Trang 1 / 64 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 635

Chủ đề: Nét Thu

Nét Thu

Hôm Chủ Nhật vừa qua, chúng tôi Offline với GĐ @Taussie đến một địa danh nổi tiếng ở Sydney mổi khi Thu đến : Mt Wilson.
    .
    Chuyến đi săn Thu của chúng tôi thật vui vẻ và thoải mái sau một tuần lễ đầy những áp lực công việc hằng ngày. Lẻ ra đây là Topic của @Taussie như đã đồng ý. Nhưng sau đó @Taussie quá bận rộn vì những công việc đột xuất nên không thể đảm nhận được. Anh P. thì "No Way" .
    Được sự hổ trợ từ Anh P. và nhất là sự khích lệ của @Taussie và @QA, tôi mở topic này với tinh thần "Điếc Không Sợ Súng".

Topic này nhằm giới thiệu đến các bạn những Nét Thu qua những Góc Cạnh theo Cái Nhìn của chúng tôi : Tôi, anh KGP, @Taussie và hai người bạn của vợ chồng @Taussie, về mùa Thu ở đây. Thêm vào đó, tôi hi vọng những Cảm Nhận Nét Thu của chúng tôi sẽ phong phú hóa, và đa dạng hóa thêm hơn nữa vào những Topics vốn đã có trước đây trên DĐ về Mùa Thu tại Sydney, nhất là ở tại Mt Wilson.

Xin thành thật cảm ơn các bạn vào thăm topic.

Thân
    just4Fun
    Được sửa bởi just_4_fun lúc 04:44 PM ngày 06-05-2013

Anh tiếp đây ...

Thân,
    KGP

Vậy là mùa Thu đã đến ở nửa bán cầu kia của trái đất. Ở nửa bán cầu này, em bắt đầu dõi theo rồi đó. Hi vọng topic này sẽ có thêm những cảnh thu ở khắp mọi nơi nữa, kể cả ở VN.
    Anh @taussie đã rảnh chưa? up hình lên nhé.

Cảm ơn chị T anh P đã giúp em xây dựng topic này.Em cảm ơn anh chị rất nhiều!Nhưng em cũng bắt đền anh chị vì khi xem những tấm ảnh đầu tiên của anh chị post lên em và QA đều ngây ngất trước những tấm hình của cả hai bác.QA nói với em rằng :"Nếu 10 năm nữa chụp không được đẹp bằng ảnh của hai bác thì QA sẽ tịch thu hết các phương tiện máy móc của em... :((( Khổ thế đấy các bác ạ :D

7 Những người đi tìm mùa thu......

8 Người luôn mang tâm hồn mùa....xuân

9 Cặp đôi hoàn hảo ^^

10 Tâm đầu ý hợp :P

Em tạm dừng tại đây nhé!Mong ảnh tiếp theo của anh chị.
    Anh Thiện lần sau sang Sydney vào mùa thu để anh em mình đi săn ảnh thu cho vui nhé! :D

Cảm ơn @HieuThien. Anh P. nói là Mt Wilson chỉ cách Mt Tomah khoảng 10kms, nhưng hôm vợ chồng em qua không nhằm mùa Thu nên không đến đấy. Hẹn dịp sau vậy. AC gởi lời thăm Ánh nhé.
    Cảm ơn @Taussie. HiHi nhờ Em mà AC có được những tấm ảnh hiếm hoi như vầy. Up hình lên đi. Anh P. nhắn a Thành lên hình đi, hình anh ấy chụp đẹp lắm.

Tôi tiếp đây :

Thân
    Just4Fun

@chị Tâm:luôn ngưỡng mộ hình ảnh của 2 anh chị.Cả hai con người là 2 trái tim hòa cùng một nhịp đập,cùng một đam mê,cùng một sở thích,cùng một góc nhìn.....Nếu có điều kiện thì em lại bắn trộm 2 anh chị )
    Anh Thành chụp nhiều ảnh nhưng toàn để trong máy ảnh chẳng mấy khi để ra máy tính và chưa có nick của vnphoto nên không up ảnh lên được.Có lẽ em phải giúp anh ấy vậy :D
    Em lên tiếp một vài ảnh chị nhé!

Vẫn con đường ấy,những chiếc ghế và những thảm lá vàng ấy mà năm ngoái mình đã ghé thăm.Vậy mà năm nay khi trở lại trong lòng mình vẫn mang dạt dào cảm xúc chị nhỉ.Ôi! Mùa thu! Mùa của những kỷ niệm,mùa cũng những nỗi nhớ cứ tràn về!

Và em xin trích một vài đoạn thơ sưu tầm để Thu càng thêm thu chị nhé! :D
    Em biết không?
    Một mùa thu đã sang
    Mùa thu mùa lá vàng
    Mùa thu mùa dịu dàng
    Giống như em…

Từng cơn gió dịu êm
    Chạy tung tăng ca hát
    Con đường dài bát ngát
    Còn vương hương tóc em.

Mùa thu ấy anh chưa kịp đặt tên
    Mùa thu sau cứ êm đềm đi mãi
    Bỗng dịu dàng ngày hôm nay trở lại
    Giống như em…

@Taussie ơi a P. lại lười up ảnh rồi :( . Em ráng up ảnh với chị nhé. Em tài hoa quá : ảnh đẹp , thơ hay . Em ráng giúp a Thành up ảnh cho vui nhen .

Tôi tiếp đây :

Thân
    Just4Fun

Nào up ảnh lên @Taussie ơi ... @Just4Fun cằn nhằn quá đi thôi !!! :(

Thân,
    KGP

@ Chị Tâm: Chúc mừng ngôi nhà mới của anh chị . Hôm nay em mới phát hiện ra hihiiiiiiiiiiiiiiiii. Cảnh thu bên đó đẹp quá chị ơi, những con đường thu hai bên trải lá vàng của mọi ngươi hút vô cùng . Còn ít phút trước khi rời nhà đến điểm hẹn lên TB em tình cờ biết đến điểm Thu nơi đây, sắc vàng kia như chất xúc tác thúc giục vậy ...em yêu mùa thu mùa của dịu dàng mùa của lắng đọng mùa mà em luôn muốn sống chậm lại để trải nghiệm những ngày đã qua . Chào anh chị em đi nhé , mong mấy hôm nữa về lại được đắm mình trong sắc vàng của ngôi nhà này

Cảm ơn @CauAn ghé thăm và khích lệ. Chúc Mọi Người trong chuyến TB đạt nhiều kết quả mong muốn.

Tôi lại tiếp tục với Nét Thu đây :

Thân
    Just4Fun

Trang 1 / 64 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng