Trang 844 / 1001 Đầu tiênĐầu tiên ... 344744794834842843844845846854894944 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,431 đến 8,440 / 10009

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Anh lamlam

1. Anh có hỏi trong trang trước là nếu người bị thiếu máu cơ tim thì mua đồng hồ / tracker fitness có giúp gì không. Thật sự em không hiểu rõ ý anh muốn hỏi giúp gì không rõ ràng nghĩa là gì, nghĩa là mua xong rồi nó sẽ giúp cho người đó tự nhiên khỏe lên hay không, hay là câu hỏi của anh có ý hỏi khác? Cho nên em trả lời theo nghĩa là mua xong rồi nó có giúp cho người kia khỏe hơn không.

2. Dụng cụ (em gọi chung kể cả đồng hồ) sức khỏe fitness tracker/watch là một dụng cụ không chỉ dành cho một thiểu số người nào cũng như không phải dành cho người bị vấn đề tim mạch do bẩm sinh gây ra. Nó dành cho tất cả mọi người, nhất là những ai coi trọng sức khỏe của bản thân và mua nó để giúp cho họ tự kiểm tra tình trạng sức khỏe của họ như thế nào, và qua đó, tự bản thân người đó tạo ra cho mình mục tiêu mà họ nghĩ rằng họ có thể đạt được.

3. Một số người họ bỏ tiền ra thuê personal trainer cho họ giúp họ ví dụ giảm cân thì fitness watch cũng có khái niệm personal trainer như vậy nhưng ở mức độ rẻ tiền hơn và áp lực phải tuân theo nó ít hơn là phải thuê trainer. You get what you pay.

4. Fitness tracker nó giúp hai yếu tố quan trọng một là nó kiểm tra ban đêm mình ngủ thế nào và hai là mỗi ngày mình vận động cơ thể ra sao. Một số tracker đắt tiền hơn (ví dụ cái em mua Fitbit Charge 2 vừa mới ra cách đây chỉ vài tháng) hay Garmin Vivosmart HR+ (vừa mới ra trong tháng) bao gồm cả kiểm tra nhịp tim heart rate (mà trước đây anh huyquatic hỏi về hiệu Polar), khi đeo đúng theo hướng dẫn của NSX thì nó sẽ đo nhịp tim chính xác khoảng 95%. Sau 24 - 48 giờ đo liên tục khi mình đeo đúng trên cổ tay và set thông số đúng theo hướng dẫn. Nó sẽ báo ra cardio rating của mỗi người ở mức nào từ xấu đến tốt.

5. Nó đo nhịp tim thế này, nó xem lúc mình ngủ ngon tim đập bao nhiêu. Sau đó nó đề nghị là mình phải chạy bộ (tốc độ vừa phải hay trung bình đừng quá chậm) trên đường bằng phẳng trong 10 phút, nó đo lần thứ hai. Dựa trên đó, nó cho ra kết quả tim của mình tốt hay xấu. Nguyên tắc là khi đang ngủ ngon, tim phải đập càng ít càng tốt vì mỗi lần đập nó có khả năng cung cấp oxy cho cơ thể đủ mà không cần phải đập nhiều.

6. Về mặt vận động, nó set ra mục tiêu mà anh phải nên làm ở mức bình thường cho mọi người. Lấy ví dụ anh thích đi bộ, nó yêu cầu mỗi ngày phải đi bộ 10,000 bước (không phải đi một lần mà nó tính toàn bộ số bước ở mọi nơi trong 24 giờ). Đối với một người đi làm bình thường, để có thể đạt được mục tiêu này là phải có nỗ lực mỗi ngày. Không thể nào không bỏ thời gian ra đi bộ thêm mà đạt 10K, em đã tính nếu bình thường đi làm bình thường thôi thường chỉ được 5000-6000. Nếu thích vận động vừa phải (ví dụ chạy bộ) mỗi tuần phải đạt 250 phút là mức tối thiểu ví dụ vậy. Thì nó sẽ giúp anh đo, và nó tính ra anh đạt bao nhiêu.

7. Em có mua Garmin Vivoactive HR mới vừa ra, nhưng sau đó em trả lại vì nó quá to như watch và em không cần GPS. Em nhớ là Garmin iphone app nó không có chức năng điền vào thông tin mỗi ngày mình ăn vào bao nhiêu năng lượng để mình biết là mỗi ngày mình tăng hay giảm cân dựa trên số năng lượng dùng cho đi bộ, chạy hay các hoạt động thể thao khác kể cả leo cầu thang.

8. Fitbit app nó có cái này. Mỗi ngày em điền vào (tất nhiên là phải biết rõ mình ăn lượng bao nhiêu - con số đại khái gần chính xác). Từ đó, nó ghi ra là mình đã lấy vào cơ thể bao nhiêu calo. So với số bước đi bộ ví dụ 9K-10k mỗi ngày vì năng lượng sẽ là bao nhiêu.

9. Ở những người bị tim như anh hỏi, nó không giúp cho làm gì tốt hơn cả. Nó chỉ có thể giúp cho bản thân phải set là goal để làm cho cơ thể được tốt hơn.

Sức khỏe ở môi trường sống không lành mạnh

10. Thế giới thứ ba là những nước có môi trường sống rất xấu không lành mạnh ví dụ như đi bộ không có vỉa hè muốn là phải vào trong phòng gym tập phải tốn tiền, uống rượu bia nhiều, uống cafe, hút thuốc khi uống rượu bia ăn vào vô tội vạ những thức ăn calo cao, ăn uống chất có đường nhiều quá kể cả mấy cái nước ngọt hay có gas. Những cái đó nó sẽ lấy vào năng lượng rất nhiều. Trong khi đó môi trường vận động ít nhất là đi bộ 9-10K mỗi ngày, chạy bộ không có. Chính những cái môi trường xung quanh đó làm cho con người ta không fit và khi đến gần 60 tuổi thì hai loại bệnh phổ biến nhất do lối sống không lành mạnh gây ra là huyết áp cao và tiểu đường dẫn đến không biết bao nhiêu là bệnh tật kéo theo.

11. Vì vậy, khi có fitness tracker mà nó chỉ rẻ thôi, nó giúp cho mình biết mỗi ngày mình ăn món này vào là lấy vào bao nhiêu calo, sau đó vận động ra tiêu ra bao nhiêu. Qua đó, phải bảo đảm số calo dùng ra ít nhất bằng hay cao hơn số lấy vào. Nếu không có nó, rất khó khăn tính toán ra được những cái này. Ví dụ mình đi ngủ thì cả đêm không ai ở không theo dõi mình ngủ ra sao cả. Phải ngủ đủ giấc, em đã từ ngủ không đủ giấc 7-8 tiếng do từ nhỏ hay có thói quen thức khuya, từ sau này là em bỏ hẳn. Đến đúng giờ nó nhắc nhở đến giờ đi ngủ là phải bỏ hết đi ngủ, trừ phi ở nhà có chuyện khẩn thì không nói.

12. Giữ gìn sức khỏe, ít nhất là không bao giờ để lên cân, là nên làm cho mỗi bản thân mỗi người chứ không phải mua fitness tracker cho đẹp như Apple watch để khoe với thiên hạ. Không ai bảo đảm là sẽ không bị khủng bố hay ung thư cho di truyền gây ra hay tai nạn chết sớm nhưng khi nào mình còn sống, mình phải bảo đảm luôn khỏe mạnh, cuộc sống sẽ hay hơn là khi đang sống mà lúc nào cũng phải chống chọi với bệnh tật do thói quen xấu ăn uống gây ra.

13. Với những người có con nhỏ và phải đi làm dài giờ, để họ thu xếp dành thời gian vận động mỗi ngày ví dụ đi tính theo bước đi 9-10K mỗi ngày (trong 5-6 ngày một tuần) là một nỗ lực không phải dễ dàng gì đạt được đâu, theo thời gian dài.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

5D còn rất đẹp không box chỉ pin/sạc kèm lens 399 http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...kAAOSw5cNYRdvh
    Thêm 1 cái 5D đẹp kèm Kirk BL-5D L Bracket ,chỉ 339$ free ship. seller good mà tiếc là chỉ bán khi ship U.S và verified address (đã chat với seller mà ko có ngoại lệ)

http://m.ebay.com/itm/232167608969?_mwBanner=1

Trước đây chúng ta có thảo luận, nếu ai mua nước hoa và muốn nó giữ mùi lâu (lâu theo chuẩn của mỗi loại EDT hay EDP - cái đầu 4 tiếng cái sau 8 tiếng) thì bạn phải nên mua nước hoa hiệu mà sx tại Pháp hoặc Ý. Nếu bạn mua hàng sx ở Mỹ thì nói chung mùi nó bay rất mau, dựa trên thảo luận chúng ta đã nói trong topic trước đây và trên kinh nghiệm mình đã dùng. Năm trước đó mình mua thử EDP hiệu của Victoria Secret vào sale BF dùng thử mà nó bay mau quá, so với EDP của hiệu YSL Pháp sx mình dùng. Mình tin rằng chai Gucci trong link này rất có khả năng là Pháp hay Italy sx nhưng mình không rõ, nếu muốn biết thì hỏi seller, seller này không bán hàng giả đã nói nhiều lần. Mua nước hoa online nhất là ebay phải rất cẩn thận, phải đọc FB seller kỹ càng, vì khả năng không có kinh nghiệm mua hàng giả rất nhiều, ở Amazon chỉ mua Amazon bán.

http://www.ebay.com/itm/Gucci-Bamboo...9%3A6000000532

Không còn sale khác, 1ds2 này còn rất đẹp 572 http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1-...4AAOSw44BYNeky

Từ ngày mình mua lai 1ds3 mìn chụp chỉ con người (kể cả studio) với máy này và lens L dòng pro, mình không thể nào cầm 1d4 lên để chụp tương tự, mình để 1d4 ở đó cho chụp thể thao action thật sự. Trước đó mình thấy 1ds2 còn rất đẹp y chang như mới 622 mình định mua nhưng nghĩ lại nên mua 1ds3 vì dùng chung pin do mình có 3 cái sạc gốc Canon cho nên mình đã không mua 1ds2.

Anh lamlam

1. Anh có hỏi trong trang trước là nếu người bị thiếu máu cơ tim thì mua đồng hồ / tracker fitness có giúp gì không. Thật sự em không hiểu rõ ý anh muốn hỏi giúp gì không rõ ràng nghĩa là gì, nghĩa là mua xong rồi nó sẽ giúp cho người đó tự nhiên khỏe lên hay không, hay là câu hỏi của anh có ý hỏi khác? Cho nên em trả lời theo nghĩa là mua xong rồi nó có giúp cho người kia khỏe hơn không.

2. Dụng cụ (em gọi chung kể cả đồng hồ) sức khỏe fitness tracker/watch là một dụng cụ không chỉ dành cho một thiểu số người nào cũng như không phải dành cho người bị vấn đề tim mạch do bẩm sinh gây ra. Nó dành cho tất cả mọi người, nhất là những ai coi trọng sức khỏe của bản thân và mua nó để giúp cho họ tự kiểm tra tình trạng sức khỏe của họ như thế nào, và qua đó, tự bản thân người đó tạo ra cho mình mục tiêu mà họ nghĩ rằng họ có thể đạt được.

3. Một số người họ bỏ tiền ra thuê personal trainer cho họ giúp họ ví dụ giảm cân thì fitness watch cũng có khái niệm personal trainer như vậy nhưng ở mức độ rẻ tiền hơn và áp lực phải tuân theo nó ít hơn là phải thuê trainer. You get what you pay.

4. Fitness tracker nó giúp hai yếu tố quan trọng một là nó kiểm tra ban đêm mình ngủ thế nào và hai là mỗi ngày mình vận động cơ thể ra sao. Một số tracker đắt tiền hơn (ví dụ cái em mua Fitbit Charge 2 vừa mới ra cách đây chỉ vài tháng) hay Garmin Vivosmart HR+ (vừa mới ra trong tháng) bao gồm cả kiểm tra nhịp tim heart rate (mà trước đây anh huyquatic hỏi về hiệu Polar), khi đeo đúng theo hướng dẫn của NSX thì nó sẽ đo nhịp tim chính xác khoảng 95%. Sau 24 - 48 giờ đo liên tục khi mình đeo đúng trên cổ tay và set thông số đúng theo hướng dẫn. Nó sẽ báo ra cardio rating của mỗi người ở mức nào từ xấu đến tốt.

5. Nó đo nhịp tim thế này, nó xem lúc mình ngủ ngon tim đập bao nhiêu. Sau đó nó đề nghị là mình phải chạy bộ (tốc độ vừa phải hay trung bình đừng quá chậm) trên đường bằng phẳng trong 10 phút, nó đo lần thứ hai. Dựa trên đó, nó cho ra kết quả tim của mình tốt hay xấu. Nguyên tắc là khi đang ngủ ngon, tim phải đập càng ít càng tốt vì mỗi lần đập nó có khả năng cung cấp oxy cho cơ thể đủ mà không cần phải đập nhiều.

6. Về mặt vận động, nó set ra mục tiêu mà anh phải nên làm ở mức bình thường cho mọi người. Lấy ví dụ anh thích đi bộ, nó yêu cầu mỗi ngày phải đi bộ 10,000 bước (không phải đi một lần mà nó tính toàn bộ số bước ở mọi nơi trong 24 giờ). Đối với một người đi làm bình thường, để có thể đạt được mục tiêu này là phải có nỗ lực mỗi ngày. Không thể nào không bỏ thời gian ra đi bộ thêm mà đạt 10K, em đã tính nếu bình thường đi làm bình thường thôi thường chỉ được 5000-6000. Nếu thích vận động vừa phải (ví dụ chạy bộ) mỗi tuần phải đạt 250 phút là mức tối thiểu ví dụ vậy. Thì nó sẽ giúp anh đo, và nó tính ra anh đạt bao nhiêu.

7. Em có mua Garmin Vivoactive HR mới vừa ra, nhưng sau đó em trả lại vì nó quá to như watch và em không cần GPS. Em nhớ là Garmin iphone app nó không có chức năng điền vào thông tin mỗi ngày mình ăn vào bao nhiêu năng lượng để mình biết là mỗi ngày mình tăng hay giảm cân dựa trên số năng lượng dùng cho đi bộ, chạy hay các hoạt động thể thao khác kể cả leo cầu thang.

8. Fitbit app nó có cái này. Mỗi ngày em điền vào (tất nhiên là phải biết rõ mình ăn lượng bao nhiêu - con số đại khái gần chính xác). Từ đó, nó ghi ra là mình đã lấy vào cơ thể bao nhiêu calo. So với số bước đi bộ ví dụ 9K-10k mỗi ngày vì năng lượng sẽ là bao nhiêu.

9. Ở những người bị tim như anh hỏi, nó không giúp cho làm gì tốt hơn cả. Nó chỉ có thể giúp cho bản thân phải set là goal để làm cho cơ thể được tốt hơn.

Sức khỏe ở môi trường sống không lành mạnh

10. Thế giới thứ ba là những nước có môi trường sống rất xấu không lành mạnh ví dụ như đi bộ không có vỉa hè muốn là phải vào trong phòng gym tập phải tốn tiền, uống rượu bia nhiều, uống cafe, hút thuốc khi uống rượu bia ăn vào vô tội vạ những thức ăn calo cao, ăn uống chất có đường nhiều quá kể cả mấy cái nước ngọt hay có gas. Những cái đó nó sẽ lấy vào năng lượng rất nhiều. Trong khi đó môi trường vận động ít nhất là đi bộ 9-10K mỗi ngày, chạy bộ không có. Chính những cái môi trường xung quanh đó làm cho con người ta không fit và khi đến gần 60 tuổi thì hai loại bệnh phổ biến nhất do lối sống không lành mạnh gây ra là huyết áp cao và tiểu đường dẫn đến không biết bao nhiêu là bệnh tật kéo theo.

11. Vì vậy, khi có fitness tracker mà nó chỉ rẻ thôi, nó giúp cho mình biết mỗi ngày mình ăn món này vào là lấy vào bao nhiêu calo, sau đó vận động ra tiêu ra bao nhiêu. Qua đó, phải bảo đảm số calo dùng ra ít nhất bằng hay cao hơn số lấy vào. Nếu không có nó, rất khó khăn tính toán ra được những cái này. Ví dụ mình đi ngủ thì cả đêm không ai ở không theo dõi mình ngủ ra sao cả. Phải ngủ đủ giấc, em đã từ ngủ không đủ giấc 7-8 tiếng do từ nhỏ hay có thói quen thức khuya, từ sau này là em bỏ hẳn. Đến đúng giờ nó nhắc nhở đến giờ đi ngủ là phải bỏ hết đi ngủ, trừ phi ở nhà có chuyện khẩn thì không nói.

12. Giữ gìn sức khỏe, ít nhất là không bao giờ để lên cân, là nên làm cho mỗi bản thân mỗi người chứ không phải mua fitness tracker cho đẹp như Apple watch để khoe với thiên hạ. Không ai bảo đảm là sẽ không bị khủng bố hay ung thư cho di truyền gây ra hay tai nạn chết sớm nhưng khi nào mình còn sống, mình phải bảo đảm luôn khỏe mạnh, cuộc sống sẽ hay hơn là khi đang sống mà lúc nào cũng phải chống chọi với bệnh tật do thói quen xấu ăn uống gây ra.

13. Với những người có con nhỏ và phải đi làm dài giờ, để họ thu xếp dành thời gian vận động mỗi ngày ví dụ đi tính theo bước đi 9-10K mỗi ngày (trong 5-6 ngày một tuần) là một nỗ lực không phải dễ dàng gì đạt được đâu, theo thời gian dài.
    Theo em thì cái fitbit nó cũng ở mức độ tương đối thôi.

1/ Nó sẽ báo cho mình chính xác khoảng 80% vì em nhận thấy khi mình ngồi xe chaỵ hoặc vun tay thì nó vẫn tính bước chân

2/ riêng khoảng đo nhịp tim, fitbit đã khuyến cáo không phải là thiết bị đo chuyên dụng.

3/ mảng nhập thức ăn thì nó lại dựa trên database của Mỹ nên mấy món em hay ăn cơm tấm, hủ tiếu nam vang thì lại không có, em phải nhập vào chinese noodles

Nhưng em đặc biệt thích khi em chơi thể thao, nó rất chình xác, cho mình biết đã chạy bao nhiêu bứoc chân, cự li bao nhiêu, nhịp tim bao nhiêu....Và 8000 bước trong 1 buổi chơi tennis thật sự rất là đuối

Trước đây chúng ta có thảo luận, nếu ai mua nước hoa và muốn nó giữ mùi lâu (lâu theo chuẩn của mỗi loại EDT hay EDP - cái đầu 4 tiếng cái sau 8 tiếng) thì bạn phải nên mua nước hoa hiệu mà sx tại Pháp hoặc Ý. Nếu bạn mua hàng sx ở Mỹ thì nói chung mùi nó bay rất mau, dựa trên thảo luận chúng ta đã nói trong topic trước đây và trên kinh nghiệm mình đã dùng. Năm trước đó mình mua thử EDP hiệu của Victoria Secret vào sale BF dùng thử mà nó bay mau quá, so với EDP của hiệu YSL Pháp sx mình dùng. Mình tin rằng chai Gucci trong link này rất có khả năng là Pháp hay Italy sx nhưng mình không rõ, nếu muốn biết thì hỏi seller, seller này không bán hàng giả đã nói nhiều lần. Mua nước hoa online nhất là ebay phải rất cẩn thận, phải đọc FB seller kỹ càng, vì khả năng không có kinh nghiệm mua hàng giả rất nhiều, ở Amazon chỉ mua Amazon bán.

http://www.ebay.com/itm/Gucci-Bamboo...9%3A6000000532
    Em định mua nước hoa này, anh Nikonian2006 xem giúp em có giữ mùi lâu với sale này uy tín kg anh nhé.

Thank anh nhiều.

http://m.ebay.com/itm/Bvlgari-MAN-in...ATCHING_ACTIVE

Phantan, seller em hỏi ở ebay anh ít thấy và không phải là top-rated, cho nên em sẽ cần phải vào trong FB của nó em xem coi phần negative có ai đã nói nhiều nó bán đồ giả không. Phải nhiều người nói thì em tin, 1-2 người thì có thể nó ghét. Nếu không có thì mua. Chai em hỏi ở Amazon bán ghi là hàng Italy sx anh dùng hiệu này rồi lâu rồi anh quên mất nước nào sx nhưng cũng EDP anh thấy mùi cũng lâu nhưng cũng không lâu bằng hiệu YSL anh dùng của Pháp sx cho nên em muốn thì mua thử, cũng nên vào Amazon xem feedback người mua nói họ dùng ra sao rồi hãy mua.

Luciano, mình quay trở lại sau nói thêm về fitbit. Khi nói chung, bạn mua một sp mà nó chỉ 150 đồng trở lại thì bạn không thể nào mong chờ nó chính xác như dụng cụ y học nhất là ở phần đo mạch máu ở cổ tay. Cách đây chỉ vài năm, đo cái này muốn chính xác phải dùng đeo vào ngực và nếu mua một số sp đỉnh của Garmin hay Fitbit mà phải vài trăm sx 2016 mới ra thì sẽ thấy đo bằng cổ tay đã chính xác hơn rất nhiều dựa trên rất nhiều bài review đã nói ở Amazon. Mình không biết bạn dùng sp gì của Fitbit, mình đã mua 3 sp của Fitbit và Garmin vừa mới ra 2016, khi ngồi trên xe di chuyển hoàn toàn không tính ra bước đi trừ phi người đó đã vung tay khi di chuyển làm cho tracker nó nghĩ rằng giống y chang như đang đi bộ. Lưu ý là kỹ thuật hiện tại sp mới ra đã cải thiện khả năng tính toán này nhiều. Cái mình đeo nhiều nhất là Fitbit Charge 2 mới vừa ra, nếu mình để tay yên không vung và đi trên xe công cộng (vì mình đi làm hoàn toàn bằng công cộng), nó không tính ra bước nào cả.

Nhưng nói như thế không phải ý là nó hoàn hảo. Nó vẫn có vấn đề track cho chính xác thế nào là bước đi. Tuy nhiên, nếu một ai đã chấp nhận di chuyển 10,000+ bước đi mỗi ngày thì sai số thêm bước không đi mà nó tính vào là rất nhỏ với sp mới vừa ra của hai hãng. Không thể nào bạn đi 1000 bước nó tính ra bạn đã đi 10K.

BH sale chỉ hôm nay BW CPL filter 77 trong link còn 49 đồng gồm link so sánh Amazon bán 80, BH không bao giờ bán hàng BW giả cho nên mua của hai thằng này không bao giờ phải ngồi đó vừa mua vừa lo nó có bán hàng giả hay không như mua ở VN

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...olarizing.html
    https://www.amazon.com/Kaesemann-Cir...GGR4EAVPW7PKS9

Mình sẽ quay trở lại topic trong vài ngày đến khi nào mình rảnh và hướng dẫn cho các bạn nào dùng Fitbit biết cách để điền vào thông tin thức ăn hàng ngày và dự đoán được gần đúng số calo bạn lấy vào trong người mỗi ngày nhe, cái này phải không viết hai ba dòng được. Mình đã dùng app của Garmin và mình nhớ là nó không có thông tin về bạn ăn thức ăn gì và lấy vào bao nhiêu calo để so với số lượng bước chân hay tập thể dục mỗi ngày bạn tiêu ra bao nhiêu calo.

Rockport chính hãng chỉ hôm nay thôi sale 2 đôi 99 đồng code trong link http://www.rockport.com/rockport/men...2R2for99remail

Cũng chỉ một ngày, Amazon sale Rockport trong link mình thấy còn khoảng 50-60 https://www.amazon.com/b/ref=lp_1557...=ATVPDKIKX0DER

5D còn đẹp + grip không sạc 350 sạc gốc này mua rất dễ dàng ở ebay lại rẻ http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...4AAOSwEzxYTt2B

Quote Được gửi bởi Phantan74 View Post
    Em định mua nước hoa này, anh Nikonian2006 xem giúp em có giữ mùi lâu với sale này uy tín kg anh nhé.

Thank anh nhiều.

http://m.ebay.com/itm/Bvlgari-MAN-in...ATCHING_ACTIVE

Phantan, seller em hỏi ở ebay anh ít thấy và không phải là top-rated, cho nên em sẽ cần phải vào trong FB của nó em xem coi phần negative có ai đã nói nhiều nó bán đồ giả không. Phải nhiều người nói thì em tin, 1-2 người thì có thể nó ghét. Nếu không có thì mua. Chai em hỏi ở Amazon bán ghi là hàng Italy sx anh dùng hiệu này rồi lâu rồi anh quên mất nước nào sx nhưng cũng EDP anh thấy mùi cũng lâu nhưng cũng không lâu bằng hiệu YSL anh dùng của Pháp sx cho nên em muốn thì mua thử, cũng nên vào Amazon xem feedback người mua nói họ dùng ra sao rồi hãy mua.

BH sale chỉ hôm nay BW CPL filter 77 trong link còn 49 đồng gồm link so sánh Amazon bán 80, BH không bao giờ bán hàng BW giả cho nên mua của hai thằng này không bao giờ phải ngồi đó vừa mua vừa lo nó có bán hàng giả hay không như mua ở VN

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...olarizing.html
    https://www.amazon.com/Kaesemann-Cir...GGR4EAVPW7PKS9
    Em thích chai nước hoa trên quá mà kg rành kiểm tra seller, anh Nikonian2006 dành chút thời gian kiếm seller giúp em với nhé. Em sẽ mua thêm chai Emporió Armáni HE by Giorgió Armáni For Men Cologne Eau De Toilette 3.4 oz + Free Hand Sanitizer để tặng người bạn thân luôn.

Thanks anh trước nhé.

P/s, hôm qua em có mua cái BW CPL filter 77, em chưa bao giờ mua ở BH, cứ tưởng nó bắt mình mail hình thẻ gì gì đó để kiểm tra, ai ngờ sáng nay UPS nó ship rồi, ngày 19/12 nhận dc.

Có rất nhiều lần anh nghe nói về filter BW anh đã định mua một cái CPL nhưng nghĩ lại anh đang có cái Nikon chắc cũng tốt như nhau nên thôi, anh đã gửi link sale hàng BW bởi vì anh biết hàng này nhất là ở VN mua giả rất nhiều mà người mua nói chung họ không đủ trình độ để biết thật giả ra sao đâu, cho đến họa may họ đã mua xong đã đóng tiền ngu xong rồi mới biết đồ giả mới có kinh nghiệm. Vì vậy, nếu em mua ở BH, không bao giờ em phải ngồi đó lo lắng nó bán hàng giả. Mấy cửa hàng lớn online ở Mỹ trong topic anh gửi kể cả BH không bao giờ bán hàng giả. Bảo đảm em đúng hàng BW.

Về mặt tìm hiểu seller, nói chung với yêu cầu của em phải đi kiếm và kiểm tra seller cho em yên tâm, nếu như không phải là em hay là một số bạn gắn bó lâu dài với forum và theo dõi thường xuyên với forum mà là một bạn mới vào thì anh chắc chắn là không bỏ thời gian ra đi làm việc dưới đây vì nó rất tốn thời gian và cả trách nhiệm cũng như uy tín của topic lỡ như chỉ sai mua hàng giả là không hay với lời anh nói trong topic.

Anh có xem FB của seller của em. Theo anh thấy, nó không phải là top rated plus seller của ebay thì anh không thích. Một năm một vài trăm negative feedback có cả FB nói cho biết bán hàng giả, thật sự anh cũng không rõ là có phải bọn mua nó ném đá hay không. Ở mặt này, cảm giác của anh là không bảo đảm. Nhưng giá lại rẻ, cho nên nếu em muốn rủi ro thì em mua thử một chai. EDP hàng Italy là phải rất lâu ít nhất phải 5-6 giờ xịt cái một lần trên cổ. Mà thật sự với anh nếu so với YSL của Pháp hay Chanel hay tương tự mấy loại sang hơn thì EDP của nó phải 8 giờ là ít.

Nếu em mua thằng trên mang về 2 tiếng hết mùi thì rất có khả năng nó pha cồn vào. Một seller khác anh cũng có giới thiệu trong topic là thằng này nó là top rated plus seller, cũng có negative nhưng top rated plus là phải hơn seller thường và nó bán cực nhiều gấp 2 thằng em hỏi gần 400K lần bán. Nhưng nó không có hiệu em muốn mua Man in Black EDP. Nó chỉ có cái anh gửi link http://www.ebay.com/itm/MON-JASMINE-...-/391322738861

Anh nhớ có bạn trong topic mua hàng thằng này thì cho biết là liên lạc nó sau bán hàng hơi lâu, nhưng nó bán hàng thật, cho dù vậy, dựa trên FB, anh vẫn không 100% nhưng anh tin rating của ebay cho nên anh đánh giá nó cao hơn seller em hỏi (không phải top rated plus).

Amazon bán anh tin 100%, em xem link https://www.amazon.com/Bvlgari-Black...3ABVLGARI&th=1. Khi em vào, Amazon chỉ còn chai 2 oz nghĩa là 60ml trong khi chai em hỏi 100ml nó không còn hàng toàn seller ngoài bán. Cho nên anh chỉ recommend em mua chai 60ml Amazon bán giá 40 + thuế. Đúng là em phải mua cao hơn ebay nhưng em bảo đảm hàng Italy thật sự. Nếu như em mua vè đến VN em dùng mà đúng là hàng giả bay mùi quá nhanh em chat Amazon nó sẽ trả tiền lại cho em cái chai luôn không lấy lại. Mấy thằng trên kia nó cũng cho trả lại nhưng nó trả lời email lâu và nó bắt phải mang lại Mỹ ship lại cho nó, rồi họa may nó trả tiền. Anh không rõ là mở ra dùng rồi thì nó có dễ dàng trả tiền như Amazon hay không. Theo kinh nghiệm anh là không vì nó nhỏ, không hùng mạnh vốn như Amazon chấp nhận lỗ lấy lòng khách.

Cho nên xét về uy tín giới thiệu là anh phải chọn Amazon. Tùy em chọn lựa theo cái anh đã nói ở trên và chấp nhận rủi ro hàng giả hay không.

Trang 844 / 1001 Đầu tiênĐầu tiên ... 344744794834842843844845846854894944 ... Cuối cùngCuối cùng