Trang 39 / 108 Đầu tiênĐầu tiên ... 2937383940414989 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 381 đến 390 / 1078

Chủ đề: Thông tin và góc ảnh Ricoh GR với cám biến APS-C

Quote Được gửi bởi bum0208 View Post
    Em mở ảnh em muốn post ở fickr, bấm chuột vào more action ( 3 dấu chấm ở bên phải của Flickr) rồi chọn download/ all size, chọn view all size,...
    Post lại cho Bum0208

Cảm ơn bác chuongnguyen nhiều lắm, em vừa sửa theo cách edit lại link từ phần share xong, thành công nhưng cách bác chỉ cho như trên sẽ đưa về giao diện cũ nên sẽ tiện hơn.

@bác Bum và Chuongnguyen:

Bác không cần phải làm thế vẫn post được bình thường! Các bác mở ảnh cần post trên Flickr, chọn mục Share (hình chữ nhật có mũi tên) Flickr sẽ hiện ra menu cho share. Mặc định Flickr nó sẽ để ở giữa với ký tự </> chỉ cho share theo html hay embed và nếu copy rồi paste vào diễn đàn sẽ không hiện ảnh lên. Thay vì vậy, các bác nhấn vào hình cái kim gút nó sẽ cho phép các bác chọn size ảnh và B/B code link như xưa. Các bác chỉ cần copy cái B/B code ấy paste vào diễn đàn sẽ hiện lại ảnh như bình thường

Đây là ảnh của bác Bum em post theo cách trên:

Flickr|500px|SonTax

Cảm ơn bác chipvn. Nhưng lấy link theo cách của bác thì nó vẫn có thêm 1 số ký tự lạ phía trước phần link của ảnh cần post như sau:

Để up được ảnh lại phải xóa phần đầu: [url=https://flic.kr/p/mBTtL4] thì mới hiện ảnh ra.
    Làm như bác chuongnguyen thì cứ vô tư chọn và copy-paste như ngày xưa ấy là xong

Hi hi, vừa lấy ví dụ xong thì nó lại hiện ảnh trong khi hôm qua up trợn mắt lên toàn ra một mớ link lằng nhằng.
    Em già thật rồi các bác ợ

Up theo cách của bác chipvn này

[IMG][/IMG]

@Bác Bum:

Cái đoạn code [url=https://..... .......[/url] chính là đường link để khi bác ấn vào ảnh nó sẽ dẫn đến trang flickr chứa ảnh của bác.

Phần ảnh thật ra nằm trong đoạn [img] ...... [/img]

Theo quy tắc chính thống của Flickr thì người sử dụng post ảnh từ Flickr sang các trang khác phải đưa cả Link dẫn về Flickr để có thêm thông tin về người up ảnh. Cái này bác tìm đọc lại quy định của Flickr sẽ thấy họ yêu cầu.

Nếu ta chỉ copy đoạn nằm trong thẻ [img] ...... [/img] thì sẽ không có link nào dẫn về Flickr cả nên nếu đúng ra là ta đã làm trái quy định của Flickr. Ngay cả hồi xưa nếu bác chọn copy B/B code thì Flickr còn thể hiện luôn cả tên Flickr username và link đến cả ảnh, cả user đó trên Flickr.

Đây là ảnh của bác nếu xóa hết chỉ chừa lại đoạn [img]......[/img]. Người xem sẽ không thể vào Flickr của bác để xem ảnh nào khác được.

Còn đây là ảnh đấy nếu copy toàn bộ đoạn code mà Flickr tạo cho bác khi chọn chia sẻ ảnh qua B/B code như em đề cập từ trước. Nếu để ý bác sẽ thấy ảnh này khi nhấn vào ảnh sẽ link trở về ảnh chia sẻ trên account của bác.

Đoạn B/B Code mà Flickr tạo ra đã đầy đủ rồi nên bác chỉ cần copy và dán thẳng vào bài post chứ không phải copy vào mục insert image nhé! Nếu copy vào mục insert image thì diễn đàn sẽ thật ra là thêm vào trước và sau cái đoạn code copy từ Flickr ấy cái thẻ [img] .... [/img] và như thế sẽ thừa ra 2 cái thẻ này như hình bác vừa post ở trên.
    Được sửa bởi chipvn lúc 09:54 PM ngày 02-04-2014
    Flickr|500px|SonTax

Tiện góp ý anh Bum thêm, nên để ảnh vào CENTER][/CENTER] cho đẹp và để size ảnh nhỏ thôi cho vừa màn hình, chứ nhắm 1 bức ảnh mà cứ phải kéo 2 lần xem khó chịu lắm :D

em cũng test thử xem thế nào:

Trang 39 / 108 Đầu tiênĐầu tiên ... 2937383940414989 ... Cuối cùngCuối cùng