Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 78

Chủ đề: Public - Dư luận

~_~ đúng rồi , mới năm 89 ạ .... ... Em ( xưng em được không ? ) chỉ thích nó thế này .. sáng quá .. em cũng chụp thành thế này ... Thật không biết làm sao cho nó tươi lên được tý ... em sẽ tham khảo thêm . Thanks .

Quote Được gửi bởi Lục Lam X.U View Post
    uh , mình sẽ thay đổi cách ăn nói ( làm sao đây ???? ) .. thường những lúc mình thấy chán + buồn thì mình chụp mấy bức này cho đời nó vui hơn ( ko hiểu sao chụp xong nhìn lại hình thì cưới khoái trá ~_~ ... Các bác dành thời gian xem wa hình em mừng lắm , còn em thì đúng là ko biết gì đâu .. với lại .. em 8x các bác ơi ~_~ .. nếu nói là ng đầu tiên phát động phong trào chụp hình " cái kiểu " tiêu tiêu cực cực này trong lòng blogger thì đó là em .. nhưng phải thừa nhận .. phát động và giỏi nhất là khác nhau hoàn toàn ~"~ . Các bác đừng nghĩ em bất mãn với cuộc sống , ngược lại em rất yêu người và yêu đời , chẳng qua em thích style hình này và em làm hết sức để nó ra " như thế này " mà thôi .. Mong các bác thông cảm ( em nhỏ dại ^^~ )
    Nhầm rồi bác ạ, phong cách chụp ảnh này bắt đầu xuất hiện từ thập niên 60.
    Được sửa bởi lenam lúc 06:59 PM ngày 03-01-2008

Be what you want to be not what others want you to be .
    Hãy để em nó xây dựng phong cách của mình . Keep on good job.
    No longer active here

Phong cách này giống phong cách của hãng thời trang túi xách Crumpler.

phải như vậy mới gọi là phong cách emo các bác ạ. Có lẽ ở VN chỉ mới xuất hiện nên các bác lớn tuổi chưa quen mắt, chứ ở châu Âu thì đám thanh niên kiểu này rất nhiều.

Như bác hqtrung nói "be what you wanna be".
    ALICE

hehe, thằng Duy hiểu anh :D, thứ 7 tuần sau chụp nhá
    No longer active here

Em không nói là em là người tiên phong , em nói em phát động thôi mà , dân teen tụi em trước giờ toàn chụp kiểu Hàn Quốc , càng dễ thương càng tốt .. phồng miệng lên , mở to mắt tối đa và chụp góc từ trên xuống hơi chếch để thấy miệng nhỏ mắt to ... đợt đó đi cosplay nên có sẵn 1 cái groupcosplay nho nhỏ , em bảo tụi bạn sao mình không thử đi ngược lại tụi trên mạng xem và bạn em gật cái rụp thế nên em chụp . Và nói thật là em chụp vì em bị ảnh hưởng mấy cái poster của mấy tay Rock Nhật theo phong cách Visual_kei , em thích và tự nhiên muốn đi theo chứ thật tình còn không rõ Emo T_T

nhiếp ảnh chuyên nghiệp nên hạn chế photoshop bác à!

Góc máy thì bình thường, nhưng cách trang điểm và setup mẫu rất ấn tượng, như em thì chẵng bao giờ tốn công để ngồi làm như vậy, đúng là đam mê có khác.

Em gái này ảnh hưởng phong cách của truyện tranh anime, commic của Nhật bủn đây mà (Hunter x hunter, clam, Kenjin...), phong cách này cũng xuất phát từ các band rock(dòng nhạc death, black, Nu, progressive...). Hôm Xmas lang thang trên Seoul, em thấy có một bọn thanh niên Nhật ăn mặc kỳ dị qua chơi, nhìn nổi bật ngay giữa hàng trăm người.

Cái nick Lục lam XU khá nổi tiếng trên diễn đàn ACCvn, là một mem rất fong cách, cá tính...
    Ngồi buồn sửa ảnh pốt chơi
    Ngờ đâu ảnh xấu buồn ơi là buồn

Về phong cách: mới là mới so với ảnh được up trên Vnphoto thôi chứ bạn tự nhận mình là người đầu tiên chụp như vậy ở VN e rằng quá liều lĩnh.

Về kỹ thuật: tệ quá, nhiều tấm out nét, rung mờ nhòe, cái này hy vọng bạn sẽ hoàn thiện dần dần

Về bộ ảnh: mang nặng dấu ấn photoshop, hậu kỳ cẩn thận là tốt nhưng nó lấn át yếu tố ảnh. Theo mình, hậu kỳ chỉ nên đóng vai trò phụ thôi. Thêm vào đó, mỗi tấm một tone màu, không tạo sự liên kết giữa các tấm.

Bạn sinh năm 1989? Bây giờ là năm 2008, vậy bạn đâu còn trẻ con nữa, không cần thiết phải xưng em (nếu xưng em thì em - bác). Cũng đừng lấy đó là lý do để biện minh cho việc mình "có biết gì đâu".

Mình là người luôn ủng hộ cái mới và ủng hộ các bạn trẻ, vì vậy hãy cứ chụp đi, hãy thử cái gì bạn thích.
    Hy vọng sớm được xem ảnh của bạn. TFS.

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng