Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 61

Chủ đề: Tây Ninh quê mình

Chào bác chủ.
    Xem qua sơri ảnh của bác chủ, lòng kính phục bội phần, kỹ thuật, thông tin đều rất tốt,nó làm người xem chú ý đến giá trị của cái mình đang xem,khen nhiều sợ bác đỏ mặt,thôi thì xin bác cái số điện thoại, hẹn bác ngày gần đây mình về TN mời bác cafe,rồi nhờ bác bớt chút thời gian hướng dẫn các địa đểim chụp hình phong cảnh,con người TN nhé. từ đây đến tết ,TN có lể hội gì hay(về văn hóa,chính trị xã hội cũng được,nhiếp ảnh phản ánh đời sống mà), bác làm ơn thông báo một tiếng nha.
    Phạm Linh Ngọc : 0913757635
    Thân mến!

Quote Được gửi bởi linhngoc View Post
    Chào bác chủ.
    Xem qua sơri ảnh của bác chủ, lòng kính phục bội phần, kỹ thuật, thông tin đều rất tốt,nó làm người xem chú ý đến giá trị của cái mình đang xem,khen nhiều sợ bác đỏ mặt,thôi thì xin bác cái số điện thoại, hẹn bác ngày gần đây mình về TN mời bác cafe,rồi nhờ bác bớt chút thời gian hướng dẫn các địa đểim chụp hình phong cảnh,con người TN nhé. từ đây đến tết ,TN có lể hội gì hay(về văn hóa,chính trị xã hội cũng được,nhiếp ảnh phản ánh đời sống mà), bác làm ơn thông báo một tiếng nha.
    Phạm Linh Ngọc : 0913757635
    Thân mến!
    Bác làm con Sony A330 cùi bắp em rồi nè híc...híc.

Các địa điểm mà em đã tốn xăng + :
    Đi rồi: Núi Bà Đen, Tòa thánh Tây Ninh, Suối Đá, Khu du lich Long Điền Sơn, một vòng Thị xã tây Ninh...

Cái quan trọng chưa đi nè: Cửa khẩu Mộc Bài, 'Thủ phủ' rắn Ma Thiên Lãnh (Núi Bà Đen là một quần thể gồm 3 ngọn núi chụm lại bao gồm núi lớn là núi Bà Đen, 2 ngọn nhỏ hơn là núi Phụng và núi Heo. Thung lũng Ma Thiên Lãnh nằm giữa 3 ngọn núi này, với độ cao khoảng 200~300m so với chân núi. Địa thế đó tạo cho thung lũng Ma Thiên Lãnh có một khí hậu mát mẻ, với một dòng suối mát lạnh chảy từ trên núi xuống và cây cối quanh năm tươi tốt. Lần đầu tiên mình đặt chân đến nơi nãy cũng bị bất ngờ bởi không thể tưởng tượng được mặt sau của núi còn hoang sơ và đẹp như vậy.)

À quên, theo ý kiến cá nhân của em thì bác bỏ túi 1 cái bản đồ rồi đi nhen: TP Hồ Chí Minh ->Địa đạo Củ Chi -> Hồ Dầu Tiếng -> Núi Cậu -> Chùa Thái Sơn -> Suối Trúc -> Núi Bà Đen -> Mộc Bài ->TP Hồ Chí Minh
    ...
    Ps: Bác mở Inbox đọc nhen.
    Được sửa bởi MrC lúc 01:13 PM ngày 02-11-2013

Cây Bồ đề cổ thụ do Đại đức Thera Narada, phó Tăng thống Phật giáo Srilanka, tặng cây con chiết từ cây Bồ đề ở Chùa Mahabodhi (Bồ Đề Đạo Tràng), Ấn Độ cho Tòa Thánh năm 1953.

Cách cội bồ đề vài thước có cột phướn cao 18m....

Hai khán đài một ở phía đông gọi Đông khán đài, và một ở phía tây gọi là Tây khán đài, là nơi để tín đồ hành hương và du khách về xem rước Cộ mẫu vào 2 kỳ Đại lễ mỗi năm. Vào dịp Vía Đức Chí Tôn mùng 9 tháng Giêng và Hội Yến Diêu Trì Cung rằm tháng 8, đây còn là nơi trưng bày những gian triển lãm của tín đồ các châu đạo về dự lễ.

Cận cảnh: Cột phướn trước Đền Thánh

Được sửa bởi MrC lúc 08:02 PM ngày 14-11-2013

Chánh môn Tòa Thánh Tây Ninh là cửa chính và là cửa lớn nhất trong 12 cửa ra vào nội ô Thánh địa. Cửa này thường đóng và chỉ mở vào các dịp đón tiếp nguyên thủ các quốc gia, lãnh đạo các Tôn giáo.

Ghi chú: Là một tấm hình góc chụp "cùi bắp" của con Sony "cùi bắp".
    Được sửa bởi MrC lúc 07:33 PM ngày 14-11-2013

Quote Được gửi bởi tranglenphoco View Post
    Một trong những đồng bưng có tiếng ở Tây Ninh, mà lại kề bên quốc lộ 22B nối Tây Ninh với thành phố Hồ Chí Minh là đồng bưng Trao Trảo. Nếu đi từ thị xã Tây Ninh, chỉ có 17 - 18km. Qua chùa Cẩm Phong độ 3km là có đường lớn rẽ phải đưa ta đi ngang xứ đồng bưng. Con đường này hiện mới chỉ là cấp phối sỏi đỏ, đưa người Cẩm Giang qua bến Đình- Tiên Thuận. Suốt 3km chiều dài, tịnh không một bóng nhà dân. Chỉ có cánh đồng lúa lúc vàng, lúc xanh và những dòng kênh nở đầy hoa súng trắng. Đó đây dọc bờ kênh, ta sẽ gặp những cụm bình bát lúc lỉu trái vàng hoặc trái xanh non. Vài cụm bông lau cũng có thể khiến người lạ phải ngỡ ngàng, bởi cái sắc vàng như nhuộm nắng.
    (Copy từ báo Tây Ninh online)

@tranglenphoco: Bác dùng con gì để bấm vậy? Rồi dùng PS hay LR "đánh bóng" tác phẩm? :11:

Quote Được gửi bởi MrC View Post
    Một trong những đồng bưng có tiếng ở Tây Ninh, mà lại kề bên quốc lộ 22B nối Tây Ninh với thành phố Hồ Chí Minh là đồng bưng Trao Trảo. Nếu đi từ thị xã Tây Ninh, chỉ có 17 - 18km. Qua chùa Cẩm Phong độ 3km là có đường lớn rẽ phải đưa ta đi ngang xứ đồng bưng. Con đường này hiện mới chỉ là cấp phối sỏi đỏ, đưa người Cẩm Giang qua bến Đình- Tiên Thuận. Suốt 3km chiều dài, tịnh không một bóng nhà dân. Chỉ có cánh đồng lúa lúc vàng, lúc xanh và những dòng kênh nở đầy hoa súng trắng. Đó đây dọc bờ kênh, ta sẽ gặp những cụm bình bát lúc lỉu trái vàng hoặc trái xanh non. Vài cụm bông lau cũng có thể khiến người lạ phải ngỡ ngàng, bởi cái sắc vàng như nhuộm nắng.
    (Copy từ báo Tây Ninh online)

@tranglenphoco: Bác dùng con gì để bấm vậy? Rồi dùng PS hay LR "đánh bóng" tác phẩm? :11:
    Tấm này em bấm bằng con D800 + 24-70 N, trình PS kém quá nên chỉ có vậy thôi bác ơi!

Quote Được gửi bởi Chinba View Post
    Công nhận bác biết nhiều điểm ở tây ninh ghê, em không ở cùng quê với bác mà em còn biết nhiều hơn.
    Thế thì bác góp ý cho anh, chị, em Tây Ninh nhiều điểm đáng "bấm" nhé.

Quote Được gửi bởi tranglenphoco View Post
    Tấm này em bấm bằng con D800 + 24-70 N, trình PS kém quá nên chỉ có vậy thôi bác ơi!
    Ối giời ơi! Gấp 10 lần con "cùi bắp" của em rồi bác ạ. Tự tin "bấm", rồi "nấu" đi bác.

Thái Tử Tất Đạt Đa (Sidhartha) quyết định giờ Tý ngày mùng 8 tháng 2, lúc mà mọi người đều yên giấc điệp, sẽ cùng Xa Nặc (Chandaka) vượt thành Ca Tỳ La Vệ, quyết chí xuất gia tầm đạo để lợi mình và cứu độ muôn loài chúng sinh thoát khỏi bánh xe luân hồi sinh tử.
    (Copy từ trang tangthuphathoc.net)

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng