Trang 75 / 108 Đầu tiênĐầu tiên ... 2565737475767785 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 741 đến 750 / 1078

Chủ đề: Thông tin và góc ảnh Ricoh GR với cám biến APS-C

Talking Re: Thông tin và góc ảnh Ricoh GR với cám biến APS-C

Cho em hỏi phần bật "2 stops ND filter trong Ricoh GR" là như thế nào vậy các bác ?
    Góp vào đây một tấm phơi sáng hôm chủ nhật với em gà rù

LostFile_JPG_603456 by tpon89, on Flickr
    Chụp vẫn xấu mà còn lười phấn đấu ... :banghead

Ricoh GR có tich hợp sẵn một ND filter tương đương 2 stops. Bạn có thể cài đặt để bật hoặc tắt khi cần hoặc chọn Auto nếu muốn máy tự động bật lên khi quá sáng. Bạn tham khảo hướng dẫn sử dụng để biết thêm cách bật tắt tính năng này.
    Flickr|500px|SonTax

Quote Được gửi bởi Tpon View Post
    Cho em hỏi phần bật "2 stops ND filter trong Ricoh GR" là như thế nào vậy các bác ?
    Góp vào đây một tấm phơi sáng hôm chủ nhật với em gà rù

LostFile_JPG_603456 by tpon89, on Flickr
    Mở máy lên => Menu=> Chọn mục shooting => Kéo xuống chọn ND Filter => Chọn On hoặc Off bằng cách bấm nút duy chuyển qua phải ! Vậy là xong ạ ! Thần !!
    Just like a shyness man with old camera on hand
    0909.13.43.26- Ngô Hoàng Mẫn

Cái built in ND filter này nó hoạt động thế nào vậy các bác? Thường thì filter sẽ được lắp vào trước, giữa, sau ống kính khi cần sử dụng, ko xài nữa thì ta tháo ra. Còn on/off bên trong một camera kín thì sao nhỉ? Hay là nó có một cơ chế trượt filter qua một bên khi ta off và khi on thì nó trượt vào hệ thống thấu kính của lens?

Cho em hỏi ở SG có nơi nào bán ricoh gr mà chấp nhận thanh toán bằng master card mà không bị charge phí ko ạ? Hình như kinh doanh mặt hàng này họ lời ít nên không thích mình quẹt thẻ thì phải.

Quote Được gửi bởi umihira View Post
    Cái built in ND filter này nó hoạt động thế nào vậy các bác? Thường thì filter sẽ được lắp vào trước, giữa, sau ống kính khi cần sử dụng, ko xài nữa thì ta tháo ra. Còn on/off bên trong một camera kín thì sao nhỉ? Hay là nó có một cơ chế trượt filter qua một bên khi ta off và khi on thì nó trượt vào hệ thống thấu kính của lens?

Cho em hỏi ở SG có nơi nào bán ricoh gr mà chấp nhận thanh toán bằng master card mà không bị charge phí ko ạ? Hình như kinh doanh mặt hàng này họ lời ít nên không thích mình quẹt thẻ thì phải.
    Dạ ! Chế độ ND Filter trong máy là chế độ giả lập điện tử ạ ! chứ không phải cơ học (trượt) Bác nhé. Cty Ti Xi Ai bên em đang phân phối RICOH GR ạ ! Về vấn đề thẻ Master Card thì bên em charge 1.7% ạ. Nếu Bác cần cứ alo cho em qua hotline của em 0909.13.43.26 ( Mẫn).
    Just like a shyness man with old camera on hand
    0909.13.43.26- Ngô Hoàng Mẫn

Quote Được gửi bởi mantixiai_2014 View Post
    Dạ ! Chế độ ND Filter trong máy là chế độ giả lập điện tử ạ ! chứ không phải cơ học (trượt) Bác nhé. Cty Ti Xi Ai bên em đang phân phối RICOH GR ạ ! Về vấn đề thẻ Master Card thì bên em charge 1.7% ạ. Nếu Bác cần cứ alo cho em qua hotline của em 0909.13.43.26 ( Mẫn).
    Khi mình bật tắt ND đều nghe có tiếng tắt mở, khi đưa từ tối ra ngoài sáng cũng thấy ND bật lên, mình nghĩ nó là cơ khí chứ không phải điện tử đâu bác.
    Có một cách đơn giản để bật tắt ND mà mình đang dùng là chuyển phím Effect thành phím ND :D
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Tuyệt vọng.

Hồ Gươm

Sa bàn.

Bác @danhvo cho e hỏi sạc và pin Wasabi bác mua ở đâu và giá như thế nào ạ? Cám ơn bác!

Trang 75 / 108 Đầu tiênĐầu tiên ... 2565737475767785 ... Cuối cùngCuối cùng