Trang 30 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 20282930313240 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 291 đến 300 / 417

Chủ đề: Kinh nghiệm khi mua online ở nước ngoài (trừ ebay) phòng lừa đảo

@Nikonian2006: Hôm nay cuối tuần bận đi chơi với gia đình nên chưa có thời gian lên "phản pháo" bác Nikonian. Dạ em cảm ơn những thông tinh của bác. Đúng như bác nói thì khi mua đồ đắt tiền thì mình nên mua bảo hiểm. Cái đó sẽ an toàn hơn nhưng có 2 vấn đề cần nói.

1. Khi mà mình mua bảo hiểm thì sẽ đấy giá hàng hóa cao lên. Nếu cao quá thì thà ra store mua sướng hơn cần gì mua online.

2. Khi mình mua bảo hiểm thì chỉ là giảm rủi ro hay chia sẽ (share) rủi ro thôi chứ khônng loại hoàn toàn 100% rủi ro. Nếu có rủi ro xảy ra bác có nghĩ là cty vận chuyển hay seller nói là mình plan ngay từ đầu để cheating không? Em chỉ sở người ta/Ebay hay Amazon nghĩ là mình cố tình mua bảo hiểm để khai mất thì khổ. Cái này em chỉ đặt ra tình huống như vậy thôi dù biết là xác xuất mất đồ là 1/1000.

Bác cho em hỏi em đang tính mua 1 con SF pro 3 i7, 512G nhưng xem giá trên ebay thì đắt hơn bên CAD vì em thường lên ebay tìm hàng giá rẻ hơn Bestby.ca Em không hiểu lý do. Nếu bác có thấy seller nào giá rẻ thì hú em 1 tiếng với.
    Chơi làm chi để bây giờ nghiện....

Mình đang bận công việc và phải post bài cho topic ebay nên mình không nói nhiều hơn.

Mình đọc bài của bạn mình thấy bạn hơi lo lắng hơn mức cần phải có rất có thể trong cuộc sống của bạn bạn đã gặp nhiều khó khăn online ngay từ đầu do không có kinh nghiệm cho nên từ đó nó tạo cho bạn cảm giác xấu mua online. Mua online nếu bạn phải bắt lỗi ra cho bằng được nói thế nào cũng phải có rủi ro.

Rule nó thế này, nếu rủi ro cao giá thấp và rủi ro thấp giá cao. Bạn không có chọn lựa nào khác cho nên bạn phải chọn. Nếu như bạn cảm thấy rủi ro shipping rất cao thì bạn phải mua seller như Keh hay Amazon bán (không mua seller ngoài) và không bao giờ đi lung tung trên ebay.

Bạn hãy vào trong đây dò tìm máy bạn muốn mình không rành giá mình chỉ biết seller này tin tưởng http://www.ebay.com/itm/Microsoft-Su...item4190fedf2a. Và nhớ là không nên đi lung tung mua cái này trên ebay để tránh lại gặp phải rủi ro rồi lại tiếp tục lo sợ mua bán online. Chỉ mua đúng seller mình nói.

Xã hội sẽ phát triển mạnh trên mua bán online thật sự kể cả VN trong 5 năm đến (mua online không cần kiểm tra hàng chứ không phải rao online mua offline như ở VN hiện nay).

bác ý bị xui thôi . mình mua online chưa bao giờ bị trở ngại gì cả . mà anh bạn mình thì bị đủ thứ do ko có kinh nghiệm mua .,nhiều khi bị mất hay hư v.v ko biết làm sao cả nên anh ấy đành chịu !!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Thay đổi quan trọng ở box mua bán cho phép tự do bán bất cứ hàng hóa nào ngoài máy ảnh

1. Nếu bạn nào đã biết việc này sớm hơn thì bỏ qua bài viết của em.

2. Trong một hai ngày đến anh admin sẽ sửa lại tiêu đề của box 3 trong box mua bán link đây đang gọi là Đồ Công Nghệ http://www.vnphoto.net/forums/forumdisplay.php?f=76. Qua đó, BQT sẽ cho phép chúng ta rao bán bất cứ món gì mà bạn muốn. Tất nhiên là box này rule 50 bài vẫn còn bởi vì nó là con của box lớn bán máy ảnh nói chung.

3. Kể từ hôm nay, nếu bạn có bất thứ món gì trên đời bạn muốn bán, mong bạn hãy vui lòng rao trong box này (cho dù chưa đổi tên) kể cả những món hàng giá trị cực lớn như nhà hay xe hơi xe gắn máy.

4. Đôi lúc bạn đi mua em ví dụ mua hàng Amazon chẳng hạn lỡ tay khác size không mang được hay mua về mang xong không thích muốn bán lại đổi lấy cái khác thì vào trong đó rao nhe các bạn. Không giới hạn thành phần hàng.

5. Em mong rằng sự cho phép mới của BQT sẽ giúp mọi người rất nhiều trong việc có forum luôn tiện rao bán không phải tốn tiền trả cho topic rao và nhiều khi chúng ta nhiếp ảnh chơi chung với nhau bán qua lại sẽ rất hay không chỉ là máy ảnh, body, lens hay hàng công nghệ. Em có một hai cái đồng hồ không dùng em muốn đem ra đó bán lắm và tiền đưa cho forum em không lấy mà không biết làm sao mang về VN đây. Khi nào em mang về được em nhờ anh hulkman mang ra đó hay chợ phiên bán luôn.

6. Kính mong mọi người ủng hộ cho box thay đổi. Em chọn topic này thông báo vì không muốn mở ra topic mới nhưng muốn mọi người theo dõi topic ebay biết đến.

Tin quan trọng về mua bán ebay.

Từ ngày 15 tháng 6 năm 15, ebay và paypal sẽ tách ra hai công ty riêng. Từ đầu 2000 gì đó ebay mua paypal và hai nơi là một. Đùng một cái nó tách ra. Mình tin là ai dùng ebay trả paypal sẽ không có vấn đề gì đâu. Nếu có gì mới mình sẽ cho bạn biết trong topic. Bạn google thông tin sẽ thấy tin này.

Một số nơi cho biết họ tách ra vì rất có khả năng Google (hiện có Wallet không phổ biến bằng) sẽ mua paypal. Một phần khác là do Apple Pay ở Mỹ nổi lên quá từ iphone 6 đến giờ cho nên paypal cần phải thoát ra để tìm cách cạnh tranh. Lý do cụ thể mình không có thời gian nên không theo dõi. Ở bên các nước phát triển, dùng paypal mua bán hàng cũ với nhau cực nhiều, rất phổ biến vì buyer protection của nó khi bạn không hề biết seller là ai không thể nào đến xem hàng như ở VN.

Dạo gần đây mình chuyển sang mua đĩa bluray cũ trên mạng hầu như là trả với nhau bằng paypal và chỉ có duy nhất một lần mình gặp phải mua bluray đĩa giả. Mình rất ghét đĩa giả không bao giờ mình dùng đĩa giả cho nên vào lúc đó mình ship trả lại ngay 3 đĩa cùng một lúc đều giả và chịu mất 10 đồng. Seller nó không lấy, nhưng mình thấy nó bán hàng tội nghiệp mình cho lại nó 10 đồng đã tốn công giao cho mình. Mình lấy lại 20, trả 3 cái 30.

Giá hàng bluray cũ 10 đồng là rất bình thường mình mới mua Frozen bluray cũ đây giá 8 đồng. Đó cũng là lần đầu tiên mình biết thế nào là đĩa bluray giả trong số hàng trăm đĩa mình đã mua. Cách mua ở bên mình là lên mạng xem ai coi xong rồi bán lại thì mua lại ví dụ bạn mua đĩa mới ví dụ Taken 3 đang vừa mới ra đĩa mới khoảng 1 tuần nay. Edge of Tomorrow thì mình mua cũng rẻ mình định bán lại 12 đồng nhưng nghĩ rồi lại giữ lại luôn không bán.

Họ coi xong không thích họ bán lại khoảng 10-14 đồng gì đó thôi, bạn thích thì bạn mua lại chỉ là nói chung ở đây họ đàng hoàng họ chụp hình đĩa xịn là đĩa xịn, bạn thấy bạn pm bạn hỏi số paypal bạn trả tiền, nó ship về nhà cho bạn. Mình mua nhiều cho nên bạn đưa đĩa xịn/giả cho mình mình biết ngay lập tức không thể nào chạy đi đâu được cả.

Mình vẫn còn giữ hai đĩa giả seller kia nó bán đây, bạn nào muốn biết nói mình biết mình chụp hình cho xem đĩa giả đĩa thật, kể cả đĩa nhạc Asia/ThuyNga mình mua cũng mua đĩa gốc xem.

Về sự phục vụ sau mua hàng của Keh

1. Các bạn nào đọc được hãy xem link này mình mới thấy ở POTN là một forum cực lớn của Canon tạo ra cho dân Canon http://photography-on-the.net/forum/....php?t=1427440. Keh mà nó biết cái link này nó rất mừng vì chỉ một bài viết như thế này ở một forum cực lớn thế kia thì số tiền Keh nó chịu lỗ rất đáng làm.

2. Bạn nào không đọc được tiếng anh:

- Người mua mua 70-200mm F4 rate E nghĩa là còn rất đẹp với lens nhưng AF bị lỗi là phải đổi sang M rồi đổi lại nó mới chạy tốt. Vì rate cao nên họ không đồng ý đề nghị gửi lại sửa hoặc đổi hoặc trả lại.

- Ngay trong 24 tiếng, Keh cho người đến lấy lại lens ngay và cùng lúc đó gửi cái rate cao hơn EX+ không tính thêm đồng nào.

- Vì cần gấp, người mua nói Keh ship qua đêm họ sẽ trả tiền thêm. Keh ship luôn qua đêm khẩn cấp tặng thêm cái tripod ring gốc Canon cho luôn không lấy thêm bất cứ đồng nào.

3. Lần này không phải mình nói, bạn hãy đọc cách nó phục vụ tất cả mọi người đều như vậy. Nó thà chịu lỗ chứ nó không bao giờ muốn để cho các bạn lên forum than phiền về nó và nó xử lý ngay không bao giờ chần chừ. Cho nên mình hay nói là lúc nó sale là lúc tốt nhất để mua hàng của nó, so với mua ebay. Khi nào bạn lỡ có vấn đề rồi bạn mới thấy tại sao.

Ác ác, đọc bài của bác Nikonian2006 trể quá. Lúc trước em có trên 100 phim bluray toàn phim hay không. Lâu lâu gôm ra đem ra tiệm đổ củ bán chỉ có $2.00/phim. Biết vậy lên ebay bán có giá hơn. Hiện giờ có 1 số hàng cần thanh toán, chắc phải tìm hiểu Ebay bán ra sao lên đó rao bán. Bác nào có kinh nghiệm đăng ký làm seller cho ebay thì chỉ giúp em với.

Ở bên mình cũng vậy bạn, đem ra tiệm bán tiền mặt vì nó sẽ lấy lên bán trở lại nên nó phải mua thật rẻ tùy phim nếu phim đã rất cũ thì 2 đồng OK nhưng nếu phim mới thì nó mua khoảng 4-5 đồng giá này là rất rẻ. Bạn bán trên ebay cũng được nhưng bạn phải bị mất 10% phí ebay (khoảng) và 3% paypal. Ở bên mình có những website nhỏ trong cộng đồng mọi người chơi với nhau mang lên đó bán không mất phí và mọi người rất thành thật với nhau mình chưa bao giờ thấy có bán đĩa giả mình ví dụ mình mới mua phim Edge of Tomorrow mình không thích mình bán lại mất khoảng 5-6 đồng gì đó (nhưng mình chưa muốn bán) vì phim này hay và còn mới lắm. Phim mới vừa ra ví dụ bạn mua Taken 3 mới ra 1 tuần nay bạn mua mới khoảng 16 đồng gì đó bạn xem xong không thích mang ra bán lại 10 đồng. Bạn dò thử ebay xem có rất nhiều người xem xong bán lại. Phim Frozen ra lâu lắm rồi 2013 thì phải nhưng lúc đó mình không xem sau này gia đình mình rất thích nên mình mua hàng cũ có người may mắn mua lầm về không có đầu bluray nên chỉ lấy code coi ipad bán lại cho mình có 8 đồng mình vừa mới mua xong, giá này phải nói là rất rẻ vì phim Disney không bao giờ rẻ cả.

Bạn không cần phải ai chỉ bạn để bán ebay đâu, đăng ký nick xong nếu chưa có và bán. Nhớ là bán hàng cao giá phải có feedback người ta mới dám mua cho nên đi bán đồ rẻ trước lấy feedback rồi dần dần build lên. Nhớ lời mình nói là đi kiếm mấy website khác bán hàng mà không bị 10% của xung quanh bạn thì sẽ lợi hơn cho bạn. Mình hầu như không bán ebay vì tụi mình có nhóm riêng audio/bluray mọi người chơi xong rồi mua bán với nhau không tốn phí đồng nào kể cả ship nhiều khi hàng vài nghìn đồng không cần phải kiểm tra đâu, mọi người ở đây nói chung rất thành thật. Đĩa vài đồng thì khỏi nói, toàn là trả tiền chuyển khoản thẳng luôn rồi ship về nhà với nhau không ai rảnh đi lấy đâu và mình đã mua hoài ở nơi đó không có ai lừa dối bán đĩa dỏm cho ai cả. Mình chắc chắn là ở bên bạn có nói như vậy đó.

đầu tiên mình xin cảm ơn các bác vì những kinh nghiệm rất quý của các bác chia sẻ cho ae, và các bác rất nhiệt tình ạ, many thanks. mình xin lỗi vì làm phiền các bác tí, mình hỏi về vấn đề mua hàng thôi ạ. mình muốn mua đồng hồ bên mỹ( đứa e gái mình bán onl ạ) mua amazon thì ok rồi, còn jomashop mình đã tìm hiểu và xem nhưng vẫn k thấy là có thanh toán dc bằng thẻ visa VN k ạ, dùng thẻ vn mua và ship về địa chỉ ship của cty vận chuyển nhờ họ ship về ấy ạ. nếu k dùng dc visa mình dùng paypal dc k ạ, vs có bác nào biết trang nào uy tín, giá tốt bán đồng hồ bên mỹ k ạ( mà thanh toán onl bằng visa or paypal từ vn dc ạ) , xl vì làm phiền các bác tí ạ, thanks

@Nikonian2006. Cảm ơn anh nhiều. Em thì không có hàng gì đáng giá nhưng vì lâu lâu có người tặng vài món quá vặt như HDD portable 1T hay usb.. mà em thì không cần nên muốn lên đó bán lại. Để hôm nào rảnh rỗi em tìm hiểu thử. Lúc này trời ấm ấm, bà xã kêu dẫn đi chụp hình cuối tuần nên chưa có thời gian. Tuần rồi cty thưởng cái iMac 5K max specs luôn (giá gần $5000CAD) mà phần vân chưa biết bán ở đâu hay để dùng vì em đang dùng con Dell U3014.

Trang 30 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 20282930313240 ... Cuối cùngCuối cùng