Trang 68 / 1224 Đầu tiênĐầu tiên ... 18586667686970781181685681068 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 671 đến 680 / 12232

Chủ đề: Góc ảnh D7100

Quote Được gửi bởi Junest View Post
    Con này cũ bn nhỉ? Thích mà k có tiền mua mới
    Con này mới ra, cũ thì cũng ít mà cũng không rẻ hơn bao nhiêu, bác đã có 5100 thì cứ tiếp tục chiến, đầu tư thêm ống kính, sau này thích thì lên D600, D800 thôi

Xin phép cho em hỏi ngoài lề chút, em chưa thể phân biệt được sự phân chia phân khúc của Nikon, mong ae giải thích hộ (kiểu như bên canon là xD > xxD >xxxD >xxxxD ...)

Thêm 1 post nữa là đủ điều kiện post hình rồi....

Hôm bữa đi motor show. Post thử xem nào...

Chào các bác!
    Tình hình là em vừa mua một em D7100 về. Lần đầu xài DLSR nên sau một hồi loay hoay nghịch máy, vào settings ko hiểu sao máy em chụp chế độ M lên ảnh toàn tối đen. Nếu để Auto có đèn thì ảnh sáng bình thường.
    Em pó tay vì đọc hướng dẫn sử dụng toàn tiếng A thì em chữ đực chữ cái. Nó biết em nhưng em ko biết nó.
    Bác nào chỉ giúp em với.
    Cám ơn các bác nhiều

Quote Được gửi bởi CunKhoai View Post
    Chào các bác!
    Tình hình là em vừa mua một em D7100 về. Lần đầu xài DLSR nên sau một hồi loay hoay nghịch máy, vào settings ko hiểu sao máy em chụp chế độ M lên ảnh toàn tối đen. Nếu để Auto có đèn thì ảnh sáng bình thường.
    Em pó tay vì đọc hướng dẫn sử dụng toàn tiếng A thì em chữ đực chữ cái. Nó biết em nhưng em ko biết nó.
    Bác nào chỉ giúp em với.
    Cám ơn các bác nhiều
    bác chụp một tấm, úp lên flickr rồi post link lên cho mọi người vào xem bức ảnh và thông số chụp, nguyên nhân gì rồi cũng sẽ tìm ra thôi Trong trường hợp bác không biết đưa ảnh từ flickr vào đây thế nào thì tìm hiểu trên mạng nhé, google một cái là ra hàng trăm kết quả, chứ có như mấy cái ông thần có mỗi cách post ảnh lên từ flickr mà cũng lên đây hỏi loạn xạ làm loãng cả topic T_T

Chào các bác!
    Bác nào chỉ giúp em với.
    Cám ơn các bác nhiều
    _ Mới mua thì bạn cứ vặn sang chế độ P chụp! M là chỉnh tay hoàn toàn vì thế không nắm được cách setting chụp ra hình đen là bình thường!
    Buying a Nikon doesn't make you a photographer. It makes you a Nikon owner. ~ Author Unknown

Cám ơn bác đã trả lời em.
    E lần đầu cầm máy nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mong bác thông cảm.
    Mới đầu nhìn cái màn hình thấy hiển thị tốc độ là 2oo, rồi 6ooo tưởng bị lỗi màn hình. Ai dè nhìn vào HDSD trang 51 thấy cũng như thế. Hihi
    Thôi mai em ra cửa hàng bảo nó hướng dẫn. Với lại cũng phải học dần thôi. Bác mà bảo em đưa ảnh lên flickr hoặc hỏi ông gu gồ chắc em lại phải mất cả đêm.
    Xin lỗi đã làm phiền các bác

Cám ơn bác đã trả lời em.
    E lần đầu cầm máy nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mong bác thông cảm.
    Mới đầu nhìn cái màn hình thấy hiển thị tốc độ là 2oo, rồi 6ooo tưởng bị lỗi màn hình. Ai dè nhìn vào HDSD trang 51 thấy cũng như thế. Hihi
    Thôi mai em ra cửa hàng bảo nó hướng dẫn. Với lại cũng phải học dần thôi. Bác mà bảo em đưa ảnh lên flickr hoặc hỏi ông gu gồ chắc em lại phải mất cả đêm.
    Xin lỗi đã làm phiền các bác
    thực ra post ảnh lên flickr hay đưa ảnh lên đây bác search thử sẽ thấy rất đơn giản, người ta hướng dẫn bằng tiếng việt, có ảnh minh họa đàng hoàng. Nếu chuyện này mà bác cũng thấy khó khăn thì chắc chắn sau này bác còn vất vả nhiều đấy. Chụp ảnh thì trên mạng có rất nhiều tài liệu, nhưng em thấy những tài liệu viết một cách chuẩn mực và đầy đủ thì toàn là tiếng anh. Tiếng việt thì em thấy tài liệu này viết rất tốt, bác có thể đọc nó nếu muốn có thêm kiến thức chụp hình

http://www.mediafire.com/view/vq3eyw...hiepanh-so.pdf

ZAQXCRZr c

lại tý mẫu nhà

Được sửa bởi e63d90 lúc 06:17 PM ngày 02-09-2013

Trang 68 / 1224 Đầu tiênĐầu tiên ... 18586667686970781181685681068 ... Cuối cùngCuối cùng