Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Ước mong

Ước mong

Lâu lâu 11002 tổng kiểm tra thiết bị, 11002 giật mình phát giác ra một số lens case bi mục lớp simili như hình
    Chúc Bình An
    FaceBook

Nhưng bao lens này em mua từ những người bạn của em, bạn em tự may từ nguyên liệu simili, và đây là những người bạn tốt, nên lỗi này xuất phát từ nguyên liệu

Em chỉ ước mong các nhà SX ở VN dù nhỏ hay lớn, đều chú trọng kiểm tra chặt chẽ chất lượng nguyên liệu đầu vào, giá thành có cao hơn chút, thì người sữ dụng sẽ yên tâm hơn.
    Chứ lens vốn không ưu bụi, mà ta bao bọc lens bằng một túi bụi thế kia thì em "teo" lắm ạ.

Mấy caí bao lens bằng nỉ cùa Canon, bằng simili của Nikon, Contax ... vẫn không hư hỏng gì hết, dù có cái tuổi thọ ~ 50 năm rồi
    Trong khi mấy cái bao lens của em, hưỡng thọ thì 3-4 năm, hưỡng dương thì 2 năm, còn "ông mảnh - bà cô" thì vừa tròn 1 năm ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Anh Toại ơi, thật ra mấy loại nguyên liệu mà bị bong như vậy là PU coating, cái này bản chất tự nhiên của PU nó thế, cứ để thời gian là lão hóa và cho vô sọt thôi. Lý do tại sao lại sử dụng PU thì nó nhiều lắm, nhưng anh có thể thấy đại loại là PU coating tạo cảm giác gần giống da thật nhất... Cái này nó liên quang tới chất liệu chứ không phải chất lượng đâu anh.

Mấy cái tai nghe dạng chụp tai của em cũng bị như thế, nhìn đến nản.

Tai nghe Apple xịn (kèm theo ipod) của em, xài sau 3 năm thì phần viền cao su bọc tai nghe nó tự vỡ vụn ra...

Cái này họ làm vì môi trường đó ạ. Sau 1 thời gian thì nó tự phân hủy! Còn bao nhiêu lâu thi em không biết!

Quote Được gửi bởi bpham View Post
    Tai nghe Apple xịn (kèm theo ipod) của em, xài sau 3 năm thì phần viền cao su bọc tai nghe nó tự vỡ vụn ra...
    1. Anh 11002, em đang bận viết bài khác nên em không viết dài hơn, bản thân riêng em em mua hàng mà chất lượng kém như trên em rất bực mình. Nếu như em có mơ ước như anh mơ ước, em sẽ không mơ như điều anh nói. Em mơ ước rằng ở vn trong một ngày rất gần sẽ xây dựng được một hệ thống luật pháp và tòa án thật hữu hiệu và có giá trị chế tài thật sự và không cho phép bất cứ ai dựa vào COCC để đứng ngoài luật pháp. Lúc đó, từ cái mơ ước ở trên cao cấp vĩ mô này mơ ước của anh 11002 sẽ liên đới và trở thành hiện thực. Pháp trị sẽ làm cho xã hội có tính cạnh tranh dữ dội và rất cao như xã hội Anh Mỹ. Đồng thời nó trừng phạt nặng nề (mà không phải khuất phục trước COCC) những người làm ăn không uy tín. Chính vì chỗ đó nó gián tiếp làm cho các nơi sản xuất phải coi trọng uy tín của họ và phải sản xuất đồ chất lượng đúng quy định nhà nước. Nếu không hoặc vì cạnh tranh nó sẽ tự diệt hoặc sẽ bị cơ quan quản lý người tiêu dùng phạt rất nặng vì hành động gian dối với người mua ở mức độ nghiêm trọng.

2. Bạn bpham, trong bài quote ở trên, mình tin rằng rất có thể bạn đã mua nhằm đồ giả của Apple. Mình sử dụng đồ của Apple rất nhiều và các earphone của mình có tuổi thọ cũng vài năm mình chưa bao giờ bị trường hợp tệ hại như bạn. Mình có một người quen mới mua iphone 5 ở vn hàng còn mới 100% nhưng đem sang đưa cho mình xem cái power charger USB là đồ giả 100%. Mình nhìn vào cái biết liền. Lý do là bạn này mới dùng chưa được 1 tháng thì dây không charge được nữa nó bị lỏng điểm nối ở phần đầu dây. Mình dùng bao nhiêu sợi đây USB đó rồi vài năm nay không bị gì cả khi mình mua hàng ở bên này. Hôm đó mình biết việc tráo hàng giả này mình rất tức. Tại sao lại có việc 100% brand new mà như vậy.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Anh em mình có thể mua da cừu rồi nhờ tiệm may họ may thành túi đựng Lens hoặc đựng thiết bị được không.

Mình thấy da cừu có nhiều tác dụng đó chứ.
    7D - 35mm f/1.4 Samyang - 17-40mm f/4 L USM - Metz 48 AF-1
    GX1 - 14-42mm - 25mm f/1.4 ASPH