Trang 746 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 246646696736744745746747748756796846 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 7,451 đến 7,460 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Tonchan, khi nào em mua hiệu nào em nên lên Amazon dò tìm nó và em nên đọc review. Khi đọc em chọn cái nào phải nhiều review và em chọn đọc từ review thấp nhất 1 sao trở lên xem coi người dùng nói như thế nào. Em sẽ gặp nhiều cái ít sao liên quan đến dịch vụ thì em bỏ qua chỉ đọc về sp. Anh ví dụ như cái em mua có người cho biết dùng sau 3 tháng bị hỏng một bên. Thông thường em thấy hay khen lắm mà rẻ đó là do giá nó rẻ quá so với khả năng của nó chứ chưa chắc nó hay. Anh đã bị nhiều lần vụ này. Nếu em muốn an toàn, anh vẫn khuyên là chọn Sennheisser hay Beats trong giá 45-50 em có thể mua.

Tuannbb, anh chưa bao giờ dùng Denon. Hiện tại anh có hai giàn riêng biệt một cái nghe CD anh dùng power amp của Rega làm bằng tay ở Anh sx gắn vào pre dùng đèn tạo ra hybrid. Đã nhiều lần anh định bán luôn cái Rega đi để mua luôn power amp bằng đèn nhưng mà nó hay quá khi nghe nhạc thiên về giọng hát cho nên anh đã không bán. Một hệ thống anh xem blu ray thì anh dùng pre và pow đều của Marantz. Anh trước đây dùng receiver nhưng từ ngày anh chuyển sang processor anh không muốn quay trở lại receiver vì pro của Marantz nó xử lý âm thanh cháy nổ quá hay.

Về câu hỏi của em, loa có thể dùng cho stereo amp hay surround 5 hay 7 đều được cả em. Anh ví dụ loa nhà anh gắn bên hệ thống nào cũng được. Vấn đề chỉ là cần phải thử nghiệm thì mới biết loa và amp có xứng với nhau không. Ở mặt này thật sự là rất khó đó, phải trải nghiệm nhiều. Khi em có thể làm được thì em có thể mang loa ra tiệm thử với amp cái nào thích thì em mua. Audio mang cảm nhận cá nhân rất nhiều và tùy theo nhạc nghe cho nên em đừng nghe người khác nói và đừng coi trọng review. Miễn em nghe hay là được. Ngoài ra, em để ý là karaoke có nhiều người hát rất "hay" cho nên họ sẽ có thể làm hỏng loa cao tầng trebe của em đó phải cẩn thận. Ở nhà anh có người cứ kêu anh mua karaoke về gắn vào. Anh nói không, never là vì lý do anh mới nêu. Kinh nghiệm mua của anh là phải đi thử cho bằng được khi có thể, đừng nghe người khác nói.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

vâng anh Vũ, cảm ơn anh rất nhiều. khả năng em qua lấy cái receiver của denon vì em nghe cả nhạc và xem phim anh ạ!

Nhờ anh Nikonian và các anh chị cho em hỏi, em thấy trên amazon có mấy cái tele khủng mà giá tầm 1 - 200 USD. Không biết mấy loại này chất lượng thế nào ạ, hay chỉ để chụp cho vui thôi ạ?

Ví dụ như con này 500mm F:8 giá $110

http://www.amazon.com/gp/product/B00...f_rd_i=desktop

Trước tiên xin Chúc Mừng Năm Mới anh Nikonian và các bác!
    Các bác cho em hỏi khi mua đồ có thêm phương án ship là "pick up" có nghĩa là sao ah ? Nó có đặc điểm gì khác với ship thông thường và có nên chọn phương án ship này ?
    Thanks all !

Tuannbb, theo kinh nghiệm của anh là receiver nghe nhạc không hay (không hay ở đây là phải ở trình độ thật cao hay nói chung là những người mà phải mua đĩa gốc mới nghe ah em) cho nên nếu không có nhu cầu như thế thì kết hợp hai vào trong một cho tiện vì các anh mà phân ra thì chi phí cũng rất cao. Nếu em có thể làm được thì hỏi người bán cho em nghe thử hoặc là chịu khó mang loa vào xe hơi chở ra đó nghe thử nhe em. Anh biết là bất tiện nhưng mà phải nghe thử trước. Ở bên anh thì cũng hay có chuyện cho mượn về nhà nghe 24 tiếng không thích đem ra trả lại, chỉ cần để CC lại tránh đi luôn không trở lại thôi.

Hungnguyen, mấy cái lens dài của em như review đã nói chất lượng thấu kính rất dở và manual focus. Ống kính dài zoom quá nhiều nên đòi hỏi chế tạo kính rất khó, nên ống thật tốt nó rất đắt, nếu em khó tính với chất lượng đừng quan tâm, tốn thời gian vô ích mang về.

Piratevn, pickup nghĩa là nếu bạn may mắn ở chung tiểu bang hay ở gần nơi người bán thì em mang đến. Đa số họ là người lớn tuô63i đó em (nói chung thôi) và họ không biết ship hoặc là nếu hàng quá to (như loa lớn chẳng hạn) thì pickup. Anh gặp hoài chuyện này và cũng rất hay mua pickup. Anh sẽ mua thêm chiếc xe đạp nữa và cuối tuần này cũng kiểu pickup đó trả tiền mặt cho nhanh luôn không tốn phí ebay.

Tonchan, em thử cái này Beats cho iphone không hộp giá tốt em phải vui lòng đọc review về cái này vì anh chưa dùng. Anh chỉ dùng sennheisser http://www.ebay.com/itm/Black-iBeats...wAAOSwcOFWagkS, seller bán hàng thật anh mới gửi link.

D700 ở Nhật rất đẹp 799 http://www.ebay.com/itm/Nikon-D700-1...MAAOSw37tWC01B
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

Piratevn, pickup nghĩa là nếu bạn may mắn ở chung tiểu bang hay ở gần nơi người bán thì em mang đến. Đa số họ là người lớn tuô63i đó em (nói chung thôi) và họ không biết ship hoặc là nếu hàng quá to (như loa lớn chẳng hạn) thì pickup. Anh gặp hoài chuyện này và cũng rất hay mua pickup. Anh sẽ mua thêm chiếc xe đạp nữa và cuối tuần này cũng kiểu pickup đó trả tiền mặt cho nhanh luôn không tốn phí ebay.

D700 ở Nhật rất đẹp 799 http://www.ebay.com/itm/Nikon-D700-1...MAAOSw37tWC01B
    Sorry, em quên nói rõ thêm là vụ "Pickup" này em thấy khi giao dịch trên Target US. Nếu vậy là xe của Target hay xe của khách hàng nào đó ngẫu nhiên vừa shopping ở store Target về, tiện đường họ chở và để ở trước cửa nhà mình hả anh ?

Quote Được gửi bởi hunguyenv View Post
    Nhờ anh Nikonian và các anh chị cho em hỏi, em thấy trên amazon có mấy cái tele khủng mà giá tầm 1 - 200 USD. Không biết mấy loại này chất lượng thế nào ạ, hay chỉ để chụp cho vui thôi ạ?

Ví dụ như con này 500mm F:8 giá $110

http://www.amazon.com/gp/product/B00...f_rd_i=desktop
    Mấy con này dùng để thay ống nhòm đó bạn. Trời hơi chạng vạng tí là khỏi thấy đường luôn vì F8 lận.

Quote Được gửi bởi piratevn View Post
    Sorry, em quên nói rõ thêm là vụ "Pickup" này em thấy khi giao dịch trên Target US. Nếu vậy là xe của Target hay xe của khách hàng nào đó ngẫu nhiên vừa shopping ở store Target về, tiện đường họ chở và để ở trước cửa nhà mình hả anh ?
    Pickup thì thường là mình xem online, rồi trong đó có 1 danh sách store, bạn xem cái store nào gần nhà thì chạy ra rước dzìa thôi hà. Đặt hàng online trong trường hợp này xem như là dùng để giữ hàng lại cho bạn.

Quote Được gửi bởi tuannbb View Post
    Nhân dịp xuân mới xin chúc anh Vũ và mọi người một năm mới sức khỏe, thành công!
    Nhân tiện cho em hỏi là nhà em có đôi loa đa hướng ADC sound image 5202 của Mỹ, công suất là 80w 1 chiếc, 8 ôm vẫn đang dùng với cái amply rẻ tiền Sony DK2 chuyên về karaoke nghe hơi chán. em tính thay chiếc amply mới, vậy đôi này ghép với amply denon loại 5.1 hay 7.1 có ok không hay nên ghép với amply 2 đường tiếng? Em tính chọn amply Denon hoặc marantz có công suất tầm 120w - 150w, giá tầm 10 triệu. Thấy Anh cũng đang dùng amply Denon thì phải? Em không rành về audio lắm nên sợ mua về ráp nghe không hay.
    Loa đây ạ

bác xem độ nhạy của loa , nếu từ 90db trở lên thì dùng ampli stero khoảng 100W-RMS là OK rùi - ampli 5.1 hay 7.1 nghe nhạc kg hay đâu -ampli thương hiệu nào cũng được bác à - nếu bác thích nhạc mạnh thì denon , nhẹ nhàng thì maranzt ....

Quote Được gửi bởi sau_rom View Post
    Anh Nikonian có thể nói thêm về chất lượng giày Rockport được không ah.

Em hiện giờ dg đi luân phiên 2 đôi của hãng Sketchers (giày thể thao), ngoài ra còn dg cất tủ 2 con Sketchers (cũng loại thể thao luôn) khác. Nếu mua thêm Rockport chắc em đi 1 đôi, còn 1 đôi cất tủ cũng phải 2, 3 năm sau mới đi tiếp.
    - rockport là thương hiệu của ADIDAS đó bác - chất lượng ổn

Trang 746 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 246646696736744745746747748756796846 ... Cuối cùngCuối cùng