Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Mua máy ảnh gì với 30T

Mua máy ảnh gì với 30T

Hi các pro
    E có 30t muốn mua máy ảnh, e chỉ chụp ảnh gdinh đi chơi, du lịch thôi. Và cả bạn bè nữa, ko phải dân pro gì cả. E nhờ các bác tư vấn nên mua máy ảnh gì. E nghiêng về nex 7 vì nhỏ gọn mà e đọc review nghe cũng hay, và nhỏ gọn. Nhưng e thấy nikon d7100 mới ra cũng tốt
    Nhờ các pro tư vấn giúp e chọn máy ảnh gì ? Và len hay options gì là tốt nhất
    E cám ơn

thấy nick của bạn mới toe, tiền cũng khá, lại thích cả máy to và máy nhỏ.

Theo mình thì bạn cứ ra cửa hàng khánh long ở thương xá Tax lụm đại nó một cái máy mà mình thích nhất + lens kit (nhớ là lens kit thôi nhé) về chụp dăm bữa nửa tháng, chán thì lại mang ra đổi con khác, cứ như thế mà mần, rồi bạn sẽ tìm dc con máy mà mình thích. Ai cũng phải qua cách này thôi, trừ những bác quá khó khăn.

Nếu Bác chủ thích nhỏ gọn Nex 7 ok, nếu hầm hố một chút thì d7100. Cả hai con đều có IQ ngon lành cành đào, nhưng 7100 sẽ dễ sử dụng, vào thao tác nhanh hơn. ;-)

Theo nhu cầu của bác thì NEX7 là hợp lý nhất. 1. Gọn nhẹ, không tốn sức mang vác, những thành viên khác trong gia đình cũng có thể sử dụng. 2. Cầm máy nhỏ cũng thoải mái hơn, cảm giác không bị để ý.

30 triệu thì chơi Fujifilm X-E1 kìa, kiểu dáng thì đẹp miễn bàn, lens kit 18-55 cũng tốt hơn hẳn kit của Nex hay DSLR. Chất ảnh của X-trans Sensor thì đẹp mê hồn khỏi chê.

1) thích to nặng (thực ra cũng chả to nặng lắm) thì bác chơi bộ D7000 + kit 18-55 + 35/1.8 + đèn Nikon SB-400 cho em. Một bộ (gần như) đầy đủ cho mọi tình huống chụp luôn, thiếu mỗi cái ống tele sau này thích thì mua sau.

2) Thích vừa vừa nho nhỏ, thay đổi được ống kính thì NEX-6 + kit 16-50 (hoặc NEX-7 + kit 18-55) + 50/1.8, hoặc Fuji X-E1 + kit 18-55, cũng đủ xài luôn khỏi phải nghĩ ngợi.

3) Thích nhỏ gọn nữa mà chất lượng ảnh vẫn đẹp, dễ mang theo, kiểu dáng lại cổ điển sang trọng thì làm con X100s.

Có mấy lựa chọn đó, bác cứ ra tận cửa hàng, bảo nhân viên mang hết ra rồi nhìn mê con nào quất con đó, xong nhé :D
    35mm.