Trang 440 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 340390430438439440441442450490540940 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,391 đến 4,400 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

anh chỉ muốn mua 1 battery để đề phỏng thôi nên tính mua 1 cục at market để backup thôi . vì anh rất ít chụp nên mua zin mà ít xài nó cũng sẽ hư và mất công take nó lắm , vậy theo em nghĩ nên mua hiệu nào
    vì máy đang ship nên anh cũng chưa biết battery nó còn gôd hay ko ? saler này hôm nay anh mới tìm ra là nó cho bid 2 cái với hình và mô tả giống nhau 100% luôn cái kia thì bid trước cái của anh .và winer bid mắc hơn của anh 100usd .anh có hỏi nó sao mày list 2 cái giống hệt nhau vậy .nó nói nó có 2 cái giống hệt nhau !!! anh nói anh ko tin như vậy và nói sẽ trả lại nếu ko giống như hình show ! hình nó ko show ser numbers nên ko kiểm chứng được hihi .
    cám ơn em nhiều chúc gia đình em tết vui vẻ nhe
    thân mến
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Anh yashi, thằng seller 1ds3 cho anh là dân professional kể cả là thành viên CPS cho nên em tin rằng nó không lừa dối anh đâu, chuyện mà nó có hai ba cái là chuyện bình thường. Mua bán ebay rất an toàn khi đã mua rồi desc sẽ đóng băng lại không ai sửa gì được anh nhận về không đúng anh nói nó trả lại chắc chắn nó sẽ đồng ý vì nó biết là anh mét với paypal là nó cũng sẽ phải nhận lại hàng thôi, vả lại FB nó tốt nó là dân pro chụp ảnh nó không lừa anh đâu, anh cứ yên tâm, nhưng tất nhiên nếu em cẩn thận khi em nói thì em phải nói luôn là em không chắc 100% chỉ là cảm giác kinh nghiệm của em.

Anh tạm thời không mua pin thêm đã anh nhận được máy đi như thế nào pin ra sao rồi nói em biết em tính sau cho anh. Nói chung là anh nên mua pin gốc vì giá cũng rẻ thôi, nếu anh không dùng như em hiện tại em có hai viên một viên em sạc còn 40% em bỏ tủ lạnh (ngay ngăn cá dưới ngăn đá liên tục). Viên EN-EL4A em để mấy năm nay lấy ra chỉ mất đi một rate. Nếu như anh thật sự ít chụp thì em khuyên là không nên mua vì cho dù anh có bảo quản như em thì pin nó cũng sẽ giảm khả năng giữ điện chỉ là lâu hơn thôi. Một viên anh chụp trên 2000 tấm một lần thì không phải lo mua thêm. Anh mua pin bậy bạ lỡ để đó nó chảy ra là anh rất mệt.

Rockport sale 25% hàng giảm giá clearance và mua hai đôi giảm 40% giày trong link xem hình code trong link ngay ở đầu trang http://www.rockport.com/on/demandwar...50216_Reminder

Các bạn khác mình quên, trong thời gian Tết này tất cả những dịch vụ xách tay đều sẽ rất chậm vì nó còn liên quan đến Hải Quan và mọi người ở VN ai cũng lo Tết cho gia đình, các bạn phải chờ lâu hơn.

Quote Được gửi bởi Pe/|/T@x View Post
    Em muốn hỏi kinh nghiệm của các bác và anh Nikonnian về dùng bút Stylus cho Ipad.
    Hiện tại em đang dùng ipad mini do thời gian gần gần đây nhu cầu cần ghi chép lại nhiều nên nếu có loại bút nào dùng được cho ipad để tiện việc ghi chú thì tốt quá. Nhu cầu của e thì chỉ cần note ý chính chứ không ghi chép nhiều, xem qua 1 số loại nhưng đa phần đầu to hơi khó khăn trong ghi chép. Một số loại khác thì ở VN không thông dụng lắm nên chưa biết thực tế dùng như nào.
    Em chỉ có nhu cầu viết chứ không vẽ, hy vọng có anh/em nào trong diễn đàn có kinh nghiệm trong việc này chia sẻ cho mọi người thì tốt quá, vì chắc cũng có nhiều người có nhu cầu như em.
    Trường hợp xấu nhất không có loại nào tốt thì đành phải chuyển qua dùng Samsung note vậy.
    Cám ơn mọi người trước.
    Pentax, thành thật xin lỗi em vì hồi sáng câu hỏi của em ở trang trước anh không thấy. Anh không dùng bút cho ipad cho nên kinh nghiệm không có, để anh có thời gian anh xem thử có gì anh sẽ trả lời cho em sau nhe, sorry vì đã không thấy câu hỏi.

Anh yashi, nhân tiện anh nói em xem lại FB seller bán 1ds3 cho anh. Trong 6 tháng qua chỉ có 2 negative hoàn toàn không liên quan đến chuyện lừa dối hay nói láo khi rao hàng chỉ là buyer bị hủy bid cancel hàng bán nó tức nó cho negative. Tham gia từ 1999 là rất lâu và đã có hơn 600 lần mua bán ebay hàng bán FB đều tốt một lần neutral vì có một vết trầy nhẹ trên hot shoe mà không ghi trong mô tả. Dựa trên lịch sử này, kinh nghiệm của em cho biết seller của anh đàng hoàng. Khi nào máy về anh có gì thắc mắc gửi lên đây em xem vì em đang dùng 1ds3 cho nên cái gì của nó em cũng biết. Anh kiểm tra battery bằng cách vào xem coi nó bao nhiêu thanh green, nó 3 thanh (full) và không có ghi chữ "calibration needed" chữ đỏ là tốt. Em có một viên Keh cho em có chữ này em dùng vẫn tốt như pin thường chỉ là chữ nó hiện lên hoài thôi nhưng em bỏ tủ lạnh rồi. Viên còn lại trong máy của em là hàng như mới kèm theo hàng Keh bán cho em EX+. Khi em lấy cái 1d4 mới chắc là em sẽ có thêm một viên mới khác vì em chụp thể thao em cần ít nhất phải hai viên. AF em dùng nhiều rất hao pin trong một ngày 10 tiếng.

Khi em đi chụp thể thao với 1dx, một viên loại N mới em focus AF cả ngày với ống dài khoảng 8-9 tiếng thì hết và một ngày em chụp vài nghìn tấm cho nên lúc nào cũng mang theo hai viên.

anh chưa hiểu vào xem pin ở đâu .trên máy hay trên charger vậy em ? chắc ở chager .do cái 1ds3 trước mua của keh xài ko lâu mấy .và lâu rồi nên quên hết ko nhớ gì cả hihi .hôm trước ông anh mua cái 1ds2 .mình set thử mà cũng phải mò lại !! hy vọng cái này ở lại lâu hơn !!!!
    kỳ trước xài 3 cái 1ds2-ds3-5d2 thấy file của 5d2 có vẻ hơi đuối so với 1ds .kỳ này xài 5d3 ko biết nó có hơn 1ds3 không ? khi nào ko làm biếng .sẽ thử coi sao hihi

Em Pentax, về câu hỏi của em ở trang trước, anh muốn em xem cái này http://www.amazon.com/Adonit-Point-S...4135835&sr=1-9. Anh chọn cây này bời vì nó có số lượng review rất dữ dội và hoàn toàn đủ thông tin cho em xem coi nó như thế nào cho ipad mini. Nhưng sau khi xem xong nếu em đồng ý mua thì em phải mua cây mới sx ở đây hiện là best seller Amazon trong loại mới vừa ra xem link vì hàng mới nếu anh chỉ đưa link cho em thì em không thấy hết review do nó quá mới. Em hãy đọc hết review và sẽ có khái niệm về chức năng mà em cần có. Nếu vẫn còn không hài lòng thì post lên đây cho anh biết.

Anh yashi:

- Phải có lý do tại sao em mua máy em toàn dùng dòng pro Canon. Full stop. Ngay cả em mua cái mới em cũng mua 1d4 chứ không mua 5d3. Ca ba máy chính em đang dùng là 1ds3 chụp gia đình khi cần có lễ quan trọng, và 1d4 chụp thể thao và 1dx em mượn của Canon CPS khi em đi chụp Grand Slam mỗi năm.

- Anh kiểm tra pin như sau em lấy máy ra xem cho nên làm đúng như em nói khi có máy:

Nhấn nút menu bên trái phía sau máy.
    Xoay scroller trưởc ở tay phải anh gần shutter) sao cho icon trên menu ở vị trí thứ sáu (chỗ anh thấy Brightness)
    Anh sẽ thấy battery info.
    Dùng nút xoay bánh xe ở tay cái anh (chữ set) xoay đến rồi nhấn set.
    Ở chữ maximum bên dưới có ba vạch green. Càng ít vạch pin càng dở dùng nhiều. Full là 3 vạch.
    Không thấy chữ caliberation hiện lên màu đỏ. Cái viên pin backup của em có hiện lên, em thử sạc 3 lần cho nó hết, nó hết xong lại hiện lên. Em search và biết là do chip trong đó nó chết nên nó báo sai chứ viên pin vẫn giữ điện tốt, em vẫn dùng thử chụp trong ngày vẫn OK nhưng em bỏ trong tủ lạnh từ lâu lắm rồi em chỉ dùng viên còn đẹp theo máy của Keh cho.

Khi anh chụp 1ds3, anh cần phải chụp raw và xem trên desktop. Đây là một bài viết hay của professional cho anh biết về sự khác biệt 1dx, 1d4 và 1ds3 mà cả ba máy em đều đang dùng http://www.kaycephotography.com/blog...nds-on-review/.

Pentax em, đây là link cái viết mới ra của cái mà anh kêu em đọc review ở trên http://www.amazon.com/Adonit-Jot-Fin...dp_ob_title_ce

hôm nay em ra Skechers để thử giày thì mỗi loại khác nhau thì size của nó cũng hoàn toàn khác, ví dụ như GOWARK thì em mang vừa size 7.5 nhưng ROOMFIT thì em lại mang vừa 6.5, trong khi converse thì em toàn mang size 7, nike FREE thì lại mang 7.5.
    Nên mọi người nên đi thử đúng từng hãng khác nhau, từng loại cụ thể mới mua được chính xác size cho mình nhé.
    Mà em đang ship về 1 đôi Skechers 7.5 dòng Skechers Sport Men's Skech Flex Oxford không biết về có vừa không nữa.
    M3, M6, X100f, FE2, F100, FM2/T, FM3a

Nodoor, thì anh đã nói rồi theo kinh nghiệm, mua quần áo giày thì phải đi ra tiệm offline thử đúng hiệu cho anh rồi mua Amazon thì mới an toàn. Nhưng khả năng em mua 7.5 anh nghĩ vừa là rất lớn em đừng lo lắng rộng chút em mua vớ to mang vào OK.

Hôm nay 30 Tết mình nghĩ chắc không anh xách tay nào nhận order hàng đâu cho nên chắc là các bạn xem thôi mà không mua được.

Crocs sale http://www.amazon.com/s/ref=gb1h_img...d_p=1977314622

D700 full box đẹp chỉ 899 hỏi count trước khi mua khả năng là khoảng vài chục nghìn http://www.ebay.com/itm/Nikon-D700-D...item2eddd8974c

5D grip + lens full box 575 đọc mô tả hàng đẹp http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-5D...item4634c94b54

Các bạn, vì Tết chúng ta nghỉ khoảng 3 ngày nhe các bạn maybe mùng 3 mình post bài. Tụi mình ở nước ngoài không ai nghỉ Tết đâu mấy anh ở Mỹ cũng vậy thôi toàn bộ phải đi làm nhưng các bạn ở VN sẽ nghỉ không ai mua bán xách tay gì đâu.

Mình có thể nói thời gian này ngày mùng 1 mình vào box mua bán up bài hay viết thêm trong đó là hay nhất vì không ai post mua bán gì cả (mình nói câu này cho vui). Và tiền lệ của forum là mấy ngày Tết không xóa bài ai trừ mấy người đăng ký nick đi quảng cáo bậy bạ online kiếm tiền xả rác trong forum thôi.

Khi nào mình thấy các bạn trong box mua bán bán hàng lại mình post links trong ebay. Cũng là lúc mình cần rảnh làm mục lục box nhận xét.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Oh, rẻ hơn cả 100$

Trang 440 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên ... 340390430438439440441442450490540940 ... Cuối cùngCuối cùng