Trang 43 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 33414243444553 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 421 đến 430 / 635

Chủ đề: Nét Thu

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    #443. Con đường mùa thu

Thích lắm LNK à!

Khải

Em xin góp vui topic.

Khải

#445 Aspen

#446 Homestead - Ngõ Nhà

Em cám ơn bác Major_K đã thích ảnh ạ. Em cũng thích tấm hình đó lắm, vì nhớ lại cảm xúc lúc ấy trên xe buýt, cả đoàn ai cũng trầm trồ thích thú trước con đường nằm giữa hai hàng cây thơ mộng.

Ảnh thu của bác Khải và Hoa_huongduong đẹp lắm ạ.

Cảnh thu ở Changgyeonggung Palace 창경궁관리소. Ngồi ở đây, ngước lên cũng thấy lá vàng, nhìn xuống cũng thấy lá vàng trong khí trời se se lạnh thật tuyệt!

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Em cám ơn bác Major_K đã thích ảnh ạ. Em cũng thích tấm hình đó lắm, vì nhớ lại cảm xúc lúc ấy trên xe buýt, cả đoàn ai cũng trầm trồ thích thú trước con đường nằm giữa hai hàng cây thơ mộng.

Ảnh thu của bác Khải và Hoa_huongduong đẹp lắm ạ.

Cảnh thu ở Changgyeonggung Palace 창경궁관리소. Ngồi ở đây, ngước lên cũng thấy lá vàng, nhìn xuống cũng thấy lá vàng trong khí trời se se lạnh thật tuyệt!

Ảnh Thu này hay lắm lắm LNK à! Thích thật đó, I am sincere. Kô phải khen qua khen lại đâu.

Theo mình, thì có 2 loại ảnh Thu làm lôi cuốn và thu hút. 1) Lối đi trên Thu. 2) Nước trong Thu.

Nước trong ảnh phong cảnh luôn làm tăng giá trị nghệ thuật. Kiếm được ảnh Thu đẹp bên cạnh hồ nước là một sự hiếm. Rất chúc mừng LNK!

Bố cục hai viên đá trên tiền cảnh làm nổi thêm tấm ảnh này, very well seen! Màu Thu lên rất đẹp, rất tươi (hơi tối một chút xíu, nhưng kô sao) là nhờ trời ảm đạm, difused light, kô có ánh mặt trời đở làm cháy màu. Góc nhìn khá, làm cho mặt hồ nổi soi gương, tốt. Nếu góc nhìn xuống một chút xíu, hơi ngang với tầm mắt nhìn thì ảnh sẽ ra sao ... Kỳ sau vậy ... Đôi lúc đi săn ảnh, mình thường cố gắng lấy vài độ góc nhìn, để lở có gì nuối tiếc ...

Thôi, thì sẳn đây nói lên điều mình kô thích ... Phải chi kô có cái hàng rào nhân tạo ... IMHO.

Khải
    Được sửa bởi Major_K lúc 04:46 PM ngày 25-11-2014

Quote Được gửi bởi Major_K View Post
    Ảnh Thu này hay lắm lắm LNK à! Thích thật đó, I am sincere. Kô phải khen qua khen lại đâu.

Theo mình, thì có 2 loại ảnh Thu làm lôi cuốn và thu hút. 1) Lối đi trên Thu. 2) Nước trong Thu.

Nước trong ảnh phong cảnh luôn làm tăng giá trị nghệ thuật. Kiếm được ảnh Thu đẹp bên cạnh hồ nước là một sự hiếm. Rất chúc mừng LNK!

Bố cục hai viên đá trên tiền cảnh làm nổi thêm tấm ảnh này, very well seen! Màu Thu lên rất đẹp, rất tươi (hơi tối một chút xíu, nhưng kô sao) là nhờ trời ảm đạm, difused light, kô có ánh mặt trời đở làm cháy màu. Góc nhìn khá, làm cho mặt hồ nổi soi gương, tốt. Nếu góc nhìn xuống một chút xíu, hơi ngang với tầm mắt nhìn thì ảnh sẽ ra sao ... Kỳ sau vậy ... Đôi lúc đi săn ảnh, mình thường cố gắng lấy vài độ góc nhìn, để lở có gì nuối tiếc ...

Thôi, thì sẳn đây nói lên điều mình kô thích ... Phải chi kô có cái hàng rào nhân tạo ... IMHO.

Khải
    Em cám ơn cảm nhận của bác Major_K nhiều lắm. Lời bình của bác làm em càng thích tấm ảnh này hơn. Em trân trọng những đóng góp, cả khen lẫn chê bác ạ. Đúng là lúc ấy phải chi em nán lại chụp nhiều ảnh với góc độ khác nhau thì sẽ có ảnh đẹp hơn.

Hi hi, em có ghi địa danh chỗ em chụp "Changgyeonggung Palace 창경궁관리소". Nếu bác có dịp ghé ngang Seoul mùa thu thì bác vô đây chụp hồ nước nhé, cảnh vật tuyệt vời lắm bác ạ.

#449. Những ngôi nhà màu tím luôn gây ấn tượng sâu sắc cho em. Em thích thú khi bắt gặp ngôi nhà màu tím tại South Korea trên sườn núi vào một buổi chiều thu, với những cái cây sắc vàng xung quanh. Không biết có ai thích giống em không nữa, vì lúc ấy có rất nhiều người, mà em thấy chỉ có mình em giơ máy chụp ngôi nhà thôi hà hi hi.

Cảm ơn LNK, Bác hoa_huongduong, và Bác Khải đã vào giao lưu và chia sẻ Nét thu ạ.

Ảnh 449 của LNK cô cứ tưởng là chụp bên Âu Châu vì kiến trúc giống bên Âu châu quá ! Cô thích ảnh Nét Thu của Cháu quá, vì ít bị dính du khách vào trong ảnh. Phải đi Korea thôi hihihi .

Nét Thu Japan

Thân
    J4F

Quá lãng mạng cho những khung ảnh ! chúc bác càng có nhiều những cảm xúc để sáng tác.

quá đẹp!!! sắp đến mùa đông rồi,ae post ảnh hà nội nào hihi

@ Linh Nhu Khoa: Cám ơn bác đã động viên

#451 :Lối vào mùa Thu

Được sửa bởi hoa_huongduong lúc 10:18 PM ngày 26-11-2014

Trang 43 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 33414243444553 ... Cuối cùngCuối cùng