Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Cần các bác cho ý kiến về Flash YN Speedlight 560II ???

Question Cần các bác cho ý kiến về Flash YN Speedlight 560II ???

Tình hình là như tiều đề của Thread, e mới mua 1 em Yongnuo YN-560 II. Mình thì cũng mới tập tành chụp đèn ở nhà thôi. Đây là hình thử nghiệm của e, tự set máy tự set đèn, hẹn giờ chụp ảnh ... (Các bác xem hình đừng ném đá về người trong ảnh nhé )

Theo các bác trên 4rum thì chất lượng em Flash này có xài đc trong căn phòng 4x4m không ah. Và có bác nào xài rồi mà có lưu ý gì thì chỉ em với (điện thế, sự cố, các vấn đề phát sinh gì đó ...)

Cảm ơn các bác đã đọc!

Hic,chả lẽ không bác nào trên 4rum dùng 560II sao :(

Box này có vẻ đìu hiu quá, chả bít hỏi ở đâu cho đúng chỗ nữa T__T

Con này xài tốt có gì đâu mà cần hỏi bác. Có hỏng gì thì hỏi chứ xài tốt còn hỏi gì nữa. Điện thế Ok khỏi lo.
    Flash thì con nào cũng dùng để chiếu sang cả, mien là nó vẫn sang khi bấm máy là được. Còn lại thì chỉ là việc bác Setup thế nào cho đẹp thôi.

Đèn này có gì đâu mà hỏi, đánh M tốt mà, quan trọng là cách bác set up thôi. Cái hình mẫu của bác tệ quá (SR theo quan điểm của em) nên k có ai góp ý là phải rui

Con này có nhiệt độ màu khá chuẩn. chia sáng nhiều mức khá chính xác, công suất mạnh, nói chung yếu điểm duy nhất là manual, mà mình chỉ dùng off camera nên coi như ko có yếu điểm. hehe
    Các bác cứ đâm chém thoải mái

mua con này hơn hay 2 em 460II hơn nhỉ các bác

con này có 1 khuyết điểm là ko có TTL thôi. Nếu bạn ko chụp sự kiện thì cũng ko cần quan tâm đến vấn đề này lắm

Quote Được gửi bởi oldpc View Post
    Con này có nhiệt độ màu khá chuẩn. chia sáng nhiều mức khá chính xác, công suất mạnh, nói chung yếu điểm duy nhất là manual, mà mình chỉ dùng off camera nên coi như ko có yếu điểm. hehe
    Quote Được gửi bởi ngtc06 View Post
    Đèn này có gì đâu mà hỏi, đánh M tốt mà, quan trọng là cách bác set up thôi. Cái hình mẫu của bác tệ quá (SR theo quan điểm của em) nên k có ai góp ý là phải rui
    Quote Được gửi bởi pino.photos View Post
    con này có 1 khuyết điểm là ko có TTL thôi. Nếu bạn ko chụp sự kiện thì cũng ko cần quan tâm đến vấn đề này lắm
    Vầng, cảm ơn các bác đã góp ý ạh :D

Mình xài mấy flash này để đánh bounce thôi, ánh sáng mạnh!