Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: Chỉnh màu, ánh sáng nhiều chủ thể (bokeh) cùng lúc trong lightroom

Quote Được gửi bởi puma303 View Post
    Mình làm được thế lày thôi, hok bằng tấm của bạn zòi

anhgoc by puma303, on Flickr

ttt by puma303, on Flickr
    đẹp wa bác cho e tông đi bác

các bác làm thế nào cho cái là cây nó tung bay lên thế ạ ... đẹp quá ạ

Quote Được gửi bởi tranngoclongcp View Post
    các bác làm thế nào cho cái là cây nó tung bay lên thế ạ ... đẹp quá ạ
    1 người đứng phía sau tung lá lên thôi bạn. ^^!

Quote Được gửi bởi meokaka2012 View Post
    Nếu các bác quan tâm tới plugin Nik Color Efex Pro có thể tìm hiểu ở topic dưới đây, đây là topic của em tự mày mò tìm hiểu Nik và chia sẻ với anh em trên diễn đàn, em đảm bảo sau khi tìm hiểu các bác có thể blend màu giống hệt như tấm của bác chủ thớt đưa ra bằng plugin này
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=136136
    Thằng nik Color này với lightroom thằng nào chỉnh màu mạnh hơn vậy bác? em thấy lightroom chỉnh cũng dễ :D

thiệt là khủng, ảnh sau hậu kỳ thật đẹp kinh khủng....như film
    Chỉ mới có NIK 5100 + kit, chưa có gì thêm. Ảnh không PTS vì hổng bik xài

Quote Được gửi bởi giangpt88 View Post
    Thằng nik Color này với lightroom thằng nào chỉnh màu mạnh hơn vậy bác? em thấy lightroom chỉnh cũng dễ :D
    Lightroom chuyên nghiệp hơn nhiều, chuyên về ánh sáng và màu, còn Nik chỉ là 1 plugin in thôi bác

Anh meokaka, phần ám trên mẫu, anh có thể chỉ mình ko. Anh có thể cho mình xin phần mềm Nik pro nha, tập tành blend màu, nhìn tấm hình trên rất đẹp.
    Email: bqklong77@gmail.com
    Cám ơn anh nhiều

Quote Được gửi bởi bqklong77 View Post
    Anh meokaka, phần ám trên mẫu, anh có thể chỉ mình ko. Anh có thể cho mình xin phần mềm Nik pro nha, tập tành blend màu, nhìn tấm hình trên rất đẹp.
    Email: bqklong77@gmail.com
    Cám ơn anh nhiều
    Sau khi áp dụng 1 filter của Nik, nick sẽ tự động tạo 1 layer mới, nếu thấy fần nào bị ám bác có thể dùng mask để tẩy bớt đi nhé. Cần Nik thì bác qua topic e giới thiệu ở trên tìm hiểu rồi gửi mail cho em, em sẽ gửi lại cho bác. Cảm ơn bác đã khen!

Quote Được gửi bởi meokaka2012 View Post
    Sau khi áp dụng 1 filter của Nik, nick sẽ tự động tạo 1 layer mới, nếu thấy fần nào bị ám bác có thể dùng mask để tẩy bớt đi nhé. Cần Nik thì bác qua topic e giới thiệu ở trên tìm hiểu rồi gửi mail cho em, em sẽ gửi lại cho bác. Cảm ơn bác đã khen!
    Nhưng ở Lr thì không làm được điều này có phải k bác? Í em tức là xóa phần ám của filter NIK lên 1 vùng mà mình k mong muốn ấy :D

Quote Được gửi bởi el_nino View Post
    Xin chia sẻ một chút với các bác :D . Đây là ảnh của ekip bên em . Tất cả làm hoàn toàn bằng PTS + NIK Các bước :

Tăng sharp cho ảnh
    Tăng Contrast
    Làm nổi bật chủ thể ( Dark/light )
    Blend ( Indian Summer ( tạo màu vàng cho lá ) - Crossing Balance với mã màu LB07 ( Tùy phiên bản mà các mã màu có % mặc định khác nhau : Em dùng NIK 4 ) - Tẩy các vùng da bị ám

Vậy thôi , giữa các bước các Opacity sao cho thuận mắt , đây là ảnh đã làm cách đây hơn 1 năm với Gear : D80 + 85 1.8 huyền thoại
    Hiện gam màu Indian Summer này bên e cũng ít dùng , ảnh hơi bị ám vào da và da dẻ chưa mượt lắm :D
    Bác cho em hỏi ngốc tẹo là đến bước: Làm nổi bật chủ thể ( Dark/light ) là vào đâu và chọn cái nào thế, em chưa được rõ ràng bước này, bác nào biết chỉ giáo cho e với nhé. EM cám ơn trước.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng