Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Tu chup anh cuoi. Nho may anh chi giup?

Tu chup anh cuoi. Nho may anh chi giup?

HI may dai ca!

Em chuan bi lam dam cuoi, nen cung theo nguoi ta chup anh cuoi.
    Em di voi con vo ra may studio xem thi thay anh cung binh thuong, cho nao duoc duoc cung "dap" chung 8,9t, con di DL hay Nha Trang thi co vai chuc chai. Em thay phe wa.
    Ban chat con nha vo, von me nhiep anh tu lau nen quyet dinh tu di chup luon.
    Hien tai em dang co con FZ20 5.1. May dai ca cho em hoi la:
    -5.1 neu rua ra het co duoc kho bao nhieu? Em tinh la album co 30x30.
    -Neu chup thi nen de TIF hay JPG de de chinh hinh sau nay?
    -Con neu chup = film35mm thi rua het co duoc bao nhieu?
    -Em thay choi phim 12 hay 16 thi hay wa ma lai khong co may, khong biet co cho nao cho thue khong?

Dai ca nao co hung thu di chup anh o DL khong? Em lam dien vien se bao tron goi di lai, an o het! Noi chung tren tinh than nghe thuat la chinh nhe!
    Thank you!

Bạn tự chụp thì ai làm chú rể?
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

.. em thấy bác thanhcong67 này hỏi... khó trả lời quá (hi.. hi.. mạn phép.. chú ".. sắp.." rể chút ;) )... Em chắc ý bác này là.. đi.. phục vụ cô dâu là chính. Nếu được bác nào tốt, đi chụp hộ cho thì bác ý đã bao hết rùi còn gì
    Ước gì....!!!!!!!
    Thèm "L"... Thiếu.. "L"

Bạn ơi! Cả đời "mới" cưới ít nhất một lần! Hehe
    Ảnh đám cưới quan trọng lắm! Nên cân nhắc kỹ!
    Chụp ảnh cưới ngoài kỹ thuật chụp, còn phải setup cô dâu và chú rể nữa (mà cái này thì phải quen tay). Dân có kinh nghiện setup thì mở studio hết rồi, còn dân settup ít kinh nghiệm chỉ sợ làm hỏng chuyện lớn của Bạn. Cho nên chắc là phải nhờ dân chuyên chụp ảnh cưới đi!

Lần này cưới bác thử tự chụp đi, nếu ko đạt thì rút đc kinh nghiệm cho lần cưới sau :D ... chạy ...

anhhang đã rút kinh nghiệm rồi đó bà con ơi ! đừng có dại mà học hỏi anhhang thì nát mình đó !!!

Anh Nhân vào coi có cha nào mạo danh anh để đâm em nè, để đến lúc em bật lại thì cứ nhằm đầu anh em bửa :D

Tui có một kinh nghiệm kể cho các bạn nghe nhé.Đó là tui vào hội Nhiếp anh TPHCM học một vài lớp nhiếp ảnh, thế là khi đám cưới tui có khoảng hơn hai chục nhiếp ảnh gia tự nguyện các bạn ạ, đa số anh em trong lớp đều ủng hộ và đi chụp giúp, em chỉ đãi anh em đi chơi săn ảnh một chuyến, kết quả em có khoảng 1 nghìn source ảnh, và lẽ đương nhiên thì lượng lại đi đôi với chất, em có những bức ảnh mà em hứa với các bác không bao giờ có được khi chụp với các studio đâu bác ạ.Hehehe, không biết lễ cưới thì sao đây, phó nhòm không đã ba bàn rùi ạ (hai bàn ăn còn một bàn....để máy chụp hình...héhé ).....

có lý có lý, hôm nào em sẽ xin học theo lớp đó vậy !!!

Smile

Quote Được gửi bởi whiterabbit
    Tui có một kinh nghiệm kể cho các bạn nghe nhé.Đó là tui vào hội Nhiếp anh TPHCM học một vài lớp nhiếp ảnh, thế là khi đám cưới tui có khoảng hơn hai chục nhiếp ảnh gia tự nguyện các bạn ạ, đa số anh em trong lớp đều ủng hộ và đi chụp giúp, em chỉ đãi anh em đi chơi săn ảnh một chuyến, kết quả em có khoảng 1 nghìn source ảnh, và lẽ đương nhiên thì lượng lại đi đôi với chất, em có những bức ảnh mà em hứa với các bác không bao giờ có được khi chụp với các studio đâu bác ạ.Hehehe, không biết lễ cưới thì sao đây, phó nhòm không đã ba bàn rùi ạ (hai bàn ăn còn một bàn....để máy chụp hình...héhé ).....
    Đây cũng là kế hoạch của tôi vì nhờ mấy anh SGPB chụp còn hơn mấy ông thợ... anh nói ra vậy lộ kế hoạch chắc đến lúc tôi lấy vợ 6 bàn... 4 bàn ăn cho nhóm nhiếp ảnh... 2 bàn máy :LOL:
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng