Trang 868 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 368768818858866867868869870878918968 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,671 đến 8,680 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Cảm ơn bác, yashicanon và bác nikonian 2006

Canon 1d3 này giá 349 là giá rất rẻ chỉ nên dành cho ai muốn dùng, cần bảo đảm nó hoạt động tốt mà không quan tâm đến shot cao nếu cần check ở LBM bởi vì dòng này muốn xem count phải mang ra Canon thôi không xem online được http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...4AAOSwfVpYrgRP

Newegg gift card bạn mua 25 đồng nó tặng thêm 5 đồng mỗi người chỉ mua được một lần, nhớ là seller này nó sẽ cancel order nếu dùng thẻ CC ở VN, nó không bán cho những loại thẻ này https://www.newegg.com/Product/Produ...m-_-32-001-001

Cái đồng hồ Garmin Vivomove này là đẹp chỉ 77 https://www.newegg.com/Product/Produ...9SIAC4Z5241312, Garmin rất nổi tiếng về đồng hồ sức khỏe, mình đã dùng hiệu này

Citizen này cực hay dòng Skyhawk chỉ 329, seller tốt không lo lắng http://www.ebay.com/itm/Citizen-Skyh...374%3AFeatured

Dành cho những ai quan tâm đến âm thanh, Dolby Atmos ra đã từ lâu và mình biết nhiều người xem phim đã bán toàn bộ hệ thống processor đang có để mua loại có Atmos này. Hôm kia mình tình cờ đi ra rạp lớn lần đầu tiên mình nghe thử âm thanh Dolby Atmos trên phim hành động đang chiếu rạp. Mình thử xem coi nó ấn tượng như thế nào, và mình so sánh với âm thanh của rạp Imax chuẩn (bạn nhớ là ở VN âm thanh của rạp Imax vẫn chưa chuẩn đâu, vẫn còn yếu). Kết quả là mình không thích thú gì với Atmos cả.

Mình đồng ý rằng âm thanh nó lớn hơn so với rạp bình thường, nhưng mình không thích so với chuẩn rạp Imax. Khi bạn xem âm thanh rạp Imax chuẩn, mỗi một tiếng cháy nổ bạn phải nghe tiếng động trong phòng nó rung mạnh lên như cảm giác tiếng bom nổ ngay ở bên cạnh bạn vậy. Atmos không làm được như vậy. Nếu bạn nào chưa có cơ hội xem âm thanh của rạp Imax chuẩn thật sự (ngoài VN) và bạn yêu thích âm thanh, bạn thử đi rạp Imax một lần thử xem. Bảo đảm bạn, giống như bạn đã chạy xe Merc rồi, bạn không còn bao giờ muốn ngồi lên xe Toyota nữa. Đã vào Imax xem rồi thì đừng mong xem rạp thường, giá vé chỉ hơn nhau vài đồng.

Chuẩn âm thanh Imax và chuẩn Atmos là hai rạp khác nhau. Tuy nhiên, mình vẫn biết có người không thích bỏ thêm tiền vào xem phim Imax vì họ không quan tâm đến âm thanh hay là họ xem phim tình cảm xã hội không có action thì không nên vào Imax làm gì. Ngoài ra, mình nhắc nhở là không nên dẫn con nít hơn 5 tuổi vào trong rạp Imax nhe, âm thanh sẽ làm cho nó sợ, chỉ ngại làm hỏng tai của nó đang phát triển. Như thế mới là âm thanh.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 05:55 AM ngày 23-02-2017
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Ổ cứng 5TB seagate loại gắn ngoài giá 109 chưa thuế:
    http://www.ebay.com/itm/Seagate-Expa...edirect=mobile
    American Dream!

Mấy hôm trước thấy anh Vũ giới thiệu cây gậy selfie của Benro và sẵn dịp sắp đi miền trung dài ngày nên em cũng tìm mua. Nếu ở SG thì không vấn đề gì, do em ở xa nên phải tìm cửa hàng online nào bán hàng gửi về Kiên Giang. Tìm ở Lazada thấy có bán và cũng là cửa hàng online lớn nên em đặt mua vào ngày 19. Chờ 2 ngày nhưng khi vào xem tình trạng thì vẫn thấy là đơn hàng vẫn đang trong trạng thái xử lý. Sau đó em quyết định vào vnphoto tìm shop bán hàng ở SG và Thấy có shop của Mr Lộc (Loc camera) trong box mua bán có hàng này giá 450k nên em quyết định mua. Hôm nay nhận được hàng của bên Lộc Camera. Vào lại tài khoản của bên Lazada để xem thì trạng thái giờ đã chuyển sang đã được gửi đi (mất 4 ngày) nhưng vẫn chưa nhận được cuộc gọi xác nhận nào từ họ. Vậy tính chung nếu mua hàng trên đó mất khoản 7 ngày trở lên mới có hy vọng nhận được hàng.

Về cây Benro mefoto của bên Lộc Camera thì có dán tem chính hãng được phân phối bởi hoằng quân. Mình lấy ra sử dụng thử thì thấy cũng ok, tuy nhiên nếu đặt chân máy đứng thì mình nghĩ không nên kéo hết độ cao, vì lúc ấy nó khá mong manh. Mình kéo thân gậy ngược về dưới để tạo độ nặng cho chân đứng được vững hơn. Và thêm nữa là cái remote không có đồ sạc, nên nếu ai sử dụng iphone có thể sẽ tốn thêm tiền mua cáp (cáp này sử dụng được với samsung).

Nếu anh em nào ở xa và muốn mua cái Benro này thì mình nghĩ nên mua bên Loc Camera hoặc shop nào đó có bán ở vnphoto.

Hình :

Được sửa bởi nhan lúc 12:43 PM ngày 23-02-2017

Quote Được gửi bởi nhan View Post
    Mấy hôm trước thấy anh Vũ giới thiệu cây gậy selfie của Benro và sẵn dịp sắp đi miền trung dài ngày nên em cũng tìm mua. Nếu ở SG thì không vấn đề gì, do em ở xa nên phải tìm cửa hàng online nào bán hàng gửi về Kiên Giang. Tìm ở Lazada thấy có bán và cũng là cửa hàng online lớn nên em đặt mua vào ngày 19. Chờ 2 ngày nhưng khi vào xem tình trạng thì vẫn thấy là đơn hàng vẫn đang trong trạng thái xử lý. Sau đó em quyết định vào vnphoto tìm shop bán hàng ở SG và Thấy có shop của Mr Lộc (Loc camera) trong box mua bán có hàng này giá 450k nên em quyết định mua. Hôm nay nhận được hàng của bên Lộc Camera. Vào lại tài khoản của bên Lazada để xem thì trạng thái giờ đã chuyển sang đã được gửi đi (mất 4 ngày) nhưng vẫn chưa nhận được cuộc gọi xác nhận nào từ họ. Vậy tính chung nếu mua hàng trên đó mất khoản 7 ngày trở lên mới có hy vọng nhận được hàng.

Về cây Benro mefoto của bên Lộc Camera thì có dán tem chính hãng được phân phối bởi hoằng quân. Mình lấy ra sử dụng thử thì thấy cũng ok, tuy nhiên nếu đặt chân máy đứng thì mình nghĩ không nên kéo hết độ cao, vì lúc ấy nó khá mong manh. Mình kéo thân gậy ngược về dưới để tạo độ nặng cho chân đứng được vững hơn. Và thêm nữa là cái remote không có đồ sạc, nên nếu ai sử dụng iphone có thể sẽ tốn thêm tiền mua cáp (cáp này sử dụng được với samsung).

Nếu anh em nào ở xa và muốn mua cái Benro này thì mình nghĩ nên mua bên Loc Camera hoặc shop nào đó có bán ở vnphoto.

Hình :

Em đang sử dụng gậy mefoto này với gopro thì cảm giác không chắc chắn. Do thiết kế dạng kéo và có vẻ không khít khi thu vào độ dài ngắn nhất nên dùng với gopro bị lắc phần đầu khi di chuyển. Không biết do sản phẩm em bị lỗi hay cái nào cũng vậy. Em mua trên lazada.

Quote Được gửi bởi haxuanthao View Post
    Em đang sử dụng gậy mefoto này với gopro thì cảm giác không chắc chắn. Do thiết kế dạng kéo và có vẻ không khít khi thu vào độ dài ngắn nhất nên dùng với gopro bị lắc phần đầu khi di chuyển. Không biết do sản phẩm em bị lỗi hay cái nào cũng vậy. Em mua trên lazada.
    Của mình khi kéo ra thì nó vẫn có độ lắc như bạn nói nha. Vì nó không khít hoàn toàn nên nếu kéo dài ra và di chuyển cũng lắc. Mình nghĩ có lẽ cái nào cũng vậy.

Về vấn đề gậy selfie, mình đã theo dõi nhiều hiệu khác nhau và mình nói chung là mình không mua cái nào của China thiết kế và sx bởi vì theo mình nó làm rất dỏm, mình không chọn hàng theo tiêu chí giá rẻ cho nên mấy cái món selfie mà không có review không có tên tuổi là mình không mua nhất là mấy cái có wireless remote vì nó làm rất dỏm. Mình thật sự thích hàng của Manfrotto nhưng nó chỉ có làm kiểu tripod nhỏ (và rất chắn chắn) cho iphone chứ không làm gậy selfie nên đã không mua. Vì vậy, nếu ai muốn có tripod nhỏ, ngắn mà phải thật vững vàng mình bảo đảm mua hàng Manfrotto của Italy sx không bao giờ hối hận chỉ là nó ngắn quá thôi vì nó không phải là selfie.

Về gậy Benro, mình thấy nó tốt nhưng thú thật mình cũng không hài lòng 100%, bạn hãy nhìn cái finish của nó xem, nó vẫn còn có cái gì đó chưa hoàn hảo. Một sp mà hoàn hảo bạn hãy xem như iphone, đồng hồ và dây fitbit hay garmin. Nó không bao giờ để cho plastic bị dư ra hay bị bất cứ tì vết nào cho dù sx ở China bởi vì nó kiểm tra chất lượng cực kỳ kỹ lưỡng. Mình đã dùng thử dây dỏm giống Fitbit mình mua xong rồi trả lại ngay, chỉ dùng dây Fitbit sx. Được cái là nó có tripod trong đó luôn và remote của nó cực tốt. Mình hiện tại vẫn chưa sử dụng nó vì mua cho gấu không phải cho mình và chưa dùng.

Mình tình cờ xem Amazon và được giới thiệu cây gậy selfie này, bạn hãy xem phải có lý do nó là hàng top seller ở trong link. Mình rất ngạc nhiên là một cây gậy selfie mà có thể để 6D với 24-105mm lens lên mà vẫn vững nghĩa là nó rất vững. Mình vừa mới order cái này ở Amazon khi nào mình nhận được hàng mình sẽ viết thêm để xem nó thật sự chắc chắn thế nào nhưng mình tin reviews trên Amazon vì nhiều người viết ở đó là luôn luôn đúng sự thật. Mình nghĩ là mình sẽ mang trả lại cái Benro vì chưa dùng lấy tiền lại hoàn toàn.

Nếu ai thích cây gậy trong link này, mình đề nghị phải xem review trước rồi mua, với mình thì chỉ cần mình thấy cây gậy mà nó chịu được cả 6D thì mình mua ngay không suy nghĩ và chỉ 19 đồng không phải suy nghĩ nhiều nếu không tốt cũng chẳng sao cả, đây là cửa hàng có trung tâm tại Texas cho nên mình tin. Cái này mà mua thêm cái tripod nhỏ của Manfrotto gắn vào là hoàn hảo luôn.

https://www.amazon.com/Fugetek-FT-56...e5f93a0ecbaf8a

Về việc em nói về tai nghe ở trên, mình cũng vừa mới đi nghe trở lại trong cùng một bài hát và mình nghe từ trên iphone mình nghe bài hát nhạc Việt lấy ra lossless từ đĩa CD chính gốc mình mua không phải download mp3 chất lượng thấp, mình nhận xét lại như sau.

1. Bạn không thể nào bỏ ra chỉ khoảng 100 đồng mà bạn muốn tai nghe phải hay. Muốn hay chỉ có những cái vài trăm đồng nếu dùng chuẩn mực để so sánh thì cái nào phải giá hơn cái Beats Studio Wireless thì mới hay. Nếu không, bạn chỉ có 100 đồng thì cũng trung bình khá bao gồm cả Planstronic Pro hay bản Pro Plus mới nhất vừa ra. Cái Audio Technica M50X thì cũng thuộc trong loại ngày cũng là trung bình khá thôi và nó là loại có dây.

2. Nếu bạn nghe nhạc hiphop hay loại nào mà có nhiều bass, bạn không thể nào bỏ qua các tai nghe over ear phủ toàn tai của Beats nhất là Beats Pro (nhưng cái này muốn nghe phải ở trong phòng máy lạnh vì nó rất kín, không có khử noise bằng software cho nên ở VN sẽ rất nóng) và nó cực nặng thì nó toàn bằng thép cả toàn bộ tai nghe.

3. Mình nghe kỹ lại cùng một bài nhạc ở Bose QC35 và 25 (25 là có dây đã sx trước, 35 là sx năm 2016 mới ra không dây). Cái 35 hay hơn về âm thanh, khử noise là tốt nhất thế giới hiện tại và vô cùng hiệu quả. Hiệu này không bao giờ sale vì bán rất đắt nhất là cho ai đi máy bay muốn ngủ yên không cần nghe nhạc, bật noise lên là ngủ yên hoàn toàn không hề nghe tiếng động xung quanh. Mình đã định là QC25 nó sale là mình đã định trong vài tháng đến mình mua nhưng âm thanh nó hay không bằng nên mình phân vân. Cái 35 không bao giờ có sale. Cả hai thằng này không rẻ cho nên âm thanh nghe rất hay, một phần vì không bị tạp âm. Muốn nghe cái này thật hay phải bảo đảm dùng nguồn lossless không dùng ba cái mp3 loại 128KB low end download trên mạng bậy bạ xuống nghe.

4. Mình vẫn hài lòng với tai nghe không dây Beats mình đang có, nhưng chưa thử đi máy bay để mình thử. Khi nào có dịp mình sẽ mua thêm cái Bose. Nếu bạn muốn nghe hay và không quan tâm lắm đến noise, hãy tìm đến Sennheiser Momentum Wireless. Nó không rẻ đâu. Mình nghe thử tai nghe hiệu BO của Đan Mạch sao mình không thích bằng Bose cho nên nếu có mua tiếp thì mình chỉ mua Bose. Mình có thử tai nghe Sony rất nhiều loại, sao mình vẫn không thích bằng Bose hay Beats hay Senn.

Chỉ một ngày thôi, giảm giá quần Jean hiệu Wrangler là một hiệu tốt giá giảm trong link https://www.amazon.com/b/ref=lp_1631...239011&lo=none

Mình quên nói, bạn đừng lãng phí tiền mua tai nghe Bose Soundlink, chỉ mua dòng QC. Mình đã nghe thử, nghe xong bỏ xuống liền không quan tâm khi so sánh với dòng Quiet Comfort của Bose.

Có bác nào mua con này chưa quá rẻ, chỉ có 400k
    http://www.ebay.com/itm/SJ5000-12MP-...YAAOSwnFZXWiIU

Trang 868 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 368768818858866867868869870878918968 ... Cuối cùngCuối cùng