Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Mua tamron 70-200 vc usd hay nikon 70-200 vr1

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    con tamron đợi vài tháng nữa sẽ xuống so với giá thế giới, như trường hợp con tamron 24-70 (ở chỗ em), nên em quyết định không mua lúc này, sáng nay em mới ra cửa hàng lấy con d700 2nd hand, giá hơn cái lens 100, mấy bữa nữa gắn con 80-200 lên chụp xem ảnh thế nào, sau đó xem giá tamron 70-200 rùi quyết định sau :D
    chúc mừng bác nhé... vậy là lên FX rồi
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Quote Được gửi bởi pegasus_legend View Post
    chúc mừng bác nhé... vậy là lên FX rồi
    dạ, cám ơn bác, thực ra em vẫn định mua D600, mà chỗ em giá D600 hơi mắc (so với ở VN), lại không có hàng 2nd hand, nên em đành mua D700. Cái D7k xài hơn năm rưỡi đem ra nó trả rẻ như bèo, thôi đành để xài lun, khi nào về vn em cho chị em :D.

dạ, cám ơn bác, thực ra em vẫn định mua D600, mà chỗ em giá D600 hơi mắc (so với ở VN), lại không có hàng 2nd hand, nên em đành mua D700. Cái D7k xài hơn năm rưỡi đem ra nó trả rẻ như bèo, thôi đành để xài lun, khi nào về vn em cho chị em :D.
    ặc, chị bác sướng thế ) khi không lại được xái cái D7000, em cung mua D600 giá đắt hơn ở vn bác ạ, mà máu lên rồi là k suy nghĩ nhiều nữa
    D600+D5000+50 f1.8D+35f1.8G+18-55+sigma 70-200 os-YN467

Bạn đã có D7k thì nên sài tạm rồi lên D600. D700 với D600 khác nhau rất nhiều. Bạn cầm con D600 rồi lại thấy chán con D700 thôi. Nếu mượn được ai thì thử trước rổi hãy quyết định.

dạ, thằng em cùng lab em mua d600, em đi mua với nó mà bác :D, em cũng thích D600, mà D700 có hàng cũ tầm ngàn rưỡi, bên em D600 đắt hơn ở vn bác ạ, nên em dĩ nhiên biết con D600 rùi, nói chung em không so sánh 2 con này, em cũng chả cần to nặng, thực ra em thích D600 hơn vì mua nó em xài lại được cái thẻ SD, lại xài lại được cục pin của D7k em mới mua thêm cách đây 2 tháng, thế nhưng D600 giá cao hơn thì đành chịu thôi ạ. Thực ra em không cần khử noise cao đến thế, em chủ yếu chụp chân dung, lại đang tập tành chơi strobist nên hầu như lúc nào cũng đánh flash. Đôi khi như thế xài D700 lại cho em chút lợi thế vì nó focus tốt hơn, cái này thì em với thằng nhóc trong lab đã test thử rồi ạ. Dù sao D700 hay D600 đều là camera tốt, em sẽ luyện cho trình lên thì ảnh sẽ khá hơn thui, chứ giờ em cầm D800 ảnh cũng vậy ah :D.

1. Mình có nói chuyện với jamesdo trước đây nhiều lần nên mình mới gửi bài góp ý kiến riêng.

2. Tất nhiên là mình có biết vấn đề ống Nikon VR1 dùng trên FF nhưng mà theo mình vấn đề đó rất nhỏ chỉ cần xử lý PS một chút sẽ hết ngay. Theo mình nghĩ, bạn nên mua ống Nikon (hoặc nói chung nên mua đồ chính hãng) và đừng quan tâm nhiều lắm đến các hãng sản xuất hàng không chính hãng bất chấp nó quảng cáo good như thế nào nếu như trong lúc mua hàng giữa hai bên dùng một giá cả như nhau. Cũng rất khó khăn để giải thích cho bạn hiểu hết về đẳng cấp. Nó cũng giống như cho dù máy dòng dưới professional có good như thế nào đi chăng nữa thì khi bạn nhìn nó ở một tổng thể tất cả các mặt (trong trường hợp cả hai loại đều cùng một giá cả như nhau) hàng dòng professional vẫn có đẳng cấp riêng của nó.

3. Ngoài ra, bạn mua ống dòng for sau này bạn bán đi nói chung bạn sẽ bị lỗ rất nhiều. Nếu không thì trong điều kiện sử dụng như nhau, hàng for bạn không bao giờ dùng lâu bền như hàng chính hãng.

4. Đây là ý kiến cá nhân của mình vì bản thân mình đã và đang làm như trên. Nhưng bạn có thể suy nghĩ chọn thế nào là tốt cho bạn nhất nếu bạn muốn. Nếu bạn phân vân không biết chọn, thì bạn hãy làm theo mình nói ở trên.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

D600 hàng ref bên usa đang bán giá 1599$ bảo hành 1 năm

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    1. Mình có nói chuyện với jamesdo trước đây nhiều lần nên mình mới gửi bài góp ý kiến riêng.

2. Tất nhiên là mình có biết vấn đề ống Nikon VR1 dùng trên FF nhưng mà theo mình vấn đề đó rất nhỏ chỉ cần xử lý PS một chút sẽ hết ngay. Theo mình nghĩ, bạn nên mua ống Nikon (hoặc nói chung nên mua đồ chính hãng) và đừng quan tâm nhiều lắm đến các hãng sản xuất hàng không chính hãng bất chấp nó quảng cáo good như thế nào nếu như trong lúc mua hàng giữa hai bên dùng một giá cả như nhau. Cũng rất khó khăn để giải thích cho bạn hiểu hết về đẳng cấp. Nó cũng giống như cho dù máy dòng dưới professional có good như thế nào đi chăng nữa thì khi bạn nhìn nó ở một tổng thể tất cả các mặt (trong trường hợp cả hai loại đều cùng một giá cả như nhau) hàng dòng professional vẫn có đẳng cấp riêng của nó.

3. Ngoài ra, bạn mua ống dòng for sau này bạn bán đi nói chung bạn sẽ bị lỗ rất nhiều. Nếu không thì trong điều kiện sử dụng như nhau, hàng for bạn không bao giờ dùng lâu bền như hàng chính hãng.

4. Đây là ý kiến cá nhân của mình vì bản thân mình đã và đang làm như trên. Nhưng bạn có thể suy nghĩ chọn thế nào là tốt cho bạn nhất nếu bạn muốn. Nếu bạn phân vân không biết chọn, thì bạn hãy làm theo mình nói ở trên.
    dạ, em cám ơn anh rất nhiều ạ. Em kinh nghiệm cũng chưa có nhiều nhưng em cũng lờ mờ hiểu được mấy thứ gọi là đẳng cấp ạ. Như D5100 và D90, nếu chọn thì em sẽ chọn D90, giữa D7k và D300s, ngày xưa em chọn D7k, nhưng cho chọn lại 1 lần có lẽ em sẽ chọn d300s, vì em cần những thứ như focus tốt hơn khử noise. Em biết là ống 70-200vr1 ai dùng rồi cũng sẽ thích. Em nghĩ em cũng thế, chỉ là con tamron review tốt quá, mà em chưa cầm chụp thử bao h nên lăn tăn.

thực ra hôm trước em đã định mua nikon rồi, lý do là tamron chỗ em sẽ xuống giá khá nhiều sau 2, 3 tháng. Nhưng sau đó em lại quyết định mua D700 và hiện nay em rất hài lòng với quyết định này. Em sẽ dùng 80-200 trên d700 thử rồi sau đó quyết định có cần mua 70-200 không ạ :D.

tamron ok nhất vs giá tiền,em mới mua hôm kia giá 920 usd.

sigma mới còm bác ơi.e để 2 cái cạnh nhau thì sigma dài hon vs nhỏ hơn 1 tí.e mơi mua mà chua chup dc bua nào.test thu ở cữa hag thôi
    buil chắc chắn
    af nhanh vs chính xác
    chống rung tốt.
    khẩu 2.8 nét tốt.chụp mẫu rỏ cả lông mặt

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12