" là nếu muón xem phải dùng dt gọi lại hỏi có đúng gửi link không. Nếu không liên lạc được tuyệt đối không click vào bất cứ link nào. Đây là lý do vì sao mà mình luôn luôn có hai gmail một cái dùng để nói bậy bạ với người lạ ai lạ mình cho số này và đừng mong gửi link cho mình xem nhe. Email chính không bao giờ mình cho ra trừ người rất thân. Và đừng bao giờ mong mình gửi link cho dù có thật mình cũng không xem link. Email giả của mình thường xuyên nhận link không lừa mình được đâu. Don't try.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 06:23 AM ngày 22-09-2015

Intello, em hãy đọc lại bài viết của anh hôm nay vào trang web lấy ios9 cho ipad 3 nhìn link bảo đảm là link từ Apple website down xuống khoảng 50 phút gì đó sau đó em làm theo anh nói để cài lại từ itunes. Khi nào nó hiện lên log vào em tuyệt đối không chọn restore từ icloud thì anh bảo đảm với em là em sẽ OK nếu không leo lên đây anh bồi thường cho. Sau đó thì em lấy lại những gì anh kêu đã backup bằng tay (WFT cái thằng Apple này về chuyện này).

Nếu em làm như anh nói có file sẵn lỡ nó bị hỏng em sẽ có file ngay ở đó làm ngay và không phải ngồi chờ rất lâu để download và nhất là ở HN anh không tin là có thể download file nhanh từ Apple cái ipsw kia. Toàn bộ hướng dẫn sửa lại anh đã chỉ trong 2 ngày qua và sau khi xong nếu bạn bè bị thì nói bạn bè đọc hướng dẫn của anh.

ios8 cực chậm và to cho nên đây là lý do vì sao anh đã không update máy gấu lên nó và lên thẳng 9 cho nên anh mới bị hỏng. Tất cả máy còn lại của anh iphone/ipad không hề bị. ios9 rất rất tốt và nhẹ em cứ lên cho anh rồi em sẽ thấy. Máy của anh 8GB iphone mà upgrade lên còn dư size rất nhiều không như 8 đâu.
    Anh Nikonian ơi, em đã làm như anh hướng dẫn trên này và có chút thành công ạ.

Em nói có "chút thành công" vì lý do này ạ:
    - Trước khi up lên iOS 9, em đã backup hết dữ liệu qua itunes vào máy tính
    - Em up thẳng từ 7.1.2 lên iOS 9 và bị treo ngay ở slide to upgrade, vào được 1-2 bước nữa, đến phần chọn mạng wifi, bấm next là quay lại từ đầu luôn.
    - Em đã thử cắm ipad vào máy tính để restore bản iOS 9 (em đã down từ trước, mạng cáp quang down khá nhanh, chỉ tầm 20-25' thôi ạ) và restore được xong.
    - Khi itunes hỏi có restore bản backup từ máy tính vào ipad ko, em đồng ý, nó chạy khoảng 20' là xong và ipad bị lỗi i xì như ở trên, nghĩa là vẫn bị tắc ở slide to upgrade
    - Em restore lại lần nữa, lần này chọn "new ipad", chưa restore phần backup vội, thành công và ipad chạy được ngon lành.
    - Nhưng khi em chọn restore phần backup, ipad của em lại bị lỗi i xì như ở trên, stuck và ko làm được gì nữa.

Giờ em đang down bản iOS 8.4 về rồi cho ipad restore về bản này, sau đó back up xem có còn bị lỗi ko ạ. Nếu ngon lành em sẽ up tiếp lên iOS 9 xem sao :D.

Em sẽ còn cập nhật tiếp.

Như anh có nói với các bạn, trong máy ngày qua anh xichlo đã fix lỗi email thông báo của forum cho nên anh thử topic này khi em post bài mới nó có báo cho anh biết là có bài của em.

Intello, anh đã có ghi rõ trong hướng dẫn của anh là em không nên restore lại máy (cho dù sau khi em đã chọn là new ipad) hễ em restore lại từ icloud sau khi nó nói upgrade xong và slide là máy em chết luôn. Nếu em làm lại liên tục nhiều lần anh bảo đảm là thông tin trong icloud của em có thể bị mất sạch luôn.

Em không nên down cái ios 8 kia để thử cài lại vì nếu em down đúng em sẽ không restore được vì Apple không support em sẽ bị lỗi 3194 khi restore. Anh dò tìm và biết là apple không cho làm vậy nữa chỉ cho 9 chỉ có một cách là JB nhưng anh khuyên là không nên. Em restore lại 9 và dùng tay để thông tin vào lại (as new ipad em sẽ OK). May cho em là ipad rất có thể không có số phone để lưu. Apps down lại. Music hay gì đó thì sync lại từ itunes sẽ OK. Vì lý do an toàn ipsw file cho nên em upgrade vào version nào itunes sẽ verify và nó chỉ cho ios9 hiện tại không cho version dưới đó cho dù em download xong.

Anh đã nói với em là Apple nó rất hay iso upgrade nhảy đoạn là nó hay như vậy đó. WTF rất nhiều người trên thế giới đang bị không phải một mình em. Cho nên anh đã kêu là phải backup vào máy vi tính trước và ghi lại rõ ràng những gì đã có rồi hãy upgrade.

Và ios9 rất đáng upgrade, rất nhẹ, chỉ vấn đề này thôi đã nói.

Như anh có nói với các bạn, trong máy ngày qua anh xichlo đã fix lỗi email thông báo của forum cho nên anh thử topic này khi em post bài mới nó có báo cho anh biết là có bài của em.

Intello, anh đã có ghi rõ trong hướng dẫn của anh là em không nên restore lại máy (cho dù sau khi em đã chọn là new ipad) hễ em restore lại từ icloud sau khi nó nói upgrade xong và slide là máy em chết luôn. Nếu em làm lại liên tục nhiều lần anh bảo đảm là thông tin trong icloud của em có thể bị mất sạch luôn.

Em không nên down cái ios 8 kia để thử cài lại vì nếu em down đúng em sẽ không restore được vì Apple không support em sẽ bị lỗi 3194 khi restore. Anh dò tìm và biết là apple không cho làm vậy nữa chỉ cho 9 chỉ có một cách là JB nhưng anh khuyên là không nên. Em restore lại 9 và dùng tay để thông tin vào lại (as new ipad em sẽ OK). May cho em là ipad rất có thể không có số phone để lưu. Apps down lại. Music hay gì đó thì sync lại từ itunes sẽ OK. Vì lý do an toàn ipsw file cho nên em upgrade vào version nào itunes sẽ verify và nó chỉ cho ios9 hiện tại không cho version dưới đó cho dù em download xong.

Anh đã nói với em là Apple nó rất hay iso upgrade nhảy đoạn là nó hay như vậy đó. WTF rất nhiều người trên thế giới đang bị không phải một mình em. Cho nên anh đã kêu là phải backup vào máy vi tính trước và ghi lại rõ ràng những gì đã có rồi hãy upgrade.

Và ios9 rất đáng upgrade, rất nhẹ, chỉ vấn đề này thôi đã nói.
    Dear anh Nikonian, em đã thử restore về ios 8 nhưng đúng là bị lỗi 3194 thật và ko restore được.

Em set up as new ipad xong em mới restore từ file backup trong máy tính của em (không phải từ icloud đâu ạ) nhưng vẫn chết như thường. Ipad của em có vài thông tin quan trọng em cần backup thôi ạ, còn apps thì down dễ thôi ạ.

Quote Được gửi bởi Intello View Post
    Dear anh Nikonian, em đã thử restore về ios 8 nhưng đúng là bị lỗi 3194 thật và ko restore được.

Em set up as new ipad xong em mới restore từ file backup trong máy tính của em (không phải từ icloud đâu ạ) nhưng vẫn chết như thường. Ipad của em có vài thông tin quan trọng em cần backup thôi ạ, còn apps thì down dễ thôi ạ.
    Vì những anh developers của Apple đại tài quá cho nên khi em restore lại backup (cho dù từ máy vi tính hay icloud) nó thuộc version ios7 khi em cho lên 9 nó chết luôn, rất tài. Cho nên bây giờ những thông tin em có trong đó cũng không biết làm sao. Anh khuyên em là không nên thử đi thử lại nhiều lần coi chừng thông tin backup trong máy đó nó bị corrupt luôn. Anh là bị mất hoàn toàn phải nhập lại bằng tay.

Em restore lại (file em đã có) ios9 và set as new ipad khi nhập vào tài khoản icloud không restore lại em sẽ OK. Sau đó nhập thông tin bằng tay nếu có. Nếu em cần thông tin từ ios7 em thử JB thử xem lấy thông tin ra giấy rồi lại cại lại ios9 vì em có file rồi nó rất nhanh.

Anh vẫn khuyên là máy chạy ios9 em sẽ thấy tốt và nhẹ hơn. Em để 7 sau này có apps sẽ không down được vì nó sẽ có thể upgrade lên 9.

Hì hì, các anh em lên ios9 ầm ầm còn em vẫn trung thành với ios6 và iphone 4 :D.

Trang 653 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 153553603643651652653654655663703753 ... Cuối cùngCuối cùng