Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: Thảo luận lối chơi cho box compact

@saviothanhnhat: Ảnh IR thì em cũng được xem và cũng hiểu sơ sơ từ trước rồi. Cảm ơn bác đã chia sẻ nguyên lý hoạt động của máy ảnh chụp IR. Còn cách chế để máy compact chụp được IR thì em nghĩ phải là những người rất đam mê ảnh IR và máy compact như bác vậy. Chứ như em thì một cái máy nhỏ gọn để em dễ mang theo, chụp phong cảnh, hoa lá, linh tinh là đã đủ rồi. Em cũng muốn vọc IR chút chút, nhưng hiện giờ em chưa muốn bung con máy của em hay phải đầu tư 1-2tr cho filter và còn phải chế adapter nữa.
    Chúc bác vui vẻ với hướng đam mê của mình, mong là nhiều bác mê ảnh IR sẽ tìm đến với bác.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

mình ủng hộ việc lập nhóm, đi off 1 tháng 2 lần để ae có dịp giao lưu chia sẽ. Mình ở Sài Gòn
    Thà là mây trôi mênh mang giữa bầu trời
    Lang thang giữa cuộc đời mà vui.

nên có cái trang hội trên facebook nữa để càng nhiều bạn có cùng đam mê có thể tham gia
    Thà là mây trôi mênh mang giữa bầu trời
    Lang thang giữa cuộc đời mà vui.

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    @saviothanhnhat: Ảnh IR thì em cũng được xem và cũng hiểu sơ sơ từ trước rồi. Cảm ơn bác đã chia sẻ nguyên lý hoạt động của máy ảnh chụp IR. Còn cách chế để máy compact chụp được IR thì em nghĩ phải là những người rất đam mê ảnh IR và máy compact như bác vậy. Chứ như em thì một cái máy nhỏ gọn để em dễ mang theo, chụp phong cảnh, hoa lá, linh tinh là đã đủ rồi. Em cũng muốn vọc IR chút chút, nhưng hiện giờ em chưa muốn bung con máy của em hay phải đầu tư 1-2tr cho filter và còn phải chế adapter nữa.
    Chúc bác vui vẻ với hướng đam mê của mình, mong là nhiều bác mê ảnh IR sẽ tìm đến với bác.
    rẻ nhất là dg bán 840k. em định mua cái phi 77 về cắt nhỏ ra dùng cho rẻ hehe

Vâng em có lập 1 trang web máy Compact trên Facebook rùi ạ http://www.facebook.com/groups/189884417827823/ mong mọi người vào đây giao lưu ạ

nhưng lại là nhóm đóng bạn @hoàng phát ạ. mình cũng đang thắc mắc nhóm của bạn sinh hoạt thế nào và chủ trương j đấy ạ. vì mình cõng đang có 1 nhóm lâu năm mà vẫn nản lắm cơ.https://www.facebook.com/groups/poorphotoer/

Thật ra lập nhóm và duy trì nhóm đòi hỏi người lập khá nhiều thứ.

các bạn cũng biết rồi 1 nếu đã định 1 tháng of 2 lần thì phải nghĩ đến mục đích chính của mỗi lần off. chụp cái gì, tập kỹ thuật nào ( điều này lại phụ thuộc vào dòng máy compac thật ra lại ko nhiều tính năng để chúng ta can thiệp ).

và quan trong nhất là có bao nhiu bác chịu tham gia ( chứ mang tiếng off ra có 2 a e ngồi với nhau cũng dễ nản lắm ).

ko biết mình nghĩ thế đúng ko

Bác @panasonictz5 nói đúng đấy ạ.
    Lập nhóm và duy trì lâu dài đòi hỏi trưởng nhóm phải có tâm huyết cao. Em cũng đã và đang tham gia nhiều nhóm nhiếp ảnh bên facebook rồi. Nếu ai đó tâm huyết thì có thể đứng ra lập nhóm, trước tiên là trao đổi về kỹ thuật chụp ảnh, cảm nhận về các dòng compact, share ảnh... Khi lượng thành viên đủ đông thì sẽ tạo offline. Thực ra 1-2 tháng offline 1 lần cũng vừa đủ vui rồi, vấn đề là nhóm duy trì được trong bao lâu thôi. Lập nhóm thì lên fb có lẽ là tiện nhất.
    Quay lại vấn đề chính ở đây là "Thảo luận lối chơi cho box compact", chúng ta cần phải phát triển mái nhà compact trong ngôi làng vnphoto.net này trước đã. Vấn đề vẫn là chúng ta còn thiếu nhiều những topic tâm huyết, "ngon lành" như những box khác.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Thật sự em rất muốn phát triển box compact lên......nên 1 khi e đã lập ra Group Compact trên Facebook là e rất tâm huyết!!!!Do vậy em lập cái Group trên Facebook là để anh em có thể chia sẽ kinh nghiệm với nhau!!!!

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    mình đã dò giá lại. bên dg bán filter phi 58 với giá 630k nếu để dùng cho máy compact thì mình có thể cắt nhỏ ra chia nhau tầm 5, 6 anh em 1 cái. nếu có chừng 3 bác oder thì em sẽ tìm cách để có giá rẻ nhất

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123