Trang 650 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 150550600640648649650651652660700750 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,491 đến 6,500 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi botculai View Post
    Backup thì em thường cho nó backup ở máy tính bằng itunes, chỉ dùng icloud cho danh bạ, note và bookmark thôi
    nó có iCloud Backup mà pác, nghĩa là nó backup y chang giống như backup vô máy tính vậy đó. nhưng mà nó nằm trên cloud.

vấn đề là Apple nó chúi thôi. chứ nó làm ra chả lẻ k xài được.
    1D Mark 3 + 50mm f/1.4 USM

Quote Được gửi bởi tien113 View Post
    nó có iCloud Backup mà pác, nghĩa là nó backup y chang giống như backup vô máy tính vậy đó. nhưng mà nó nằm trên cloud.

vấn đề là Apple nó chúi thôi. chứ nó làm ra chả lẻ k xài được.
    Mình hiểu, nhưng dù sao backup ở máy tình thì vẫn chủ động hơn :D

Dearboy

1. Victorinox không bao giờ bán hàng rẻ phải rất ít khi nào mới thấy một cái dưới 100. Hàng hiện tại của nó không phải cũ phải vài trăm.

2. Về link macbook trang trước, trước khi mua phải nhớ là máy đó năm 2011 những cổng của nó có thể quá cũ. Nhớ là nó chỉ còn 7 trên 10 là đã xấu nhiều và mua hàng cũ phải coi chừng pin vì pin lâu quá nó sẽ bị chai chuyện này bình thường và mua pin macbook không rẻ đâu.

Tai nghe Beats này 90 đã bán rất nhiều trong 24 giờ http://www.ebay.com/itm/Beats-by-Dre...item46415f5b02

D700 này có grip chỉ 700 + 3% + 15 đồng xem mô tả chỉ khoảng 48K tấm xem hình http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1377830

Mình nói về chuyện ios sang post mới.

Về chuyện iso9

1. Mình thật sự chưa bao giờ phải đi cắt ngang từ 7 lên 9 vì đây là máy của gấu, thường gấu không thích đụng vào mấy cái update này sẽ làm mất một số vị trí đã quen dùng. Con gái không thiên nhiều về kỹ thuật không thích thay đổi mấy giao diện. Máy của mình vài cái iphone ipad luôn update mới nhất ios 8.1.3 đi lên hoàn toàn không bị.

2. Lỗi của mình là lẽ ra phải back up số phone trước khi update lại mình thấy làm nhiều máy OK không sao nên làm luôn. Cái hay của 9 là nó rất nhỏ và tốt hơn hẳn so với 8 (8 dung lượng rất cao) trong khi gấu dùng size nhỏ cho nên mình đã không cho lên 8 trước đó là vậy.

3. Bạn nếu chưa biết thì mình không phải không rành kỹ thuật đâu, mình có thể lập trình app cho bất cứ smart phone nào từ iso đến Android đến Windows và Blackberry và mình đã lập trình nhiều lần không phải chỉ biết lý thuyết cho nên mấy cái này thì mình biết cách sửa.

4. Vấn đề là mình không hiểu sao icloud nó mất hết số điện thoại luôn.

5. Bạn hãy google thử xem, rất nhiều người trên Internet bị lõi như mình khi upgrade nhảy ios và mất thông tin hoàn toàn.

CÁCH XỬ LÝ

6. Mình đã sửa xong. Bạn thử dò xem cả ở VN máy cũ cũng bị lỗi slide to upgrade nó chết luôn. Nếu bạn rành và tự làm bạn có thể làm như sau:

- Cho dù slide to upgrade chết, bạn nối vào trong máy tính backup hình vẫn OK (vì nó qua Windows không cần itunes).

- Tắt máy hoàn toàn, nhấn tay giữ nút home và gắn dây vào máy vi tính mở itune (nhớ hold home button luôn luôn) thì itunes sẽ báo lên bạn restore. Sau đó tốn khoảng 1-2 giờ download ios9 và restore lại máy.

- Sau khi xong không backup từ icloud nữa, phải chọn new phone. Nếu không bạn sẽ bị lỗi slide tiếp và mình đã phải restore lại hai lần chuyện này mất mình nhiều tiếng đồng hồ và gấu than phiền mình liên tục vì mất số dt.

- Gọi lên hãng điện thoại xin bills cũ của khoảng 12 tháng trước đó (itemised bills) trong đó ghi rõ số điện thoại máy bạn đã gọi đi (nó có thể không lưu số đã gọi vào vì caller có thể giấu ID). Đây là một cách khả thi lấy lại số điện thoại đã mất chỉ là không biết ai là ai chỉ có số nhưng ít nhất cũng còn có số để ghi lại.

7. WTF cái thằng Apple này. Mình không bao giờ tin vào icloud chết tiệt này nữa. Log vào trong icloud không hề thấy bất cứ thông tin nào trong khi cài lại máy nó kêu restore vẫn còn thấy backup mà đồng ý là đứng máy luôn.

8. Bạn cứ nhìn xung quanh bạn ở VN đi bạn sẽ thấy rất nhiều bạn đang bị lỗi như mình nếu có hãy gửi thông tin mình ghi ở trên (đã kiểm chứng thực tế) cách xử lý. Chắc ở VN phải đem ra tiệm cho nó làm lại. Ở nước ngoài đem ra tiệm mấy cái này đắt tiền lắm cho nên nếu có bài viết của mình thì sẽ đỡ phải tốn nhiều giờ đi tìm kiếm thử đủ mọi thứ mới fix xong.

9. Mình vãn khuyên là nên dùng ios9 vì nó rất tốt so với 8 và nhẹ hẳn hơn rất nhiều cho nên dùng nó bạn dùng 16GB không có vấn đề gì đâu mọi người sợ 16 từ ios8 cho nên iphone mới ra rất ít mua loại này.

10. Trước khi upgrade, bạn backup số dt, và hình là OK mấy cái app download lại OK. Mất só dt của mình OK mất của gấu mình bị than phiền hoài sau này upgrade lên rất sợ máy của người khác. Đã gọi điện báo cho Apple biết vì trên Internet mọi người đều bị lỗi bạn dò thử xem.

anh Nikonian có kinh nghiệm về máy cà phê dạng viên vén Dolce gusto Piccolo không ạ? Em định mua về dùng khỏi ra quán. Em thấy máy này khá tiện, chế biến được cà phê epresso, latte, mocha..

Anh Nikonian cho em hỏi, em đang dùng ipad 3, ios 7.xx, em có nên upgrade lên ios 9 ko ạ? Em cảm ơn anh

pác để contacts lên google ấy, đừng chơi với iCloud. nó cà chớn lém.

Quote Được gửi bởi Intello View Post
    Anh Nikonian cho em hỏi, em đang dùng ipad 3, ios 7.xx, em có nên upgrade lên ios 9 ko ạ? Em cảm ơn anh
    Anh Vũ đề cập chi tiết quá về mấy cái ios này nọ ko khéo anh em lại tưởng thread này là thread về Hightech mất ;))

Bạn muốn trải nghiệm những thành tựu mới nhất của Apple thì lên iOS 9. Còn không thì ở lại cũng ko vấn đề gì. Cá nhân mình thấy là lên để trải nghiệm những cái mới như đa nhiệm, dual windows, .. cũng hay.

Bạn có thể tham khảo thêm reviews về ios 9 ở đây: https://tinhte.vn/threads/danh-gia-i...a-lon.2509075/

Mà hình như iPad 3 của bạn ko dc hỗ trợ len iOS 9.
    Được sửa bởi nagayashi lúc 09:39 AM ngày 20-09-2015

ipad 2 vẫn còn lên được ios 9 mà, ipad 3 lên vô tư.

lên mà thấy lag thì xác định mua máy mới lun.

Em cũng bị lỗi, em xài ipad 3, up trực tiếp, mọi thứ ok hết cho tới màn hình chào Hello, thiết lập lại máy thì bị đứng
    Làm em phải down về itune và restore lại, em tưởng mất sạch mọi thứ, sau khi restore backup cũng không thấy gì mới, máy vẫn trống trơn, chỉ có hình ảnh lấy được nhưng không đủ do em không backup thường xuyên, sau đó em cài lại adobe reader (vì đây là cái tài liệu quan trọng nhất mà em tưởng bị mất luôn), ngay sau khi cài lại reader thì mọi tài liệu hiện ra lại, thật là may mắn
    Sau vụ này chắc em phải backup thường xuyên hơn, và mua cái icloud của nó lên 50G quá
    P/s: em có nghe vụ google contact từ bên tinhte, qua bên đây cũng nghe, tò mò google thử, thì nó ra trang contact.google.com, em vào coi thử thì thấy mọi danh bạ của em nằm trên đó, mà chưa bao giờ em dùng tới hay biết nó, hic
    Được sửa bởi vantrung2410 lúc 10:38 AM ngày 20-09-2015

Trang 650 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 150550600640648649650651652660700750 ... Cuối cùngCuối cùng