Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Màu khi chỉnh sửa trong photoshop và khi xuất ra không giống nhau

Màu khi chỉnh sửa trong photoshop và khi xuất ra không giống nhau

Tình hình của em như thế này các bác ạ. Khi em chỉnh sửa trong Pts được màu theo ý mình rồi. Khi xuất ảnh ra ngoài với định dạng JPG thì xảy ra trường hợp như sau:
    - Khi xem bằng trình xem ảnh mặc định của windows (em dùng win7) : lúc không để ở chế độ full màn hình thì màu vẫn y hệt như lúc em chỉnh sửa trong pts còn lúc xem ở chế độ toàn màn hình thì màu lại chuyển tông nhạt hơn và có phần ngả blue hoàn toàn khôn giống như tone em chỉnh khi thấy trong pts
    - khi up ảnh thì ảnh lên tone y hệt như lúc em xem ở chế độ toàn màn hình.
    em không biết làm thế nào để có thể khắc phục được lỗi này. Rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Chứ cứ cái tình trạng mình chỉnh một đằng xong up lên lại ra một nẻo rất khổ hix.
    Cảm ơn các bác trước.

Bác xem cái ICC Profile của ảnh xuất ra là sRGB hay AdobeRGB

Quote Được gửi bởi nguyenhuy.photo View Post
    Bác xem cái ICC Profile của ảnh xuất ra là sRGB hay AdobeRGB
    cái đấy chỉnh thế nào hả bác ??

Bạn xem lại hệ màu lúc xuất ra là RGB hay CMYK

Mình cũng đang gặp tình trạng tương tự. Lúc trước mình dùng Pentax cũng bị mà lý do là mình để chế độ màu Adobe PTS mà quên chuyển lại sRGB, mình mới chuyển sang dùng Nikon D90, đã set màu ở chế độ sRGB trên Body vậy mà khi bỏ hình vào PTS thì bị hạ tone màu xuống, trong khi mình vẫn làm vs không gian màu RGB (giống màu mình thấy khi để chế ộ xem hình Full Screen), chỉnh sửa xong, đã chọn Jpeg, Color ICC Profile sRGB IEC61966-2.1. Vậy mà hình xuất ra thì gặp tình trạng như bác chủ trên.
    Bác nào gặp tình trạng trên rồi thì chỉ giáo với!

Đây là 1 trong nhiều hình e gặp tình trạng này http://www.mediafire.com/?spdkc7m3bibfdp2
    Được sửa bởi tantung01 lúc 10:39 PM ngày 18-05-2013