Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Thắc mắc về quay Clip bằng Canon EOS 550D

Thắc mắc về quay Clip bằng Canon EOS 550D

Chào các anh chị em, em có quay 1 vài clip bằng máy 550D, thẻ nhớ của e là Class 10, chẳng hiểu vì sao khi xem lại trên laptop thì bị tình trạng tiếng trước hình sau, xem rất là khó chịu.
    Khi quay em để chế độ 1280 x 720 60fps.
    Vậy có anh chị em nào đã từng sử dụng 550D để quay clip có thể hướng dẫn e để tránh tình trạng đó được không ạ.
    Tại tối hôm qua em quay lại Liveshow Trịnh Công Sơn, mà xem lại thì bị trễ hình so với tiếng, không biết có ai biết software nào sửa lỗi này được không ạ.

Em cảm ơn mọi người.

Bạn nên mua thẻ nhớ tốc độ khoảng từ 45MB/s
    Ip 5s chụp linh tinh.

Quote Được gửi bởi megatron1985 View Post
    Bạn nên mua thẻ nhớ tốc độ khoảng từ 45MB/s
    dạ :D Vậy bây h trường hợp của em giải quyết cái clip thế nào đây anh có biết ko ạ :D

dùng phần mềm khác để xem bác ơi

Do phần mềm hoặc cấu hình Lap yếu ko xem nổi,vì khi để 1080i 25fps với 720p60fps thì birate là tương đương nhau, khoảng 35-45Mb/s,còn thẻ nhớ quay và ghi được thì ko có vấn đề gì về thẻ đâu,đơn giản là bạn thử mở Video bằng máy có Card VGA rời xem sẽ nuột ngay,bạn cho cái cấu hình con Lap xem có yếu ko?

xem trên 550D có bị ko, nếu bị thì do thẻ nhớ, còn chỉ mỗi con máy tính bị thì do máy tính của bác dùng software ko phù hợp để xem phim HD720 60fps thôi ( cái này em giả sử thôi. nếu bác nói bác máy tính của bác xem được phim HD down trên net về được thì xin thưa HD trên net chỉ 23.9fps thôi ạ).

mình thường dùng media player classic và Media Center - jetAudio để xem (có thể code media player classic của bác hơi cũ, down cái mới về đi free nhé)
    QUAY ĐẦU LÀ BỜ...AI NGỜ LÀ BIỂN

Quote Được gửi bởi kiendinh View Post
    xem trên 550D có bị ko, nếu bị thì do thẻ nhớ, còn chỉ mỗi con máy tính bị thì do máy tính của bác dùng software ko phù hợp để xem phim HD720 60fps thôi ( cái này em giả sử thôi. nếu bác nói bác máy tính của bác xem được phim HD down trên net về được thì xin thưa HD trên net chỉ 23.9fps thôi ạ).

mình thường dùng media player classic và Media Center - jetAudio để xem (có thể code media player classic của bác hơi cũ, down cái mới về đi free nhé)
    Dạ e cảm ơn ạ :D Để em thử xem. Máy em chạy Kmplayer :D em cảm ơn ạ

Mình từng gặp tình trạng này, tốt nhất là bạn play bằng VLC (http://www.videolan.org/vlc/). KMP, WMP, JET..hay các chương trình khác đều không khắc phục được tình trạng này. Nguyên nhân gốc là laptop của bạn có cấu hình yếu quá.

Dạ em cảmo ơn mọi người. Cấu hình máy e yếu vậy nên lần sau quay thì theo mọi người em nên quay với fps bao nhiêu ạ :D