Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41

Chủ đề: Trên tay & đập hộp máy ảnh mirrorless Samsung NX300

Cool Trên tay & đập hộp máy ảnh mirrorless Samsung NX300

Hehee sau một thời gian nghịch con NX1000, nhân dịp thấy thần tượng của em là anh maycatang đi du lịch tung tăng với quả máy mới NX300 hấp dẫn quá, em đành cắn răng ra quất 1 quả về cho bằng anh bằng em. Hy vọng review nhiều nhiều sẽ được bên SS ghé mắt để ý và cho đi du lịch cùng thần tượng

Quá nôn nóng với em í nên mới vừa dò hỏi được thông tin là hàng đã có ở VN, em lao ngay ra siu thị bất chấp trời mưa gió bão bùng và rước về ngay.

Còn nguyên đại nguyên kiện, em nhứt quyết đem dzìa nhà mới khui cho máu :D

Bung hàng nào

Ấn tượng đầu tiên là rứt chim cú khi máy không có thẻ nhớ free đi kèm, huhu. Phụ kiện có dây da(phải da k ta), flash cóc, pin và bộ charge để cắm charge trực tiếp chứ không thấy cục charge pin rời (đúng k ta, hay siu thị luộc của em thẻ nhớ và cục charge, hừ hừ )

Và đây, ẩn giữa lớp đen lông lá này là 1 thứ dzô cùng hấp dẫn
    Được sửa bởi siriusB lúc 10:02 PM ngày 06-05-2013

Và đây, đây là chân dung của em í, bắt chước thần tượng maycatang, em cũng đú con màu nâu cho nó vinh-tẹc ^^

Sau khi lắp lens 18-55 OIS đi kèm vào thì em nó như này

Ngày mơi đẹp giời em sẽ chụp ảnh post các bác xem nhé! (xấu giời cũng sẽ post, đằng nào ảnh của em cũng hơm đẹp, đc cái chân tình nằm giữa chân thực :p )

nhìn lens với máy chênh lệch nhể. bác cho xem ít ảnh của em nó xem nào :D
    A good snapshot keeps a moment from running away!

Ah, khi bắt đầu cắm máy vào setup wi-fi các kiểu, em thấy vừa có wi-fi là máy nhắc liền đã có bản update firmware nên quyết định tải bản update về ngay cho máu :D Quy trình update firmware cho NX300 khá đơn giản. Mở phần mềm kèm theo máy iLauncher lên (wtf, bộ hết tên đặt hay sao mà lại đặt iLauncher) là có ngay nút update firmware Sau khi mất khoảng 30p để download và hồi hộp chờ thì cuối cùng máy của em đã hoạt động với firmware mới nhất :D

Em xin up một tấm mới chụp thử tối nay, khi đi xem vở thanh xướng kịch Messiah ở Nhà hát TP Em chụp manual với tốc 100, khẩu 5.6 và iso auto (nó tự lấy 3200)

Messiah by Sirius™, on Flickr

Bổ sung thêm vài tấm em lấy ngẫu nhiên trong 1 nắm hình chụp đại, auto

Được sửa bởi siriusB lúc 12:11 AM ngày 09-05-2013

Em chưa có điều kiện dùng máy nhiều do trong tuần hơi bận. Nhưng mới nhớ ra 1 điều thú vị nữa cho người sở hữu máy NX300 là tuy không có thẻ nhớ tặng kèm, ta lại được tặng đĩa Lightroom 4 :29:

Hôm nay nhân có đi cái event, em cầm máy NX300 theo chơi thử. Ảnh chụp bằng chế độ auto, thi thoảng có flash cho vui :p. ảnh không hề retouch, upload thẳng lên photobucket thôi.

một nàng PG

Phỏng vấn đạo diễn Charlie Nguyễn, anh í cho bít phim BDCL sẽ ra mắt tháng 6 năm nay (tức là deal xong rồi nhe :D )

Ba bạn này là... ai mình k biết ^^

Ba bạn này mình có biết :p Lúc này các bạn đứng trong sân khá (rất) tối nên mình thêm flash

flash khá mềm. iso cũng thật ấn tượng bác ạ. microless chất lượng ngày càng tốt nhỉ. bác cho xin thêm ít test outdoor nhé.
    A good snapshot keeps a moment from running away!

Quote Được gửi bởi dungtrang.tran View Post
    flash khá mềm. iso cũng thật ấn tượng bác ạ. microless chất lượng ngày càng tốt nhỉ. bác cho xin thêm ít test outdoor nhé.
    Để cuối tuần em đi Đà Lạt, sẽ có nhiều ảnh outdoor hơn
    Trong khi chờ đợi em up vài ảnh không chỉnh gì, chỉ bỏ background

Được sửa bởi siriusB lúc 11:31 PM ngày 16-05-2013

Chờ xem bác post mấy tấm Đà lạt xem thế nào , cái máy nhìn cũng thú vị lắm

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng