Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 51

Chủ đề: Nổi ám ảnh gương mờ

nói đi nói lại thì e thấy chắc do chi phí cao nên từ a5x trở xuống evf chưa đc thật lắm,dễ gây cái nhìn hơi sai lệch về slt.cái này đang đc khắc phục ở a58 sau này.khắc phục đc cái này + thêm bổ xung hệ lens thì thật tuyệt vời cho bà con sôly :3

Quote Được gửi bởi lmtuan View Post
    Bác "chém" hơi quá!
    Nếu dùng theo tỉ lệ, thì con số 30% nghe có vẻ khủng khiếp. Còn dùng theo dạng 1/2 stop thì nghe rất bình thường. (Dân chụp hình thấy con số 1/2 stop thì thấy rất bình thường). Thực ra thì 2 con số trên là như nhau! Tùy theo mục đích diễn đạt có ý dìm hàng hay không thôi!
    Công thức nó thế này: lấy log cơ số 2 của (100/70) sẽ được giá trị gần bằng 1/2.
    Em "chém" hơi quá thật, nhưng em không khoái kiểu nói dìm hàng như vậy. Và Sony thường không hay để ý tới hoạt động PR.
    Giã từ vũ khí.

Quote Được gửi bởi onelight View Post
    Mua cục chuyển chân flash giá 250k là xài thoải mái các flash Ca, Ni, YN.
    Bác nói rõ hơn về cục chuyển đó đc ko ạ? Em đang tính mua thêm flash mà flash sony mắc quá...

Quote Được gửi bởi trunghieu_st View Post
    Bác nói rõ hơn về cục chuyển đó đc ko ạ? Em đang tính mua thêm flash mà flash sony mắc quá...
    http://dgcameras.vn/products.php?pro...on-TF%252d325-
    Nó là cục trên, dùng các flash có chân giữa tương thích, tuy nhiên chỉ chụp manual công suất. Có thể mua YN 460II, 560II giá khoảng 1tr5 là chụp được.
    Được sửa bởi onelight lúc 09:33 AM ngày 03-05-2013

Thằng maphuy tranh thủ comment ủng hộ SLT âm thầm quảng cáo A55 giá 8trđ kìa!!! :D
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Quote Được gửi bởi kimkwanlee View Post
    Thằng maphuy tranh thủ comment ủng hộ SLT âm thầm quảng cáo A55 giá 8trđ kìa!!! :D
    Bác nên tập trung vào chủ đề topic

Ủng hộ hay quảng cáo gì thì Kệ em....…… Hehe
    Được sửa bởi maphuy lúc 08:25 PM ngày 04-05-2013

Những câu chuyện lý thú như thế này thì mình phải lót dép ngồi nghe rồi cười lớn!

Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi maphuy View Post
    Haha... Thằng Kim già này dở hơi thật

Tao cũng chả ủng hộ mẹ gì, xài 1 vài món chơi vui, thấy thế nào nói thế ấy chia chẻ cảm nghĩ Ae sony thôi.
    Hàng sony giờ bán đầy đường đầy xóm, thượng vàng hạ cám có đủ cả, việc gì phải quảng cáo
    Nếu mày nghi ngờ lời tao nói thì mày hỏi cụ goole rõ ngay

Mà tao thấy mày tinh tướng ghê nha Hạnh :D
    Oái! gì thế này! Có hiểu nhầm gì không đây???!!! có đụng chạm gì thì xin lỗi nhé!!! có ý gì đâu, nói vui vui ý mà!
    Cầm máy chụp hình mà nói là "sáng tác" khác nào thằng nhóc chỉ bản đồ kêu "tìm ra Châu Mỹ"

Quote Được gửi bởi kimkwanlee View Post
    Oái! gì thế này! Có hiểu nhầm gì không đây???!!! có đụng chạm gì thì xin lỗi nhé!!! có ý gì đâu, nói vui vui ý mà!
    Ôi, thế là em nhầm to, bác Kim đùa mà em cứ ngỡ Bác chữi xỏ em, khiến em thất lễ, thành thật mong bác xí xóa cho em. Lần sau bác cứ mở ngoặc " đùa tí " la em vạn lần ko dám

Em xin phép edit, kẻo các bác cà lon cứ lót dép đắp chiếu chui vào thùng gỗ nằm chờ để được cười lớn vì câu chuyện lí thú gì gì chả hiểu

1 lần nữa, chân thành xin lỗi anh Hạnh nhé

Ak ak ak! ủa hoàn toàn không có ý chửi xỏ gì cả!!! giống như kiểu ví dụ AE mình đang nói chuyện Triều Tiên phóng tên lửa chẳng hạn thế là tình cờ maphuy nói nhà em có cái tô kim chi triều tiên màu mè phết! thì mình sẽ nói đùa là Nhà Bác lại tranh thủ quảng cáo cho Kim Un In hả?!

:D :D :D Thôi kệ! cứ trao đổi trực tiếp nha nh hiểu nhau!!!

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng