Trang 2 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102502 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 9994

Chủ đề: Giới thiệu hàng tốt giá rẻ trên ebay US để mua

Quote Được gửi bởi vothanhhai View Post
    Em xài Nikon nè.Cái tripod carbon giá tốt quá mà không biết cách mua.
    Cháu đã thửa 1 cái .thấy cũng cứng cáp ,hình như bác yashicanon mua giùm được kìa .sao bác ko nhờ bác ý xem sao .thấy bảo bác ý tháng 6 về vn .và cũng đã có nhiều người nhờ mua máy gì gì đó !!???

Các bạn

1. Mình tổng kết mọi thứ cần nói vào một post. Mình sorry các bạn khác là mình chỉ nói về dòng professional của Canon.

2. Hiện tại 1ds2 và 1d3 vẫn đang rất hút hàng còn mới. Những sản phẩm này cho dù bán private hay ở các website lớn của Mỹ tình trạng rất mới vừa ra là bán mất. Hàng ebay cho 1ds2 nếu hàng buy it now còn đẹp thì rất đắt so với giá thị trường cho nên không ai thèm mua. Ebay như mình đã nói do chi phí bỏ ra cao cho nên giá của nó không còn cạnh tranh khi mua ở trong thị trường Mỹ. Hiện tại có một máy 1ds2 tình trạng còn rất đẹp đang auction bạn nào có thể mua được ở Mỹ cũng nên tham gia http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item5656bbfc05. Mình giới thiệu seller này vì đây là những người họ auction nhưng vì họ có tiếng trên ebay cho nên họ không bao giờ họ dùng account khác nâng giá bid điều mà bây giờ ở trên ebay rất phổ biến khi bạn đi bid hàng của những người bán private. Nếu bạn không thích bid thì hãy lên Keh mới có một máy EX+ máy này mình bảo đảm chừng 1-2 ngày nữa là sẽ bán. Tình trạng này khá đẹp và chỉ có một hai vết trầy thật nhẹ bạn phải nhìn thậy kỹ mới thấy. Giá chỉ có 1079 đồng mua tại Mỹ. Ở vn mà bạn kiếm ra được tình trạng này giá cũng phải 28-30 triệu và hàng bán rất chạy.

3. Adoram đang bán 1ds3 tình trạng xuất sắc bạn mua bạn tưởng như mới giá 2400 đồng. Đây là giá rất rẻ nhất không thể nào rẻ hơn ở VN bạn không thể nào mua được tình trạng này với giá dưới 55 triệu. Adorama cũng mới có LP-E4 tình trạng còn khoảng 95% mới giá 64 đồng nghĩa là chỉ bằng 1/2 giá hàng mới. Pin này với tình trạng như trên sẽ bán chạy.

4. Bạn nào mua được private sale ở Mỹ từ fredmiranda nếu muốn hãy lên đó mua D200 mới chụp 5000 tấm khoảng 275 đồng. Đồng thời nếu muốn có thể mua D2X tình trạng cực kỳ mới không hề có một vết trầy nào box và accessories còn chưa dùng chụp 10K giá 649 đồng. Ở trên đây nếu hàng rẻ không chờ đến phiên mình viết lên forum. Tuy nhiên, mình nêu lên hai máy này vì ở Mỹ hiện tại đa số mọi người không còn thích mua hai máy mình nêu cho dù giá so với ở thị trường VN là rất rẻ và nếu bán với giá đó + 10% mà có ở VN thì hàng cũng bán rất chạy. Vì vậy, bạn hãy nhờ gia đình mua hộ ở Mỹ. Phải lưu ý điều mình đã nói về rủi ro lừa đảo vì đây là private sale. Phải check kỹ càng seller trước khi trả tiền.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

1. Tất cả những máy Canon professional mình nêu lên trong post ngay ở trên sau 24 giờ bay sạch không còn một cái trừ cái đang bid tất nhiên vì chưa hết thời gian bid. Điều đó chứng tỏ dòng 1ds2 này trên thị trường thế giới đang bán rất chạy với giá trên 1000+ tình trạng mới.

2. Mình giới thiệu các bạn máy này trên ebay đang bid Canon 1d2 chụp 2400 tấm thay shutter mới toàn bộ và người bán là thành viên CPS nghĩa là một người professional thật sự đang sống bằng nghề nhiếp ảnh ở Mỹ. Do khái niệm CPS không có ở VN, không phải ai cũng được phép trở thành thành viên của CPS. Phải có điều kiện máy và phải có clients làm references. Đây là một reliable seller. Bạn nào thích thì vào đây bid http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item43bc49a9e7 không ship ra ngoài Mỹ. Adorama có một máy tình trạng E+ nghĩa là nếu xét về hình thức nó còn xuất sắc hơn cái máy đang bid nhưng tất nhiên là giá cao hơn có đầy đủ box. Không phải lúc nào mua của Adorama sẽ có box. Họ giải thích với mình là box rất chiếm chỗ cho nên họ không stock nó có lẽ họ quăng đi đâu không biết.

3. Hàng 1d2n bây giờ đi kiếm tình trạng gần như ở trên bạn có thể mua ở fredmiranda ship trong nước Mỹ. Đã từ lâu các cửa hàng lớn của Mỹ không có máy tình trạng này để bán. Dòng 1d2(n) này hiện tại không còn hot như 1ds2 và 1d3 vì giá của hai máy sau xuống thật thấp và có tính năng vượt trội hơn nhiều chỉ có điều là kiếm rate EX+ đến LN- thì hơi khó khăn và phải nhanh tay cực kỳ.

Bạn nào ở VN đang có nhu cầu dùng thử D2X mà có người nhà ở Mỹ có thể tham khảo và mua cái máy này đang bán private sale http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1214433. Lý do mà nó đăng đã lâu không có người muốn mua là vì dân hobbyists ở Mỹ bây giờ không còn thích dùng máy này nữa vì vậy mà giá nó hiện tại đã rất rẻ 599 đồng không cần trả thêm 3% phí paypal và bao gồm cả phí shipping Fedex Ground. Tình trạng máy rất đẹp và chỉ chụp có 10K tấm box còn mới tinh và còn cho thêm một cái focus screen giá cũng phải 20-25 đồng nếu mua riêng rẽ. Ở trên forum đó với những sản phẩm mới sau này không chờ đến phiên mình gửi bài lên đây nó cũng giống như box mua bán ở đây nếu ai bán hàng giá rẻ hơn thị trường thì sẽ có người ở Mỹ mua ngay không chờ đến phiên chúng ta. Chỉ có một khả năng mà hàng còn chưa bán được mà giá rẻ là hàng thuộc loại người Mỹ không còn thích dùng nữa vì giá trị đồng tiền USD của họ trong khi đối với chúng ta dùng VND thì chúng ta cần mua giá rẻ vậy. Good luck các bạn.

http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1216646

1. Canon 5D tình trạng rất đẹp số series 126191 mấy số series này 1-2-3 gì em thật sự không biết vì em không để ý đến dòng 5 nhưng máy này khá mới em nghĩ thường bên này bán mọi người không tháo mở quậy phá gì trong máy đâu, quan trọng là ít khi nào chúng ta thấy được người Việt bán cho nên chúng ta là người Việt mua bán sẽ dễ dàng hơn miễn là mua/bán thật sự. Giá 650 đồng. Anh Binh Lý không nói rõ ràng là giá này có phải thêm 3% paypal hay không em nghĩ chắc là không. Chỉ bán trong nước Mỹ. Em nghĩ là nếu là người Việt với nhau và nếu chứng mình bạn là người mua thành thật anh chủ topic sẽ có thể international ship cho bạn. Em biết giá 5D cho nên em nghĩ giá này là OK mua được nếu anh ấy không lấy thêm 3% thì tốt hơn.

2. Canon 1ds3 chỉ chụp 18,500 tấm tình trạng rất đẹp giá 2550 đồng + 3% nếu paypal chỉ bán ở Mỹ http://www.fredmiranda.com/forum/top...163/0#11419280. Giá này mà nếu ở Mỹ thì không quá rẻ (nhưng rẻ) không đắt giá có thể mua được chỉ may mắn là Canon CPS đã kiểm tra cẩn thận trước đó và máy đã tốt không lỗi gì.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 10:59 AM ngày 03-06-2013

Adorama vừa mới có hàng pin LP-E4 dành cho dòng 3-4 và 1dx của Canon tình trạng E+ nghĩa là rất xuất sắc về khả năng giữ điện và hình thức có lẽ là không có vết trầy nào. Giá 64 đồng. Đây là giá rất rẻ hiện tại bạn lên ebay không bao giờ có mua được cùng tình trạng giá gần như thế này. Pin này mới hoàn toàn bạn mua cũng phải 120-130. Một số anh trong forum cho biết mua mới trên Amazon rất đắt tiền. Em nghĩ là không nên mua pin mới mà nên mua những pin tình trạng như thế này để sử dụng nếu có thể mua được ở Mỹ nhờ người mang về. Đây là cách em dùng chứ em không mua pin gốc mới và em tuyệt đối không dùng pin for cho dòng này. Trước đây em có dẫn link một lần pin này bán BH giá 74 đồng nói xong là bay mất cho nên cục này chắc không tồn tại lâu đâu.

Lưu ý là máy hãng này nó bảo hành lâu hư nó cho cục khác cho nên không cần phải suy nghĩ hàng nó có chất lượng hay không chỉ là giá đó có muốn mua hay không thôi.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 03:03 PM ngày 03-06-2013 Reason: Em ghi lộn số model của pin nên sửa lại post

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    http://www.fredmiranda.com/forum/topic/1216646

1. Canon 5D tình trạng rất đẹp số series 126191 mấy số series này 1-2-3 gì em thật sự không biết vì em không để ý đến dòng 5 nhưng máy này khá mới em nghĩ thường bên này bán mọi người không tháo mở quậy phá gì trong máy đâu, quan trọng là ít khi nào chúng ta thấy được người Việt bán cho nên chúng ta là người Việt mua bán sẽ dễ dàng hơn miễn là mua/bán thật sự. Giá 650 đồng. Anh Binh Lý không nói rõ ràng là giá này có phải thêm 3% paypal hay không em nghĩ chắc là không. Chỉ bán trong nước Mỹ. Em nghĩ là nếu là người Việt với nhau và nếu chứng mình bạn là người mua thành thật anh chủ topic sẽ có thể international ship cho bạn. Em biết giá 5D cho nên em nghĩ giá này là OK mua được nếu anh ấy không lấy thêm 3% thì tốt hơn.

2. Canon 1ds3 chỉ chụp 18,500 tấm tình trạng rất đẹp giá 2550 đồng + 3% nếu paypal chỉ bán ở Mỹ http://www.fredmiranda.com/forum/top...163/0#11419280. Giá này mà nếu ở Mỹ thì không quá rẻ (nhưng rẻ) không đắt giá có thể mua được chỉ may mắn là Canon CPS đã kiểm tra cẩn thận trước đó và máy đã tốt không lỗi gì.
    mình mua rồi ship về ntn anh?
    hay là sách tay? ( em thấiy gá sách tay em này , ở VN mình phí gần 10% , cao quá)
    ship trực tiếp có an toàn ko anh

Cho em hỏi nhờ với ạ, em thấy trên Adorama thường kô mô tả tình trạng có box hay no box, phụ kiện kèm theo. Số shot đã chụp nên em thấy cũng hơi mơ hồ chút ạ. Nếu mà mình mail cho họ để hỏi thì họ có trả lời kô anh? Em đang thích mấy em 1Ds mark III mà kô có người quen bên USA, buồn quá.

Sorry, em hỏi thêm câu nữa.
    Từ lúc mình order đơn hàng và thanh toán qua Paypal, sau bao lâu thì hàng sẽ được chuyển tới địa chỉ mình order ạ (tính trong nội địa Mỹ thôi ạ).

1. Những câu hỏi trên của hai bạn cho thấy việc mình mở ra topic này rất có ý nghĩa cho rất nhiều bạn ở VN do cơ chế bưu điện và hải quan nên các bạn này hoàn toàn không có khái niệm về mua bán hoàn toàn online (chuyển tiền online và không cần xem hàng trước và chỉ dựa vào ship hàng đi các nơi).

2. Tuyệt đối không mua cửa hàng online ở Mỹ mà gửi về Việt Nam thuế nhập khẩu VN đánh rất cao hình như là 30% thì phải và những thủ tục hải quan ở vn rất phiền. Có một bạn vừa cho mình biết (và mình đã hoàn toàn không biết trước đó) là Adorama không ship hàng trực tiếp về Việt Nam.

3. Bạn greensun, mình đã giải thích chi tiết ở những trang trước, khi nào rảnh bạn vui lòng đọc lại điều mình nói đơn giản bên dưới.
    - Mua ở ba cửa hàng online lớn của Mỹ phải xem coi phụ kiện đi theo có kèm box hay không. Rất nhiều camera là không có box vì ở bên này không quan trọng full box hay không full box đến như vậy. Mình đã có giải thích vì sao họ không kèm box.

- Họ không cung cấp số shots bao nhiêu nếu bạn muốn thì bạn hỏi. Bạn lưu ý là với một số hàng có rating cao và hiếm (mình ví dụ như 1ds2 và 1d3 hiện tại) chờ bạn hỏi shots bao nhiêu mình nghĩ nó bán mất.

- Vì họ kiểm tra chất lượng rất kỹ lưỡng và luôn luôn rao hàng của họ xấu hơn thật sự cho nên khi bạn mua về nếu mua rating cao từ EX+ trở lên số shot thật thấp. Mình mua có hai máy với rating này một cái 4000 một cái 1600 tấm. Vì vậy, cho nên bạn mua rating cao là bạn yên tâm số shots sẽ rất thấp.

- Keh và Adorama đều có cửa hàng trên ebay và trên đó họ lại cung cấp số shots của một số máy trong mô tả. Seller của họ là kehoutlet và adorwin (và adorwin2). Tuy nhiên, ở trên đây họ sẽ bán giá cao hơn vì phí ebay.

- Bản thân mình, do mình mua nhiều đồ của Keh cho nên mình rất tin tưởng là với rating EX+ hoặc LN- mình mua lúc nào shots cũng thật thấp.

- Ở Mỹ dịch vụ khách hàng rất tốt cho nên bạn cứ tự nhiên hỏi họ bao nhiêu câu họ cũng trả lời lịch sự cho bạn cả và không bao giờ họ chửi bạn sao phiền quá hoặc nặng lời với bạn. Adorama mình không biết chứ Keh cho biết là họ sẽ trả lời câu hỏi trong 24 tiếng đồng hồ nếu bạn email vào sales@keh.com. Mình hỏi Adorama họ trả lời cũng rất nhanh hình như cũng 24 tiếng. Chỉ có một điều họ trả lời chậm là bạn email cho cá nhân và người đó rơi vào ngày nghỉ làm.

- Về thời gian shipping, thì bạn greensun cần phải biết tên thành phố và số zip code của nơi đó thì điền vào khi checkout sẽ có chọn lựa ship hàng. Mình ví dụ, ship hàng vùng Garden Grove bang California 92840 (vùng người Việt) thì bạn sẽ có chọn lựa Fedex và UPS ship hàng từ 7 ngày xuống đến qua đêm overnight. Giá từ khoảng 16 đồng cho đến 99 đồng tùy bạn muốn ship nhanh hay chập. Đa số chọn ship 2-3 ngày khoảng 25 đồng.

4. Vì mình biết rằng nhiều bạn ở đây còn rất mới mẻ với hình thức mua bán thật sự online này (trả tiền trước online, không cần xem hàng và ship hàng online) cho nên nếu có bất cứ thắc mắc nào thì vui lòng post lên cho mình biết. Không bao giờ mình cho rằng bạn hỏi quá ngớ ngẩn mà mình không trả lời cho các bạn.

5. Rồi sẽ có một ngày nào đó gần đây paypal sẽ rất phổ biến ở vn, họ không lấy phí như bây giờ, và mua bán của các bạn sẽ không còn cục bộ vùng miền (và phải đi check hàng như hiện nay) nữa. Tất cả mọi người đều sẽ có cơ chế mới buộc họ phải rất thành thật trong việc tự khai tình trạng sản phẩm của họ và mua bán sẽ rộng lớn hơn nhiều. Qua đó mọi người ở vn đều có thể mua online rất dễ dàng như ở đây.

Trang 2 / 1000 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102502 ... Cuối cùngCuối cùng