Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Sách dạy bài bản về color blending?

Quote Được gửi bởi smynios View Post
    Bạn email mình (smynios gmail) mình sẽ gửi bạn một bản ebook cơ bản về màu sắc.
    Chào bạn smynios mình cũng đang rất cần đọc tài liệu về màu sắc . Bạn có thể vui lòng gửi cho mình 1 bản ebook này với nha . cảm ơn bạn .
    Đây là email của mình : caonguyen.phung@gmail.com

Chào bạn smynios mình cũng đang rất cần đọc tài liệu về màu sắc . Bạn có thể vui lòng gửi cho mình 1 bản ebook này với nha . cảm ơn bạn .
    Đây là email của mình :khimt4@gmail.com hoặc hoangthithuvan@yahoo.com Đa tạ.

Chào bạn, mình cũng đang học về blend mầu, bạn có thể send cho mình ebook đc ko? Mail của mình: ducgiang1206@gmail.com
    Tks
    5D2 + 16-35 2.8 II + 50 1.4A +100 2.8

cho mình xin với nha bạn, email: vu404119@yahoo.com.
    P.S: Thực sự vấn đề blend đúng là rất khó với những người ko chuyên như mình, ko biết phải bắt đầu từ đâu và như thế nào, mình lên vnphoto thường xuyên để tìm câu trả lời nhưng chưa bao giờ có ai nói một cách đầy đủ và chi tiết (có lẽ do nhiều người biết nhưng ko có thời gian ngồi giải thích) hoặc có thể do liên quan đến quá nhiều vấn đề khác nhau của PTS.
    Vậy mình mong các bác nào có kiến thức có thể khái quát các vấn đề cần phải học tiép cận được các bứoc blend màu, các bác có thể khái quát đầu tiên cần tìm hiểu về cái gì, các công cụ gì, tác dụng của nó làm gì? Các bác có thể đưa link từng cái như vậy cho anh em thao khảo đc ko ah?
    Rất mong các bác cao thủ bớt chút thời gian phổ cập cho những anh em mới bước vào con đường nghiện ngập như mình. TKS

:D Em cũng mới bập bẹ tập blend thôi. Trước toàn nghịch cắt ghép ảnh, học theo các tutor trên mạng rồi nghiên cứu 1 vài bước trong đó làm ra ý tưởng cho mình. Nhưng mà ko có cơ bản đúng là khó thật :( nhiều lúc có ý tưởng mà bí ko có cách xử lý

Cám ơn bạn, bạn cho mình xin ebook dạy cơ bản về màu sắc., bạn gửi vào mail này cho mình xin nhé:khimt4@gmail.com. Đa tạ.

Em nghĩ trước khi hỏi về cách blend màu thì mọi người nên tìm hiểu là thế nào để bức ảnh gốc đẹp đã ạ.

1. Ánh sáng, bố cục đẹp => "Căn bản kỹ thuật nhiếp ảnh" của Bùi Minh Sơn
    2. Phối màu trong tấm ảnh của mình => có thể tìm hiểu cuốn "Nghệ Thuật Phối Màu" của Nguyễn Hạnh

Nếu được cả 2 yếu tố trên rồi thì tiếp theo học Blend màu. Cái này thì chắc là phải có thầy hoặc bạn bè cầm tay chỉ việc. Em nghĩ bỏ ra tầm khoảng 5 triệu để theo học thì rất ok mà. Nhiều bác nghĩ giá học phí bằng 1 cái lens xừ rồi=> nhưng mà giá trị của nó đem lại thì mình ứng dụng nhiều.

PS. Quan điểm về cái đẹp của mọi người rất khác nhau. Nếu bác chỉ chụp để thỏa mãn bản thân thì nếu tự ta thấy đẹp là ok. Nếu để chụp ảnh kiếm tiền thì chắc là phải đầu tư 1 khoản tiền rồi

cho em xin một bộ sách chỉ blend màu với nha bác smynios
    Thật sự em cũng muốn biết từ ngọn ngành gốc gác ra sao. chứ mình cứ dùng Preset sẵn hoặc chỉnh theo cảm xúc thì khó quá

chào bác smynios, e cũng rất quan tâm đến vấn đề này, bác vui lòng share cho e với ạ. mail của e là realiver312@gmail.com. Cảm ơn bác rất nhiều
    Nikon610+ Sig17-35+ 50F1.4+ 80-200F2.8AFD
    https://www.flickr.com/photos/realiver_bbj/

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12