Trang 32 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 311 đến 320 / 417

Chủ đề: Kinh nghiệm khi mua online ở nước ngoài (trừ ebay) phòng lừa đảo

Phân biệt dây sạc iphone giả và thật

1. Mình không ý viết bài này ra để chê bai VN mà mình đang nói cho bạn biết một vấn đề có thật mà bạn có thể không biết. Ở VN cho dù bạn mua iphone/ipad mới khả năng rất lớn là sợi dây dỏm trong box. Chuyện này là không bao giờ xảy ra ở bên mình.

2. Mình viết ở đây để tránh trang không bị trôi quá nhanh.

3. Cách tốt nhất cho bạn phân biệt là bạn phải có một sợi dây thật và nên lấy sợi đó ra từ máy trong seal mua ở nước lớn người thân mang về không ai đổi tráo gì trong đó. Sau đó lấy sợi đó ra so với sợi bạn mới mua là biết ngay.

4. Hình trong link giải thích rất rõ cách phân biệt. Mình không cần link trên mình cũng so sánh được và mình đã thấy dây giả mang từ VN sang hay bán từ ebay (seller bậy bạ) rất nhiều lần https://support.apple.com/en-au/HT204566

5. Ở sợi giả (bao gồm nhưng không giới hạn)

- Những điểm cao su finish không bao giờ đẹp luôn luôn có cao su cắt bị dư ra. Luôn luôn. Đồ của Apple chính hãng không bao giờ có finish bậy bạ, luôn luôn đẹp cho dù làm ở China.

- Điểm vàng tiếp xúc làm rất tệ cả về thẩm mỹ.

6. Mình muốn lập lại cho bạn biết một lần là ở VN bạn rất dễ dàng mua sợi này giả. Với sợi giả, bạn dùng thời gian rất ngắn nó tự hỏng.

7. Muốn mua trên ebay bạn phải chọn seller FB thật cao và 100% và ghi rõ ràng trong mô tả hàng thật. Nếu không bạn sẽ gặp phải seller bán bậy bạ. Mình mới vừa mua hai sợ dây loại 30 pin thì phải cho ipad cũ vì nhà mình có hai cái ipad còn dùng dây này và tất nhiên có cả dùng dây 9 pin nhưng mà nó chưa hỏng nên không mua.

Nếu có khả năng săn hàng thì một số web nó không cho trả bằng Paypal. Nếu cần thì mình chỉ cần săn thông tin giảm giá rồi nhờ dịch vụ ship về, phí tính cho 1 lens khoảng 30-40$. Cũng không quá mắc nhưng bù lại saving được một khoảng tuơng đối nhờ discount lớn. Giareusa.vn cũng là một chỗ ship ổn!

Cách bán hàng cũ trên fredmiranda ở Mỹ

1. Thể theo yêu cầu mình biết bài gửi lại kinh nghiệm về yêu cầu trên.

2. Nơi này chỉ dành cho ai đã chưa biết và phải nên sống ở trong Mỹ vì đa số người mua là ở Mỹ.

3. Đăng ký nick và vào trong đây để mua phí đăng không cần giới hạn số bài đã viết trong forum http://www.fredmiranda.com/forum/upload-sell.php. Giá hiện tại là ví dụ 9 đồng cho 30 ngày và 14 đồng cho 3 tháng và chọn lựa khác. Ngoài ra không phí nào khác, chính vì lý do này và vì anh Fred làm feedback từng thành viên rất tốt không có 13% phí ebay mỗi lần bán cho nên hàng ở đây rẻ nhưng rất khó mua ở ngoài Mỹ.

4. Khi đăng hàng phải nên chấp nhận paypal vì nó có buyer protection cho người mua. Không nên vào đăng có một bài post nick mới không hề có feedback ở đâu và đòi chuyển khoản và ship hàng. Không bao giờ có ai mua, nhất là bán hàng giá cao, cho dù bản thân là người thật.

5. Nếu không có feedback trong nick thì phải kêu ai đã thành danh ở đó bảo lãnh (sẽ OK). Người ta ở đó hầu như thành thật cho nên không có chuyện bảo lãnh láo, không có nói có vì họ bảo lãnh là họ mang trách nhiệm. Nếu không có thì phải ghi ra rõ feedback bán hàng ở đây (vd ebay) và đưa ra cho mọi người kiểm tra. Nếu đúng seller đàng hoàng họ sẽ mua.

6. Nếu muốn bán hàng cao giá nên mua bán món nhỏ thôi tạo feedback rồi bán hàng cao sau này.

7. Khi bán hàng ở đó phải xuất phát từ sự thành thật, nếu hàng bị mở bung hay có vấn đề gì phải ghi rõ ràng vì nếu không sẽ có một ngày bị negative feedback buyer ghi là không thành thật là sẽ không bán hàng được. Ở đó mua không phải như ở VN xem hình, xem mô tả, trả tiền và ship hàng cho nên sự thành thật trong mô tả là rất quan trọng nếu muốn mua bán lâu dài ở đó. Kể cả khi đi mua seller cũng sẽ xem FB của bạn.

8. Phải nên có verified paypal ở Mỹ và phải đọc bài mình đã viết về rủi ro khi nhận paypal của người mua. Đừng để thiếu hiểu biết ship xong vài tháng sau paypal lấy lại tiền tất cả thì mất hết. Nhận tiền paypal xong chưa phải là hết chuyện đâu.

9. Vào lại trang đầu đọc thông tin thêm về cách hoạt động và mua hàng ở fred để hiểu rõ thêm về cách mở topic và rao hàng thế nào cho hợp lý.

*CHIA SẺ KINH NGHIỆM BỊ HACK CREDIT CARD KHI MUA SẮM ONLINE TRÊN MẠNG* *TRACING AND SOLUTION FOR CREDIT CARD FRAUD IN VIETNAM AND PREVENTIVE SOLUTION*

Mẹ mình hôm 11/07 vừa rồi vừa bị 1 tay nào đó hack thẻ tín dụng mua sắm trên mạng (thẻ Vietcombank American Express), buồn cười là cái thẻ này rất ít được sử dụng, trùm mền 2 năm trời, mãi đến 11/06 vừa rồi mình mới mượn thẻ của mẹ để kích hoạt mua sắm online đầu tiên là mua vé máy bay trên trang web online của Vietjet Air, một LCC có uy tín tại Việt Nam, để hưởng khuyến mãi chào hè của VCB , .Sau đó mình có cà thẻ OFFLINE tại máy POS thêm 3 giao dịch nữa tại cửa hàng Lock&Lock Vincom B, thanh toán tiệc tại khách sạn 5 sao InterContinental Asiana Saigon và thanh toán tiền vé máy bay tại phòng vé Nguyễn Huệ - chi nhánh đại diện chính thức của Vietnam Airlines thì vào 1 sáng đẹp trời ngày 12/7 mẹ mình nhận 1 loạt tin nhắn lạ như sau:

Dựa vào tin nhắn các bạn có thể thấy hacker biết được tên và số thẻ khá chính xác, tuy nhiên vì lý do nào đó nên nhập sai ngày hết hạn 3 lần, và sai số CVV 1 lần trước khi gõ lại chính xác , đặc điểm của thẻ American Express là mã CVV 4 số nằm cùng mặt trước với thẻ cho nên ai nhanh tay lẹ mắt chỉ cần lén chụp 1 cái ảnh mặt trước (gọi là card-skimming) của thẻ là đã có đầy đủ thông tin rồi, em cũng nghiêng về giả thiết bị chụp lại hơn vì chữ số của phần CVV và Expire date nhỏ hơn các chữ số thẻ, và hay bị phản chiếu nên dễ bị nhầm lẫn các số giống nhau như số 06 thành 08 chảng hạn, hay 01 thành 07; cho nên tay hacker mới phải trial-and-error 3-4 lần mới trúng expire date và CVV.

số tiền 2.72 USD, 8 Commonwealth Lane - đây là địa chỉ tại Singapore của công ty Comgateway.com . một công ty forwarding khá lớn, chuyên cung cấp dịch vụ forwarder khi mua hàng tại Mỹ. Đây là khoản tiền Comgateway dùng để verify xem thẻ có hoạt động không.
    Số tiền 113 USD thanh toán qua WorldPay - WorldPay là 1 cổng thanh toán tương tự như Paypal, tuy nhiên có vẻ lỏng lẻo hơn và không chặt chẽ như Paypal. Theo thông tin trên sao kê thì hàng sẽ được gửi đến cho Comgateway London, UK ???

Giải pháp : ngay trong hôm đó mẹ em đã gọi điện lên Vietcombank đề nghị khóa thẻ khẩn cấp. Tuy nhiên quản lý thẻ thì Vietcombank quản lý thẻ theo chi nhánh, không quản lý tập trung cho nên muốn yêu cầu tra soát thì phải đến tận nơi chi nhánh phát hành mới làm đơn tra soát được, mà nơi đó cách nhà em 15km lận nên mãi đến 17/07/2015 mẹ em mới lên chi nhánh để làm đơn tra soát được, lúc này thì Vietcombank đã thanh toán tiền cho nhà bank trung gian rồi nên giờ vẫn phải chờ thôi, đến hôm nay là ngày 3/8 thì vẫn chưa có tin tức gì, và theo sao kê thì nhà em vẫn phải thanh toán phần này chứ không được hưởng án treo.

Tại Vietcombank cũng như các ngân hàng tại Việt Nam khác, ngay khi thanh toán thẻ online thì giao dịch vẫn còn treo trung gian độ 2-4 ngày tùy vào hệ thống, retail nào,.v..v.. cho nên nếu sáng Thứ Hai, ngày 13/07/2015 mẹ em đi làm tra soát liền trước khi giao dịch được lên sao kê vào hệ thống thì có lẽ sẽ được giải quyết nhanh hơn chăng ?

3 giao dịch trong tháng 6 - Bank statement of transaction in June, 2015

1 giao dịch trong tháng 7 trước khi bị hacked.

Em cũng là người có thâm niên lăn lộn mua sắm online cũng nhiều, là thành viên lâu năm của RedFlagDeals.com cho nên cũng khá cẩn thận khi mua sắm online, chỉ mua từ các shop uy tín, còn các chỗ nào mới mới thì thanh toán qua Paypal hết. Cũng hơi thắc mắc là thẻ của mẹ em mới sử dụng có 4 lần, trong đó thì 1 lần online của Vietjet thì làm sao mà lộ được, còn 2 lần kia thì 1 là của Vietnam Airlines và khách sạn 5 sao Intercon, em nghĩ họ chả bao giờ dám làm chuyện tày trời này cả, chỉ có cái mua tại CH Lock & Lock Vincom là đáng nghi ngờ nhất, tuy nhiên em có hỏi thì mẹ bảo là nhân viên cà thẻ ngay trước mặt mình chứ không phải dạng đưa thẻ rồi nhân viên chạy đi đâu đó cà thẻ như ở nhà hàng.

Em cũng loạt trừ khả năng bị keylogged từ phía Client vì nếu vậy thì các thẻ khác cũng bị lộ và mần luôn rồi. Khi có kết quả tra soát từ Vietcombank em sẽ thông báo lại với mọi người, cũng như tìm hiểu xem bị lộ thông tin từ đâu, và các cách phòng tránh, sử dụng thẻ giao dịch trên mạng cho an toàn.
    Được sửa bởi mgz lúc 11:34 PM ngày 03-08-2015
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

1. Mình đã đọc thông bài nói trên, cám ơn bạn mgz đã bỏ thời gian viết bài.

2. Mình có dùng comgateway.com từ lâu và trả phí cho nó bằng paypal account ship từ nó về địa chỉ verified của mình ở paypal cho nên mình đã chưa bao giờ bị bất cứ vấn đề gì với nó.

3. Bạn hãy xem thêm bài viết trong đây năm 2014 comgateway đã bị một lần và lần đó liên quan đến 90K thẻ tín dụng đa số ở Singapore http://www.todayonline.com/singapore...es-focal-point. Mình vẫn cho rằng comgateway là đàng hoàng không liên quan đến chuyện này cho nên, nếu bạn đồng ý, hãy thông báo cho comgateway biết họ sẽ dò tìm ra được người sử dụng trong hệ thống của họ, giúp cho người khác.

4. Mình cũng có thẻ Amex platinum vì gắn với flying points (có điểm để mua vé máy bay free sau thời gian) cho nên gấu nhà sử dụng rất nhiều để tạo ra điểm. Chưa bao giờ mình từ rất nhiều năm bị bất cứ vấn đề gì liên quan đến hacked. Ở bên mình từ rất lâu thanh toán offline không bao giờ còn đưa thẻ cho nhân viên mà tất cả ở đây bây giờ đều phải thay thẻ bằng chip và PIN. Nếu dưới 100 thì bạn chỉ cần để thẻ lên máy thanh toán nó nhận tín hiệu là OK. Nếu trên 100 thì phải nhấn PIN. Tất cả không còn chuyện phải ký như ngày xưa không ai nhận ký nữa cả. Lý do là dùng chip như nói rất an toàn.

5. Khi bạn bị hacked như trên, theo mình nhớ ở bên mình là nếu dưới 100 cho thẻ platinum thì phải thì họ không bao giờ tốn thời gian điều tra, họ trả lại cho bạn và claim bảo hiểm fraud. Mình không rành vì mình chưa bao giờ phải làm việc này trong hàng chục năm qua. Và nếu bạn gọi điện lên theo yêu cầu (cho dù đang ở trong hay ngoài nước) nó sẽ lock thẻ có hiệu lực ngay lập tức, ngăn chặn việc tiếp tục dùng. Cái này rất lợi cho ai bị mất bóp. Và ở mặt này ngân hàng VN rõ ràng là còn rất nhiều thứ để cải thiện.

6. Theo mình đoán, không phải bạn bị hacked hay ai chụp hình chỉ một thẻ ở trong VN đâu. Khả năng rất lớn là bạn thanh toán online ở nơi rất có khả năng là Vietjet mà nó lưu thông tin ở Singapore và database ở đó bị hacked. Hacker nó sẽ thích ăn cắp database hơn thay vì nó chụp hình chỉ một thẻ. Cách nó hay làm là nó lấy một thẻ rất ít tiền số tiền mà ở nước ngoài bạn claim lại ngân hàng nó không thèm bỏ thời gian ra đi điều tra nó đền lại ngay cho nên tụi nó an toàn. Bạn hãy xem lại điểm này. Databasae lưu thẻ ở vn rất lỏng lẻo và đây là nơi cho hacker nó tấn công. Hacker thông minh nó không nó lấy một thẻ bằng cách ăn cắp trực tiếp, nó hack dbase hàng chục nghìn thẻ nó chỉ lấy vài đồng một thẻ thôi thì người chủ rất khó phát hiện ra chứ chụp lén một thẻ không đáng nó chịu rủi ro.

7. Mình chỉ lưu thẻ ở một nơi duy nhất là Amazon tất cả nơi khác kể cả Keh mình đều dùng paypal không bao giờ nó lộ thông tin thẻ cho người bán. Ngoài ra, với thẻ Master Card mình dùng thanh toán, nó sẽ msg vào điện thoại cho mình hỏi là số tiền này có phải mày thanh toán không. Mình phải nhấn vào OK hay không OK số 1 hay số 2 nếu OK thì nó mới cho thanh toán nếu không OK nó sẽ từ chối ngay. Khi làm như thế này bạn không bao giờ bị hacked bậy như trên.

8. Nó có thể hack toàn bộ thẻ của bạn chứ nó không thể nào lấy luôn cả điện thoại của bạn được. Khi bạn yêu cầu thẻ cho bạn dùng hai cách verify như mình nói, chuyện bạn nói ở trên sẽ không xảy ra.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 06:42 AM ngày 04-08-2015 Reason: Sửa thông tin.

Kinh nghiệm niềng năng cho con 5-12 tuổi

LỜI NÓI ĐẦU

1. Hôm nay mình mở rộng phạm vi phục vụ trong topic cho các bạn ra ngoài chuyện mua bán online.

2. Đối với tụi mình ở nước ngoài nhất là mình, nói ra chuyện liên quan đến sức khỏe (y tế, thuốc men, sử dụng cho con nít, etc) là mang trách nhiệm pháp lý kiện tụng chứ không phải chơi cho nên nếu mình muốn yên thân thì mình đã không mở lòng giúp cho các bạn. Cho nên khi nói ra phải rất cẩn thận, không phải như ở VN vấn đề trách nhiệm pháp lý cá nhân rất nhẹ nên bạn nói vô tư ai bị sao mặc họ, bạn lên online nói không sợ gì cả.

3. Vì vậy, mình đề nghị hai chuyện:

- Không đem topic này lên facebook nếu bạn đem đi nơi khác mà các bạn đó không có điều kiện hỏi mình khi gặp khó khăn, và đọc không kỹ con bạn có chuyện gì là rất tội nghiệp cho nó. Bạn làm cho mình cảm thấy rất hối hận khi share online ở đây, chứ không phải chuyện chỉ trách nhiệm pháp lý.

- Bạn phải làm đúng theo lời mình nói. Nếu bạn làm sai mà con bạn bị hư răng là do bạn nhe vì không làm đúng theo hướng dẫn.

3. Sau khi đã đồng ý rồi thì đọc tiếp. Con của mình, mình đã phải mua sản phẩm T4K này thông qua nha sĩ và chi phí (gồm cả kiểm tra sự tiến triển định kỳ) gần cả 1000 đồng không rẻ đâu, vấn đề ở chỗ an toàn là có nha sĩ theo dõi.

4. Nếu bạn nghe theo lời mình, và khi cần lên nha sĩ khám ở VN, chi phí sẽ rất rẻ. Chi phí mà phả niềng brace thép cho con sau này sau khi răng đã đầy đủ là cực đắt, ở bên mình phải gần 10,000 đồng (mười nghìn) trong suốt hai năm liên tục mới xong. Ở VN phải vài chục triệu. Nha sĩ/bác sĩ/luật sư ở bên mình đắt lè lưỡi bạn luôn nếu bạn dùng.

KINH NGHIỆM CỦA MÌNH

5. Vì đứa đầu mình theo nha sĩ và mình thấy bản thân nếu cẩn thận có thể tự làm giảm phí rất nhiều cái dụng cụ chỉ vài chục USD cho nên đứa sau mình không chơi nha sĩ nữa, mình tự làm nếu cần thì đem ra nha sĩ khám thôi, cho nên bạn làm theo đúng mình nói thì bạn cũng sẽ OK và tiết kiệm rất nhiều. Nhưng bạn phải bỏ thời gian ra theo dõi thật chặt chẽ nếu bạn là cha theo kiểu "để mẹ nó lo" mình đề nghị là không đọc topic này vì bạn bỏ mặc là rủi ro cho con bạn rất lớn nếu người cha/me không rõ cách làm.

TUỔI NÀO SỬ DỤNG

5. Khi con bạn đang thay răng sữa baby teeth sang răng cố định, bạn phải nhớ lời dặn của mình:

- Nếu răng sữa còn lung lay chưa thấy răng mới mọc, cứ để yên đó không nhổ ra vì nó cần để giữ răng kế bên không nghiêng.

- Khi nào răng mới nhú lên ngay sau răng sữa, bạn phải ngay lập tức cho đi nhổ ra ngay. Tại sao? Tại vì chậm là răng mới nó sẽ mọc không đúng hàng và bạn sẽ phải tốn tiền/tg rất nhiều chỉnh lại.

6. Khi con khoảng 6 tuổi gì đó là chuyện thay răng này sẽ xảy ra. Đây là lúc phải dùng dụng cụ gắn vào răng cho nó để cho răng mới (vĩnh viễn adult teeth) mọc ra phải thẳng hàng.

7. Cái chuyện mà ở VN ngày xưa răng khểnh là bậy bạ là do mọc bậy mà nên chúng ta quan niệm sai lại còn cho rằng đó là đẹp, đó là mọc sai, bây giờ thế hệ trẻ răng phải đều, trắng và đẹp. Là cha/mẹ, bạn chỉ cần bỏ chút thời gian như mình nói là OK.

8. Vào lúc nó thay răng 6 tuổi, ở nơi bạn thấy răng mọc lên không đều, bạn mua cái này cho mình http://myoresearch.com/appliances/appliances/t4k_phase1. Ebay bán rất nhiều khoảng 60-70 USD gì đó.

9. Mình không dẫn link ebay vì không tồn tại lâu dài. Vui lòng phải mua hàng thật chọn seller FB cao cho mình. Hàng thật nó rất dai nhưng rất mềm. Nếu con bạn nó ngủ nó cắn răng, thì sau khoảng 1-2 năm nó sẽ bị đứt ra, bạn lên ebay mua lại cái mới thì cũng rẻ thôi. Phải mua tại Mỹ mang về cho mình vì mua ở VN mà gặp hàng giả uổng tiền không hiệu quả tốn thời gian. Nếu không rõ seller thì post lên topic ebay hỏi mình rồi mua và mua phase 1 cho con y chang trong link trên. Phase hai là sau khi răng đã ra hết rồi, tính sau. Mình sẽ viết bài phase hai sau này sau khi mình có kinh nghiệm cá nhân.

10. Vui lòng phải đọc hướng dẫn sau khi mua, nếu không rõ phải hỏi mình và không làm bậy bạ mà không đọc.

CÁCH DÙNG

11. Mỗi đêm con nó phải đeo vào, mỗi ban ngày ít nhất một giờ. Bạn phải làm đúng theo chuyện này. Cái vòng này nó có chiều đeo xem hình không phải muốn đeo vào cách nào cũng được đâu, mở manual ra sau khi mua.

12. Lúc đầu con nó sẽ than đau hay khó, đeo cái này y chang vận động viên hay boxing hay đeo thôi, khoảng 1 tuần nó sẽ quen cho nên lúc đầu bạn phải dùng "quyền lực" yêu cầu phải đeo và giải thích cho nó hiểu cái lợi về sau. Sau này mà phải dùng brace niềng là cực kỳ đau khổ tuần nào cũng phải đi nha sĩ niềng lại và đeo 24 giờ khổ hơn cái này.

13. Sau khi con đeo vài tuần nó sẽ quen vả lại ngủ rồi nó quên mất.

14. Mỗi lần sau khi dùng xong bạn phải đi rửa thật sạch cho nó và bỏ vào hộp chống bụi. Trước khi đeo phải rửa thật sạch sẽ rồi mới cho đeo chống hư răng.

HIỆU QUẢ

15. Giả sử ban đầu răng nó mọc lung tung, khoảng 6-9 tuần làm đúng theo mình nói bạn phải thấy răng hàm trước đều trở lại ngay.

16. Vì bạn đã tiết kiệm không dùng nha sĩ nên phải tự kiểm tra, nếu có vấn đề gì thì ngưng ngay lập tức không dùng nữa và book đi nha sĩ xem lại. Hay post lên hỏi mình.

17. Con nó sẽ tiếp tục ra răng cho đến 12 tuổi cho nên tiếp tục đeo cho đến khi nào răng ra xong hết đều lại thì xong. Nếu bạn là tốt, sau này sẽ không phải bỏ ra vài chục triệu niềng răng brace cho con mà nó cũng rất đâu khổ khi phải đeo 24 giờ trong 2 năm. Vào lúc 12 tuổi này, hoặc sau khi bạn biết rõ răng đã đa đầy đủ, và răng đã đều rồi thì không còn dùng nữa. Chấm dứt.

LỜI CUỐI

18. Răng rất quan trọng, bạn phải làm theo đúng lời mình nói, không rõ phải hỏi không ngồi đó tự đoán mò và làm sai.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 09:37 AM ngày 09-08-2015 Reason: Sửa sai

xin phép đanh dau ạ

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

8. Vào lúc nó thay răng 6 tuổi, ở nơi bạn thấy răng mọc lên không đều, bạn mua cái này cho mình http://myoresearch.com/appliances/appliances/t4k_phase1. Ebay bán rất nhiều khoảng 60-70 USD gì đó.

9. Mình không dẫn link ebay vì không tồn tại lâu dài. Vui lòng phải mua hàng thật chọn seller FB cao cho mình. Hàng thật nó rất dai nhưng rất mềm. Nếu con bạn nó ngủ nó cắn răng, thì sau khoảng 1-2 năm nó sẽ bị đứt ra, bạn lên ebay mua lại cái mới thì cũng rẻ thôi. Phải mua tại Mỹ mang về cho mình vì mua ở VN mà gặp hàng giả uổng tiền không hiệu quả tốn thời gian.
    .

Bé con nhà mình vừa 6 tuổi, răng cũng linh tinh lắm. Bạn V có link ebay or amazon không cho mình xin nào

Cái của mình có là từ nha sĩ cung cấp là bảo đảm thật. Mình đã xem qua ebay toàn là hàng từ India bán sang (cho dù member ở Mỹ) cho nên mình không thể gửi link vì quá nguy hiểm nếu mình dẫn sai. Mình đã xem Amazon không có bán, rất có thể là hàng này ở nước lớn nó không thể nào bán ở ngoài mà không có qua nha sĩ kiểm tra đàng hoàng. Mình sẽ tỉm hiểu chuyện này ở bên mình và nếu biết có seller an toàn mình sẽ chỉ cho bạn vì mình cần mua lại một cái mà không muốn lấy từ nha sĩ vì charge quá đắt tiền. Nếu mình có mua thì có thể mình sẽ email cho fox hỏi có muốn không thì mình mua luôn rồi mình mang về Saigon nhưng bạn phải gửi tiền cho anh Trung victory ship cho bạn ra Hanoi hay bạn phải đi lấy.

Hy vọng là mình kiếm ra nơi mua online ở Mỹ cho bạn mà phải đúng hàng thật.

Trang 32 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 223031323334 ... Cuối cùngCuối cùng