Trang 11 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 151

Chủ đề: Shop camera tin cậy ở Sai Gon

Quote Được gửi bởi Colour-Blind View Post
    Mua hàng brandnew (LBM) thì Phú Quang, hàng 2nd thì GDD_SG, phụ kiện cao cấp thì Lê Đức (Huỳnh Tịnh Của), phụ kiện linh tinh giá trị thấp thì CH nào rẻ, tiện thì mua.

P/S: Tính em thù dai lắm, mua hàng new giá cao mà máu rồi cũng mua, miễn nói new là new, 2nd là 2nd phải nói rõ ràng đâu ra đó. Chỉ cần 1 lần mất uy tín (cho dù giá trị nhỏ) thì ko bao giờ quay lại => VH - thương hiệu này em ko bao giờ quay lại.
    Đọc topic thấy các bác nhiêu khê với việc mua sắm vất vả vì lăn tăn với hàng chính hãng ,hàng second hand v.v...Thế các bác có nghe nói loại hàng refurbished bao giờ chưa nhỉ ? Nếu lang thang trên ebay thì sẽ thấy seller nói là bảo đảm hàng brand new chứ ko phải hàng refurbished .Hàng refurbished cũng là hàng chính hãng nhưng trong quá trình vận chuyển bị hư hại hay hàng bị trả lại từ khách hàng vì lý do gì đó thì người ta sẽ kiểm tra lại và đóng gói lại y như nguyên bản bao bì và vẫn được bảo hành như hàng chính hãng nhưng thường phải được bán giá rẽ hơn chút ít .Em không biết nghĩa tiếng Việt của từ refurbished là gì cho chính xác ; tân trang ?Chưa đúng lắm ! Tại Chicago có nhiều hãng chuyên "repack"(đóng gói ) lại cho các mặt hàng điện máy như TV ,computer ,máy ảnh v.v....Ở Mỹ nếu khi mua ở cửa hàng thì hỏi nhân viên bán hàng phải bảo đãm là hàng nguyên thuỷ chứ ko phải là hàng refurbished thì mình mua ,còn chấp nhận mua rẻ thì mình mua loại hàng này .Khi về VN mình có kiểm tra dùm một máy laptop HP của người thân mua mới ở Q1 saigon nhưng cuối cùng đó là hàng refurbished vì ở bả code nó có thêm chử R .Một ý kiến để các bác nếu chưa nghe bao giờ thì ngạc nhiên và cẩn thận khi mua sắm ,hoặc cũng có thể đó là lý do giá chênh lệch giữa các cữa hàng tại VN mà chủ hàng biết nhưng không muốn nói .
    Con bác sãi chùa nên vẫn mãi quét lá đa .

tai. sao shock va^.y ai chu.p hinh` ma` o co' dung` photoshop?

Quote Được gửi bởi dapxichlo View Post
    tai. sao shock va^.y ai chu.p hinh` ma` o co' dung` photoshop?
    Chào bác .
    Em thì ngu ngơ nên ko biết tí gì vê`photoshop ,chỉ nghe nói đó là soft để sữa những lổi khi chụp ảnh .Em nghỉ thầy em là super pro mà còn chụp sai sao lại cần photoshop để sữa hình nhỉ ??!! Cũng như thầy giáo dạy toán lớp 1 mà phải xài máy tính để kiểm tra lại phép tính ư ? Em shock là vì thế bác ạ .L .O .L

@dapxichlo : Chỉ đùa thôi bác ạ ! Dỉ nhiên photoshop không phải là yếu tố quyết định tất cả cho tấm ảnh, nó chỉ là điểm dừng chân cuối cùng trước khi đứa con tinh thần của nhiếp ảnh gia được đưa ra cho thiên hạ bắn, phang, ném, chém .Trình độ và phương tiện mới là quyết định đâ`u tiên phải ko bác ?

Vote ủng hộ Red Star: bán hàng vui vẻ, tư vấn nhiệt tình...

theo mình là Red Star... đã mua nhiều lần ở đây , Phong rất nhiệt tình hướng dẫn, mua bán rõ ràng, uy tín.

Quote Được gửi bởi hyksos View Post
    Em bị y chang, cái con mẹ gì đó phán 1 câu xanh rờn "có chắc mua hg mà hỏi?" Lúc đó em mặc quần đùi áo thun >.< mua 5dm2, tức we, e hg mua, vào VH làm 1 con luôn. Thề chẳng bao giờ quay lại KL. SỰ kiện xảy ra vào tháng 2/2011.

@Vĩnh Hùng: bà chủ và cái anh 2fi rất nhiệt tình, e tiếp xúc lúc mua 5dm2, 85 f1.8 Còn ông chủ thì nói chuyện cứ như là hg cần khách. Vốn em mua dùm bạn SB900, lúc em trả tiền thì em nói em muốn thử tại chổ để khỏi mấc công có gì chạy ra. Ông chủ chơi 1 câu "bộ về hg thử dc sao, gấp đem đi nước ngoài à". Mie ơi, mua đồ có quyền thử, em trã tiền rồi chứ có fai hỏi khơi khơi đâu. Từ đó là không vào VH nữa. Anh em ai có tiền mới đi mua đồ chứ đâu fai đi xin đồ mà nc kiểu đó. (02/2011)

@Zshop: Từ khi wa tiệm mới có vẽ chất lượng đi xuống 1 cách TRẦM TRỌNG. báo giá trên trời, lúc hỏi thì nhân viên nói có gì dt lại mà đợi cả buổi không có nên gọi lại thì dc bảo là "em tính gọi cho anh" :| bó tay (07/2011)

@GDD: em mới mua dc 1 cái filter B&W ở đây, cảm giác nhiệt tình. (07/2011)

@Phú Quang: giá cả cạnh tranh, nhân viên ok, aHOang vui vẻ, em mua đồ mới thì toàn lại đây mua, em rất hài lòng. (2011)

@Liêm Nga: 1 câu thôi, cho dù chỉ có LN có hàng em cũng chẳng quay lại, nc rất là chảnh, coi như không cần khách, cứ như là độc quyền riêng cho CAnon và NIkon vậy =)) (02/2011)

@Red Star: nhân viên vui vẻ, em chưa có mua dc gì ở Read Star nên em không dám nói nhiều. (07/2011)

Vài dòng gởi các bác.
    Chuẩn của chuẩn hahaha.Em cũng có suy nghĩ như thế )
    What goes up,must come down...

Quote Được gửi bởi hyksos View Post
    Em bị y chang, cái con mẹ gì đó phán 1 câu xanh rờn "có chắc mua hg mà hỏi?" Lúc đó em mặc quần đùi áo thun >.< mua 5dm2, tức we, e hg mua, vào VH làm 1 con luôn. Thề chẳng bao giờ quay lại KL. SỰ kiện xảy ra vào tháng 2/2011.

@Vĩnh Hùng: bà chủ và cái anh 2fi rất nhiệt tình, e tiếp xúc lúc mua 5dm2, 85 f1.8 Còn ông chủ thì nói chuyện cứ như là hg cần khách. Vốn em mua dùm bạn SB900, lúc em trả tiền thì em nói em muốn thử tại chổ để khỏi mấc công có gì chạy ra. Ông chủ chơi 1 câu "bộ về hg thử dc sao, gấp đem đi nước ngoài à". Mie ơi, mua đồ có quyền thử, em trã tiền rồi chứ có fai hỏi khơi khơi đâu. Từ đó là không vào VH nữa. Anh em ai có tiền mới đi mua đồ chứ đâu fai đi xin đồ mà nc kiểu đó. (02/2011)

@Zshop: Từ khi wa tiệm mới có vẽ chất lượng đi xuống 1 cách TRẦM TRỌNG. báo giá trên trời, lúc hỏi thì nhân viên nói có gì dt lại mà đợi cả buổi không có nên gọi lại thì dc bảo là "em tính gọi cho anh" :| bó tay (07/2011)

@GDD: em mới mua dc 1 cái filter B&W ở đây, cảm giác nhiệt tình. (07/2011)

@Phú Quang: giá cả cạnh tranh, nhân viên ok, aHOang vui vẻ, em mua đồ mới thì toàn lại đây mua, em rất hài lòng. (2011)

@Liêm Nga: 1 câu thôi, cho dù chỉ có LN có hàng em cũng chẳng quay lại, nc rất là chảnh, coi như không cần khách, cứ như là độc quyền riêng cho CAnon và NIkon vậy =)) (02/2011)

@Red Star: nhân viên vui vẻ, em chưa có mua dc gì ở Read Star nên em không dám nói nhiều. (07/2011)

Vài dòng gởi các bác.
    Bác này nói chỉ được cái đúng ráo.
    Bác T GDD thì vui vẻ có tiếng, nhưng xởi lởi quá đôi lúc lại hơi quá.
    Em thích bác Slab, có sao nói vậy chẳng ra sức bênh vực, sản phẩm của mình có sao nói vậy.
    LN thì khách là "dua"
    Lê Đức thì good, buôn bán tư vấn có tâm
    KL thì ưu thế giá rẻ hơn mặt bằng chung của thị trường, cái này ở phương Tây gọi là bán phá giá
    _ Có một điều em thấy rất lạ: cụ thể là cửa hàng thiết bị này

CÔNG TY TNHH THIẾT BỊ PHÒNG CHỤP MINH QUÂN
    Địa chỉ: 47-49 Đường số 11, KDC 6A Him Lam,Q.8
    (Qua cầu Nguyễn Văn Cừ 2km)
    Điện thoại: 08-54319729
    Hotline: 0979 252 252 - 01.232.252.252

Em quảng cáo tí cho em MQ này: ít thấy các bác trên vnphoto nhắc đến, tình cờ em qua khu Him Lam chụp thấy cửa hàng rồi vào xem, giá rất ok (ví dụ như những sản phẩm của Falconeyes rẻ hơn slb kha khá tiền). Cửa hàng thiết bị to đùng đùng, phông vải đủ màu. Thiết bị studio đèn đóm của em nó thì bước vào muốn ngộp luôn, đèn Bowen ngộp trời, em thấp sáng ước mơ sắm Bowen từ khi biết chỗ này. Vậy mà nhiều lần hỏi mua sắm thiết bị studio chẳng thấy ai giới thiệu bác này. Em đang đăng tin mua bàn chụp sản phẩm (ưu tiên Falconeyes) nếu ko bác nào bán thì cũng ghé đây mua, giá quá tốt.

Lâu lâu quảng cáo ko công cho cửa hàng chẳng thân quen để anh em có thêm lựa chọn, đừng ném đá tội e.
    ONE SHOOT ONE KILL

Vote cho 1ve khánh long nếu bạn mua đố mới giá rất hợp lý,nhớ là kiếm bác chủ mua nhé hihi

Hơi lạc đề (vì không phải là shop) nhưng em nói thẳng: em thích mua chỗ bác Zin nhất!
    At the heart of mine

Trang 11 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng