Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: mẫu xinh cần chỉnh ảnh (2)

mẫu xinh cần chỉnh ảnh (2)

các bác sem r cho e xin ít ý kiến e đang k biết làm sao vs cái bãi cỏ này đây :v chỉnh 1 hồi thì nó ra ntn
    d 90 - 18-105 vr (kit)

Mình giúp bác chỉnh lại màu của bải cỏ

thank bác. nhưng e muốn để màu xanh cơ ạ :(
    d 90 - 18-105 vr (kit)

lâu rồi mới gặp lại bác _p_a_i_n9 , bữa nay mở studio rồi hả bác . .^^ . Trình độ bác bữa nay lên tay quá ,nói thật không phải khen bác chứ làm được ảnh thế kia không phải ai cũng làm được đâu ,đặc biệt là màu da .
    Về nhận xét thì e có vài ý kiến thế này, nếu đúng thì mình học hỏi nhau, nếu sai thì coi như trình độ em còn hạn hẹp .
    Tấm 1,2,3 vì không phóng to ảnh để xem rõ được nhưng nhìn bình thường thì em thấy ảnh có cảm giác bị mất chi tiết dẫn đến nhìn có vẻ hơi bết màu ở phần shadow ( em đoán chắc bác dùng softlight để tăng độ tương phản và một phần ảnh được trong hơn , nếu ở bước này bác giữ được chi tiết ở phần shadow thì tốt )
    Còn về bãi cỏ bác nâng sáng hơi quá tay nên bị mất độ tương phản.Trong phần slective color /greens bác chỉ cần tăng black lên để lấy lại chi tiết và giảm Cyan để màu cỏ hơi yellow chút .
    Được sửa bởi banmethuat lúc 10:09 PM ngày 18-04-2013

lâu rồi mới gặp lại bác _p_a_i_n9 , bữa nay mở studio rồi hả bác . .^^ . Trình độ bác bữa nay lên tay quá ,nói thật không phải khen bác chứ làm được ảnh thế kia không phải ai cũng làm được đâu ,đặc biệt là màu da .
    Về nhận xét thì e có vài ý kiến thế này, nếu đúng thì mình học hỏi nhau, nếu sai thì coi như trình độ em còn hạn hẹp .
    Tấm 1,2,3 vì không phóng to ảnh để xem rõ được nhưng nhìn bình thường thì em thấy ảnh có cảm giác bị mất chi tiết dẫn đến nhìn có vẻ hơi bết màu ở phần shadow ( em đoán chắc bác dùng softlight để tăng độ tương phản và một phần ảnh được trong hơn , nếu ở bước này bác giữ được chi tiết ở phần shadow thì tốt )
    Còn về bãi cỏ bác nâng sáng hơi quá tay nên bị mất độ tương phản.Trong phần slective color /greens bác chỉ cần tăng black lên để lấy lại chi tiết và giảm Cyan để màu cỏ hơi yellow chút .

sờ tiu di ô j đâu, e chụp linh tinh thôi :D
    nhìn có hơi chóe thật ) còn cái tone này là do e thấy có 1 bộ ảnh của bác nào đó cũng chụp vườn nhãn màu kiểu rực rỡ tnay. nên e kéo theo nhg tiếc là trình lởm k đc
    để tí e làm thử,, thank bác :D

update:

e làm thì nó ra dư lày chẳng biết đc chưa
    tăng black và giảm cyan ở green:

quên. về vđề bãi cỏ, vùng khoanh đỏ nhìn tạm đc r. nhưng vùng khoanh vàng nó bị xám đen. nhìn giả mà xấu quá :|các bác soi bệnh giúp e phát
    Được sửa bởi _p_a_i_n9 lúc 10:01 PM ngày 19-04-2013
    d 90 - 18-105 vr (kit)

Sao em nhìn màu nó cứ rạn rạn ấy bác nhỉ, hay tại nét quá nên thế :D

cũng k nét lắm đâu :v kit mà =)) chắc do màu
    d 90 - 18-105 vr (kit)