Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: [Newbie] Newbie ko thể mãi là Newbie, các bác chém em giùm! huhuuh

Cảm ơn các bác đã chịu khó góp ý! Đúng là bố cục và góc chụp là phần em thấy khó khăn nhất!

@giokul: theo bác thì làm tông màu gì thì sẽ hợp với tảng đá và toàn bộ ảnh? và những ảnh có nền cây xung quanh phía trên nên chỉnh tông màu nào bác có thể chỉ giúp được ko? Còn tấm có cục đá em thử đưa mẫu ra 1/3 thấy nó kỳ kỳ nên em cho ở giữa luôn! :D
    Ko biết bố cục thế nào cho đẹp khi nghiêng máy chụp đứng :|

Blen màu không hợp trang phục bạn ui

hì, e ví dụ tấm thứ 2: màu của mẫu đồng vs màu của nền cây, còn màu của đá lại khác, làm phân tán sự tập trung vào mẫu, nếu là e e nghĩ e sẽ làm tông màu nhạt nhạt cả tấm hình, hoặc chỉnh màu nền cây phía xa cũng nhạt nhạt lun, để nổi bật mẫu, với lại đường đi của đá cắt ngang đầu mẫu
    tấm thứ 3 thì e nghĩ là nên chọn góc bỏ dc cái gốc cây đi, vì gốc cây cũng khá nổi bật (khác màu vs nền) cũng phân tán sự tập trung ra khỏi mẫu
    Có lẽ 1/3 cũng hơi kì thì để giữa cũng ok ạh. e cũng để ý mấy tấm e chụp, khi mẫu hướng người về 1 hướng, còn mặt lại hướng về phía ngược lại thì hơi khó bố cục, và e nhớ ko lầm là e chả bố cục dc tấm nào ra hồn :-s
    Em cũng chỉ nhận xét theo cảm tính, có thể ko chính xác lắm, nếu ko đúng mong bác bỏ qua
    trắng tay :(

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12