Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: [Hỏi] nguyên nhân ảnh ra màu như vậy?

[Hỏi] nguyên nhân ảnh ra màu như vậy?

Màu ra nó cứ bị ám xanh và ko đc nét (dù e đã canh chính xác focus). Em xài rf Konica EE-Matic Deluxe F, filter Skylight 1A, film Kodak ColorPlus 200 date 03/2014, tráng scan ở Phương Quỳnh. Em thì nghĩ chắc là do máy lởm ạh mặc dù nhìn còn mới keng. Các bác xem hộ em nguyên nhân là do đâu ạh? Em cảm ơn!

Được sửa bởi anhtuan9622 lúc 01:53 PM ngày 20-04-2013

KO xem được ảnh bạn ơi

Quote Được gửi bởi LuciferBK View Post
    KO xem được ảnh bạn ơi
    ủa bên mình thấy bt mà bạn

Tháo filter ra, gắn filter với film bậy bạ, chụp bậy bạ, tráng ở PQ nữa thì hết thuốc.

Bác thật là may mắn vì có được nước ảnh này, để mà kỹ thuật số tạo được những hiệu ứng ma mị thế này thì phải tốn rat nhieu công sức đó bác !
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Do ông tráng film

Thân !

Nhìn cũng hay mà, có thể là do cái filter Skylight 1A. Bạn chụp lại một cuộn và bỏ cái filter ra xem sao.

Tấm cuối cùng có vẻ ok nhất.
    Còn mấy tấm đầu thì có thể là do tráng.

Quote Được gửi bởi mayvscntkA View Post
    Mình ít khi lướt web, càng ít khi đọc bài trong forum. Nhưng bài viết này của bạn thật hay quá. Thông tin mình đang cần đây. Cảm ơn đã chia sẻ nhé.

I rarely surf the web, the less when reading the forum. But this article is so good. Here is the information I need. Thanks for sharing okay.
    Bác này bị làm sao vậy? sao đi đâu cũng comment nội dung chung chung kiểu cảm ơn rối rít thế này,

1/ Khi tráng phim 135 người ta tráng cả cuộn, không tráng từng khuôn hình. Trên phim không có vết ố, loang nước, dính phồng hay bong rộp. Thêm nữa hình cuối màu sắc, sáng tối, đậm nhạt bình thường. Do vậy khó có thể nói lỗi do tráng rửa. Thêm nữa bạn nên quan sát vạch chỉ màu chạy suốt mép cuộn phim cạnh hàng lỗ răng cưa. Nếu vạch chỉ này sắc đậm trong thì chắc chắn khâu tráng rửa là OK.
    2/ Vậy chỉ còn do máy. Konica EE-Matic Deluxe F là máy RF tự động. Trước khi dùng bạn đã kiểm tra bộ RF và đo sáng tự động của máy ? Nên cân nhắc những điều đó trược khi nghĩ là lỗi do tráng rửa.