Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 50

Chủ đề: Cấm chụp ảnh trong bệnh viện

Quote Được gửi bởi kimkwanlee View Post
    Tks Anh Nikonian thực tế đây là vấn đề mà VP Luật của tôi đang gặp chứ cũng không phải là ví dụ nào đó xin kể sơ lược như sau:

1) Anh A và Chị B đều đã có gia đình riêng cùng đi công tác với nhau ra HN đợt 14/02 vừa qua!
    2) 2 Anh Chị rủ nhau đi xem ca nhạc ở 1 phòng trà (không hề có thông báo Quay film truyền hình)
    3) Khi thấy máy quay film theo "tính cảnh giác" Anh A đã yêu cầu không quay và được trả lời đây là quay phóng sự ngày hội TY chứ không quay Anh Chị (Chị B đã che mặt đi)

Đùng 1 cái trong 1 phóng sự truyền hình địa phương về ngày này chình ình cái mặt 2 người

Thế là đang mò đến VP của Tôi anh ạ!!! :D :D :D đời nhiều khi cũng ... hì hì!!!
    Cái này đúng là bó tay rồi anh ơi... Tình ngay lý gian quá xá...
    Cho nên tốt nhất là nếu là em thì em sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau... :-)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Hãy nhìn sự việc một cách tích cực đi các bạn.
    Hãy làm điều thích hợp để cuộc sống tốt đẹp hơn.
    Dừng múa bàn phím và chữi lung tung, hãy hành động.

Có thể bạn chưa biết: Có những người bệnh và họ không hề muốn người khác thấy tình cảnh bệnh tật của họ, họ giấu cả người thân về bệnh tật.
    Tự nhiên xuất hiện hình ảnh họ nằm trong bệnh viện.
    Bạn đang khoét vào nổi đau của người khác.
    Tại bạn vô tình.
    Hãy xin phép trứớc khi chụp hình
    Chúc Bình An
    FaceBook

Riêng về chụp ảnh trong bệnh viện.... mk mạo muội nghĩ, và cho là mình không nên làm phiền lòng người khác, trong đó có cả những người rất thân với mình, khi họ chưa sẵn lòng làm ... mẫu !

Cầm máy quay phim cùng máy chụp (.....). không có nghĩa là bạn có quyền vào phòng ngủ người ta. BV cũng vậy, ta không vui khi ng khác chụp ta lúc bị Tháo dạ !

Có nhiều cảnh dễ thương trong cuộc sống, ....

Có nhiều điều dễ hiểu, ...

;-)

Bây giờ mấy cái này loạn lắm các bác ạ.
    Hôm tết em với mấy đứa bạn đứng chụp ảnh trước hàng rào của bọn Imperial Vũng Tàu (chỗ hồi đó thi hoa hậu quý pà), chả động chạm ai, thấy mấy cảnh đẹp đẹp cạnh vỉa hè thì chụp...thế mà mấy ông cụ bảo vệ oai phong lẫm liệt ra dòm dòm rồi đi vào...tắt bụp...điện tắt tối thui thùi lùi...bó tay, bọn em đành lang thang ra góc khác...lúc sau quay lại đi ngang qua thì lại thấy điện sáng...
    Em là em quy về cái văn hóa thôi...ông nào cũng thích tỏ ra nguy hiểm, người khác phải xin xỏ...giờ nó thành văn hóa cứng mọi chỗ mọi nơi rồi các bác ạ.

Còn về vụ bác chủ chụp ảnh trong bệnh viện, em nghĩ thế này ạ:
    1. Nếu bệnh viện cấm chụp + ý kiến của nhiều bác là không nên chụp ảnh người khác khi họ không ở tâm trạng và hoàn cảnh phù hợp...thì mấy cụ bảo vệ kia cũng không có quyền quát tháo, sỉ vả người khác. Chung quy là ở cái văn hóa nó chỉ còn có bấy nhiêu. Không hơn được. Thích làm cho người khác sợ cái uy của mình.
    2. Ở tầm cao hơn: Việt Nam mình chả giáo dục cái gì cho nó thành chuẩn mực cả...ai thích cấm đoán gì cứ việc, trên quan điểm "nhà tao tao cấm", không cần biết mình có vi phạm quyền tự do của người khác hay không (em không nói những vấn đề liên quan an ninh quốc phòng nhé). Văn hóa tự trôi tự nổi theo thời cuộc...
    Vài ý nghĩ thô thiển mạo muội tham gia cùng các bác.

Quote Được gửi bởi mig21vn View Post
    Bây giờ mấy cái này loạn lắm các bác ạ.
    Hôm tết em với mấy đứa bạn đứng chụp ảnh trước hàng rào của bọn Imperial Vũng Tàu (chỗ hồi đó thi hoa hậu quý pà), chả động chạm ai, thấy mấy cảnh đẹp đẹp cạnh vỉa hè thì chụp...thế mà mấy ông cụ bảo vệ oai phong lẫm liệt ra dòm dòm rồi đi vào...tắt bụp...điện tắt tối thui thùi lùi...bó tay, bọn em đành lang thang ra góc khác...lúc sau quay lại đi ngang qua thì lại thấy điện sáng...
    Em là em quy về cái văn hóa thôi...ông nào cũng thích tỏ ra nguy hiểm, người khác phải xin xỏ...giờ nó thành văn hóa cứng mọi chỗ mọi nơi rồi các bác ạ.
    Không ai phải xin xỏ ai cái gì hết bác ạ.
    Nhà người ta, người ta có toàn quyền thích làm gì thì làm, mình phải chấp nhận thôi.
    Nếu nhà bác thắp sáng đèn trước cổng, một số bạn trẻ tụ tập nói chuyện ..., không ưng, bác còn có thể ra mời họ đi chổ khác, chứ không chỉ lịch sự tắt điện.
    Người ta tắt điện mà không nói gì là lịch sự lắm rồi, bác ạ.

Quote Được gửi bởi mig21vn View Post
    Còn về vụ bác chủ chụp ảnh trong bệnh viện, em nghĩ thế này ạ:
    1. Nếu bệnh viện cấm chụp + ý kiến của nhiều bác là không nên chụp ảnh người khác khi họ không ở tâm trạng và hoàn cảnh phù hợp...thì mấy cụ bảo vệ kia cũng không có quyền quát tháo, sỉ vả người khác. Chung quy là ở cái văn hóa nó chỉ còn có bấy nhiêu. Không hơn được. Thích làm cho người khác sợ cái uy của mình.
    2. Ở tầm cao hơn: Việt Nam mình chả giáo dục cái gì cho nó thành chuẩn mực cả...ai thích cấm đoán gì cứ việc, trên quan điểm "nhà tao tao cấm", không cần biết mình có vi phạm quyền tự do của người khác hay không (em không nói những vấn đề liên quan an ninh quốc phòng nhé). Văn hóa tự trôi tự nổi theo thời cuộc...
    Vài ý nghĩ thô thiển mạo muội tham gia cùng các bác.
    Bác đôi co chi với mấy tay BV, đôi co để chứng minh bác ngang tầm với họ?

Quan điểm: "Nhà tao, tao cấm" lại là hoàn toàn chính xác đó bác ạ. Đó là không gian riêng tư của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp ...
    Nhà bác cũng thế thôi.
    Được sửa bởi 11002 lúc 12:13 PM ngày 08-05-2013
    Chúc Bình An
    FaceBook

Nhiều bạn cầm cái máy ảnh nghĩ mình to.
    Nhưng làm gì có liên quan đến người khác đều phải xin phép. Việc 1 tấm ảnh nói sai đi sự việc thật diễn ra thường xuyên lắm. Do đó nên xin phép khi họ thấy khó chịu và cũng nên xóa tấm hình có họ ở bên trong nếu họ không đồng ý.
    Em cho con cái ra công viên chơi, các bạn muốn chụp phải xin phép em, chứ chụp lén em ý kiến mà phản ứng lại là em băm luôn, việc này đã xảy ra rồi :P

Nói túm lại theo em nghĩ khi mình cầm máy thì mình nên thận trọng và thật tình mà nói nên NHẪN-NHỊN các bác ạ.Chụp bất cứ cái gì cũng phải đặt vấn đề xin và khi được cho hoặc ko cho cũng cám ơn thành thật trước khi rời gót.có một lần vào một cao ốc mà em cũng có liên quan để lên tầng thượng phơi đêm em vẫn xin anh bảo vệ .Cứ nghĩ xin chỉ là thủ tục bình thường nhưng ko ngờ anh bảo vệ bảo thẳng là ko dc phép vào,giựt mình xiú nhưng tự hiểu :Giờ nầy hết giờ làm thì vào quái gì dc mà vào (bảo vệ = đúng).Em vội cười cám ơn rồi ra về ,quay ra được hơn dăm bước :Nầy anh kia (vẫn ko biết em làm ở đây) vào đi nhưng tôi cho người dẫn nhé.He he hóa ra anh í cảm tình từ cái gật đầu cám ơn của tôi trong khi tôi chưa thỏa mãn mục đích của mình các bác ạ.

Việc chụp ảnh của bác rất có thể gây tâm lý hoang mang hoặc ảnh hưởng tới công tác nhận phong bì của nhân viên đáng kính trong viện. Từ đó gây hệ lụy ko tốt tới sức khỏe của các bệnh nhân. Cấm là đúng!
    7D - 35mm f/1.4 Samyang - 17-40mm f/4 L USM - Metz 48 AF-1
    GX1 - 14-42mm - 25mm f/1.4 ASPH

Here birdee, birdee, birdee...

Được sửa bởi The Old Man lúc 02:57 AM ngày 22-05-2013
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng