Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 77

Chủ đề: Anh em đề cao cảnh giác nhé ...!

Anh em đề cao cảnh giác nhé ...!

Em post topic này nhằm thông báo cho anh em biết để cận thận trong việc mua bán ...
    Sáng nay khoảng 8 giờ có một bác gọi cho em hỏi mua con len 24-70, sau đó kêu em nhắn địa chỉ, em nhắn rồi có hỏi có tới không thì em ở nhà đợi vì còn đi làm, bác này nhắn lại là tới nên em cố ở nhà đợi, đợi khoảng hơn 1 tiếng lâu quá nên em vào công ty có chút việc thì bác ấy tới buộc em phải chạy về nhà, khi về nhà thì em thấy bác ấy đứng trước nhà đợi, em kêu vào nhà ngồi cho mát lấy nước uống rồi test len, bác ấy không vào nói đứng ở ngoài test được rồi, em mời vào hoài mà nhất quyết ko vào, mà lạ một điều là xe bác ấy không dắt vào sân nhà em mà quay đầu sẵn hướng ra đường ???.
    Em cũng chiều bác ấy lấy cái len ra, bác ấy ko mang máy theo test nên mở cáp, hood, filter ra săm xoi rất kỹ sau đó lấy điện thoại bấm gì đó nhưng em ko thấy gọi hay nhắn tin cho ai cả, test khoảng 20 phút thì bác ấy bảo em vào lấy nước uống đợi bác ấy gọi điện thoại xong đã tính tiếp, em làm sao mà dám đi vào nhà lấy nước trong khi bác ấy đang cầm cái len của em ở ngoài đường chứ, em nói có gì vào nhà ngồi thì bác ấy ko chịu, lúc đó mẹ em về thì nhìn thấy bác ấy mới kêu em ra nói nhỏ là cẩn thận vì nhìn mắt bác ấy láo liên à, đi mua đồ sao lại quay sẵn đầu xe mà ko chịu vào nhà ngồi mua, sau đó mẹ em kêu ông anh của em tướng khủng bố lắm, đứng ở ngoài đường đợi sẵn phòng có sự cố, khi ấy bác ấy nói ko mang đủ tiền nên có gì ghé sau, thế là giao dịch thất bại.

Khoảng 30 phút sau thì bác ấy gọi lại hỏi em giờ có tiền rồi nên quay lại mua, em có nói chắc giá bán thì bác ấy đồng ý, thế là em lại phải từ công ty chạy về nhà nữa, bác ấy mới nói là khỏi cần, kêu vợ em mang cái len ra rồi bác ấy đưa tiền, em nói thôi để em chạy về chứ vợ em ko biết gì đâu, mà em cẩn thận hỏi vợ em là cái xe quay đầu vào nhà hay là lại quan đầu sẵn ra thì vợ em bảo là xe đã quay đầu sẵn ra đường ????, khoảng 15 phút sau em chạy về nhà, mời bác ấy vào và đem nước cho bác ấy uống rồi mới đem cái len ra, bác ấy săm xoi kỹ càng nữa rồi tự nhiên đem cái len ra ngoài đường nhìn lên trời mà chẳng hỏi ý em gì cả, em lật đật chạy theo thì bác ấy nói kêu em bớt chút, em nói nãy chắc giá rồi giờ kêu bớt, em hỏi có muốn mua thiệt tình ko, sau đó bác ấy ậm ừ suy nghĩ, em nhìn cái màu giống lừa gạt quá nên ko bớt gì cả xem sao thì bác ấy ko mua nữa lấy xe về.

Sau đó em vào lại cơ quan thì 30 phút sau bác ấy lại gọi điện tới nói lần này chắc chắn muốn mua nhưng em thấy mắt giựt quá nên nói ko bán nữa rồi cúp máy, 15 phút sau mẹ em gọi lại nói bác ấy tới nhà, vào nhà em và nói là vừa gọi điện cho em trước rồi giờ đưa len cho bác ấy rồi bác ấy đưa tiền, em nói là cách đây 15 phút bác ấy gọi cho em và em đã từ chối sao lại còn tới nhà nói là e đồng ý bán, em bảo mẹ em là không tiếp nữa và mời bác ấy đi về cho.

Trên đây là vài dòng tâm sự gửi anh em để cảnh giác thêm với thời buổi loạn lạc như bây giờ, em post vào mục này đúng hay chưa, nếu chưa đúng thì mod chuyển đến mục thích hợp dùm em nhé, em còn số điện thoại và bản số xe tỉnh của bác ấy nhưng ko nhớ số xe cụ thể, em có nên post lên luôn để cho anh em cảnh giác ko nhỉ...?

Cảm ơn anh đã chia sẽ

Cám ơn thông tin của bác.

- Việc người mua đến nhà bác chủ lần thứ 3 khi bác chủ đã khẳng định không bán, đã không trung thực khi nói chuyện với mẹ bác chủ thì cũng khá đủ cơ sở để đánh giá rồi.
    - Bác mua hàng có nick trên vnphoto.net không vậy bác?
    Em hỏi câu này để xem bác ấy có thật sự đam mê nhiếp ảnh hay không, có sinh hoạt chugn hội nhóm nào không. Có khi là người mua thật nhưng vì ít tiền, vì băn khoăn khi mua sắm lens 24-70mmL, vì .....
    Chúc Bình An
    FaceBook

pót cái số phone lên đi bác

Thủ đoạn ăn cướp đã lộ rõ ra bên ngoài rồi còn gì.

Đối với thể loại buôn bán này nên từ chối ngay từ lần gặp đầu tiên.
    7D - 35mm f/1.4 Samyang - 17-40mm f/4 L USM - Metz 48 AF-1
    GX1 - 14-42mm - 25mm f/1.4 ASPH

Lộ nguyên con ra trước mắt rồi
    Nếu người mua thật sự thì ko có kèo nài ko có bao nhiêu tiền đâu, tốn thời gian tới lui, tốn tiền đt, đứng đợi nữa, mệt lắm
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

phải chi có cái hình :(
    nothing.....nothing......

bác chủ post cái số đt lên đi ạh, hoặc post 3-4 số đuôi gì cũng được, chủ yếu là để anh em đề phòng.

Theo tớ nghĩ thì chắc là bác này muốn có hàng mà không trả tiền và cũng là dân chơi ảnh chút chút nên mới biết giá trị lens. Có điều là bác này cũng gan chứ nhỉ, dân tỉnh mà dám đi một mình cơ à. Gặp bác chủ hiền quá chứ người khác là có chuyện rồi, làm gì mà chạy lên công ty rồi về nhà mấy tour mà họ vẫn lằng nhằng không mua...Còn sim điện thoại và bảng số xe ư ! kính thưa các bác, ở vỉa hè bán nhiều lắm ạ, xài xong một vố là quăng...hichic.
    Chúc mừng bác chủ vẫn còn hên đấy nhé.

Trùi ui, bác có cơ hội giáp mặt người mua tới 2 lần, sao không gắn lense vô thân máy chụp test thử cho người mua vài ảnh chân dung làm kỷ niệm, sẵn zoom cho người mua xem đường nét khuôn mặt chứng tỏ lense này nét lắm. Coi như test dùm người mua luôn, không chừng giờ có hình người mua post trên này roài... hihih

Trang 1 / 8 123 ... Cuối cùngCuối cùng