Trang 40 / 1224 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940414250901405401040 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 391 đến 400 / 12232

Chủ đề: Góc ảnh D7100

Quote Được gửi bởi HT3 View Post
    Này là cầm máy lên và shooting thôi-đối với trẻ con thì mọi sự dàn dựng đều trở nên vô ích =)), cô bé người Russia, tình cờ gặp trong 1 lần đi hỗ trợ đám cưới người bạn. Đúng là trẻ con, rất tự nhiên
    Bác chụp len gì mà nhìn trong trẻo thế ạ?
    f3.2 iso 160 1/80 có sáng quá không nhỉ?

Quote Được gửi bởi ntanhvn01 View Post
    Bác chụp len gì mà nhìn trong trẻo thế ạ?
    f3.2 iso 160 1/80 có sáng quá không nhỉ?
    Em theo chân các bác E63d90 nên chỉ dùng mỗi 35f1.8 thôi bác ạ. Lúc này ngoài trời nhưng ko có nắng mấy nên em set thử iso 160, về cũng chưa làm gì ngoài crop bớt thôi. Nếu sáng quá để em thử kéo lại xem sao :D Cám ơn bác đã góp ý
    CAN DREAM|CAN DO

Lại có mấy ảnh để hóng hớt với các bác
    Làng chài Cửa vạn.

Hoàng hôn Hạ Long quê em.

Không biết Bác chụp hoàng hôn để chế độ nào, còn em khi chụp hoàng hôn thì để vivid ,đẩy contrast, saturation lên mấy nấc rồi chọn WB Cloudy thì thấy ảnh ra rực kiểu ... hoàng hôn lắm Bác ạ ! ;) . Em chụp jpeg nhé ( nếu cầu kì hơn nữa thì vào lưới AWB đẩy xuống chỗ màu nóng thì ảnh ra còn rực nữa ! )
    Được sửa bởi e63d90 lúc 03:34 PM ngày 29-05-2013

em nghĩ tùy cảnh thôi, vivid cũng được, hoặc standard rồi về kéo màu cũng được. Nhưng một cái rất quan trọng em nghĩ là không nển để contrast cao vì làm thế sẽ bị mất chi tiết, về không cứu được. Em nghĩ cứ hạ contrast xuống thấp. Thậm chí nên dùng Active D lighting. Sau đó về muốn tăng giảm shadow, hightlight gì đấy thì tùy. Có 1 tip em thấy mấy trang web về photography hay nói là "underexposure" em nghĩ cũng có lý lắm

Đổi gió bằng cung đường phượt trên ngọn núi Chúa. Thú nhận, e để chế độ auto và chụp cho các dạng phong cảnh như thế này, vì cung đường đi gấp quá, em chưa có kinh nghiệm xử lý và chỉnh. Các bác chuyên chụp phong cảnh cho em lời khuyên về set up máy ntn và kinh nghiệm để chụp ra ảnh đẹp với.
    Dear bác E63D90, như hôm qua em có alo bác, bác nghía thử cái chấm đen bên trái, là hắn đấy. Em nhớ ra là em chụp auto và nó bị 1 loạt bác ạ. Vậy là do sensor bác nhỉ... (E lại hỏi ngố-cuối tuần mới đi mượn thằng em cái lens để test như hôm qua nghe bác khuyên)
    CAN DREAM|CAN DO

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    em nghĩ tùy cảnh thôi, vivid cũng được, hoặc standard rồi về kéo màu cũng được. Nhưng một cái rất quan trọng em nghĩ là không nển để contrast cao vì làm thế sẽ bị mất chi tiết, về không cứu được. Em nghĩ cứ hạ contrast xuống thấp. Thậm chí nên dùng Active D lighting. Sau đó về muốn tăng giảm shadow, hightlight gì đấy thì tùy. Có 1 tip em thấy mấy trang web về photography hay nói là "underexposure" em nghĩ cũng có lý lắm
    Cám ơn Bác đã góp ý ! Hôm nào em chụp hoàng hôn sẽ thử theo cách Bác hướng dẫn xem ntn. ;)

Quote Được gửi bởi HT3 View Post
    Đổi gió bằng cung đường phượt trên ngọn núi Chúa. Thú nhận, e để chế độ auto và chụp cho các dạng phong cảnh như thế này, vì cung đường đi gấp quá, em chưa có kinh nghiệm xử lý và chỉnh. Các bác chuyên chụp phong cảnh cho em lời khuyên về set up máy ntn và kinh nghiệm để chụp ra ảnh đẹp với.
    Dear bác E63D90, như hôm qua em có alo bác, bác nghía thử cái chấm đen bên trái, là hắn đấy. Em nhớ ra là em chụp auto và nó bị 1 loạt bác ạ. Vậy là do sensor bác nhỉ... (E lại hỏi ngố-cuối tuần mới đi mượn thằng em cái lens để test như hôm qua nghe bác khuyên)
    Chỗ bông lau hả Bác ? To thía ! ;). Bác thử mượn lens khác để kiểm tra rõ xem do lens bẩn hay sensor dơ rồi xử lý típ nhá ;)

Thêm 1 tấm "non xanh nước biếc như tranh họa đồ" rùi đi dzìa thôi :D
    CAN DREAM|CAN DO

Quote Được gửi bởi e63d90 View Post
    Không biết Bác chụp hoàng hôn để chế độ nào, còn em khi chụp hoàng hôn thì để vivid ,đẩy contrast, saturation lên mấy nấc rồi chọn WB Cloudy thì thấy ảnh ra rực kiểu ... hoàng hôn lắm Bác ạ ! ;) . Em chụp jpeg nhé ( nếu cầu kì hơn nữa thì vào lưới AWB đẩy xuống chỗ màu nóng thì ảnh ra còn rực nữa ! )
    Vâng Em để chế độ phong cảnh đuôi Jpeg cú nhắm và chụp thôi. lần sau chú ý lại.

Trang 40 / 1224 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940414250901405401040 ... Cuối cùngCuối cùng