Trang 33 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 233132333435 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 321 đến 330 / 417

Chủ đề: Kinh nghiệm khi mua online ở nước ngoài (trừ ebay) phòng lừa đảo

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Nếu mình có mua thì có thể mình sẽ email cho fox hỏi có muốn không thì mình mua luôn rồi mình mang về Saigon nhưng bạn phải gửi tiền cho anh Trung victory ship cho bạn ra Hanoi hay bạn phải đi lấy.
    Nếu được như vậy thì quá tốt bác. Hôm qua mình cũng tìm trên ebay mà không ra, chắc là hàng liên quan đến y tế chứ không phải đồ dùng hàng ngày nên ko dễ dàng.

Quote Được gửi bởi fox View Post
    Nếu được như vậy thì quá tốt bác. Hôm qua mình cũng tìm trên ebay mà không ra, chắc là hàng liên quan đến y tế chứ không phải đồ dùng hàng ngày nên ko dễ dàng.
    Fox

1. Mình đã gọi lên chính hãng sx hiệu này (link đã gửi ở trang trước) và họ nói rằng họ không bán trực tiếp vì rủi ro pháp lý quá cao cần phải bán thông qua sự kiểm soát của nha sĩ cho nên không thể nào mua trực tiếp. Nếu mình cần mua replacement cho con (đang dùng) phải gặp nha sĩ.

2. Vì lý do này cho nên một lần nữa mình cảnh báo những ai đọc bài và làm theo ở VN phải có khả năng và thời gian cũng như sự tận tâm theo dõi sự chuyển biến răng của con khi dùng. Phải dùng đúng theo chỉ dẫn thời gian đeo ghi trong hộp (giả sử là mua hàng thật) vì nếu có vấn đề gì trong vài tuần đầu là phải ngưng ngay lập tức và mang ra nha sĩ kiểm tra. Không có chuyện mua xong rồi cho con mang xong để đó không theo dõi tin rằng mọi thứ sẽ tốt. Đó là lý do vì sao ở những nước lớn nó không bao giờ cho phép bán tự do mà phải qua nha sĩ vì khi mua nó sẽ kiểm tra răng định kỳ 1 tuần, 2 tuần, 4 tuần, 1 tháng, 2 tháng, 3 tháng và tiếp tục cho đến vài năm sau sau khi đã lên 12 tuổi răng đã đầy đủ không thay nữa.

3. Mình có xem online, đa số seller bán ebay toàn là từ India nên mình đề nghị không mua. Mình thấy có seller này FB rất tốt từ Singapore mình tin tưởng vì nhìn vào hình (nhớ là mình có hàng gốc) mình tin rằng hàng thật. Trong hình hộp phía sau khi rõ ràng là hàng từ hãng sx ở Australia mình tin tưởng (và mình thấy chính xác với hộp mình có).

4. Nếu mua, phải mua phase 1 (vì nó mềm) màu không quan trong con trai xanh con gái hồng http://www.ebay.com/itm/201243534024...%3AMEBIDX%3AIT. Mình đề nghị là phải đọc FB của seller thấy yên tâm mới mua. Mình sẽ hỏi nha sĩ mình, nếu giá đắt quá mình sẽ mua thử online ở đây. Khi nào mình có giá mua nha sĩ ở đây mình sẽ cho biết.

5. Mình không recommend bạn mua phase 2 vì mình không rành không có kinh nghiệm. Bạn mua bạn phải tự chịu trách nhiệm về rủi ro xảy ra với phase 2. Mình không trả lời câu hỏi phase 2 cho đến khi nào đã có kinh nghiệm dùng.

6. Nếu mình sẽ mua seller mình gửi link thì sẽ xác nhận hàng thật trong topic.

7. Bạn nào sau này vào link trên nó hết hàng thì post lên cho biết.

8. Nhớ là mình không recommend bạn mua từ bất cứ seller nào khác nhất là hàng từ India bán và cái này hầu như rất ít bán online vì rủi ro pháp lý đã nêu.

1. Đây là một vấn đề khác mình viết ở đây vì trong topic ebay sẽ trôi nhanh.

2. Tuần trước anh yashi có tham gia bid 1d4 này trong link đây là link hàng mới post lại link cũ mình không còn http://www.ebay.com/itm/Canon-EOS-1D...item3f51e25935.

3. Vào tuần trước, bid đã xong giá cuối cùng 2000 USD. Khi mình thấy giá đó, mình chỉ nói good luck với ai sẽ mua cái máy này 2K vì đã bỏ thời gian ra bid mà bid với giá đó để mua thì good luck với tình trạng máy.

4. Hôm nay tự nhiên nó mở ra cho bid trở lại bắt đầu 1000 xem link trên. Nếu bạn dò advanced trong ebay dò bằng tên sản phẩm và list hàng sold bạn sẽ thấy giá bid 2000 còn nằm ngay trong kết quả kiếm ra.

5. Có hai khả năng xảy ra thằng bid nó bỏ không mua vả khả năng thứ hai là seller này nó kêu thằng bạn nào đó bid giả nâng giá lên cho nên xui là thằng giả nó thắng cho nên phải bỏ không mua bid trở lại như bạn thấy hôm nay.

6. Thông thường, khi buyer bỏ bid, seller nó sẽ cho negative vào thằng mua kia. Đã xem FB seller này, nó không bỏ cho ai cho nên mình muốn qua chuyện này nói với bạn những ai ham bid ở ebay mà mình đã nói rất nhiều lần trên forum lý do tại sao mình rất ít list hàng bid.

7. Trên ebay rất nổi tiếng chuyện kêu thằng bid giả nâng giá bid đây là một bằng chứng khả năng đó xảy ra cho dù mình không 100% chắc làm sao mình biết được chỉ đoán theo logic.

8. Mình đã viết một bài làm thế nào để chống lại việc này, vui lòng đọc lại và phải nhớ là đừng ham bid trên ebay mà không có kinh nghiệm.

9. Khi một con người giả sử là đã gian dối như trên từ chuyện nhỏ thì nó sẽ gian dối chuyện lớn. Tránh xa nó ra.

đúng vậy ,khi nghi ngờ có mùi tanh tanh .mình đã buông ko bit nữa ở giá 12OO .thường khi bid mình chỉ theo bid với trị giá thấp hơn món hàng mình dự tính chứ ko theo sát rạt .thằng náo muốn cao hơn thì cứ việc mua ,mình chờ cái khác !!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Về vấn đề shutter count khi mua hàng của Keh và Adorama

1. Trong thời gian gần đầy mình có nhận được feedback của dịch vụ xách tay liên quan đến vấn đề mua máy EX+ của Keh hoặc E+ của Adorama mà shutter rất cao cho dù máy còn rất đẹp. Mình nghĩ là mình nên viết cho các bạn biết về việc này. Bản thân mình đã mua khoảng 5 pro Canon bodies của Keh lúc nào ở các cái trước shutter ra đều rất thấp (cho EX+ trở lên). Cái cuối cùng 1d3 chụp 200K nhưng còn rất đẹp nguyên thủy và mình đã vừa bán xong chỉ mới vài ngày qua.

2. Theo mình nghĩ hiện tại bạn chỉ nên an toàn mua LN của Keh vì loại này ngoài việc còn box đa số shutter là rất thấp và cực đẹp.

3. Với EX+ của Keh hay E+ của Adorama mình đề nghị phải xem link đây của adowin ebay để mua vì nó sẽ ghi rõ shutter count. Nếu không phải email cho helen.oster at adorama dot com vơi link để hỏi shutter nếu nó không biết thì giải pháp:

- Không mua 1d3/1ds3 vì không check online ngay tại Mỹ được online để trả hàng lại ngay.

- Mua loại khác ngay tại Mỹ check online, nếu cao thì trả lại phí shipping sẽ rẻ. Nếu chi phí mua đi trả lại quá tốn thì tùy thuộc quyết định và phải chấp nhận nếu shot cao. Nếu không, không mua. Hàng LN của Keh rất hiếm có vì bây giờ ai cũng biết LN là thế nào cho nên hễ có ra là bay mất ngay sau vài ngày.

4. Mình đã giải thích từ lâu, bọn nó không quan trọng shutter vì nó không muốn tạo ra cơ hội cho bọn xấu ngay cả ở VN sẽ reset lại count khi mà máy còn quá mới và bán đi không đúng tình trạng. Nhưng tiếc là quan niệm xã hội còn rất nặng về shutter count cho nên hễ mua private là hỏi shutter count. Cho nên là người đi mua phải hiểu chuyện này và phải chấp nhận rủi ro.

5. Bản thân mình vẫn tin Keh và mình vẫn tiếp tục mua EX+ trở lên (đa số chọn LN không) nhưng mình rút kinh nghiệm. Lần sau mà mình thấy shutter cao là mình trả lại ngay lập tức và yêu cầu gửi máy khác không tiếp tục giữ để dùng vì nếu bán ra luôn luôn bị than phiền về shutter count. Mình may mắn là có thể trả trực tiếp lại cho Keh (và đã từng làm hai lần) lấy máy khác cho dù tốn phí shipping lại cho nó nó ship lại free.

6. Nay mình nói để cho bạn biết. Ngoài ra, hàng lens của Keh mà EX+ trở lên mà hàng cũ là phải nói cực đẹp cho nên vẫn là thứ đáng mua nhất là khi nó sale theo giờ.

Rất hay và bổ ích thanks chủ topic nhé
    Ebay mua bằng paypal thì phải . Phí cao qua có tham khảo rồi .
    Mà chuyển về VN bị chém thêm thuế nữa .
    Nói chung giá khá chát. lại không được cầm hàng trong tay nữa

Phải nói lâu lắm mình mới viết bài lại trong topic này. Hôm nay quay lại vì bất chợt thấy anh Nikonian đề cập tới vấn đề mình biết.

4. Nếu mua, phải mua phase 1 (vì nó mềm) màu không quan trong con trai xanh con gái hồng http://www.ebay.com/itm/201243534024...%3AMEBIDX%3AIT. Mình đề nghị là phải đọc FB của seller thấy yên tâm mới mua. Mình sẽ hỏi nha sĩ mình, nếu giá đắt quá mình sẽ mua thử online ở đây. Khi nào mình có giá mua nha sĩ ở đây mình sẽ cho biết.

5. Mình không recommend bạn mua phase 2 vì mình không rành không có kinh nghiệm. Bạn mua bạn phải tự chịu trách nhiệm về rủi ro xảy ra với phase 2. Mình không trả lời câu hỏi phase 2 cho đến khi nào đã có kinh nghiệm dùng.
    1. Cái này con trai của em cũng được nha sĩ khuyên dùng vì răng của cháu hơi đặc biệt. Chân răng chậm tiêu nên không thấy hiện tượng rặng bị lung lay. Do vậy khi răng mới mọc lên thì bị lệch.
    2. Sau khi nhổ răng sữa thì nha sĩ khuyên nên đeo T4F để chỉnh răng.
    3. Nha sĩ có giải thích là lúc đầu dùng loại màu hồng để chỉnh răng về đúng vị trí. Sau 6 tháng thì chuyển qua loại màu xanh để giữ cho hàm phát triển đều.
    4. Như vậy màu sắc là liên quan tới chức năng chứ không phải được tuỳ ý lựa chọn. Có lẽ việc con trai chọn màu xanh, con gái chọn màu hồng là không khả thi rồi.
    5. Nha sĩ quen nên có chỉ cho em tới mua tại một công ty chuyên cung cấp vật tư ngành răng nên em nhớ giá mua cái màu hồng là 560k thì phải. Thường nếu là người đi mua bình thường sẽ vào các cửa hàng thuốc (trên đường Phương Mai, HN) ngay ngoài mặt đường, có lẽ sẽ cao hơn giá này nhiều.
    6. Ngậm cái này lúc đầu có thể gây khó chịu khi ngủ. Bác nào định mua cho F1 thì nên lưu ý vấn đề này.

4. Hôm nay tự nhiên nó mở ra cho bid trở lại bắt đầu 1000 xem link trên. Nếu bạn dò advanced trong ebay dò bằng tên sản phẩm và list hàng sold bạn sẽ thấy giá bid 2000 còn nằm ngay trong kết quả kiếm ra.

5. Có hai khả năng xảy ra thằng bid nó bỏ không mua vả khả năng thứ hai là seller này nó kêu thằng bạn nào đó bid giả nâng giá lên cho nên xui là thằng giả nó thắng cho nên phải bỏ không mua bid trở lại như bạn thấy hôm nay.
    1. Vụ này thì phải có nhiều kinh nghiệm ebay mới rõ được. Việc nó nhờ người làm chân gỗ cũng có khả năng.
    2. Còn một khả năng nữa đó là người bán giới hạn thời gian thanh toán. Nhưng người mua vì lí do gì đó chưa kịp thanh toán ngay. Ví dụ trong trường hợp này người bán thấy giá 2000 còn thấp quá, nhân cơ hội người mua chậm thanh toán nên lấy cớ huỷ ngay giao dịch.
    3. Lần này nó chỉ end ở 1600$. Chắc chúng ta chờ mấy hôm nữa sẽ có thêm thông tin để nhận định.

Quote Được gửi bởi phuongtrang8899 View Post
    Cái nè em cũng có kinh nghiệm tìm hàng và mua hàng trên mấy trang này nhiều lắm rồi, các bác cần tìm mua hàng gì, cứ inbox cho em, em sẽ tư vấn free nhiệt tình nhé, đảm bảo là xử lý được mấy cái khúc mắc của các bác :D
    Add mấy nick của em bên dưới để e tiện trả lời nhé, vì e ít online trên này ạ
    FB: linhanh.nguyen.3511
    Zalo: 0945181619
    T: 0945 181619
    1. Nếu bạn thực sự muốn giúp mọi người thì nên tham gia viết bài hoặc tư vấn trên này.
    2. Bạn úp mở thế này sẽ khiến cho người khác không tin tưởng lắm.

Quote Được gửi bởi anhcodon28 View Post
    Rất hay và bổ ích thanks chủ topic nhé
    Ebay mua bằng paypal thì phải . Phí cao qua có tham khảo rồi .
    Mà chuyển về VN bị chém thêm thuế nữa .
    Nói chung giá khá chát. lại không được cầm hàng trong tay nữa
    Quote Được gửi bởi hpkid2002 View Post
    theo mình nghĩ thì chợ online có amazon với ebay thôi. còn những thằng khác kém mà không đảm bảo lắm
    1. 2 bác nên tìm hiểu thêm về ebay, và amazon
    2. ebay chính xác là một cái chợ online. Vì thế cần chọn người bán uy tín.
    3. Paypal chỉ là một phương thức thanh toán, ngoài ra sau khi mua hàng thì còn nhiều cách khác nữa để thanh toán như chuyển khoản, hoặc dùng séc (mình biết có một số người bán trên ebay ở Đức chỉ chấp nhận chuyển khoản chứ không chịu paypal)
    4. Amazon thì giống một cái siêu thị online :D vì thế bạn yên tâm tuyệt đối khi mua đồ vì đây là siêu thị kiểu Mĩ.
    5. Chú ý: trên amazon có một vài mặt hàng không do amazon bán và ship hàng thì nên cẩn thận và đọc kĩ review. Tất nhiên mua những hàng này mà có vấn đề thì vẫn có thể mách với amazon. Qui trình giải quyết theo mình đoán chắc cũng nhanh hơn ở ebay.

Cảm ơn bác ribina đã cho thông tin bổ ích, em lâu lâu cũng mua hàng Amazon nhờ anh xt về VN, tuy nhiên em thấy giá bán của Amazon thay đổi liên tục trong 1 vài ngày, không biết là do Amazon mua của nhiều suppiers khác nhau với giá mua khác nhau nên khi bán hết mã nào thì giá sẽ thay đổi theo mã đó hay đây là chính sách giá của Amazon ah. cảm ơn bác

Quote Được gửi bởi Toki60 View Post
    Cảm ơn bác ribina đã cho thông tin bổ ích, em lâu lâu cũng mua hàng Amazon nhờ anh xt về VN, tuy nhiên em thấy giá bán của Amazon thay đổi liên tục trong 1 vài ngày, không biết là do Amazon mua của nhiều suppiers khác nhau với giá mua khác nhau nên khi bán hết mã nào thì giá sẽ thay đổi theo mã đó hay đây là chính sách giá của Amazon ah. cảm ơn bác
    Theo mình biết thì một mặt hàng trên Amazon sẽ có nhiều người bán và có cả đồ do chính Amazon bán ra. Thường trên trang web sẽ hiện ra giá tốt nhất. Khi nào người bán giá tốt hết hàng thì hàng của Seller khác mới nổi lên.
    Giá thay đổi ngoài việc liên quan tới stock thì còn có thể do người bán tự do nâng hoặc hạ giá đồ của mình bán ra nữa.

Cảm ơn bác ribina, vì em mới mua 1 món trên Amazon, hôm sau quay lại thì giá down xuống cỡ 1.5tr VND nên hơi thắc mắc tí

Trang 33 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 233132333435 ... Cuối cùngCuối cùng