Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 151

Chủ đề: Shop camera tin cậy ở Sai Gon

Em thường mua đồ ở Ngọc Canon, Bonnevn và bác Thịnh (GDD tại SG). Những nơi này rất nhiệt tình. Ngoài ra đã mua tại vncamerashop.com vài lần.

Tháng trước em mon men ra KL mua 1 máy PnS cho đứa em, cảm nhận như sau: Bác bán hàng có vẻ không thích tiếp khách hay sao ấy (chắc vì em mua PnS). Em muốn xem máy rất khó khăn, và vừa cầm lên chưa kịp ngắm nghía thì bác ấy có vẻ... đòi lại cất (!?). Hỏi câu gì bác ấy cũng trả lời qua loa.....

Vote một phiếu cho bác Thịnh GDD SG, vui vẻ, nhiệt tình, giá cả rõ ràng, uy tín về chất lượng và thời gian. Nhiêu đó đủ cho em tin tưởng để "trao tiền gửi vàng" hehe. Chỉ hơi tiếc là chỗ bác í chú trọng về "đồ chơi" nhiều nên các món về máy móc, kính kiếc không có nhiều.
    Should give and forgive, not get and forget

Quote Được gửi bởi dwp View Post
    mấy con buôn đó đều thế thôi bác ạ! tốt nhất là mua của các anh em trên diễn đàn này! giá rẻ hơn mà còn giao lưu rôm rả, off lai off liếc được! hehe
    Nhất trí với bác ,mình toàn mua của anh em trên DD này qua 3 đời máy và vài đời lens nhưng thấy giá quá dê~ chịu, lại tốt chẳng có vần đề gì phàn nàn .Có điều trước khi mua nên coi cho ky~ là được

Nếu các bác đánh giá về cửa hàng thì em nghĩ nên đánh giá cho đủ, ví như: Giá cả, chất lượng phục vụ, chế độ bảo hành bảo tỏi, chất lượng món hàng bán ra...
    Riêng đối với cá nhân em, em chọn GDĐ_SG, tiếp đó là Tấn Long.
    Em cũng đã mua thiết bị ở các cửa hàng các bác nêu. Trước đây cũng tin tưởng KL lắm, nhưng sau vụ 30D đưa box sai serial máy là em nản (Khi mua em cũng chủ quan ko kiểm tra, đến lúc bán mới biết, hôm trước đi coi 40D của 1 bác mua của KL cũng bị vậy), giá cũng chưa tốt.
    Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu

Em mua ở KL cũng lắm món nhưng chỉ toàn thấy anh L, chưa bao giờ thấy anh P đâu cả :(

hình như chẳng có shop nào là hoàn toàn tin tưởng cả. Và sau rất nhiều ý kiến của mọi người trên diễn đàn , mình thấy mỗi người có " duyên " với vài chổ nhất định nào đó mà họ có thể lui tới được. Hên xui !

Trước đây ( tháng 11/2008) mình có ghé cửa hàng Khánh Long ....sau đó trở về với bức xúc và có viết 1 bài trên này để chia sẻ củng mọi người về những gì xảy ra với mình từ cửa hàng này........và sau đó topic bị khóa. Từ dạo đó mình không còn có ý nghĩ đến cửa hàng này nữa mà thay vào đó là Bonne VN ( SG ) , Vĩnh Hùng , Liêm Nga .

Hy vọng Khánh Long hôm nay đã thay đổi....

Ban Tran Cuong nói đúng đó, mỗi người có duyên mấy chổ nhất định thôi. Mua hàng thì cứ phải phớt tỉnh Ăng-lê, đừng bức xúc quá với kiểu phục vụ ko nhiệt tình,với ý nghĩa rằng MÌNH PHẢI LÀ THƯỢNG ĐẾ, hihi. Tôi mua hàng 1, 2 lần đầu thì có chổ nào nồng nhiệt đâu? KL, LN ..., nhưng cứ tỉnh như ruồi đi, lần sau thì đến kề cà dê ngỗng với họ, thế là nó quen mặt mình ah, thành thân ngay. Đó là cách mà tôi đc nhiều chổ mến nên hay mua được hàng tốt, rẻ, thậm chí đc mua chịu nữa đó. Chia sẽ thêm các bạn cách thức sống chung với lũ của riêng mình, đừng quá khó chịu, đó cũng là 1 ky năng xã hội nữa đó, mình cũng đã từng chiếm đc cảm tình của 1 bà bán rất là hay chửi khách, coi khách như rác nữa, hihi

thông tin thì đa chiều Và cách đánh giá thái độ ng bán cũng chủ quan. tốt nhất bác nên nhờ người quen am hiểu Về máY ảnh tư Vấn + dắt đi mua. mình có giao dịch ở KL môt Vài lần, em Phong rất niềm nỡ, phụcVụ tốt, các ae khác hơi ... sao lãng Việc phục Vụ khách,

Các bác tư vấn thế này thì các anh em newbie như em chịu. chẳng biết đặt niền tin vào đâu, Ôm cục tiền mà chắng dám đi tự mình đi mua luôn. Chắc là phải nhờ mua giùm rồi. Nhưng như thế cũng không chắc lắm các bác nhỉ !!!
    135F2-50F1.8+17-40F4L+70-200F2.8LIS+...

Có vài bác giới thiệu em cửa hàng Xuân Sơn trên đường Trần Hưng Đạo nữa.
    Được sửa bởi dibuisg lúc 12:34 PM ngày 08-01-2010

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng