Trang 540 / 1001 Đầu tiênĐầu tiên ... 40440490530538539540541542550590640 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,391 đến 5,400 / 10001

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Em Pe, như anh có hay nói trên forum, khi chúng ta nói chuyện với nhau online không ai biết ai mọi thứ đều qua cái nick thì rất dễ dàng chúng ta sẽ hiểu lầm nhau và những chữ viết như thế này nó không mang lại cảm xúc cũng như sự thông cảm lẫn nhau so với tiếp xúc con người thật ở ngoài đời. Đây là lý do vì sao em đừng nhạc nhiên khi thấy ở online mọi người rất hay tranh cãi với nhau. Anh phongtran khi post trả lời cho em không có ý nói em quảng cáo gì đâu, anh ấy chỉ nói là theo anh ấy nghĩ thì giá ở BH ở sản phẩm anh ấy nêu là rẻ hơn nhưng thật sự không phải vậy anh đã gửi link cho thấy hai thằng này đều bán giá như nhau vì nó để ý giá của nhau với hàng mới. Với hàng cũ kinh nghiệm của anh cho thấy Adorama đa số là bán rẻ hơn Keh và BH. Nhưng Keh nó nổi tiếng hơn khi bán quốc tế bởi vì nó chịu hạ mình phục vụ hơn y chang như Amazon.

Ở đây qua bài viết của em cũng thấy ra được một kinh nghiệm mới cho anh là Adorama cho dù bán Amazon vẫn không lấy thuế sales tax so với hàng Amazon tự bán. Nếu như ở nơi mà Amazon nó ship hay nó bán mà giá như nhau, anh vẫn khuyên là phải mua Amazon. Trong trường hợp Adorama tự bán kia, thì mua ở đâu cũng vậy.

Mình đã có nói vói các bạn chuẩn bị tiền vì có dịp lễ là Amazon sale rất dữ, toàn bộ hàng trong link Amazon đều sale 20% codes ngay trong link đây là một dịp rất tốt bạn mua hàng mới sx của Amazon mà tất cả đều sale từ đồng hồ cho đến giày. Bạn nào lúc trước chờ mua Mudman Casio cũng là dịp đây mình chỉ sợ bạn không đủ tiền mua thôi, nhanh lên kẻo hết size http://www.amazon.com/gp/browse.html...DER&lo=fashion nó sale đồ nam vì ngày của Cha đang đến. Chưa hết đâu, đến 21 tháng 6 còn tiếp nhất là mấy cái sale hai lần x2 đó. Sale 20% rồi sale theo giờ sale tiếp và giá nó cực rẻ thật sự.

Ipad air 2 64GB mới 100% chỉ còn silver giá 499 wifi http://www.ebay.com/itm/Apple-iPad-A...item1a01153c1a

Mình muốn nhân bài post mình muốn quảng cáo một vấn đề cho các bạn ở nước ngoài không theo dõi có thể chưa biết, từ rất lâu rồi chưa bao giờ mình xem bơi lội của Seagames mình chỉ xem bơi lội Olympics mà thôi có những lúc Phelps đoạt đến những huy chương vàng thứ 7 của một giải Olympics hoặc những lúc anh ấy chỉ hơn đối phương thời gian bằng sao cảm giác không thể tả.

Quê hương mình còn nghèo giáo dục đào tạo còn thấp là điều hiển nhiên không nước nào có thể sản sinh ra người như Phelps nhưng đây là lần đầu tiên mình theo dõi bơi lội ở giải nhỏ như Seagames. Và cũng là lần đầu tiên VN có một người như Ánh Viên hễ bước xuống hồ bơi là đối thủ phải lo sợ cho dù AV ở Lane 2 cách đây 1 tiếng vẫn phải sợ vì chỉ bốn ngày thi đấu giành 6 vàng phá bảy kỷ lục mà vẫn còn tiếp tục thắng chứa chưa hết mà chỉ mới 18 tuổi gì đó thôi. Các bạn ở xa đã chưa xem cứ thử lên youtube xem, có những trận thi đấu AV bỏ đối thủ thứ hai xa cả gần một chiều dài hồ bơi trong khi chưa bao giờ VN dám tự hào về môn bơi này khi thi đấu, không biết ở đâu ra một người như thế này. Một phần trong đó là do đào tạo tốt mà ra vì đa số thời gian luyện tập em đều ở Mỹ, không hề biết facebook hay smart phone là gì tối ngày chỉ biết bơi thật là khó khăn nhưng rất đáng tự hào. Mình mong chờ em sẽ được chọn là VDV tiêu biểu của toàn giải. Singapore trong khu vực nó rất mạnh về bơi mà nó phải sợ VDV này của mình thật là tuyệt.

Ngoài tài năng, phương tiện và đào tạo tốt là rất quan trọng cho nên nước mình còn nghèo, đạt được bao nhiêu đó là rất đáng ngưỡng mộ. Ở tầm thế giới thì bơi lội không ai qua được Mỹ và Úc đâu một phần là thể chất người Tây họ mạnh mẽ hơn người Á nhiều cho nên rất khó khăn cho người Á nổi tiếng như VDV Mỹ và Úc chỉ có một vài người làm được thôi ở Nhật và TQ.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Em Pe, như anh có hay nói trên forum, khi chúng ta nói chuyện với nhau online không ai biết ai mọi thứ đều qua cái nick thì rất dễ dàng chúng ta sẽ hiểu lầm nhau và những chữ viết như thế này nó không mang lại cảm xúc cũng như sự thông cảm lẫn nhau so với tiếp xúc con người thật ở ngoài đời. Đây là lý do vì sao em đừng nhạc nhiên khi thấy ở online mọi người rất hay tranh cãi với nhau. Anh phongtran khi post trả lời cho em không có ý nói em quảng cáo gì đâu, anh ấy chỉ nói là theo anh ấy nghĩ thì giá ở BH ở sản phẩm anh ấy nêu là rẻ hơn nhưng thật sự không phải vậy anh đã gửi link cho thấy hai thằng này đều bán giá như nhau vì nó để ý giá của nhau với hàng mới. Với hàng cũ kinh nghiệm của anh cho thấy Adorama đa số là bán rẻ hơn Keh và BH. Nhưng Keh nó nổi tiếng hơn khi bán quốc tế bởi vì nó chịu hạ mình phục vụ hơn y chang như Amazon.

Ở đây qua bài viết của em cũng thấy ra được một kinh nghiệm mới cho anh là Adorama cho dù bán Amazon vẫn không lấy thuế sales tax so với hàng Amazon tự bán. Nếu như ở nơi mà Amazon nó ship hay nó bán mà giá như nhau, anh vẫn khuyên là phải mua Amazon. Trong trường hợp Adorama tự bán kia, thì mua ở đâu cũng vậy.
    Em cám ơn anh đã nhắc ạ,
    Thực tình thì lúc order em cũng đã so sánh trên amazon và các web, sau thấy giá như nhau nên em chọn ưu tiên amazon hơn.
    Em nói câu cuối là sợ bác ấy hiểu lầm chứ không có ý gì đâu ạ. Em cũng bán đồ online nên sợ câu chữ không diễn đạt hết ý dẫn đến hiểu lầm thì không hay.

Seagate Backup Plus loại mỏng Slim chỉ 89 đồng http://www.amazon.com/gp/product/B00...=ATVPDKIKX0DER

Hôm trước mình có nói với các bạn và mình cũng đã dùng nhưng size nhỏ thôi từ lâu lắm rồi mình dùng wireless ổ cứng nối với ipad do gia đình mình chụp hình quay phim nhiều quá mình thấy rất OK cho nên bạn nào mua ipad size nhỏ thì mua thêm wireless này Amazon đang sale bạn sẽ có dung lượng khổng lồ http://www.amazon.com/gp/product/B00...=ATVPDKIKX0DER

1d3 này mình thấy còn rất đẹp chỉ vết trầy dài ở ngay góc sau bạn xem hình giá 750 bạn xem trả giá đi http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item2352866925 máy này đẹp giờ cũng không phải dễ kiếm shot thấp.

5D còn đẹp 475 http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...item2c9c21e19d

D700 shot rất thấp chỉ 837 seller rất tốt http://www.ebay.com/itm/Nikon-D700-C...item3f4e3cbcd5

Mình nói trước vì có bạn ở đây không biết mình là ai lại tưởng mình đi nói xấu BKAV, nếu bạn đã chưa biết thì mấy bài review bphone hiện đang có không ít bạn google cái là ra thôi nhất là bạn xem ở forum công nghệ như tinhte mà các anh ở đây cũng rất quen thuộc mọi người hai bên hay nói chuyện với nhau kể cả đi offline chung. Bphone hoạt động khi thử nghiệm thực tế không như mong đợi không phải tuyệt vời như hãng quảng cáo trong hội nghị. Vấn đề ở đây mình muốn nói là sự thành thật khi quảng cáo bạn bỏ ra bao nhiêu tiền làm cho thật lớn ca ngợi nó đủ lời bạn làm cho người khác mong chờ nó rất cao thử ra một cái lỗi tùm lum.

Bạn đừng có tin lời mình nói vì nếu vậy rất có thể mình có thành kiến. Bạn nghĩ logic như thế này, tại sao chỉ sau một tuần bỏ ra cửa hàng cho thử nghiệm bây giờ phải rút lại hết sản phẩm để thay sp khác. Nếu như người review họ ác ý nói xấu và sp của bạn là tốt thật không thua gì iphone 6+ thì tại sao bạn phải tốn thời gian lấy hết sp về và lại đi thay cái khác đem ra thử nghiệm lại? Một sp của công ty nhỏ mới ra thì khả năng nó không tốt chuyện này cũng rất bình thường, mình chỉ nói đến phần bạn nâng nó cao quá bạn phóng đại nhiều quá mà sp nó ra thật sự chỉ là hạng trung bình thì bạn còn sẽ làm cho mọi người thất vọng thêm thay vì bạn thành thật và đừng phóng đại sp của bạn lên.

Ở một mặt khác mình xem youtube review mình thấy cách thiết kế icon và cách dùng quick menu từ dưới màn hình kéo lên rất giống iphone/ipad. Cảm giác của mình ở mặt luật pháp là giả sử một ngày nào đó cái máy này chuẩn bị mang sang thị trường Mỹ để bán thì luật sư Apple nó sẽ viết thư nó hỏi thăm sức khỏe. Bạn thử lên youtube xem thử coi mình nói sự giống nhau xem có sai không. Bạn nào ở đây có nghi ngờ lời mình nói và đã chưa biết thì google các bài review sp của những người họ đi ra cửa hàng họ thử nghiệm bphone và bạn tự nhận xét tính trung thực của bài viết chính bạn.

Gửi bác Nikonian và anh em khác:

Nhờ sự tư vấn của bác và anh em trong 2pic này nên em đã chọn mua được cái đồng hồ mà mình ưng ý. Hôm nay hàng đã tới tay nhưng có một số vấn đề muốn chia sẻ với anh em sau khi mua hàng.

Được sự tư vấn của anh em nên sau khi quyết định mẫu mã trên web Jomashop xong em liền email cho anh Trung nhờ báo giá và mua hàng liền nhưng anh Trung báo lại là tháng này không nhận đặt hàng, nếu muốn mua thì qua tháng 5 mới nhận đơn hàng, mà các bác biết rồi đấy, đã quyết xong, chuẩn bị đầy đủ tiền rồi thì sao mà ngồi đợi được? Nên em quyết định lên internet search kiếm chỗ mua liền, sau một hồi em quyết định chọn 1 website thấy có vẻ an tâm nhất( em xin phép không nếu tên) và gửi email nhờ báo giá sau đó là mua hàng.

Hôm em tới đưa tiền( 100%) giá hàng+ phí này nọ xong thì nghe nhân viên ở đó nói là nhanh thì 20 ngày, chậm thì 25 ngày hàng sẽ về tới SG. Sau đó em chờ tới 25 ngày không thấy gọi báo nhận hàng hay này nọ em có gửi email cho công ty thì nhận được câu trả lời là hàng chưa về, còn ở bên Mỹ. Em cũng khá bực tức nên gửi email phản hồi phía công ty, cty xin lỗi và nói nhân viên mới nên khi có sự cố không thông báo kịp thời cho em đồng thời gửi cho em email của bên UPS và Jomashop giao trễ nên có sự chậm trễ này. Bến cty hứa là 14-05 nhận hàng bên Mỹ, kiểm kê hàng 16-05 về VN, nhanh thì tuần sau sẽ có. Em đợi dài cổ tới hôm 5-6 thì có em nhân viên của công ty gọi báo là hàng còn ở Hải Quan, chưa lấy ra được do mới có chính sách thuế gì đó, HQ đòi thêm 2% giá trị hàng hóa nên đôi bên còn thương lượng chưa giải quyết xong. Hôm sau em bực quá tới công ty nói là cho một cái hẹn cuối đi chứ thấy làm ăn giống lừa đảo quá, thì họ hẹn tới ngày hôm nay sẽ có hàng, nếu không sẽ trả lại tiền cho em.

Hôm nay, tới ngày hẹn sáng có 1 em gọi điện báo là chỉ lấy được cái đồng hồ Tissot, còn cái Skagen thì chưa biết chừng nào mới có, chiều nay đi làm về em ghé qua lấy cái Tissot. Vậy là em giao tiền từ ngày 24-04 tới hôm nay 10-06 mới nhận được 1 cái đồng hồ. Về thái độ của nhân viên công ty đó thì tương đối tốt, nhưng em có điều không hiểu sao mà hàng đi lâu thế? Em nghĩ rằng ai ra làm dịch vụ này cũng phải có HQ bảo kê nhập chứ người ngoài đâu có đơn giản mà nhập? Công ty này nhìn trên website cũng dc, nhân viên cũng khoảng gần chục người.

Sau khi nhận đồng hồ về em có coi sơ qua, thật sự là lần đầu tiên em xài đồng hồ nên cũng không rõ thật giả, nhưng có cuốn sách ở trong hộp ghi là Printed in China? Liệu có đồng hồ giả của China không các bác? Muốn kiểm tra chính xác thì phải làm sao?

Rất cảm ơn các bác, bác nào biết giải thích dùm em cái.
    p/s: Lần đầu nhờ mua hàng mà hồi hộp quá. hic Em gửi hình chụp trang cuối sách.
    Được sửa bởi Ngao Tuyet lúc 06:32 PM ngày 10-06-2015
    D750 24-120N 85 1.8G

Mình không có nhiều thời gian kiếm links cho các bạn.

Lúc 830pm đêm nay (còn vài phút) Amazon sale đôi này mang cho văn phòng đế làm bằng tay nhìn nó may đế như hình là mình bảo đảm chất lượng đế rất tốt phải dành cho loại giày cao giá thì mới thấy đế như vậy, phải check luôn code sale 20% (xem trong link) coi chừng nó sale hai lần là rất rẻ size 7 mà còn 79 không sale thì giá này cực rẻ phải vào sớm tránh hết size http://www.amazon.com/gp/product/B00...d_p=2072380842

NgaoTuyet

1. Mình đã đọc. Mình không chấp nhận cách làm ăn như trên mình đã nói với các bạn rất nhiều lần là không bao giờ đi lang thang lên Internet kiếm mấy công ty dịch vụ bậy bạ và đây là một bài học bây giờ mua về vừa mua vừa phải lo lắng không biết có phải hàng giả hay không vừa phải chờ đợi rất lâu. Anh Trung không nhận thì còn vài anh khác trong trang một vẫn rất đàng hoàng.

2. Mình mong rằng đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng mình khuyên các bạn không nên đi kiếm dịch vụ như trên.

3. Bạn hãy vui lòng chụp hình tất cả các mặt của đồng hồ kể cả dưới đáy đồng hồ lên đây cho mình xem kể cả giấy tờ của Jomashop (xóa tên đi mình muốn nhìn thấy invoice). Đồng hồ đúng tốt số series trong hóa đơn phải trùng với số dưới đồng hồ. Mình đã mua Tissot không biết bao nhiêu cái rồi mình biết.

4. Sau khi xong, bạn hãy vui lòng pm tên của cửa hàng và địa chỉ cho mình, mình sẽ viết bài trong box nhận xét về dịch vụ này. Mình ở nước ngoài, người bị nêu có ghét mình cũng OK vì mình không ở VN mình không dùng họ. Mình không muốn thấy các bạn ở đây vào trong topic mình bị như bạn đã bị. Mua mà gần 8 tuần mới thấy hàng về mà không hề có bất cứ sự bồi thường nào. Amazon nó trễ một ngày thôi nó trả lại tiền shipping hoàn toàn.

5. Sách và hộp làm ở China là chuyện bình thường quan trọng là cái đồng hồ kia.

1. Chuyện sách hộp làm ở China bình thường bạn à, iPhone còn làm nguyên con ở TQ thì nói chi là cái này :D.
    2. Bạn cứ nói thẳng công ty này để người khác biết mà xem xét. Vì đôi khi có nguyên nhân khách quan và chủ quan. Nhưng nếu người khác cũng từng bị giống bạn thì phải xem lại công ty này rồi.
    3. Jomashop thì không bán hàng giả đâu, còn công ty đó có đổi hàng giả không thì em hông biết :D.

D750 24-120N 85 1.8G

Gửi bác Nikonian,

Đây là toàn bộ hình ảnh em chụp cái đồng hồ và giấy tờ kèm theo. Đúng như bác nói, đây là bài học cho anh em mua hàng, em cũng muốn chia sẻ cho anh em trên đây biết để khi mua hàng cân nhắc cho kỹ. Trước khi mua em cũng tìm hiểu nhưng không thấy phàn nàn nào về chỗ này. Giờ còn 1 cái Skagen nữa nên em cũng muốn lấy cho xong, nhân viên ở đó cũng xin lỗi này kia, thái độ khi nghe phàn nàn rất tốt nên dù rất bực em cũng phải xuôi tai. Nghe nhân viên nói là lần đầu gặp sự cố thế này, em thì cũng tin và nghĩ vậy nên không đưa tên nó lên đây, tuy nhiên nếu anh cần thì em sẽ pm cho anh. Em vẫn tin và hy vọng rằng đây chỉ là sự cố như em gái ấy nói, quan trọng là đúng là hàng chính hãng thì cũng gắng bỏ qua cho. Chiều nay em ấy còn nói hy vọng sắp tới em đặt hàng thêm lần nữa để em ấy lấy lại uy tín.

Hình như em có dễ tính quá không?
    D750 24-120N 85 1.8G

@Bạn Ngao Tuyết:
    Giờ này chắc anh Nikonian đã ngủ rồi, nên trả lời cho bạn trước theo KN của mình:
    1- Trước hết xin lỗi bạn vì đợt bạn LH số lượng đồng hồ quá nhiều, nên mình ko nhận order của bạn, mong bạn thông cảm!
    2- Mình có quét thử mã vạch trên tag bạn chụp thì ra đúng mã đồng hồ bạn mua, và những hình bạn chụp cái Tissot này thì theo mình là đúng hàng, bạn yên tâm đi nhé!
    3- Còn việc chậm trễ so với thgian dự kiến thì DV ship nào thỉnh thoảng cũng bị, rất nhiều lý do, chậm do seller giao trễ/ chuyến bay delay/ mùa cao điểm/ hàng về đến VN bị lưu kho kiểm hóa ..v..v

Mà mua của Jomashop thì rất hay bị chậm giao hàng, có khi 2-3 tuần từ khi đặt hàng họ mới giao, thậm chí sau 1 tháng email báo ko có hàng để giao nên phải hủy! Mình ko đánh giá cao Jomashop, mặc dù vẫn đang mua, mình đã từng bị mất uy tín với khách do bị shop này cancel 2 cái Tissot 1 lúc dù đã trừ tiền TK của mình, chỉ email nói sorry ko có hàng là xong!
    Nên bác nào có mua đồng hồ của Jomashop thì hãy search cái đó có bán trên ebay do Jomashop ko trước đã, có thì các bác đặt trên ebay sẽ có hàng nhanh hơn/đảm bảo ko bị cancel so với đặt trên web Jomashop.com
    Đồng hồ mình cũng order nhiều trên Ashford.com ; shop này theo mình chuyên nghiệp hơn.
    Vài KN mua hàng xin chia sẻ với các bác.
    Thân chào!
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Trang 540 / 1001 Đầu tiênĐầu tiên ... 40440490530538539540541542550590640 ... Cuối cùngCuối cùng