Trang 20 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920212230 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 417

Chủ đề: Kinh nghiệm khi mua online ở nước ngoài (trừ ebay) phòng lừa đảo

1. Như đã nói hôm qua, do mình gửi hình vào thư viện ảnh vnphoto cho nên mình bị giới hạn 5 hình một ngày. Mình không dùng flickr bởi vì ảnh tennis của mình đều bị copyright không thể nào gửi lên đó cho mọi người trên thế giới tự do lấy xuống lỡ xui một ngày đến tai của tay vợt nổi tiếng nó than phiền với BTC Grand Slam là mình rất mệt. Hôm nay vấn đề giới hạn đã được anh admin fixed rồi.

2. Hình đầu tiên là mình cho bạn xem hai máy Canon trong hình là mình mua từ Keh loại LN. Như đã nói, với máy Canon flash shoe sơn đen bạn chỉ cần nhìn lên vết sơn còn nguyên vẹn là bạn biết người sử dụng bảo quản máy như thế nào không cần giải thích thêm. Toàn bộ năm máy mình có đều ít chụp chỉ vài trăm tấm một năm là nhiều. Khi mình chụp thể thao, mình mượn 1dx của Canon một lần chụp thì mình dùng khoảng vài nghìn. Canon CPS cho mượn vô tư không bao giờ kiểm tra mình chụp bao nhiêu tấm.

3. Những máy mình có thật ra đã có lúc mình nghĩ mình bán đi khi còn mới nhưng mà tiếc là bây giờ kiếm hàng tương tự nhất là kiếm ở VN cực khó nên mình không bán, để dành.

4. Bức ảnh thứ hai cho bạn thấy sau hai lần đổi máy mỗi lần mình gửi trả lại Keh không gửi kèm theo pin và sạc giảm chi phí shipping cho nên kết quả bây giờ mình có hai sạc và hai pin gốc. Chỉ số tiền này thôi mình đã lợi được 150 đồng, giả sử mình đem một bộ đi bán rẻ. Như bạn thấy, phụ kiện kèm theo máy EX+ trở lên là như mới.

5. Tấm cuối cùng của post cho bạn thấy rõ ràng. Hai năm trước khi mình mua body đầu tiên (xem hình 1), Keh chưa làm như bây giờ. Bây giờ họ bỏ vào trong bao và ghi rõ ràng có con đấu đã kiểm tra chất lượng đàng hoàng (xem hình). Bạn nhìn vào hình sẽ thấy 1ds2 mình chụp hôm qua là EX+ và ghi rõ ràng số series của máy (ở bên phải dưới cùng).

1. Mình gửi cái link này cho bạn xem, trong link bạn xem customer reviews về Keh. Không phải chỉ mình mua EX+ mà bạn xem ngay trang 1 review món hàng EX+ người mua nhận về cho biết không hề thấy trầy. Trong trường hợp tiếp theo, một buyer ngoài Mỹ mua D2H về bị hư, Keh hoàn trả lại toàn bộ số tiền kể cả tiền shipping và tặng luôn người kia cái máy không cần phải trả lạ hàng.

2. Chính vì họ phục vụ như vậy cho nên hơn 6000 nghìn người viết review không ai tặng dưới 5 sao. Kết quả 10 trên 10. Phải nói là rất đáng khen http://www.resellerratings.com/store/KEH_Camera_Brokers.

3. Trong hình tiếp, hôm kia mình chụp cái Citizen mới mua cho bạn xem chụp nhanh bằng iphone nên hình xấu hôm nay mình chụp lại closeup bằng 1ds3 cho bạn xem đáy của đồng hồ cho thấy đây là hàng Nhật sx vỏ đồng hồ cực to và dầy như một khối thép và chất lượng sx cực kỳ đẹp. Thậm chí móc dây bên trái làm bằng thép cứng thay vì hàng Casio là làm luôn bằng cao su.

4. Mình khuyên bạn nào không thích nặng không mua loại thợ lặn vì nó nặng như chiếc xe tăng. Nếu muốn bạn hãy mua Titanium đeo không cảm giác cho dù to.

5. Hình cuối cùng là mình luôn tiện chụp cho em supersoi thấy SC29 mình tặng cho em ấy full box như mới mình mua rất ít dùng và box mình bảo quản không hề có một vết móp, mình để đó khi nào lấy được sẽ lấy không thì mình mang về Saigon.

Các huynh ơi. em mới đăng kí paypal, đã verifed.
    Lần nhận tiền đầu tiên của em rất tốt đẹp
    Đến lần thứ 2 thì có thông báo là bị giữ trong vòng 21 ngày gì gì đó... Nguyên văn là như này "Payments you receive will be in your pending balance for up to 21 days. They can be instantly available in your PayPal account, once you're an established seller with us. To qualify, you'll need to meet 3 basic requirements."

Giờ em phải làm sao để lấy được tiền hả m.n...

hôm trước em có mua 1 món trên Nordstorms

trước giờ vẫn mua OK chả vấn đề gì trên amazon lẫn nordstorms , món này thì người nhà báo lại là bị ai đó lấy mất, chỉ còn cái vỏ hộp rỗng để trước cửa. giao hàng lúc 4.17pm mà 7pm người bạn qua chơi thì thấy hộp rỗng, và trong nhà trong thời gian này cũng có người ở nhà.

Em check UPS tracking thì thấy ghi là signed by LOBBY, trong khi người nhà báo lại là ở đây không có ai trực ở lobby cả...

Giờ đã alo Nordstorm để họ liên lạc với UPS để kiểm tra lại, haizzz :'(, không biết có được như KEH không là họ gửi lại hàng cho mình,
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Quote Được gửi bởi nhakgja9x View Post
    Các huynh ơi. em mới đăng kí paypal, đã verifed.
    Lần nhận tiền đầu tiên của em rất tốt đẹp
    Đến lần thứ 2 thì có thông báo là bị giữ trong vòng 21 ngày gì gì đó... Nguyên văn là như này "Payments you receive will be in your pending balance for up to 21 days. They can be instantly available in your PayPal account, once you're an established seller with us. To qualify, you'll need to meet 3 basic requirements."

Giờ em phải làm sao để lấy được tiền hả m.n...
    1. Về câu hỏi của bạn ở trên, paypal đã ghi rõ lý do làm sao để bạn có thể lấy ra được tiền nhưng có thể vì lý do riêng tư nên bạn đae không đăng tiếp. Bạn hãy đọc phần đó và hiểu làm sao vì bạn hỏi lên mà bạn bỏ thông tin như vậy không ai có thể giúp cho bạn được.

2. Với paypal, nó không muốn tạo ra cơ hội cho rửa tiền phi pháp. Cách mà bạn bán xong rút nhanh là một trong những cách người khác có thể dùng để rửa tiền (chuyển tiền phi pháp từ A sang B). Vì vậy, bạn sẽ phải chờ theo đúng thời gian nó nói và phải đáp ứng yêu cầu trong email chứng minh bạn không phải là dân rửa tiền phi pháp thì, cũng như bao seller khác, nó sẽ release tiền bạn nhận. Lý do lần thứ hai bạn bị có thể:

- Buyer dùng paypal khả nghi hoặc tài khoản ăn cắp hoặc CC ăn cắp trong blacklist.

- Số tiền bạn có thể bán quá nhiều hoặc bạn có thể chuyển tiền đi sang chỗ khác chưa verified nghĩa là hoạt động lần thứ hai của bạn có gì làm cho nó nghi ngờ. Hãy tự dò kiểm tra lại vì không ai làm cho bạn việc này được cả.

3. Về vấn đề của bạn mgz, mình thấy hàng đã giao nhưng có lẽ ai đã lấy mất chứ không phải lỗi shipper. Với Keh khi bạn mua lúc nào nó cũng đề nghị mua bảo hiểm (mua hay không tùy bạn) và giá rất rẻ. Mình lấy ví dụ cho bạn thấy, hôm nọ mình gửi lại 1ds3 cho Keh shipper nó đòi bảo hiểm gần 60 đồng mất hoặc hỏng khi di chuyển. Keh chỉ có hơn 10 đồng gì đó.

4. Nếu ship của bạn có bảo hiểm thì không sao. Seller bạn mình không biết chứ bạn mua của Amazon thì hầu như nó sẽ bồi thường lại cho bạn. Mình đã từng kể forum rồi, mình mua đống đĩa bluray hàng đến trễ Amazon ship ngay bộ khác cho mình. Kết quả mình nhận luôn hai bộ. Amazon cho luôn không lấy lại.

5. Mình khuyên bạn nào mua hàng của Keh nên mua bảo hiểm khi ship hàng. Lỗi rõ ràng là ai đó ăn cắp đi mất và nếu mất thì chỉ 10-20 mà bạn rất yên tâm là nó sẽ bồi thường 100% cho bạn món hàng vài nghìn.

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    1. Về câu hỏi của bạn ở trên, paypal đã ghi rõ lý do làm sao để bạn có thể lấy ra được tiền nhưng có thể vì lý do riêng tư nên bạn đae không đăng tiếp. Bạn hãy đọc phần đó và hiểu làm sao vì bạn hỏi lên mà bạn bỏ thông tin như vậy không ai có thể giúp cho bạn được.

2. Với paypal, nó không muốn tạo ra cơ hội cho rửa tiền phi pháp. Cách mà bạn bán xong rút nhanh là một trong những cách người khác có thể dùng để rửa tiền (chuyển tiền phi pháp từ A sang B). Vì vậy, bạn sẽ phải chờ theo đúng thời gian nó nói và phải đáp ứng yêu cầu trong email chứng minh bạn không phải là dân rửa tiền phi pháp thì, cũng như bao seller khác, nó sẽ release tiền bạn nhận. Lý do lần thứ hai bạn bị có thể:

- Buyer dùng paypal khả nghi hoặc tài khoản ăn cắp hoặc CC ăn cắp trong blacklist.

- Số tiền bạn có thể bán quá nhiều hoặc bạn có thể chuyển tiền đi sang chỗ khác chưa verified nghĩa là hoạt động lần thứ hai của bạn có gì làm cho nó nghi ngờ. Hãy tự dò kiểm tra lại vì không ai làm cho bạn việc này được cả.
    Em có giao dịch bán một mặt hàng ảo cho người bên lithuania, giá trị của mặt hàng là 220USD. lúc đó tài khoản của em chưa verified vì em đọc trên mạng là chưa verified thì vẫn có thể rút tiền và chuyển tiền bình thường, và trước đó em đã thử giao dịch và đã rút tiền thành công nên khá chắc chắn việc lần này. Nhưng khi chuyển xong giao dịch thì paypal để tiền đó dạng pending và giữ trong 21 ngày như thông báo. Em nghĩ là do chưa verified nên bị giữ, vì thế hôm sau em đã đăng kí visa và đã xác nhận thành công tài khoản vào ngày kế tiếp( em không xác nhận luôn vì sợ visa còn mới)
    Nhưng cho đến nay là ngày thứ 4 rồi mà vẫn pending. :3...
    Vậy em phải đợi cho đến 21 ngày thì tiền mới chính thức được xác nhận hả anh.
    Em có đọc điều khoản là trong vòng 21 ngày, bên mua không có khiếu nại gì thì tiền được trả cho người bán....

Còn 3 điều kiện mà paypal có nhắc đến là
    1.Complete 5 transactions without any buyer disputes, claims, or returns.(xong 2 lần)
    2.Receive $100.00 in payments for goods and services.(hoàn thành)
    3.Be a seller, receiving payments with PayPal, for at least 60 days, from the date you receive your first payment.(đã được 14 ngày)

These progress bars will help you keep track of your success in completing the requirements.

1. Bản thân mình hầu như rất ít bán trên ebay nếu có cũng đã lâu rồi vì mình lên ebay nay phải hơn 10 năm (theo ngày đăng ký nick) cho nên về kinh nghiệm bán mình không có thực tế. Về mặt này bạn nào có thì sẽ trả lời giúp cho bạn hiểu thêm.

2. Thông tin của bạn đưa đủ trả lời cho bạn hiểu:

- Bạn bán rất mới chỉ 2 lần cho nên ngoài việc sợ bạn là một phần của tổ chức rửa tiền, họ phải giữ uy tín ebay. Bạn mới vào, họ không thể nào để bạn bán xong lấy tiền ra ngay rồi (giả sử) bạn chạy mất xóa hết thông tin tài khoản. Giả sử là bạn bán hàng gian dối, lúc đó buyer sẽ thiệt hại vì họ claim không được bạn đã bỏ đi rồi không còn tài chính nào chế tài bạn được -> họ không tin vào ebay nữa -> thiệt hại cho uy tín ebay.

- Vì vậy, ebay yêu cầu bạn phải bán ít nhất 5 lần và không ai khiếu nại bạn thì họ sẽ xem bạn là seller tốt và họ không cài ràng buộc vào trong số tiền bạn thu lại. Cho nên bạn sẽ cần phải làm theo đúng chỉ dẫn của ebay ở trên, tiền đó không mất đâu chỉ là giữ lại để phòng phải trả lại cho buyer (nếu cần) sau thời gian đã ghi rõ ràng bạn sẽ OK.

- Bạn sẽ không còn sự lựa chọn nào khác để lấy tiền sớm hơn, trừ phi bán nhiều hàng hơn và không gian dối khi rao hàng -> làm hài lòng người mua.

Em cảm ơn anh rất nhiều. )
    Anh thật nhiệt tình. ^^

370 Nguyễn Thái Sơn , P 5 ,Q Gò Vấp , Tp HCM
    Bài viết của bác rất hưu ích . Em thấy ở VN mình rất khó để mua những web nổi tiếng nên em định ra dịch vụ mua hàng hộ ở web bhphotovideo để các bác để lựa chọn thiết bị hơn.
    Đ\C : 370 Nguyễn Thái Sơn , P. 5 , Q. Gò Vấp , Tp HCM
    Email : tranly370@gmail.com

Trang 20 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920212230 ... Cuối cùngCuối cùng