Trang 403 / 1224 Đầu tiênĐầu tiên ... 303353393401402403404405413453503903 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,021 đến 4,030 / 12232

Chủ đề: Góc ảnh D7100

Quote Được gửi bởi vantruongvtv View Post
    Chắc chịu khó học hỏi nhiều hay hơn là đổi máy Bác nhỉ. Chỉ có như thế thì mới có ảnh tốt hơn được thôi. Chứ như em cầm còn chưa ok mà cứ loanh quanh lo thiết bị thế này hơi bị căng. Định tâm lại mà học chụp cho tốt thì hay hơn
    Mình không bàn tới chuyện đổi máy hay không, vì cái đó tùy nhu cầu mỗi người. Mình đang chém gió vụ cằm body nó sướng hay không sướng thôi bạn ơi. Cá nhân mình thì thấy, những ai quan tâm thiết bị nhiều quá, hoặc không tin vào thiết bị mình đang dùng, thì sẽ không phát huy được hết công suất từ đó dẫn tới rất ít ảnh đẹp.

thấy bạn vantruongvtv dạo này suy nghĩ nhiều về thiết bị, nên mình có 1 vài lời muốn trao đổi với bạn.

Chụp ảnh, ngoài chuyện màu sắc, độ nét, này nọ thì cái quan trọng hơn để có ảnh đẹp là sự quan sát của người chụp để vận dụng về ánh sáng, sắp xếp bố cục các thứ, chứ nếu khi chụp mà chụp xong tấm hình coi lại, sao chưa được nét ta, hay sao cái màu kỳ kỳ ta, hay sao máy mình ra ảnh chưa nổi khối, hay nếu lúc này mà có cái lens hay cái body abc xyz thì hình chắc sẽ lung linh lắm đây này nọ thì rất khó có ảnh đẹp.

Chỉ nâng cấp thiết bị khi mình thấy cái hiện có nó không đáp ứng được cái mình cần và cái thiết bị abc đó chắc chắn sẽ đáp ứng thì hãy nâng cấp, còn nâng lên không biết để làm gì thì cũng không nên ( cái này là đối với dân ít tiền nhe, chứ còn nhiều tiền mình vẫn khuyên lên đời cằm cho sướng trước ).

Đó là những kinh nghiệm mình đọc qua các bài viết diễn đàn, kinh nghiệm khi trao đổi với các bậc tiền bối và 1 ít của bản thân - có thể bản thân mình cũng chưa làm tốt nhưng ở đây mình chỉ muốn chia sẽ với bạn. Thân.
    Thích đủ thứ

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    Mình không bàn tới chuyện đổi máy hay không, vì cái đó tùy nhu cầu mỗi người. Mình đang chém gió vụ cằm body nó sướng hay không sướng thôi bạn ơi. Cá nhân mình thì thấy, những ai quan tâm thiết bị nhiều quá, hoặc không tin vào thiết bị mình đang dùng, thì sẽ không phát huy được hết công suất từ đó dẫn tới rất ít ảnh đẹp.

thấy bạn vantruongvtv dạo này suy nghĩ nhiều về thiết bị, nên mình có 1 vài lời muốn trao đổi với bạn.

Chụp ảnh, ngoài chuyện màu sắc, độ nét, này nọ thì cái quan trọng hơn để có ảnh đẹp là sự quan sát của người chụp để vận dụng về ánh sáng, sắp xếp bố cục các thứ, chứ nếu khi chụp mà chụp xong tấm hình coi lại, sao chưa được nét ta, hay sao cái màu kỳ kỳ ta, hay sao máy mình ra ảnh chưa nổi khối, hay nếu lúc này mà có cái lens hay cái body abc xyz thì hình chắc sẽ lung linh lắm đây này nọ thì rất khó có ảnh đẹp.

Chỉ nâng cấp thiết bị khi mình thấy cái hiện có nó không đáp ứng được cái mình cần và cái thiết bị abc đó chắc chắn sẽ đáp ứng thì hãy nâng cấp, còn nâng lên không biết để làm gì thì cũng không nên ( cái này là đối với dân ít tiền nhe, chứ còn nhiều tiền mình vẫn khuyên lên đời cằm cho sướng trước ).

Đó là những kinh nghiệm mình đọc qua các bài viết diễn đàn, kinh nghiệm khi trao đổi với các bậc tiền bối và 1 ít của bản thân - có thể bản thân mình cũng chưa làm tốt nhưng ở đây mình chỉ muốn chia sẽ với bạn. Thân.
    Hi. Cảm ơn Bác nhiều lắm. Em hay coi ảnh của Bác thấy sướng mắt. Phải tập trung vào học hỏi chụp hay hơn. Có gì chưa hiểu về ảnh em sẽ nhờ Bác chỉ dạy thêm ạ. Chúc Bác 1 ngày làm việc vui và hiệu quả

Em đồng ý kiến với bác

Báo cáo các bác, em yêu D7100 đã theo trai mới rồi ạh, e sẽ ra đi tình yêu mới hoặc nghỉ chơi 1 thời gian, hihi

Chơi dần thấy nhu cầu của mình không có điểm dừng đâu ạh, nên e nghĩ máy móc là thiết bị hỗ trợ, anh em mới là người tạo nên ấn tượng trong những tấm hình, nếu anh em hài lòng thì hãy tiếp tục, đừng lên chi nữa ạh, D7100 là 1 em yêu tốt đấy!

Chúc các bác luôn có ảnh đẹp nhé...

Một tấm chim hòa bình gửi đến các bác, ngày tốt đẹp nhé!
    Bình an cho dương trần by khaxuyn, on Flickr

Quote Được gửi bởi khaxuyn View Post
    Báo cáo các bác, em yêu D7100 đã theo trai mới rồi ạh, e sẽ ra đi tình yêu mới hoặc nghỉ chơi 1 thời gian, hihi

Chơi dần thấy nhu cầu của mình không có điểm dừng đâu ạh, nên e nghĩ máy móc là thiết bị hỗ trợ, anh em mới là người tạo nên ấn tượng trong những tấm hình, nếu anh em hài lòng thì hãy tiếp tục, đừng lên chi nữa ạh, D7100 là 1 em yêu tốt đấy!

Chúc các bác luôn có ảnh đẹp nhé...

Một tấm chim hòa bình gửi đến các bác, ngày tốt đẹp nhé!
    Bình an cho dương trần by khaxuyn, on Flickr
    chúc mừng Bác. Bác lên FX sớm nhé

Quote Được gửi bởi vantruongvtv View Post
    Hi. Cảm ơn Bác nhiều lắm. Em hay coi ảnh của Bác thấy sướng mắt. Phải tập trung vào học hỏi chụp hay hơn. Có gì chưa hiểu về ảnh em sẽ nhờ Bác chỉ dạy thêm ạ. Chúc Bác 1 ngày làm việc vui và hiệu quả
    Cảm ơn bạn đã "thấy sướng mắt". Mình chỉ dừng lại ở "trao đổi" (discuss) thôi bạn, chứ chỉ dạy thì mình chưa đủ tầm đâu.
    Thích đủ thứ

up!

with 85mm 3.5G & Hoàng tử bé!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

CÁc Bác chỉ em vụ focus xong rồi chỉnh khung ảnh theo ý muốn được không ?
    Em có thấy các Bác nói dùng mỗi điểm focus ở chính giữa rồi focus xong thì kéo máy theo tỷ lệ 1/3 hay phối cảnh lại gì đó. Em chưa hiểu thao tác này mình làm thế nào. Bác nào am hiểu chỉ em với. Chúc các Bác ngày mới thật vui

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    Cái thể loại của lao co don chụp, thật sự rất khó chụp.

D600/610 thậm chí 750 mới ra. Ở đây mình không xét về cái "chất" của body, chỉ nói về ngoại hình và cảm giác cằm thôi.

Chuyển từ những máy như D5xxx lên D7xxx, là sự khác biệt hẳn, bạn được sở hữu body mới có ngoại hình "sướng" hơn hẳn. Từ D7xxx lên D700/D800 cũng là sự khác biệt về body - rất phấn khích, rất mới. Còn từ D7xxx mà qua D6xx thật sự không khác mấy, thiết kế gần như giống nhau 90%, nên cái cảm giác "sở hữu" chắc không "sướng" lắm.

Chém gió cho vui.
    Hôm qua không vào được để góp tí ý kiến muộn.
    -Điều đầu tiên : mọi người nên học cách kiểm soát tốt cái máy của mình đang có và cố gắng chấp nhận nó ở nhiều điều kiện khó khăn. Đến khi không chấp nhận được nữa thì đổi "vợ" là điều cần làm.
    -Điều thứ 2 : em đã chứng kiến nhiều bác đi từ P&S -> DSLR semi -> Pro (dàn lens chất ) -> Leica -> Nex ( chả khác nào P&S ). Ý em muốn nói là ngồi nói thì vô cùng lắm, người có tiền thích thẩm du, người hạn hẹp kinh tế thì muốn nâng đời,ham muốn hi vọng body tốt sẽ có ảnh đẹp... Nhưng em thấy chả phải thế.
    -Em dùng D7100 vì lí do : + em chụp ảnh dịch vụ cưới hỏi kiếm tiền nên cần hệ thống lấy net làm việc tốt. Iso cũng cần cho những trường hợp về quê nhà tối om mà phang flash thì nó gắt bóng hết mặt. Màn hình cũng tốt để thi thoảng cho khách xem luôn ảnh, khách sướng bo tiền. Em mua D7000 2nd là đủ nhưng mà chưa đc 1 tuần thì lỗi thế là em bực mình làm con D7100 mới. Chứ em thấy các bác phân tích dựa trên thông số ( bài học lí thuyết ) chả giải quyết gì, nào là cái gì màu hi end , lọc răng cưa ... cao siêu quá. bây giờ chụp 2 ảnh cùng góc cùng thông số D7000 + D7100 (WB đặt K như nhau ) xem ai phân biệt được, thấy mấy trang mạng phân tích mà em thấy đau cả đầu. Srr các bác vì em phát ngôn có phần hơi ngang tí
    My Flickr
    D7100 ... and ...

Srr các bác vì ảnh của em toàn đã qua pts
    vì quan điểm cá nhân em là " em trách nhiệm với sản phẩm của mình " - ( không liên quan đến bác nào nghĩ em nói ko pts là ko có trách nhiệm nhé ) . mà em thì mê chụp mẫu thôi. ảnh mới chụp hôm qua
    [IMG]Miss Thu by Lão cô đơn, on Flickr[/IMG]
    My Flickr
    D7100 ... and ...

Trang 403 / 1224 Đầu tiênĐầu tiên ... 303353393401402403404405413453503903 ... Cuối cùngCuối cùng