Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: d100 và starter

Có lẽ cái đầu tiên là lên xem lại bản thân

Thật may cho em D100 kia vì bác đã bán nó đi.

phí mất 20 giây cuộc đời đọc cái thớt của thằng nhảm này
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Quote Được gửi bởi saviothanhnhat View Post
    mình mới chạy từ canon sang. thấy có nhiều điều ko mấy hài lòng về nikon. các bác giúp em giải quyết với. nếu thấy ko khả thi có khi em lại chạy về canon

1 là nikon có báo nét khi mf nhưng nét không chuẩn
    2 là nikon ko có đo sáng và buộc phải dùng chế độ m khi chụp lens mf
    3 là màu sắc sao thấy tệ quá. bắt buộc phải qua photoshop mới tạm nhìn đc.
    4 là sao review ảnh trên máy tính thầy kì kì. trông như bị bể ảnh mắc dù chứ hết size

mấy bác vẫn hằng ca tụng d100 và d200 giúp em với nhé
    Tui cũng có 1 quả D100 trong mơ và quý trọng nó hơn 4 năm qua... Vì thích nên cố dành dụm mua xài chơi chứ không có yêu cầu cao sang gì hơn là chụp nghệ thuật hoặc kiếm tiền (nếu có thể). Hiện tại tui chỉ không hài lòng ở 1 "khuyết tật" này trên máy của tui, đó là tông ảnh hơi đậm và tương phản, màu ảnh hơi ngả sang nâu vàng chứ không tách bạch như Canon compact. Tui muốn chỉnh lại cuvers cho em nó mà chưa nắm được cách làm chính xác nên có hỏi anh em ở topic này:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=37023

Bác nào biết cách chỉnh lại tông ảnh cho chuẩn thì giúp tui với! Xin cảm ơn và hậu tạ!
    Chưa giàu mà mê 4 bánh, mời bác thăm XE LÁ 4r:
    http://otoxomnhala.com/forums/index.php

Quote Được gửi bởi Hcivic View Post
    Tui cũng có 1 quả D100 trong mơ và quý trọng nó hơn 4 năm qua... Vì thích nên cố dành dụm mua xài chơi chứ không có yêu cầu cao sang gì hơn là chụp nghệ thuật hoặc kiếm tiền (nếu có thể). Hiện tại tui chỉ không hài lòng ở 1 "khuyết tật" này trên máy của tui, đó là tông ảnh hơi đậm và tương phản, màu ảnh hơi ngả sang nâu vàng chứ không tách bạch như Canon compact. Tui muốn chỉnh lại cuvers cho em nó mà chưa nắm được cách làm chính xác nên có hỏi anh em ở topic này:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=37023

Bác nào biết cách chỉnh lại tông ảnh cho chuẩn thì giúp tui với! Xin cảm ơn và hậu tạ!
    Vấn đề của chú là chụp file RAW sau đó dùng phần mềm Capture NX để chỉnh lại picture style & tí Cuvers là giải quyết được vấn đề chú đã nói ở trên đó ạ.
    LÊ TUYỂN - 0908.165.362

Quote Được gửi bởi hoangnguyen85 View Post
    phí mất 20 giây cuộc đời đọc cái thớt của thằng nhảm này
    mình cũng chỉ tìm hiểu thêm thôi mà. sao nặng lời thế? vì ban đầu mình không tìm hiểu trcs khi mua máy nên mới thế.

Quote Được gửi bởi tudesign View Post
    Có ps chút đỉnh chỉnh sáng à, nhưng chủ yếu vẫn do mềnh
    Dùng 40D với L mà lại sang cái body cùi mía nhất của Nikon ah ? lạ nhể,mà lại thấy hài lòng mới lạ,ảnh D100 sao = đc 40D với L ?
    FB : Lê Quân Ar'T , Mobile : 016 88 99 77 25 , Mail : lequan.photo.arch@gmail.com

Quote Được gửi bởi LeTuyenVN View Post
    Vấn đề của chú là chụp file RAW sau đó dùng phần mềm Capture NX để chỉnh lại picture style & tí Cuvers là giải quyết được vấn đề chú đã nói ở trên đó ạ.
    Lâu quá mới trở lại topic có vấn đề liên quan... Mình bận quá, dòng đời xô đẩy quá...
    Cảm ơn bạn LeTuyenVN nhé! Ý mình là chỉnh lại tông trên máy D100 để hình chụp ra đạt một chuẩn nhất định như đủ sáng, đúng tông (trắng là trắng, xanh là xanh...)... vì anh mình chụp ra cứ hơi đậm và ngả nâu nâu úa úa... Mình ngại chỉnh trên ảnh lắm...! Cảm ơn nhiều!
    Chưa giàu mà mê 4 bánh, mời bác thăm XE LÁ 4r:
    http://otoxomnhala.com/forums/index.php

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12