Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 47 / 47

Chủ đề: xin tư vấn mua máy và lens

Có vẻ bác chủ vẫn hơi hướng D7100 mà bỏ qua D7000. Nếu bác chủ vẫn thích công nghệ mới + máy Nikon + giá thành ngon thì D7000 bây h là 1 lựa chọn khá tốt. Body cầm đã, chất ảnh đẹp, noise tốt và giá thành vừa phải. D7100 mới ra nên giá thành của nó vẫn còn khá là đắt. Nên D7000 là 1 lựa chọn hợp lí hơn.
    Bắn tỉa tại
    Duke Nguyen Photography

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    đừng quan tâm màu mè, chơi ảnh thì phải có hậu kì, bỏ vô LR rồi chả bít chụp bằng hãng nào đâu bác à. Cái FF hơn là cái DOF, cái góc nhìn rộng, 2 cái này ko bao giờ hậu kì bù đắp dc cho bác . Bác cứ xem mấy tấm chụp trong flickr em, ko coi Exif em bảo chụp bằng D700 cũng có bác tin đấy, bác nên lên youtube coi hết hướng dẫn LR của bác Peter Pham, coi hiểu hết thì bác sẽ bít nên mua máy nào thôi :D
    em xem rồi, nhiều quá do bận nên em xem mấy trang, kết nhất cái píc phong cảnh mới úp gần nhất, bác chụp rất đẹp, nhất là phong cảnh
    em cũng mới úp album chụp bằng d3000 +kít lúc mới cầm máy được vài ngày, lúc đầu năm ông già mới mua chụp thẻ
    em lăn tăn chụp cho bạn gái, bác góp ý kiến giùm, em biết còn nhiều sai sót, ngày đó chỉ biết max khẩu, vì nghĩ cái khẩu càng rộng càng đắt tiền nên em nghĩ nó càng đẹp, tính úp lên xin ý kiến mà sợ xấu quê nên thôi
    http://www.flickr.com/photos/12700528@N03/

Quote Được gửi bởi thospkt View Post
    em xem rồi, nhiều quá do bận nên em xem mấy trang, kết nhất cái píc phong cảnh mới úp gần nhất, bác chụp rất đẹp, nhất là phong cảnh
    em cũng mới úp album chụp bằng d3000 +kít lúc mới cầm máy được vài ngày, lúc đầu năm ông già mới mua chụp thẻ
    em lăn tăn chụp cho bạn gái, bác góp ý kiến giùm, em biết còn nhiều sai sót, ngày đó chỉ biết max khẩu, vì nghĩ cái khẩu càng rộng càng đắt tiền nên em nghĩ nó càng đẹp, tính úp lên xin ý kiến mà sợ xấu quê nên thôi
    Chụp kit thì vậy là ok rồi bác à, nó ko xoá phông dc nhiều nên phải chọn background thật kỹ tính ra là kén chỗ chụp rồi, bác cầm con D7100 mà với kit thì cũng vậy thôi, ko có hơn gì đâu . Trước em có để hình chụp mấy đứa bạn gái cũ, nhưng mà chia tay rồi nên thôi em cũng xoá hình luôn, để lại sau này mắc công phiền phức

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    mua D7100 + đủ mấy lens đó mà bác mới có 20 củ thì còn lâu lắm nhé :D. Chụp cảnh thì cứ xài kit khép khẩu, tăng contrast, tăng saturation trong máy là chuẩn, ko thua ai cả :D. Chụp bạn gái tán thêm 85G là ok.
    bác t2k ơi, cho em hỏi tí, em cũng mới tập tọe nên chưa biết cách tăng contrast và saturation trong máy như thế nào, bác chỉ giúp em với nhé, em dùng con D5100

Quote Được gửi bởi hellboy2011 View Post
    bác t2k ơi, cho em hỏi tí, em cũng mới tập tọe nên chưa biết cách tăng contrast và saturation trong máy như thế nào, bác chỉ giúp em với nhé, em dùng con D5100
    Bác vào phần Picture control, chọn Picture style mà bác muốn chỉnh rồi ấn ok hoặc mũi tên sang phải. Trong đó có phần contrast và saturation bác có thể chỉnh lên xuống tùy thích :D
    Bắn tỉa tại
    Duke Nguyen Photography

Quote Được gửi bởi thospkt View Post
    Ảnh bác chụp đẹp đấy chứ. Bác làm PTS được ntn rồi + blend màu vào nữa là ảo như ai ngay :D.

Nhận xét ảnh bác tí:
    + 1 số tấm màu da có vẻ hơi có vấn đề. Có lẽ do độ saturation hơi cao nên nhìn mấy phần cánh tay + lá màu dị dị. Kiểu như bị bệt.
    + Background nhiều tấm cũng hơi kì ( ống cống đầy rác xây dựng, mộ ...)
    + Đôi khi vài tấm lấy nét sai nên chủ thể bị mờ.
    Bắn tỉa tại
    Duke Nguyen Photography

Quote Được gửi bởi Sm0k3 View Post
    Ảnh bác chụp đẹp đấy chứ. Bác làm PTS được ntn rồi + blend màu vào nữa là ảo như ai ngay :D.

Nhận xét ảnh bác tí:
    + 1 số tấm màu da có vẻ hơi có vấn đề. Có lẽ do độ saturation hơi cao nên nhìn mấy phần cánh tay + lá màu dị dị. Kiểu như bị bệt.
    + Background nhiều tấm cũng hơi kì ( ống cống đầy rác xây dựng, mộ ...)
    + Đôi khi vài tấm lấy nét sai nên chủ thể bị mờ.
    thanks bác
    em chỉ chấm qua neat image với tăng tý saturation
    một số tấm khi chụp bị nắng chiều lên nên không biết xử lý
    còn mấy cái background thì em mới chụp nên không để ý. đi đường có cái gì dẹp nhảy vô chụp, em sẽ rút kinh nghiệm
    thanks bác

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345