Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 61

Chủ đề: Mua laptop nào để chỉnh sửa ảnh hiệu quả nhất ạ ?

Mua laptop nào để chỉnh sửa ảnh hiệu quả nhất ạ ?

Chào các Bác ! Sau một thời gian dài dùng con HP probook và picasa để chỉnh sửa ảnh, em thấy đã đến lúc phải nâng cấp trình độ Photoshop của mình vì muốn ảnh được đẹp hơn. Em đề cao đến tính gọn nhẹ dễ mang vác nên lúc đầu định mua con MacBook Air, nhưng sau đó có người nói là nên mua MacBook pro 13 inch thì hợp lý hơn. Về khoản này thì quả thật là em mù tịt như trình PS của em vậy ! . Theo các Bác thì nên chọn con nào ạ ? Lần này em muốn thử dùng Mac xem ntn vì nghe nói là đồ hoạ thì nó là chuẩn nhất! Vì vậy các Bác đừng khuyên em dùng dòng máy khác nhé ! :D. Rất mong các Bác cho em vài lời tư vấn ạ ! Em xin chân thành cảm ơn !

Chuẩn chỗ nào vậy bác ? Macbook pro màu có thể đẹp chứ chuẩn là chuyện khác nha bác. ĐẸP nó khác CHUẨN bác ạh.
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Chuẩn chỗ nào vậy bác ? Macbook pro màu có thể đẹp chứ chuẩn là chuyện khác nha bác. ĐẸP nó khác CHUẨN bác ạh.
    Dạ, cám ơn Bác đã góp ý ạ. Ý của em đúng như Bác nói đấy ạ ! ;-)

Macbook pro bác ạ, MB air chỉ tiện mang đi lại thôi chứ cùng tầm tiền thì chip và card đồ họa thấp hơn, dùng ổ cứng SSD nên quá đắt, dung lượng ít, không thích hợp để lưu trữ ảnh.

máy bác màn đẹp mà máy người xem hình của bác màn dỏm thì cũng huề tiền à)
    em đề nghị bác cấp cho anh chị em vnphoto mỗi người 1 em Dell Ultra, vậy mới bõ công )
    Nex - Fujifilm
    My Flickr

Mình thấy bây giờ Apple mới ra cái MB pro retina 15" . Cái này dùng để sửa anh là good nhất. Vì view angle rất rộng và màu thì chuẩn. Chíp thì I7 ram thì 8Gb , và có SSD nữa. Nhưng giá hơi căng chút. Có tiền mà múc em này về là perfect.
    NikonD200,D300s ,D800
    Nikon24-70F2.8 Nikon 16-35 G VR Nikon20-35F2.8 Nikon 18-200G Tamron70-210F2.8

bác có thật sự cần tính di động ko? thường xuyên sửa ảnh bên ngoài hay ở nhà? nếu ko cần gọn nhẹ thì làm con Asus N56 mới ra đó, đảm bảo ko hối hận. Lên youtube search thử là kết ngay.

Macbookpro 15" (13" nhỏ lắm, khó làm ảnh).

@Antilope : cám ơn Bác ! Em là em đang ngó nghiêng con MB pro 13 2012 đấy ạ . :-)
    @datbuidoi : Bác cứ vui tính, nếu em có điều kiện mua cho tất cả ace trên vnphoto thì đã không phải nhờ các Bác tư vấn để chọn máy nào nữa ạ . :-D
    @lamtutu : thích thì thích thật nhưng điều kiện chưa cho phép Bác ui ! :-)
    @ t2k :Em hay đi đây đó nên cần sự gọn nhẹ tối đa Bác ui . :-)
    @benkhang : em cũng biết là như vậy nhưng với nhu cầu cá nhân em thì 13 cũng OK rồi Bác ạ.

Em dùng Mac chỉnh sửa ảnh,mà khi up lên face, hay copy cho mấy người khác xem mà màu khác hẳn lúc mình xem trên mac( máy họ ko card, máy card yếu, lcd cũ) đều bị ám màu cyan,đỏ, cam, ko tươi như trên mac của mình.Chỉnh sửa trên mac màu đẹp, thấy chuẩn rồi mang đi in ảnh, kiểu gì màu ảnh cũng khác.Chỉ tự sướng được trên mac thôi.Bác nên mua Mac MC721 15'' là chuẩn,dùng 13'' đc 1 2 tháng bác muốn lên đời là cái chắc :P.
    Chống chỉ định mua mac về rồi cài Win để dùng Photoshop nha :P
    Em còn 1 cục gạch - bánh trưng rất to + nặng

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng