Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Thảo luận về cách set máy để cho ra màu da trắng cam đúng nghĩa.

Quote Được gửi bởi stephenchow188 View Post
    Bác nói đúng, ý em la retouch. Chứ còn set WB hay Picture Style để ra đúng màu da (ảnh raw) thì em chịu. Lightroom là chính

Trình em gà, học hỏi là chính, chứ kô dám chỉ dạy ai. hihi
    Trước sau lời nói của bạn đều mâu thuẫn, bảo là "Bác nói đúng, ý em la retouch. Chứ còn set WB hay Picture Style để ra đúng màu da (ảnh raw) thì em chịu. Lightroom là chính" mà lại bảo người ta đi mua Color Checker. Mục đích của color checker là gì bạn biết ko vậy ???
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

color checker có tác dụng gì vậy bác khadang , mong bác chia sẽ

Mỗi body mỗi lens có tone màu, độ contrast và saturation khác nhau nên chụp sao cho ra đúng màu thực tế là rất khó, đặc biệt là những màu khó như màu đỏ, màu tím, v.v.... Khi mua color checker của X-rite sẽ kèm theo 1 software, software này có tác dụng tạo 1 profile riêng cho body và lens đó sao cho đúng thực tế nhất, cho nên dù màn hình của bạn ko đúng màu nhưng khi sử dụng color checker này thì yên tâm sẽ cho ra đúng màu (với điều kiện máy in cũng phải đúng màu).
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    Mỗi body mỗi lens có tone màu, độ contrast và saturation khác nhau nên chụp sao cho ra đúng màu thực tế là rất khó, đặc biệt là những màu khó như màu đỏ, màu tím, v.v.... Khi mua color checker của X-rite sẽ kèm theo 1 software, software này có tác dụng tạo 1 profile riêng cho body và lens đó sao cho đúng thực tế nhất, cho nên dù màn hình của bạn ko đúng màu nhưng khi sử dụng color checker này thì yên tâm sẽ cho ra đúng màu (với điều kiện máy in cũng phải đúng màu).
    thanks bác nhiều lắm , chỉ làm sao cho đúng thực tế thôi mà thật là nhiều vấn đề

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12